Mr. Pomelo

Xe tải
Mùa này bình thường đi làm về em hay vác cần câu ra sông Columbia câu cá Hồi. Giờ cũng bị đóng luôn do bang Washington kế bên không cho câu mùa dịch, làm em bị ảnh hưởng lây. Nghe nói bang Washington mùa dịch này mấy chú cảnh sát trăm công ngàn việc, không rảnh để quản lý mấy người đi câu thôi cấm luôn cho chắc ăn.

Mr. Pomelo

Xe tải
Vâng Cụ. Làm bên dịch vụ mùa này đúng là đại hạn. Bên em thì mấy quán ăn cũng còn mở cửa. nhưng chỉ cho "to go" thôi. Em có mấy người quen phải thất nghiệp mùa này. Cũng thảm lắm. Nhưng mà trong nguy cũng có cơ. Số là Oregon có nhiều Strip Club. Mùa này đóng cửa mấy em dancers thất nghiệp kêu la rầm trời. Thế là nảy ra cái khởi nghiệp Boober Easts cho mấy em dancers đi ship thức ăn. Khổ cái mấy em này đi giao đồ ăn mà lúc nào cũng có thằng vệ sĩ to như con tịnh đi theo bảo vệ. Chán bỏ cơm.

Chỉnh sửa cuối:

Mille regrets

Xe tải
Em cách cụ nửa vòng trái đất. Giờ đang ngồi trên đống lửa đây. Quán ăn của e mới khai trương dc 20 ngày giờ đang chờ để thở oxi. Haizz!!!! Buồn quá!!!
Hình như cụ ở bên Nga? Dịch bệnh làm ngừng trệ hết mọi thứ ở mọi nơi.

piston

Xe container
Cụ cho hỏi lúc này ở OG bọn cpn như Usps, fedex... nó có hoạt động bình thường ko ạ.. Ví dụ cụ đi gủi hàng có đc ko? Bưu tá có đi phát hàng ko?

Cảm ơn cụ.

kites1

Xe điện
Hoa tên gì vậy cụ, em chưa từng thấy nó

Em có dự định nếu cảm thấy có chút tù túng trong nhà khi tuân hành lệnh bán phong toả thì lái xe, chạy ra biển hay đến công viên nào đó, đi dạo một chút, vứa tập thể thao, vừa giải toả áp lực tâm lý. Nhưng bây giờ thì park cũng đóng cửa mà bờ biển cũng đóng cửa .

Con Corona virus nầy vẫn còn tung ta tung tăng mà chưa ai làm gì được với nó cả . Chỉ biết nhìn qua cửa sổ , đếm xe chạy lên chạy xuống cho đở buồn .

UPS , fedex, bưu điện vẫn còn đưa hàng, đưa thư như thường lệ cụ ạ

Mr. Pomelo

Xe tải
Cụ cho hỏi lúc này ở OG bọn cpn như Usps, fedex... nó có hoạt động bình thường ko ạ.. Ví dụ cụ đi gủi hàng có đc ko? Bưu tá có đi phát hàng ko?

Cảm ơn cụ.
Ở Oregon em thì bưu điện cũng đi phát thư bình thường. UPS cũng vậy, Nói chung mấy cái vụ delivery em chưa thấy ảnh hưởng nhiều. Mua Amazon cũng được ship hàng đúng hạn.
Mà Post Ofice chỗ em mới có người dương tính hôm qua.

piston

Xe container

Em có dự định nếu cảm thấy có chút tù túng trong nhà khi tuân hành lệnh bán phong toả thì lái xe, chạy ra biển hay đến công viên nào đó, đi dạo một chút, vứa tập thể thao, vừa giải toả áp lực tâm lý. Nhưng bây giờ thì park cũng đóng cửa mà bờ biển cũng đóng cửa .

Con Corona virus nầy vẫn còn tung ta tung tăng mà chưa ai làm gì được với nó cả . Chỉ biết nhìn qua cửa sổ , đếm xe chạy lên chạy xuống cho đở buồn .

UPS , fedex, bưu điện vẫn còn đưa hàng, đưa thư như thường lệ cụ ạ
Cảm ơn Cụ.

piston

Xe container
Ở Oregon em thì bưu điện cũng đi phát thư bình thường. UPS cũng vậy, Nói chung mấy cái vụ delivery em chưa thấy ảnh hưởng nhiều. Mua Amazon cũng được ship hàng đúng hạn.
Mà Post Ofice chỗ em mới có người dương tính hôm qua.
Cảm ơn Cụ, chỗ này đc miễn cái thuế 10%.

piston

Xe container
Tiện thể E chúc các Cụ "cột điện" mạnh khoẻ, bình an nhé :)

Mr. Pomelo

Xe tải
Em cũng không biết hoa tên gì. Thấy bán trong Home Depot. Hôm qua chạy qua thăm nhà Ba Mẹ thấy để ngoài trước sân nên em chụp hình chơi. Mà giờ qua nhà Ba Mẹ cũng phải đứng cách 6ft nói chuyện. Buồn nẫu ruột.

DE.VN

Xe tăng
Hai vợ chồng em muốn nghỉ cũng không nghỉ được vì chủ nó vẫn duy trì công việc. Em làm ít đi, để có thời giờ trông con, hai đứa phải luân phiên thay nhau đi làm.

ok.

Xe tăng
Ảnh hoa của bác đẹp đấy.

Mùa xuân bên bác tới muộn nhờ, nhưng dù gì nó cũng tới.

Bọn em đầu năm mưa chớp ầm ầm, giờ hạ tới rồi mà vẫn âm u dư trong bình hồ lô, chả biết bao giờ mới tới xuân.:(

Còn dịch bệnh thì cố thôi bác.
Về mấy cái cột thì cơ bản toàn cột "bê tông cốt tre" ý mà bác, cột ý giá cao-ngậm nước mà chịu lực yếu.....nên cột ý đi hay về cũng lén lút dư nhau cả thôi....hút rồi đi, sợ rồi về....chứ bác thực tài lại đàng hoàng, được trọng dụng mà bước chân đi là rất đáng quý. ;))

Mà bác làm hardware thì là dạng giỏi đấy.
Trước em khuyên một đứa nhỏ về nghành nghề là "từ hard chuyển sang soft rất dễ, dưng từ soft mà chuyển sang hard thì vô vọng"...giờ nó mới thấy đúng.

Autum leaf

Xe buýt
Nẫu hết mề chả làm đc giề!
mà thằng Mão nó gắn motor vào mông sao mà phi qua bọn khựa nhanh thế nhở?
Test, test, tesk......chỉ riêng NYC test gần 20 ngàn người ngày hôm qua. Chắc chắn sẽ lên 100k ngày mai. 86% người test âm tính

Chỉnh sửa cuối:

Mr. Pomelo

Xe tải
Em cũng là cây cột điện ở Mỹ, nhưng ở phía Nam của cụ. Em thì vẫn phải đi làm vì tính chất công việc.
Bang Cali của em số người nhiễm bệnh cũng ngang ngửa với New York, nhưng em hy vọng là dân phía Tây của mình không sống chen chúc và hầu hết di chuyển bằng xe hơi riêng nên tình trạng lây lan cũng sẽ hạn chế.
Bang em ít dân hơn dưới Cụ. Tính đén hôm nay có 316 ca nhiễm mà sao em có cảm tưởng Virus ở khắp nơi :D
Hôm thông báo ca đầu tiên của tiểu bang, nhiễm bệnh không biết do đâu là em ghê rồi. Chứng tỏ có mầm bệnh lang thang đâu đó ngoài đường.
P/S: Cụ làm trong clean-room à?

kites1

Xe điện
Em cũng không biết hoa tên gì. Thấy bán trong Home Depot. Hôm qua chạy qua thăm nhà Ba Mẹ thấy để ngoài trước sân nên em chụp hình chơi. Mà giờ qua nhà Ba Mẹ cũng phải đứng cách 6ft nói chuyện. Buồn nẫu ruột.
Phải ráng chịu cho qua cơn dịch nầy thôi cụ ạ .

Nếu như 19-20 ngày sau mà các hảng nói nhân viên đi làm trở lại ( theo lệnh Trump) thì em sẽ áp dụng giữ khoảng cách 2m đây .

Cứ nghĩ đến cái cảnh, cả nhóm cần hội họp thì chắc kéo nhau vào trong cafeteria một người ngồi một bàn thì mới đủ khoảng trống an toàn .

Dù thế em vẫn không tin tưởng mấy mọi người có thể đi làm trở lại , bắt đầu vào ngày phục sinh.

DE.VN,

Hồi sáng hai v/c em bàn chuyện, nếu phải ra ngoài đi mua thêm thức ăn, một trong hai người thì ai nên đi . Em xung phong làm chuyện đó dù có mang bệnh suyển trong người . Nhưng rồi em bị bác bỏ cái rụp .

maple_leaf

Xe điện
em làm ở nhà, công ty em thông báo ai bắt buộc phải đi làm ở office thì sẽ được thêm $50 mỗi ngày.

Rong rêu

Xe điện
Mỹ dẫn đầu về số ca rồi, số chết chắc cũng sẽ tăng nhanh. Chúc các "cây cột điện bên đó " vượt qua dịch thành công.

Tin vui cho đến bây giờ là em chưa thấy có thông tin người Việt (đang ở NN) bị nhiễm virus.