Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Mới hôm trước đây thôi, em vừa được cả gia đình cho thổi nến nhân dịp bước sang ngưỡng tuổi 40, cái tuổi mà người đời gọi là trung niên hay tuổi xế chiều rồi…

Em nghĩ thông thường CCCM ở tầm tuổi này chỉ quay cuồng với những mối bận tâm về chuyện học hành, yêu đương, cưới xin của con cái hay sức khỏe của bố mẹ hai bên nội ngoại cùng lắm thì có cụ mợ nào yếu thì bắt đầu chăm lo cho sức khỏe của mình là cùng. Nhưng sau lần vô tình gặp cô bạn ngày xưa học cùng đại học, em lại tự xây cho mình cái lỗi sợ bị đuổi việc. Bạn gái ấy than thở với em rằng cô ấy mới bị công ty cũ cho nghỉ việc sau khi đã cống hiến cả tuổi thanh xuân cho công ty, để rồi ở tuổi 40 họ đã sa thải cô ấy. Bây giờ thu nhập chính của cô ấy là từ nghề bán hàng online và giáo viên dạy tiếng anh. Em nghĩ, chưa chắc đã phải do công ty kia cạn tình, cũng không phải là do cô bạn của em kém cỏi, chỉ là cô ấy không còn phù hợp với công việc đó nữa.

Công ty em nay cũng đang trong quá trình cắt giảm nhân sự + với từ ngày gặp cô bạn em đâm ra hoang mang tột cùng CCCM à. Em cắm đầu rùi mài kinh sử, đăng ký những buổi học nâng cao chuyên môn, em luôn cố gắng tiếp thu cái mới để bắt kịp với các bạn trẻ bây giờ! Càng ngày em càng thấy mình lạc hậu, thụt lùi. 40 tuổi như em mà bị đuổi việc thì chắc tìm việc khó lắm! CCCM ở đây có ai chung nỗi lo kiểu như em không ạ…
Tầm tuổi này thì nên tính cách sang trang mới thôi!....

BigBear

Xe hơi
Em giờ chỉ muốn về hưu sớm, mấy năm rồi chỉ mong ước có tý vitamin C vào người cho đỡ cớm mà chẳng đi đâu được do em Vy và họ hàng của ẻm:((:((

Xe ô tô có lái

[Tịch thu bằng lái]
Liên tục đăng, viết bài có nội dung không đúng chủ đề như BĐH đã thông báo
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 22/8/21)

Joker2k

Xe tải
Chẳng biết nói sao nữa, truyền thông thì họ có cái lý là không đưa hoặc hạn chế đưa tin để tránh làm dân tình hoảng loạn. Em chả biết như thế là có lợi hay lợi bất cập hại nữa. Bản thân em ngoài bắc và ở khu vực khá bình yên nên nhiều lúc cũng khá chủ quan. Giờ thì em thấy sợ rồi, lâu rồi e ko đc về thăm bố mẹ vì HN giãn cách ko cho về. Chiều nay hỏi mua bình oxi thì họ bảo giờ đắt lắm 1tr8/bình 8l mà cũng chưa chắc có mà mua. Đang tính mua oxi công nghiệp về dự phòng không biết có ổn không nữa.

ThíchNhưngKhôngNhích

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nào muốn biết tình hình thực tế ở SG thì xem clip dưới (nếu ngại thì xem từ 4 phút 25 giây). Mọi cái đang được công khai rõ ràng nhưng cách thể hiện không phải theo kiểu hù dọa để tạo ra hoang mang không đáng có :D

TruyenHinhOTT

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng biết nói sao nữa, truyền thông thì họ có cái lý là không đưa hoặc hạn chế đưa tin để tránh làm dân tình hoảng loạn. Em chả biết như thế là có lợi hay lợi bất cập hại nữa. Bản thân em ngoài bắc và ở khu vực khá bình yên nên nhiều lúc cũng khá chủ quan. Giờ thì em thấy sợ rồi, lâu rồi e ko đc về thăm bố mẹ vì HN giãn cách ko cho về. Chiều nay hỏi mua bình oxi thì họ bảo giờ đắt lắm 1tr8/bình 8l mà cũng chưa chắc có mà mua. Đang tính mua oxi công nghiệp về dự phòng không biết có ổn không nữa.
Giá lên cao quá nhỉ
Ở sg ko có mà mua luôn
Mà hnay tình hình trong sg, bình dương số ca nhiễm tăng nhiều nhưng ko có nói ca tử vong ? Thật là lạ

meomun346

Xe container
Cảm ơn cụ. Em cứ nghĩ hộ khẩu ở đâu thì cách ly ở đó, các tỉnh k nhận người nơi khác về cách ly :(
cuj chu cach li o cho cao cap, ho lai muwng qua
OTE="Big Bang, post: 61042859, member: 52200"]
Bữa trước có CỤ cung cấp thông tin ở chung cư Cụ ấy ở lây nhiễm giữa các tầng rất cao.
Bữa trước cũng có một Bác sĩ ở khu cách ly tại một chung cư được trưng dụng cũng nói lên vấn đề về khả năng lây nhiễm qua đường thông gió của khu Chung cư.
[/QUOTE]
khar nawng lay qua phims bam thang may nua aj

Chỉnh sửa cuối:

hoang.nguyen

Xe tải
Câu chuyện bình thường thôi mà cụ.40 niên mà làm các công việc văn phòng hay không yêu cầu quá nhiều về chuyên môn bọn trẻ mới ra trường đôi ba năm cũng có thể làm thay cụ thì đương nhiên mình cũng sẽ dễ bị out. Cơ bản thì học thêm gì cũng vậy thôi nếu cụ không áp dụng gì vào kĩ năng thì cũng học trc quên sau. Bh bọn trẻ thì nó quan điểm sống cũng khác xưa.việc gì mà chúng nó thích vs kiếm đc khá tiền thì chúng nó làm. Đầy đứa 2k bh nó học xong cấp 2 là đi học cắt tóc rồi đủ các thứ nghề điện nước.xe máy ô tô. Làm chục năm cứng nghề thì lại bay nhảy làm ngoài. Cùng lắm không biết gì thì có việc gì ở nhà thì làm.không thì xíp pơ với bảo vệ. Ít nhiều gì cũng phải có thu nhập ít nhiều.miễn là có sức khỏe ổn là đc cụ ạ.

tpsbh

Xe hơi
Xét nghiệm 100% xong họ có đi làm không cụ?
Em không rõ nhưng cả căn chung cư vẫn âm tính toàn bộ cho tới sau hôm thực hiện tiêm chủng tại ngay chân chung cư. Nghe phản ánh là có tới 400-500 người nơi khác tới để chờ tiêm chủng ké vì bs mang tới dư quá nhiều vaccine. Cư dân trong chung cư đã phải ra phản ánh với bảo vệ là ngăn không cho người lạ vào sử dụng thang máy, chỉ đứng trong khuôn viên sảnh thôi. Thế mà sau đó chung cư cũng nổ 4-5 ca dương tính và đã bị bế đi cách ly vì SG cũng sợ lây nhiễm trong chung cư. Với các vùng xanh nổ ca, nếu còn chỗ cách ly thì cũng sẽ cố tìm chỗ đưa người đi.

pandahn

Xe điện
Các ông có hiểu mục đích nó làm gì không? Có phải để đánh dấu chỗ đó sẽ k có covid đâu, nó lập ra để những ng không ở đó thì k được vào còn ng trong đó có + thì cũng quây và truy suất nhanh, còn chỗ cẩn thận hơn như chỗ tôi thì người trong đó ra ngoài phải có giấy hợp lệ, giống như xxx kiểm tra trên đường, giảm tải bớt công việc cho lực lượng vòng ngoài. Nếu chỗ nào cũng tự kiểm tra ng trong trước khi ra đường thì ngoài đường đỡ khổ hơn
Ô thế được ra khỏi vùng xanh rồi thì vòng ngoài k kiểm tra nữa à mà giảm tải. Có thẻ vùng xanh để đi tung tăng vùng ngoài hả. Ông ở vùng xanh chắc gì đã được tiêm mũi nào. Hay treo cái biển ở ngực “ Tôi ở vùng xanh mới ra”.

tpsbh

Xe hơi
Ô thế được ra khỏi vùng xanh rồi thì vòng ngoài k kiểm tra nữa à mà giảm tải. Có thẻ vùng xanh để đi tung tăng vùng ngoài hả. Ông ở vùng xanh chắc gì đã được tiêm mũi nào. Hay treo cái biển ở ngực “ Tôi ở vùng xanh mới ra”.
Giảm tải là loại bớt người ra khỏi vùng xanh mà không có lý do hợp lý, vòng ngoài bớt việc. Ví dụ tối định ra ngoài hoặc mời người ngoài vào bia rượu mà có cái chốt vùng xanh ở ngoài thì thôi không đi được nữa. Tác dụng thật sự, thấy ông trong vùng xanh dừng ra ngoài nhậu trong khi ông bên ngoài thì vẫn mời khách tới nhà nhậu 2-3 người bình thường

pandahn

Xe điện
Giảm tải là loại bớt người ra khỏi vùng xanh mà không có lý do hợp lý, vòng ngoài bớt việc. Ví dụ tối định ra ngoài hoặc mời người ngoài vào bia rượu mà có cái chốt vùng xanh ở ngoài thì thôi không đi được nữa. Tác dụng thật sự, thấy ông trong vùng xanh dừng ra ngoài nhậu trong khi ông bên ngoài thì vẫn mời khách tới nhà nhậu 2-3 người bình thường
Lý thuyết thôi, vòng ngoài cũng k thể kiểm tra 100% các ông nào đi qua. Kiểm tra được đến đâu là do sức khoẻ và tinh thần ông chốt vòng ngoài tại mỗi thời điểm. Nên k có tác dụng gì. Ngoài ra ông đứng chốt vùng xanh nó như cái điểm trung chuyển virus. Ông này mà nhiễm thì cả cư dân vùng xanh toang hết. Cứ thêm một điểm tiếp xúc là thêm n lần nguy cơ.

neptune1999

Xe tải
Em đang ở khu nóng nhất SG đây , ở chung cư khu Hồ Học Lãm kp 2_3 An lạc Bình Tân , mặc dù áp dụng 5k triệt để nhưng chung cư em ở vẫn phát hiện ca nhiễm liên tục , chưa có dấu hiệu dừng , các bác đừng chủ quan không biết lây nhiễm từ đâu, từ lúc nào lâu lâu lại thấy sốt tess là + ngay mặc dù chỉ ở nhà

tpsbh

Xe hơi
Lý thuyết thôi, vòng ngoài cũng k thể kiểm tra 100% các ông nào đi qua. Kiểm tra được đến đâu là do sức khoẻ và tinh thần ông chốt vòng ngoài tại mỗi thời điểm. Nên k có tác dụng gì. Ngoài ra ông đứng chốt vùng xanh nó như cái điểm trung chuyển virus. Ông này mà nhiễm thì cả cư dân vùng xanh toang hết. Cứ thêm một điểm tiếp xúc là thêm n lần nguy cơ.
Kiểm tra ở vòng ngoài 100% thì ùn ứ à :))
Tác dụng này chủ yếu là nể và ngại người quen. Có cái chốt ngoài cửa đố dám tuần vài bữa mời người tới hoặc ra ngoài nhậu. Về nhà bốc mùi bia rượu, nổi tiếng cả FB group. Con cháu cũng không dám bế xuống sân dễu thể dục, chơi.

pandahn

Xe điện
Kiểm tra ở vòng ngoài 100% thì ùn ứ à :))
Tác dụng này chủ yếu là nể và ngại người quen. Có cái chốt ngoài cửa đố dám tuần vài bữa mời người tới hoặc ra ngoài nhậu. Về nhà bốc mùi bia rượu, nổi tiếng cả FB group. Con cháu cũng không dám bế xuống sân dễu thể dục, chơi.
Vậy là cụ đã hiểu chốt vùng xanh giảm tải cho vòng ngoài là không đúng. H lại có lý do khác. Cụ ở đâu mà xung quanh nhậu nhẹt kinh thế. Chốt mà F0 thì thôi cả vùng xanh nhậu trong khu cách ly với nhau nhé.

Tôi đang muốn giảm thiểu tiếp xúc thì lại k được. Phải tiếp xúc với ông ất ơ nào đó ở chốt xanh. Mà gọi là chốt xanh chứ có khi ô ý đỏ rực lên từ lúc nào rồi.

Chỉnh sửa cuối:

tpsbh

Xe hơi
Cụ ở đâu mà xung quanh nhậu nhẹt kinh thế. Chốt mà F0 thì thôi cả vùng xanh nhậu trong khu cách ly với nhau nhé. Haha
Có tiếp xúc gần với chốt đâu mà lo? Chợ siêu thị đều có người đứng kiểm tra vé chợ đấy, hay là bỏ hết :))
Thực ra mấy cụ phản đối chắc là hay nhậu.

pandahn

Xe điện
Có tiếp xúc gần với chốt đâu mà lo? Chợ siêu thị đều có người đứng kiểm tra vé chợ đấy, hay là bỏ hết :))
Thực ra mấy cụ phản đối chắc là hay nhậu.
Lấy suy diễn ra để tranh luận thì thôi nghỉ nhé cụ. Người nghiêm túc họ đang cố gắng 5K thì lại gặp ổ trung chuyển virus ai mà chả sợ.
Đi chợ gặp chốt xanh kiểm tra vé, vào chợ cũng gặp ô soát vé. Vậy thì giảm tải bằng mồm hả.

coolpix8700

Xe ngựa
Tổ chức như thế này em thấy cũng là 1 biện pháp để hạn chế người không có việc cấp bách vẫn ra ngoài đường.
Đáng lẽ cái chỉ thị hụt gán cho cấp phường kia nên hướng vào việc kiểm tra hoạt động chui của các doanh nghiệp không thiết yếu hay các văn phòng, doanh nghiệp không giảm bớt số người đi làm. Cho đến bây giờ chính quyền chưa đủ người và ý muốn thì để dân làm hộ cũng tốt!

Chỉnh sửa cuối:

tpsbh

Xe hơi
Lấy suy diễn ra để tranh luận thì thôi nghỉ nhé cụ. Người nghiêm túc họ đang cố gắng 5K thì lại gặp ổ trung chuyển virus ai mà chả sợ.
Ôi giời, nếu người chực chốt không đeo khẩu trang đúng cách, không đeo kính giọt bắn khi tiếp xúc với cụ thì cụ có quyền phản ánh lên khu dân cư của cụ hoặc bỏ đi nếu đấy không thuộc khu dân cư của cụ.