[Thảo luận] Cụ Innova 30P-1xx4 lao nhanh quá vào gương xe em, tí nữa bay mất gương xe em

Moilaixe

Xe tải
Tối nay em đang nhúc nhích theo đoàn xe vì tắc đường Thái Hà chỗ gần siêu thị Thái Hà chiều từ Huỳnh Thúc Kháng về ngã tư Thái Hà Chùa Bộc lúc 6h30, 7h thì một bác đi Innova lao lấn làn sang hẳn phía đường ngược chiều và đi khá nhanh, lao qua xe em và va chạm khá mạnh vào gương bên em lái. Tất cả các xe ô tô đang di chuyển với tốc độ chậm nên cũng chỉ bám đuôi nhau nhưng bác này lấn làn đi hẳn phía bên kia đường rồi lao nhanh, lao luôn cả vào gương xe em. Em lúc đấy đã dừng hẳn xe định lên xem bác kia đi kiểu gì thì bác đấy lại có thái độ chạy luôn, cố luồn lách trong dòng xe. Cũng chỉ cần chạy bộ xuống đi lên trước 3, 4 xe là thấy xe bác ngay nhưng nghĩ đang tắc đường mà xe mình dừng lại thì lại tắc thêm cả đoàn đằng sau, em chỉ ghi lại biển số xe bác (em cũng không nêu hẳn biển của bác ra đây vì nêu hẳn ra thì cũng không hay nhưng biết biển số xe thì truy ra chủ xe bây giờ dễ lắm). Nhưng em chỉ muốn nhắn bác ấy đường đông thì cũng bình tĩnh, ai cũng vội cả nhưng lấn làn rồi va quệt với xe em mà lại chạy nữa thì hơi buồn. Dù sao bác dừng lại hoặc có đôi ba lời xin lỗi thì hợp lý hơn. Gương xe em thì cũng may là không gãy nhưng khi ấy em thấy gương bị đẩy bật đi bật lại, sau đấy thử thì vẫn thấy gập ra gập vào được, trời tối nên em cũng chưa xem kỹ xe, mai ra ngó nghiêng xem lại xem.

Chỉnh sửa cuối:

Hama21

Xe hơi
Cụ thông cảm cho em, trưa nay lỡ dại làm ít thịt chó cuối tháng giải đen, không ngờ mót quá, phóng vội!

convoi

Xe buýt
Xe Ỉn đó có dán "nogo" ko cụ? Nếu ko có "nogo" ngành thì cụ cứ cho cả biển số lên cho offers tránh xa. Chán cho kiểu lái xe này, càng gây thêm tắc đường và tai nạn

Moilaixe

Xe tải
Em không thấy logo OF nhà mình đâu bác ạ, cho cả biển số xe bác ấy lên đây thì có khi lại không hay cho bác ấy (chủ xe cho anh em, bạn bè mượn chẳng hạn). Giờ tan tầm thì ai cũng vội về đón vợ, đón con, trời mưa to nhưng đi nhanh chậm một vài phút mà đi thế thì ẩu quá. Bác ấy cứ đi thế mà gặp xe máy rẽ ngang rẽ dọc Thái Hà giờ tan tầm thì em nghĩ là bác ấy coi thường tính mạng mọi người quá (đi ngược chiều lấn làn mà còn phóng nhanh).

Big mouse

Xe tải
Cụ lại trách hội Ỉn rồi hì...........

xe365vn

Xe container
cụ đưa biển số lên rồi đến tận nơi mà làm việc
chuyện nhỏ nhưng lần sau người khác gặp tay này lại khổ, vì được 1 lần, lần sau chạy tiếp

dzuy1010

Xe tăng
Tiện thớt em nhắn nhủ OF Mit Gala biển 29T-4150

Hôm nay bác ý đi trên đường láng hạ rồi vòng qua láng. Bác ý phóng như đúng rồi, lạng lách , vượt trái vượt phải, tạt đầu cả xe tải, may bác xe tải tránh kịp. Em dự rằng không phải bác ý lại mà votka lái. Hy vọng bác ấy về nhà an toàn và mong bác lái xe từ tốn hơn

trungnn

Xe tăng
Em hôm nay cũng đang tắc đường ở đường Láng với Láng Hạ luc 19h30 cũng bị 1 em 2b lạng lách vào gương bên phụ xe em, gập ngửa ra đường sau. 2b thản nhiên đi tiếp, đang tắc đường nên em xuống chạy đuổi theo giữ xe lại, bắt lên vỉa hè rồi em mới kiểm tra gương xe em. Kiểm tra thấy hoạt động được bình thường, em tha cho cu cậu đi tiếp. Em bị xe 2b húc vào xe và gập gương lúc tắc đường nhiều lần rồi, mấy lần trước toàn bị chúng nó chạy thoát mất nên về tự bỏ tiền túi (em ko mua BH)ra làm nên bực lắm. Nó mà đứng lại xin lỗi 1 câu thì em cũng chẳng bắt đền làm gì, chỉ ghét cái thái độ.

thanh - chi

Xe tải
e thì toàn bị xe máy quệt vào thôi, có hôm xe đạp còn quệt vào bay cả cái ốp gương cơ

tonnuchimse

Xe buýt
Em không hiểu nếu nêu rõ biển số xe thì không hay ở chỗ nào? Xe đấy đi sài lè ra cơ mà. Dù là người đi mượn xe đi chăng nữa thì cũng phải để chủ xe biết để lần sau còn cẩn thận khi cho mượn chứ nhỉ

Moilaixe

Xe tải
Các bác có ý kiến thì em xin nêu rõ biển số xe Ỉn: 30P - 1404 để các bác còn tránh ạ. Sáng nay em ra xem lại xe thì may quá, chỉ bị xước ở tai gương, không có vấn đề gì cả.

bacnv

Xe buýt
cụ đưa biển số lên rồi đến tận nơi mà làm việc
chuyện nhỏ nhưng lần sau người khác gặp tay này lại khổ, vì được 1 lần, lần sau chạy tiếp
Em thấy bác 365vn nói đúng đấy ạ, cụ chủ thớt cứ cho biển đầy đủ lên, ai biết thì góp ý cho bác ấy chứ, cụ tế nhị quá

Truongvk

Xe tải
Em không thấy logo OF nhà mình đâu bác ạ, cho cả biển số xe bác ấy lên đây thì có khi lại không hay cho bác ấy (chủ xe cho anh em, bạn bè mượn chẳng hạn). Giờ tan tầm thì ai cũng vội về đón vợ, đón con, trời mưa to nhưng đi nhanh chậm một vài phút mà đi thế thì ẩu quá. Bác ấy cứ đi thế mà gặp xe máy rẽ ngang rẽ dọc Thái Hà giờ tan tầm thì em nghĩ là bác ấy coi thường tính mạng mọi người quá (đi ngược chiều lấn làn mà còn phóng nhanh).

Em chả thấy có lý do gì để cụ phải giữ gìn cho những lái xe thiếu ý thức kiểu ấy cả, họ coi thường hết mọi luật lệ và cả tính mạng của người khác, vậy sao mình cứ phải giữ gìn tiếng tăm này nọ cho họ nhỉ!?. Kể cả trong trường hợp chủ xe cho mượn thì họ cũng cần được cảnh báo về hành vi vô văn hóa khi tham gia giao thông của người mượn xe của họ, qua đó góp ý cho người lái xe hoặc ko cho người đó mượn xe nữa.

LuckyCar

Xe container
Chia sẻ với cụ. Cái vụ quyệt gương em cũng bị vài lần, gương em chả sao, bấm gập vào rồi mở ra là OK. Ngược lại em cũng một lần quệt gẫy gương một chú taxi Mai Linh, cái gương của chú ấy (xe vios) cũ lắm rồi nhìn vết gẫy thấy mủn cả ra rồi. Em xuống xe, bắt tay bảo đưa chú ấy đi thay, chú ấy không chịu, đòi 500k. Em bảo, thôi chú gọi về cho quản lý, hỏi xem đưa đi thay có OK không. Chú ấy gọi điện, lại đợi gần tiếng đồng hồ đồng chí quản lý đến xem xét, lại bắt tay hỏi đưa đi thay có được không, chú ấy cũng nhất định đòi bồi thường 500k. Em thấy cái gương của chú ấy cũ nát quá rồi chạm nhẹ vào là nó rời ra thôi, thực tế là chú ấy chỉ cần chạy vào lề đường mua lọ keo 502 là đâu vào đấy ngay nên bảo thôi 300k nhé. Tất cả các chú ấy cười vui vẻ, lại bắt tay, chào thân ái và quyết thắng, rồi đường ai nấy đi.

Thực ra em nghĩ vụ va quyệt gương xảy ra cũng nhiều, quan trọng là cái thái độ thôi. Nhưng nói thật nhiều ông ra đường thái độ chuối bỏ mẹ. Gây ra chuyện rồi bỏ chạy. Cái hôm cả Hà Nội lo bão ngập thành phố (mà cuối cùng lại không ngập ấy ạ). Xe em và một xe khác va quyệt với nhau làm xe em bị xước và móp chỗ trên bánh xe bên lái. Chú lái xe kia té luôn. Nói thật là xe em có gắn camera, ghi được biển số xe kia, mất tý công thì cũng tìm được. Nhưng tìm được thì cũng mất thời gian và mua lấy cái bực mình thôi, xe thì cũng có bào hiểm, mà em cũng chả thèm làm bảo hiểm cứ để thế đi cho nó phong trần. Chưa nói chuyện đúng sai, nhưng em coi thường những thằng bỏ chạy. Đại trượng phu dám làm dám chịu, đời được mấy tý mà phải làm tiểu nhân cho người ta khinh. Đúng không các cụ.

mido

Xe tải
Xe em biển số cũng là 1404 nhưng mà xe máy ! E thấy kụ Luckycar có câu này hay quá ! "Đại trượng phu dám làm dám chịu, đời được mấy tý mà phải làm tiểu nhân cho người ta khinh " .

Moilaixe

Xe tải
Em cũng hoàn toàn đồng ý với bác Luckycar, bác nói chuẩn lắm. Nhiều khi dừng lại nhẹ nhàng một lời xin lỗi là anh em thông cảm với nhau thôi. Các bác bỏ chạy thì nhiều khi lại va quệt với các xe khác, một phút không tỉnh táo rồi nhiều hậu quả lắm. Sau đấy tỉnh táo lại thì ai cũng nói là lúc đấy hoảng hốt quá, mất bình tĩnh nhưng ai đã làm gì các bác mà các bác phải chạy như bay thế.

Hoclaixe1608

Xe hơi
Em hôm nay cũng đang tắc đường ở đường Láng với Láng Hạ luc 19h30 cũng bị 1 em 2b lạng lách vào gương bên phụ xe em, gập ngửa ra đường sau. 2b thản nhiên đi tiếp, đang tắc đường nên em xuống chạy đuổi theo giữ xe lại, bắt lên vỉa hè rồi em mới kiểm tra gương xe em. Kiểm tra thấy hoạt động được bình thường, em tha cho cu cậu đi tiếp. Em bị xe 2b húc vào xe và gập gương lúc tắc đường nhiều lần rồi, mấy lần trước toàn bị chúng nó chạy thoát mất nên về tự bỏ tiền túi (em ko mua BH)ra làm nên bực lắm. Nó mà đứng lại xin lỗi 1 câu thì em cũng chẳng bắt đền làm gì, chỉ ghét cái thái độ.
Cái này thì nhiều, có hôm em đang chờ đèn đỏ tự nhiên 2 cụ 2b lao vào nhau rồi va vào mình thế mà nó cứ trơ mắt ếch ra rồi phóng thẳng. Thế có cú tiết không chứ.

getztam

Xe buýt
XH có mấy chú như thế còn để cho các cụ chưởi, chứ bây chừ ai cũng lái xe hiền lành nhìn thấy xe nào cũng xuống bắt đau cả tay mà lại thêm tắc đường ah?

Em cũng hoàn toàn đồng ý với bác Luckycar, bác nói chuẩn lắm. Nhiều khi dừng lại nhẹ nhàng một lời xin lỗi là anh em thông cảm với nhau thôi. Các bác bỏ chạy thì nhiều khi lại va quệt với các xe khác, một phút không tỉnh táo rồi nhiều hậu quả lắm. Sau đấy tỉnh táo lại thì ai cũng nói là lúc đấy hoảng hốt quá, mất bình tĩnh nhưng ai đã làm gì các bác mà các bác phải chạy như bay thế.