[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Patriots

Xe lăn
Cụ đeo khẩu trang cả ngày, không ra nắng bản thân nó đã thấp rồi, ai không có thói quen ngủ trùm chăn thử ngủ một hôm như thế mà xem, oxy không đủ lên não như thằng cu đeo khẩu trang rồi chạy là tèo

Langthang_Mercedes

Xe container
Thưa CCCM! Em vừa trải qua 20 ngày chiến đấu với Covid. Nay đã vượt qua được giai đoạn khó khăn, nguy kịch nhất.
Mở thớt này em muốn chia sẻ lại một vài kinh nghiệm và phương pháp đối phó với bệnh Covid-19.
CCCM xem clip này để biết vì sao người bệnh Covid thường chết rất nhanh, chết nhiều. Thủ phạm chính là do bị tụt NỒNG ĐỘ OXY TRONG MÁU, gọi tắt là SPO2.
Clip này do em tự quay khi đang điều trị tại nhà.
Chỉ số spo2 của người khoẻ mạnh bình thường là từ 95-99.
Khi chỉ số xuống từ 92-94, sức khỏe có vấn đề và cần theo dõi sít sao.
Khi chỉ số tụt xuống dưới 92, phải gọi điện cho bác sỹ và chuẩn bị đi cấp cứu.

Ah, anh Số Sàn đây mà. Đặt hàng anh bài "Từ người lính trở thành doanh nhân thành đạt".

khongthuphi

Xe điện
Cụ đeo khẩu trang cả ngày, không ra nắng bản thân nó đã thấp rồi, ai không có thói quen ngủ trùm chăn thử ngủ một hôm như thế mà xem, oxy không đủ lên não như thằng cu đeo khẩu trang rồi chạy là tèo
Cụ chém chủ quan quá. Em không đeo khẩu trang, vì em ở nhà có sân vườn rộng, cách biệt với các nhà hàng xóm.

khongthuphi

Xe điện
Cụ mua sẵn vài bình oxy để ở nhà hay sao?
Không cụ, em mua máy tạo oxy loại Krober-O2 made in Germany.
Nếu ai chưa có điều kiện thì có thể mua bình oxy để phòng sẵn trong nhà.

Covidoto

Xe hơi
Chết nhanh do covidtàn phá phổi là hệ hô hấp. Con người nhịn ăn 3 tháng còn sống chứ ngộp thở 3 phút là chết rồi.
Chết nhiều do nó virus lây nhanh như cháy rừng. Bác sĩ kiệt quệ sức lực, thân thể họ rả rời , thiết bị điều trị duy trì mạng sống thì khan hiếm so với số lượng người bệnh, người bệnh nặng thì số phận phải chết. Người mạnh hơn thì chết vì rủi ro tai nạn khi thở oxy như rớt mặt nạ khi ngủ . Đôi khi cúp điện, chập điện thì hệ thống oxy âm tường ko hoạt động vài phút thì bệnh nhân chết đồng loạt.
Chiến lược bốc f0 nặng mà ko bốc theo người nhà khiến ko có ai theo dỏi chăm bón dinh dưởng cho họ. Họ cạn kiệt sức nên ko kêu cứu dc ai .ra đi trong thoi thóp lặng lẽ.

HUMMER H2 SUV

Xe container

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Chết nhanh do covidtàn phá phổi là hệ hô hấp. Con người nhịn ăn 3 tháng còn sống chứ ngộp thở 3 phút là chết rồi.
Chết nhiều do nó virus lây nhanh như cháy rừng. Bác sĩ kiệt quệ sức lực, thân thể họ rả rời , thiết bị điều trị duy trì mạng sống thì khan hiếm so với số lượng người bệnh, người bệnh nặng thì số phận phải chết. Người mạnh hơn thì chết vì rủi ro tai nạn khi thở oxy như rớt mặt nạ khi ngủ . Đôi khi cúp điện, chập điện thì hệ thống oxy âm tường ko hoạt động vài phút thì bệnh nhân chết đồng loạt.
Chiến lược bốc f0 nặng mà ko bốc theo người nhà khiến ko có ai theo dỏi chăm bón dinh dưởng cho họ. Họ cạn kiệt sức nên ko kêu cứu dc ai .ra đi trong thoi thóp lặng lẽ.
Lính tráng nghành Y họ cũng làm hết sức rồi, nhưng họ không thể thay đổi được những cái sọ cố hữu nhiều rau.

Ngay từ đầu dịch các ý kiến đưa ra là thuốc cho triệu chứng cần thiết phải phổ biến hơn cả vắc xin & phòng dịch thì chả ai nghe & xóa triệt đer. Giờ mới đi túi thuốc F0 thì việc nó cũng đã cmnr.

SuHaoMuoi199

Xe tải
Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi.
Phiền cụ có thể up tên các loại thuốc cần chuẩn bị, và tên các loại máy móc như máy thở oxi cụ nói để nhà cháu tham khảo được ko cụ.
Kinh cụ

Skoda_Favorit

Xe container
Vấn đề là khi chẳng may bị thì cái đo nồng độ oxy kia mua ở đâu, thương hiệu gì... mong cụ chủ và các cụ mợ khác chia sẻ!
Tks cụ chủ thớt đã chia sẻ để mọi người thêm biết sợ! =D>

khongthuphi

Xe điện
Hiện tại, có ít nhất 3 chủng Corona ở VN (chủng Anh, chủng Nam Phi và Chủng Ấn Độ). Trong đó chủng Ấn Độ - Delta là nguy hiểm nhất.
Chủng Delta cho đến giờ chưa thể nhận biết được cơ chế lây nhiễm đầy đủ. Chúng lây lan theo kiểu bùng phát rất nhanh. Em bị nhiễm chủng Delta. Khu vực em ở giữa tháng 8 là vùng xanh. Nhưng chỉ trong vòng 4-5 ngày thì cả con hẻm nhỏ đã có gần 200 ca nhiễm. Vấn đề là không biết lây nhiễm từ đâu. Vì mọi người rất cẩn thận phòng chống dịch.
Nên, cccm không được chủ quan. Cần chuẩn bị những thứ cần thiết cho gia đình mình. Vì bất cứ lúc nào ta cũng có thể trở thành f0.

khongthuphi

Xe điện
Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi.
Phiền cụ có thể up tên các loại thuốc cần chuẩn bị, và tên các loại máy móc như máy thở oxi cụ nói để nhà cháu tham khảo được ko cụ.
Kinh cụ
Vấn đề là khi chẳng may bị thì cái đo nồng độ oxy kia mua ở đâu, thương hiệu gì... mong cụ chủ và các cụ mợ khác chia sẻ!
Tks cụ chủ thớt đã chia sẻ để mọi người thêm biết sợ! =D>
Em sẽ cung cấp thông tin ở các còm trong thớt nha cụ.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Trc khi nhiễm cụ đã tiêm mũi nào chưa ?

SimsSam

Xe điện
Thưa CCCM! Em vừa trải qua 20 ngày chiến đấu với Covid. Nay đã vượt qua được giai đoạn khó khăn, nguy kịch nhất.
Mở thớt này em muốn chia sẻ lại một vài kinh nghiệm và phương pháp đối phó với bệnh Covid-19.
CCCM xem clip này để biết vì sao người bệnh Covid thường chết rất nhanh, chết nhiều. Thủ phạm chính là do bị tụt NỒNG ĐỘ OXY TRONG MÁU, gọi tắt là SPO2.
Clip này do em tự quay khi đang điều trị tại nhà.
Chỉ số spo2 của người khoẻ mạnh bình thường là từ 95-99.
Khi chỉ số xuống từ 92-94, sức khỏe có vấn đề và cần theo dõi sít sao.
Khi chỉ số tụt xuống dưới 92, phải gọi điện cho bác sỹ và chuẩn bị đi cấp cứu.

Chào mừng cụ đã vượt qua cúm Vũ hán. Cụ không bị bệnh nền phổi đúng không ạ.

SuHaoMuoi199

Xe tải
Dạ tiện tay còm cụ úp đết lên #1 của cụ cho cả nhà cùng tham khảo cụ nhá.
Nhà ông bà cháu trong bình dương cũng dương tính 5 người, ông bà có tuổi, bệnh nền thở, bên nhà bố vợ cháu thì dính 3 trường hợp là, cô chú ruột của vợ. ...
Cách đây 15-20 ngày báo bị nhiễm covid, đang đi cách ly. Hôm qua, hôm kia nhà cháu alo thì báo ok rồi,được cho về nhà rồi.
Đúng là con của nợ này nó là cả thế giới chao đảo cụ ạ nên mong cụ úp sớm các loại thuốc và máy. Cháu ngoài HN chuẩn bị sẵn để có gì còn chiến đấu với nó.
Kính cụ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng bác vượt cạn thành công.
Những thông tin "người thật việc thật" luôn có giá trị.
Vì thế, đề nghị bác cập nhật cả lên post #1 ở đầu bài, dễ theo dõi hơn với những người vào sau.
Cảm ơn bác.
All the best!!!