meotamthe

Xe cút kít
Bộ lao động Mỹ hôm nay công bố số liệu cho tới ngày 21/3, số người xin trợ cấp thất nghiệp lần đầu đã tăng thêm 3 triệu người, tổng cộng đã có khoảng 3.280.000 người xin trợ cấp thất nghiệp lần đầu. Con số này đã phá vỡ kỷ lục được giữ suoosrt từ tháng 10/1982 là hơn 695.000 người, vượt xa cả con số thảm khốc hơn 665.000 người vào thời điểm tháng 3/2009 trong thời gian kinh tế Mỹ suy thoái do cuộc khủng hoảng tài chính toàn cầu.

Kiabuoisang

Xe container
Test con virus này mình nghe nói là tốn test và tốn cả 1 bộ đồ bảo hộ nữa. Chưa tìm hiểu nhưng nếu đúng như vậy thì quá tốn kém. Mấy con số này thành phố và tiểu bang không muốn dấu vì nhiều người bệnh thì sẽ xin thêm nhiều tiền của liên bang. Thống đốc NY đang than phiền là 3 tỷ không đủ cho NY chống dịch
Cụ nghe thằng nào nói mỗi phát test tốn cả bộ đồ? Đồ người ta mặc theo ca theo kip và có thể khử khuẩn để tái sử dụng được. Mà kể cả ko khử thì giá nó cũng rẻ thôi, bộ vải ko dệt trước dịch có tầm 40k, trong dịch tầm 150k thôi; còn loại chuyên dụng của 3m thì em ko biết. Nên đừng ngại tốn, ai có bệnh thì hãy yên tâm khai báo, tốn cỡ mấy đất nước cũng chăm lo cho người dân(để đỡ khổ cộng đồng)

DE.VN

Xe tăng
Em nói nhỏ Cụ nghe: chém thế thôi chứ nhìn nó cặm cụi em cũng xông vào cắt với hút bụi đới. Đêm õng ẹo lại còn phải đấm lưng cơ ạ. Sáng nay nó thiếu dây chun, em lại gọi điện nói khó với ông bán kim chỉ, vải vóc ra mở cửa hàng bán cho mấy cuộn, tiện thể mua thêm ít vải.
Respekt vợ, chồng cụ .~o)

Mr. Pomelo

Xe tải
R.I.P cột điện <(")
Thớt này em mở để trò chuyện tào lao cho vui vẻ những ngày căng thẳng vì dịch bệnh. Mong Cụ tha cho. Đa tạ. Cũng xin các Cụ khác Dĩ hòa vi quý không Mod lại khóa mất thớt.

Xế Độp

Xe điện
Giờ này mà còn hi vọng ý thức tự giác các vị ấy là cụ xác cmnđ đi là vừa
Công khai rộng rãi danh tính các vị í ở địa phương, nơi cư trú; Chưa cần biết dính hay không là dân xung quanh đã lảng cm tránh r, ai chả ham sống :D

tasx

Xe tăng
Ô hay, sáng ra khu em đang chìm trong cảnh vắng lặng, tĩnh mịch thì nghe văng vẳng tiếng loa phường di động nhắc nhở hàng quán. Đang tưởng tượng sáng 1 tết, làm mất cả hứng. :)))).
Chúc tất cả các Cụ một ngày an lành !!!

Vienxu

Xe tăng
Respekt vợ, chồng cụ .~o)
Chúng em cám ơn Cụ. Làm được gì tốt cho mọi người lúc này thì nên làm Cụ nhỉ. Đại dịch này nguy hiểm thật đấy, nhưng cá nhân em cảm thấy may mắn vì được sống, chứng kiến thế giới loài người trải qua giai đoạn này.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Bạn em, công an khu vực vừa tới xưởng sản xuất của công ty, yêu cầu ký cam kết ngừng hoạt động sản xuất từ ngày mai. May mà cũng nằm trong dự định của công ty vì đơn hàng gồng nình lên làm trả khách hết tuần này rồi. Cũng định cho anh chị em công nhân nghỉ từ thứ 7 tuần này. Nhưng nay ký cam kết nghỉ từ mai rồi.
Hic hic...đóng cửa xưởng sản xuất hả cụ ? Em tưởng chỉ hàng quán. Xưởng của cụ ở đâu ? Xưởng em ở ngoại thành, chưa thấy gì ?

tung1311 .

Xe điện
Tình hình chung có vẻ vẫn ổn nhỉ, DJ tăng chứng tỏ vẫn còn niềm tin. Tất cả chung tay 1-2 tuần là sẽ ngon thôi

----------------
Triệu chứng covid19
1. ko ngửi đc mùi vị
2. triệu chứng đi ngoài
3. không nhịn được thở 10s khi hít căng nồng ngực
4. sốt
5. ho
Thông báo khẩn từ Bộ Y Tế https://suckhoedoisong.vn/tim-kiem/thong-bao-khan.html
Report các địa điểm tụ tập https://docbao.vn/xa-hoi/ha-noi-keu-goi-nguoi-dan-gui-anh-co-so-mo-cua-bat-chap-lenh-cam-de-xu-ly-tintuc672885

Anhhungjp

Xe tăng
Bên Nhật bọn em thì sau khi tuyên bố hoãn Olympic, thì chính phủ, nhất là Tokyo đã bắt đầu xét nghiệm diện rộng và công bố con số thực. Đợt này thị trưởng Tokyo làm khá mạnh tay, quyết tâm dập dịch kể cả trường hợp phải lockdown. Hiện tại đã khuyến khích làm việc tại nhà, cuối tuần và ban đêm không ra ngoài, không tụ tập đông người, khuyến khích các cửa hàng đóng cửa (chưa bắt buộc). Nói chung là cuộc sống vẫn chưa ảnh hưởng mấy nhưng công việc thì ảnh hưởng nhiều. Từ giữa tháng 3 thì hầu hết khách hàng đều từ chối gặp, nên tình hình mấy tháng tiếp theo hơi bị ban căng.
Công ty bọn em chuyên làm phần mềm, có công ty offshore ở VN, tuy nhiên ở HN cũng đang căng đét khi tình hình có thể bị lockdown bất cứ lúc nào.

mihkun

Xe tăng
Anh cả đi đầu mọi lĩnh vực , Tàu tuổi gì
Chắc gì đã anh cả. Thằng Anh nó không xét nghiệm kia kìa. Riêng ông thái tử thì nó test với lý do có triệu chứng nên mấy ngàn người bị nhiễm kia chắc là chỉ thuộc hoàng tộc ;))

DE.VN

Xe tăng
Chúng em cám ơn Cụ. Làm được gì tốt cho mọi người lúc này thì nên làm Cụ nhỉ. Đại dịch này nguy hiểm thật đấy, nhưng cá nhân em cảm thấy may mắn vì được sống, chứng kiến thế giới loài người trải qua giai đoạn này.
Chính xác đó cụ. Chúc, vợ chồng cụ mạnh khỏe vượt qua giai đoạn này, để tiếp tục thực hiện những điều tốt tri ân quê hương thứ hai.

Mr. Pomelo

Xe tải
Em nói nhỏ Cụ nghe: chém thế thôi chứ nhìn nó cặm cụi em cũng xông vào cắt với hút bụi đới. Đêm õng ẹo lại còn phải đấm lưng cơ ạ. Sáng nay nó thiếu dây chun, em lại gọi điện nói khó với ông bán kim chỉ, vải vóc ra mở cửa hàng bán cho mấy cuộn, tiện thể mua thêm ít vải.
Hôm rồi vợ em cũng đăng ký may khẩu trang tình nguyện cho bênh viện Providence trên Vancouver bang Washington. Nghe nói lại thì bên kia hỏi địa chỉ nhà em rồi bảo rằng hơi xa không gửi nguyên vật liệu được. Hôm nay thủ phủ Salem của bang Oregon cũng phát động phong trào tình nguyện may khẩu trang. Nhưng mà giờ cho lấy vật liệu từ 1pm-3pm lúc đó em đang đi làm nên không chạy xuống lấy được.

momoyama68868

Xe điện
Hic hic...đóng cửa xưởng sản xuất hả cụ ? Em tưởng chỉ hàng quán. Xưởng của cụ ở đâu ? Xưởng em ở ngoại thành, chưa thấy gì ?
Ở Vạn Phúc Thanh Trì cụ ạ

UWBothell

Xe tải
Bên em cũng may khẩu trang cho bệnh viện. Em ko biết may nên chỉ đóng góp tiền để mua phụ liệu thôi. Nhà còn 6 set khẩu trang N95 em cũng donate cho cho benh vien luon roi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ yên tâm về ý thức của em nhé, ngay từ hồi tháng 1 em đã cảnh giác vụ dịch này rồi cụ ạ :). Còn em vẫn biết là qđ vào cuộc ngay từ đầu nhưng chỉ là trong các khu cách ly mà cụ. Ý em là quân đội phải cầm súng lập các chốt , hoặc có xe kiểm soát quân sự như thời chiến , ai tụ tập hay đi ra ngoài đường là phải bắt nhốt ngay chẳng hạn, chứ giờ đầy người vẫn lông nhông ngoài đường hoặc cafe bia bọt thì kiểm soát sao nổi hả cụ.
QD VN sẽ k làm thế cụ ạ. Nhiệm vụ này giao BTL CSCD kết hợp với CS địa phương phù hợp hơn.