[Thảo luận] CSGT bắt lỗi vượt phải trong trường hợp này có đúng ko???

vietpq75hanes

Xe container
Hôm tết dương lịch em cho gia đình về quê chơi, đến lúc xuống thì bị CSGT vịn vào với lỗi vượt phải, xe có Cam hành trình nên chiến đấu đến cùng, và đã thắng, tuy nhiên mất thời gian khoảng 30phút.
Nay Up lên đây cùng các cụ, các mợ mổ xẻ tiếp cho thật rạch ròi. Đây là Video em đã cắt bớt đoạn trước, em xin vượt con xe khách này từ cách Ngã tư trong Video khoảng 1km, nhất định ko nhường đường, khi chuyển làn có si nhan (xem Video bật tiếng thu rất rõ). Sai đến đâu, nhận đến đó, gạch đá thoải mái ah. Âu cũng là chia sẻ kinh nghiệm đi đường.
Cảm ơn các cụ, các mợ đã quan tâm!

Up tiếp Video tranh luận với CSGT:

Chỉnh sửa cuối:

Hoaimong

Xe buýt
sao mà mấy thằng xxx này vẫn không chịu cập nhật thông tin nhỉ. Hay mải lo bắt xe kiếm tiền nên không có thời gian đọc luật.

vietpq75hanes

Xe container
sao mà mấy thằng xxx này vẫn không chịu cập nhật thông tin nhỉ. Hay mải lo bắt xe kiếm tiền nên không có thời gian đọc luật.
Cứ khăng khăng đòi kiểm tra giấy tờ, nhưng nhất định không đưa, yêu cầu chứng minh lỗi.

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ chuyển làn bên trong (không cấm oto) thì có gì mà sai đâu, nhanh hay chậm so với oto khách chả liên quan gì; Thế xxx nói cụ lỗi gì?

Chỉnh sửa cuối:

La già

Xe tăng
Em chẳng dám gạch đá gì cụ chủ cả vì em thấy cụ đi đúng mà.
Cái này đường Phạm Văn Đồng cãi nhau suốt nhưng phần thắng hầu như nghiêng về các bác tài:D

namfox

Xe tải
Cụ đi chuẩn. Nguyên tắc là xi nhan để chuyển sang làn => Tắt xi nhan và đi thẳng theo làn theo đúng tốc độ quy định => xi nhan chuyển sang làn trái.
Nếu Cụ vẫn xi nhan lúc vượt xe bên phải là chưa chuẩn.

vietpq75hanes

Xe container
Cụ đi chuẩn. Nguyên tắc là xi nhan để chuyển sang làn => Tắt xi nhan và đi thẳng theo làn theo đúng tốc độ quy định => xi nhan chuyển sang làn trái.
Nếu Cụ vẫn xi nhan lúc vượt xe bên phải là chưa chuẩn.
Tranh luận mất gần 30 phút, mặc dù em thắng nhưng chả vui vẻ gì.

pnew

Xe điện
Hôm tết dương lịch em cho gia đình về quê chơi, đến lúc xuống thì bị CSGT vịn vào với lỗi vượt phải, xe có Cam hành trình nên chiến đấu đến cùng, và đã thắng, tuy nhiên mất thời gian khoảng 30phút.
Nay Up lên đây cùng các cụ, các mợ mổ xẻ tiếp cho thật rạch ròi. Đây là Video em đã cắt bớt đoạn trước, em xin vượt con xe khách này từ cách Ngã tư trong Video khoảng 1km, nhất định ko nhường đường, khi chuyển làn có si nhan (xem Video bật tiếng thu rất rõ). Sai đến đâu, nhận đến đó, gạch đá thoải mái ah. Âu cũng là chia sẻ kinh nghiệm đi đường.

XXX bắt láo quá rõ ràng, vấn đề chỉ là cụ cãi thế nào mà mất đến 30 phút.

Chỉnh sửa cuối:

Bino

Xe điện
XXX túm bừa, gặp cụ yếu luật thì kiếm chút

lehuuvy

Xe tải

cụ ạ xxx quê em đó họ ko cập nhật về luật mà còn toàn từ lực lượng khác sang nên mới thế cụ ko bị lập bb là tốt rồi mà bọn em khổ nhất là cầu vt mới coi như mỗi năm đi tong mất 10củ

duyhung30

Xe hơi
Địa danh này ở đâu cụ chủ ơi. Đi đúng ngại j nhưng cãi nhau mất thời gian mả xxx lại có thời gian là nghề mà.

vietpq75hanes

Xe container
cụ ạ xxx quê em đó họ ko cập nhật về luật mà còn toàn từ lực lượng khác sang nên mới thế cụ ko bị lập bb là tốt rồi mà bọn em khổ nhất là cầu vt mới coi như mỗi năm đi tong mất 10củ
Khổ quê em nó lại chính là quê cụ. Nhà các cụ thân sinh vẫn ở trên đó. Vừa rồi cũng cúng cho cầu Việt trì mới 140k.

vietpq75hanes

Xe container
Địa danh này ở đâu cụ chủ ơi. Đi đúng ngại j nhưng cãi nhau mất thời gian mả xxx lại có thời gian là nghề mà.
Thành phố Việt trì cụ ah. Đoạn qua Ngã tư Thanh Miếu, chuẩn bị đến BigC Việt trì.

vietpq75hanes

Xe container
XXX bắt láo quá rõ ràng, vấn đề chỉ là cụ cãi thế nào mà mất đến 30 phút.
Loay hoay xem trên Cam thì nó bé quá, tìm file cũng khó, tháo thẻ nhớ ra cho vào điện thoại là xong. Rồi chứng minh này nọ, tranh luận ABCD, rồi giở cả 171 ra nữa. Tóm lại mất time, nhưng ko mất hìu, hôm đấy đuối lý nó chiếu theo 171 là 2-3 củ, giữ bằng 60 ngày. Chấp nhận mất time, đằng nào cũng đang nghỉ tết dương lịch.

vietpq75hanes

Xe container
Cụ chuyển làn bên trong (không cấm oto) thì có gì mà sai đâu, nhanh hay chậm so với oto khách chả liên quan gì; Thế xxx nói cụ lỗi gì?
Báo em lỗi vượt phải cụ ah. Thế em mới chiến đấu.

vietpq75hanes

Xe container
Nó biết cả đấy cụ ah. Nhưng nó cứ làm láo, nó sai thì hoà, mình sai thì hành, thì nộp.

Dark Man

Xe buýt
Quan trọng là cụ tranh luận với xxx như thế nào.
Em chiến đấu mấy lần cũng chỉ mất 5-10' là đi mà :D lập luận rõ ràng, logic thì xxx nghe qua cái sợ cho đi ngay thôi. Trừ khi gặp thằng nào quá ngu, bản thân nó còn ko biết luật, ko biết thế nào là đúng hay sai.

vietpq75hanes

Xe container
Quan trọng là cụ tranh luận với xxx như thế nào.
Em chiến đấu mấy lần cũng chỉ mất 5-10' là đi mà :D lập luận rõ ràng, logic thì xxx nghe qua cái sợ cho đi ngay thôi. Trừ khi gặp thằng nào quá ngu, bản thân nó còn ko biết luật, ko biết thế nào là đúng hay sai.
Em gặp đúng trường hợp cụ nói trừ gặp thằng ............đấy cụ ah. Nó còn doạ em nữa cơ, khăng khăng sai là sai, sao lại cho đi. 3 chú thì 1 chú rất Ok, thái độ rất nhã nhặn, 2 chú kia thì nhất định muốn lập biên bản, phạt.... Ok, lập đi, thì chú nhã kia lại nói, thôi.