[Thảo luận] CSGT bắt láo trên đường lên Cầu Vĩnh Tuy từ phía đường 5 - Em cãi thắng

dotung

Xe tải
Sáng em đi từ Vincom Village sang bên bến xe Lương Yên đón người nhà. Lúc đi đến đoạn chuẩn bị lên cầu Vĩnh Tuy trước bùng binh, em tránh cái xe oto quét rác, nên em xi nhan sang làn giữa. Đi 1 đoạn gần đến bùng binh thì bị 1 xxx béo chỉ cạp nong vào xe. Em ngoan ngoãn tạt vào lề luôn, mặc dù khi đó em chạy luôn cũng đc vì XXX ko hề chặn đường đi xe em.

Chỗ này em có thấy các cụ trên OF mình nói nhiều rồi, em cũng ko muốn đứng lại cãi nhau dây dưa, chỉ tại vướng cái xe oto quét ra nên em mới chuyển ra làn giữa đi. Tự nhiên đc đoạn ghi âm hầu các cụ :)

Đúng tinh thần OF, em đỗ sát lề. Hạ kính xuống em nói luôn: Tôi cài dây bảo hiểm nhé, tôi có xinhan chuyển làn nhé.
XXX chào rất lịch sự: Anh cho phép tôi kiểm tra giấy tờ
Em: Vâng, anh chờ 1 chút để tôi bật ghi âm
xxx: .............

Em up được lên Youtube rồi.

[video=youtube;Cn3s8FqQIpI]http://www.youtube.com/watch?v=Cn3s8FqQIpI[/video]

Do người nhà gọi đt réo lên tục, nên khi xxx "xuống nước" bảo tha, em cũng cảm ơn rồi đi cho nhanh. Nếu hôm nay có thời gian chắc em sẽ đứng lại "hầu" 2 anh xxx khá lâu. Trong 10 phút dừng xe "tranh luận" với em, xxx ko vồ đc hơn 10 xe cũng đi vào làn giữa như em. :))

Kinh nghiệm của em chưa nhiều nên ăn nói có vài chỗ em cảm thấy chưa chuẩn. Cụ nào nghe xong chỉ em các điểm cần chính hoặc thêm vào để em chuẩn bị cho những lần sau.

Chúc các cụ 2 ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ

Em update góp ý của cụ xeruabo2
Tuy nhiên , cụ lưu ý lần sau dư này :
- Cách xưng hô : Chỉ gọi anh xưng tôi dù nhiều hay ít tuổi .
- Trình bày từ tốn cách hiểu luật của mình , nếu xxx giải thích khác mình phải chốt luôn theo kiểu y/c xxx phải dẫn đầy đủ luật : quan điểm của a được qui định cụ thể trong điều nào ? Khoản mục nào và của luật nào ? Làm như thế mình sẽ đẩy tình huống vào từ tranh cãi luật thành xxx đang tuyên truyền ,giải thích luật cho người tham gia GT và việc viện dẫn luật ( phần xương nhất - xxx ngại nhất ) được đẩy hoàn toàn cho xxx . Chính vì vậy dù e có mang đầy đủ các loại sách luật trong xe nhưng e chưa bgiờ dùng đến .
- Cụ thể trong tình huống của chủ thớt : Khi nó bảo NĐ34 có qui định riêng phân làn đường ko cần biển báo phân làn .... Cụ chỉ cần nói : anh vui lòng cho biết cụ thể cái đó được qui định ở điều mấy , khoản mấy , mục mấy của NĐ34 ?Lúc đó , kẻ phải viện dẫn luật phải là xxx rồi . Nếu xxx viện dẫn được đầy đủ luật thì rõ ràng mình sai rồi , mất tiền và thêm được bài học . Nếu xxx ko thể dẫn luật đc thì có ngjiã xxx sai , ta đúng và chào các chú a lên đường .

Chỉnh sửa cuối:

manhkienhb

Xe tải
Cụ viết bài dài nhỉ => cụ đang rất bức xúc, mời cụ 1 ly hạ hỏa

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Sao đoạn này lai hay bắt đi làn giữa thế nhỉ. Có biển phân làn ở đầu đường không cụ.

tomxomlom

Xe tải
nhà cháu cũng bị 1 lần ở đây hôm mùng 8 tết ợ

chẹp uống cso 1 lon bia luc 11h, mà đến 15h các chú hỏi vẫn phảng phát mùi heniken

nhà cháu hồi ấy chưa biết OF nên làm hư các xxxx 200K

bjo cháu đã nhớn nhiều roài

dotung

Xe tải
Up được youtube rồi. Em xóa sound 1 file video dạy tập 6 múi rồi add file ghi âm vào :D Các cụ vừa nghe vừa tập nhé cho khỏe manh :D

butchikim

Xe ba gác
Không có biển phân làn thì căn cứ vào đâu để cấm xe chuyển làn, đi làn khác hay vượt phải các cụ nhể. Các cụ giải ngố cháu phát vì cháu hay đi theo thói quen là cứ làn trong cùng, đến chỗ nào chỉ rẽ thì cháu xi nhan ra làn giữa trước khi đến vạch liền thôi ợ :)

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
XXX bố láo, không có biển báo thì bắt sao được.

Chỉnh sửa cuối:

xeruabo2

Xe điện
Vod cho tinh thần of của chủ thớt . Tuy nhiên , cụ lưu ý lần sau dư này :
- Cách xưng hô : Chỉ gọi anh xưng tôi dù nhiều hay ít tuổi .
- Trình bày từ tốn cách hiểu luật của mình , nếu xxx giải thích khác mình phải chốt luôn theo kiểu y/c xxx phải dẫn đầy đủ luật : quan điểm của a được qui định cụ thể trong điều nào ? Khoản mục nào và của luật nào ? Làm như thế mình sẽ đẩy tình huống vào từ tranh cãi luật thành xxx đang tuyên truyền ,giải thích luật cho người tham gia GT và việc viện dẫn luật ( phần xương nhất - xxx ngại nhất ) được đẩy hoàn toàn cho xxx . Chính vì vậy dù e có mang đầy đủ các loại sách luật trong xe nhưng e chưa bgiờ dùng đến .
- Cụ thể trong tình huống của chủ thớt : Khi nó bảo NĐ34 có qui định riêng phân làn đường ko cần biển báo phân làn .... Cụ chỉ cần nói : anh vui lòng cho biết cụ thể cái đó được qui định ở điều mấy , khoản mấy , mục mấy của NĐ34 ?Lúc đó , kẻ phải viện dẫn luật phải là xxx rồi . Nếu xxx viện dẫn được đầy đủ luật thì rõ ràng mình sai rồi , mất tiền và thêm được bài học . Nếu xxx ko thể dẫn luật đc thì có ngjiã xxx sai , ta đúng và chào các chú a lên đường .

Chỉnh sửa cuối:

tammaovn

Xe hơi
XXX bây h lộng hành quá, ko có liều thuốc đặc trị nào cho bọn này sao? Ai cho tôi lương thiện đây?????

Big_D

Xe buýt
Cụ sốt ruột đi đón người nhà nên đoạn cuối hơi mềm. Chúng nó nắn cụ ngay.
Việc kiểm tra giấy tờ cũng là có nguyên tắc chứ không tùy tiện được đâu.

Dù sao cũng chúc mừng cụ ko mất xèng.

vam

Xe buýt
cụ chủ cãi vẫn ở thế yếu khi ko bảo xxx chỉ ra được cái quy định xe con chỉ được đi làn sát giải phân cách của nghị định 34 khi ko có biển phân làn. Từ đầu đến cuối chú xxx vẫn dựa vào cái đó để ép cụ chủ sai, cuối cùng được thả mà như kiểu xxx nó ban ơn cho ko bằng. Cụ down cái audio cãi đường 5 của cụ NgocPhan cãi để học tập, e phục nhất phong thái của cụ Phan khi nói chuyện với xxx. Mình bị xxx nó làm phiền mình phải ở cửa trên chứ phải ko cụ.

NGUYEN T

Xe máy
Hài hết chỗ nói.
Chú xxx trẻ giải thích như học sinh đọc thuộc lòng những gì mà trong đầu của nó cũng đek hiểu.
ND34 là NĐ về xử phạt Vi phạm hành chính,ở đó làm đek gì có quy định về cách lưu thông.
Nếu không có biển 403,thì lái xe có quyền đi trên các làn đường khác nhau,nếu đường có nhiều làn xe.
Dạo này xxx đầu rống hơn cái thùng nhiều thế.

NGUYEN T

Xe máy
cụ chủ cãi vẫn ở thế yếu khi ko bảo xxx chỉ ra được cái quy định xe con chỉ được đi làn sát giải phân cách của nghị định 34 khi ko có biển phân làn. Từ đầu đến cuối chú xxx vẫn dựa vào cái đó để ép cụ chủ sai, cuối cùng được thả mà như kiểu xxx nó ban ơn cho ko bằng. Cụ down cái audio cãi đường 5 của cụ NgocPhan cãi để học tập, e phục nhất phong thái của cụ Phan khi nói chuyện với xxx. Mình bị xxx nó làm phiền mình phải ở cửa trên chứ phải ko cụ.
Thông cảm cho cụ chủ đi cụ ạ.Khôg phải ai cũng đủ bản lĩnh và kinh nghiẹm cũng như kiến thức pháp luật để chơi với xxxx ở cửa trên đâu.
Như cụ chủ,với hiểu biết về các quy định chưa nhiều mà được như vậy là tốt lắm rồi.

bum

Xe buýt
Cụ trả lời thế này nhé: Khi tham gia giao thông thì người tham gia giao thông chỉ phải tuân thủ Luật giao thông đường bộ, có nghĩa là nếu không có biển phân làn thì tôi có quyền được đi ở 1 trong 3 làn đó. Còn cái nghị định 34, 35 kia tôi không cần biết, nhá.

vietanhhau

Xe máy
Cụ chủ đoạn đầu khá cứng nhưg về cuối vẫn phải cảm ơn nó. Trong đoạn đối thoại có một 3x nói rằng chỉ kiểm tra chứ k phạt và chỉ nói cho a hiểu,cái này khá là thanh tao à nha,3x rất hay giở giọg chúng tôi có quyền kiểm tra hành chính mà k cần vi phạm(Toàn phủ đầu anh em nhà ta,làm như TT27 một mình nhà nó biết). E thấy có đoạn 3x phát biểu xanh rờn là thực hiện mệnh lệnh tổng kiểm tra,theo ngu ý của e được biết thì mệnh lệnh tổg kiểm tra ko phải lúc nào cũng đc dùng bừa như thế mà phải có lệnh bằng văn bản, biên bản đàng hoàng có phải ko ạ, thôi dù sao cụ chủ k bị mất hộp sữa thế là tốt rồi ạ!

Chỉnh sửa cuối:

vietanhhau

Xe máy
Cụ trả lời thế này nhé: Khi tham gia giao thông thì người tham gia giao thông chỉ phải tuân thủ Luật giao thông đường bộ, có nghĩa là nếu không có biển phân làn thì tôi có quyền được đi ở 1 trong 3 làn đó. Còn cái nghị định 34, 35 kia tôi không cần biết, nhá.

E xin lỗi cụ tý , cái dòng đỏ có hơi cùn ko ạ :|

nghichnham

Xe tăng
Trong luật giao thông đường bộ, điều 4 - nguyên tắc hoạt động giao thông đường bộ, mục 5 có quy định"

"Người tham gia giao thông phải có ý thức tự giác, nghiêm chỉnh chấp hành quy tắc giao thông, giữ gìn an toàn cho mình và cho người khác. Chủ phương tiện và người điều khiển phương tiện phải chịu trách nhiệm trước pháp luật về việc bảo đảm an toàn của phương tiện tham gia giao thông đường bộ."
Và Chương II quy định các Quy tắc Giao thông Đường bộ, cũng như trong toàn bộ luật này không chỗ nào yêu cầu người tham gia giao thông phải đi theo nghị định nào cả.

Vậy khi tham gia giao thông chúng ta có quyền không biết các nghị định không hả các cụ?