[Funland] Cụ mợ cho em hỏi về kinh nghiệm cắt trĩ

ducvt8x

Xe tăng
Chào các cụ mợ, cụ mợ nào đã có kinh nghiệm đi cắt trĩ cho em xin ít kinh nghiệm với, khổ nhục với nó quá :( e thấy mọi người đi cắt bằng phương pháp cũ thì sau phẫu thuật rất đau phải nghỉ dài nên e ngại chả muốn đi khám, mới nghe đoạn thăm khám nội soi trực tràng là e ớn rồi :D mấy hôm rồi em lướt mạng tìm hiểu thì hiện có phương pháp cắt bằng sóng cao tần hcpt không hoặc ít đau, nghe có vẻ bùi tai nhưng em đang sợ quảng cáo chỉ là quảng cáo, mà chi phí hình như cũng tương đối cao, hỏi mấy chỗ đều lấp lửng chả nói rõ. Cụ mợ nào có kinh nghiệm vụ này cho e ít tư liệu tham khải với :( đội ơn cụ mợ ạ!
18/1/2021: e xin cập nhật thông tin để cụ mợ tiện theo dõi vì e hay vào 4rum mà ko thấy 4rum báo có cập nhật về topic này, hn có cụ mời rượu e mới biết vẫn nhiều cụ mợ quan tâm, bệnh này nó dã man con ngan lắm nên e cũng mong cụ mợ chữa cho nó lành hẳn! e sau vài năm tiêm chỗ bs xxx thì cũng ko bị khổ sở như trước nữa nhưng mỗi lần đi nặng cũng cảm giác ko khỏi hẳn, có vẻ đầu ra hơi bị hẹp, và cũng có cảm giác sẽ bị tái :( tuy nhiên có thể do e ko kiêng khem j, bia rượu cay nóng e dùng đủ! chốt lại sau 2 năm e vẫn chưa sao, ko chê trách hay hối hận quyết định của mình năm đó! tuy nhiên các cụ có ý định đi tiêm thì chịu khó đọc hết toàn bộ topic hộ e, có vài cụ mợ cũng trải nghiệm và tả cũng rất rõ trong topic này! đặc biệt ko nghe mấy nick seeder nói nhảm vào nâng bi này nọ, y tế nước nhà ngày càng tiến bộ, cụ mợ hãy là người tiêu dùng sáng suốt!

Chỉnh sửa cuối:

xehoi.net.vn

Xe buýt
Vào 108 hay Sain Paul mà hỏi cho nhanh và chính xác.

boy_spott

Xe điện
Có tiền thì bv hưng việt , hồng ngọc phút mốt , ko thì cụ vào yhct nguyễn bỉnh khiêm hoặc ở đường kim giang

ducvt8x

Xe tăng
Vào 108 hay Sain Paul mà hỏi cho nhanh và chính xác.
e ngại mỗi lần đi là lại xin nghỉ này nọ phiền hà, e muốn tham khảo chốt phát luôn cho được việc ạ!
Có tiền thì bv hưng việt , hồng ngọc phút mốt , ko thì cụ vào yhct nguyễn bỉnh khiêm hoặc ở đường kim giang
hồng ngọc thì đợt trước ô cụ nhà e nằm đấy 1 lần mãi không ra bệnh nên e hơi lo ngại về chuyên môn!

Phuonglinh99

Xe tải
Cụ hỏi ở đây khác gì đẽo cày ạ. Có bệnh thì cụ nên xin nghỉ 1 buổi đến hẳn các bệnh viện uy tín rồi khám bác sỹ họ tư vấn thì mới chuẩn cho cụ được.

GloryJack

Xe container
Chào các cụ mợ, cụ mợ nào đã có kinh nghiệm đi cắt trĩ cho em xin ít kinh nghiệm với, khổ nhục với nó quá :( e thấy mọi người đi cắt bằng phương pháp cũ thì sau phẫu thuật rất đau phải nghỉ dài nên e ngại chả muốn đi khám, mới nghe đoạn thăm khám nội soi trực tràng là e ớn rồi :D mấy hôm rồi em lướt mạng tìm hiểu thì hiện có phương pháp cắt bằng sóng cao tần hcpt không hoặc ít đau, nghe có vẻ bùi tai nhưng em đang sợ quảng cáo chỉ là quảng cáo, mà chi phí hình như cũng tương đối cao, hỏi mấy chỗ đều lấp lửng chả nói rõ. Cụ mợ nào có kinh nghiệm vụ này cho e ít tư liệu tham khải với :( đội ơn cụ mợ ạ!
Mời cụ tham khảo:
Em cũng bị hỗn hợp đây, dạo bị đau quá, đi ngoài ra máu nữa, đứng ngồi không yên em mới đi khám ở Viện Y học cổ truyền Quân đội (khám đau vãi đái, nên em mới bảo cụ đừng khám), bác sĩ bảo bị nặng quá rồi, chuyển lên Việt Đức mổ, (Em mổ longo 1 lần rồi, sợ đến già vụ buồn đái mà ko đái dc. Sau đó nó lại tái phát.) nên em bảo BS là em ko mổ đâu, cho em thuốc. Thế là BS kê cho em thuốc bôi Mỡ sinh cơ và thuốc uống Bổ Trung, bảo nếu dùng ko đỡ thì bắt buộc phải mổ. Em về nhà dùng 3 tuần thì đỡ hẳn, không đau không chảy máu nữa.
Giờ em sống chung với lũ, hạn chế bia rượu và tập Dịch cân kinh hàng ngày.

Cụ chú ý là cái thuốc bôi nó vàng khè, nên khi dùng thì nên mặc quần sẫm màu, quần bò càng tốt, đề phòng thuốc nó dây ra.

Chúc cụ mau đỡ giống em!

tomtomchát

Xe container
vãi nhờ :(
mấy cụ cắt trỹ iêm biết tuyền có dáng đi lom khom, lom dom... nhẽ mắc bệnh nghề nghiệp lâu năm

ducvt8x

Xe tăng
Cụ áp dụng theo bài em trích dẫn thử xem.
e cũng đang phải bôi thuốc mỡ, nhưng loại khác, sống chung với lũ đây mà cay mũi nó quá cụ ạ, e đang đọc bài các cụ viết về bs Ngọc chỗ Linh Đàm, để e cân nhắc đi tiêm xem thế nào, hơn 10 củ chả hiểu tiêm cái gì :(

Ducanh28

Xe buýt
Trĩ:
1. Tiêm thuốc để nó xơ hoá, máu sẽ ko làm phình chỗ trĩ...
Nhưng e nghĩ nó ko triệt để.
2. Cắt và khâu tự động: triệt để hơn.
Em nghĩ cụ nên vào các viện lớn, người ta khám xem độ mấy, tư vấn dùng phương pháp nào cho chuẩn.
Cái này để lâu rồi nứt kẽ viêm nhiễm ko cẩn thận ung thư đại tràng đấy.
Mà cụ bn đã trĩ?

ducvt8x

Xe tăng
Trĩ:
1. Tiêm thuốc để nó xơ hoá, máu sẽ ko làm phình chỗ trĩ...
Nhưng e nghĩ nó ko triệt để.
2. Cắt và khâu tự động: triệt để hơn.
Em nghĩ cụ nên vào các viện lớn, người ta khám xem độ mấy, tư vấn dùng phương pháp nào cho chuẩn.
Cái này để lâu rồi nứt kẽ viêm nhiễm ko cẩn thận ung thư đại tràng đấy.
Mà cụ bn đã trĩ?
em mới băm 6 :( cv e ngồi nhiều bia rượu nhiều, bụng to lò xo ngắn h còn bị cả trĩ, rõ nản.

Ducanh28

Xe buýt
Món
em mới băm 6 :( cv e ngồi nhiều bia rượu nhiều, bụng to lò xo ngắn h còn bị cả trĩ, rõ nản.
rượu bia ko kiêng, ngồi lại nhiều ko sớm thì muộn cũng bị.
Cụ bị độ mấy, đi lom khom chưa?

ducvt8x

Xe tăng
Món
rượu bia ko kiêng, ngồi lại nhiều ko sớm thì muộn cũng bị.
Cụ bị độ mấy, đi lom khom chưa?
e chưa đi khám ở đâu nên cũng không biết độ mấy, e đoán khoảng cuối độ 2 đầu độ 3 rồi, khi nào đi nặng nó mới tòi ra chào hỏi nhau rồi lại tụt vào nên e đi lại sinh hoạt vẫn chưa đến nỗi, khổ sở lúc đi vệ sinh thôi ạ! đợt nào có dịp nhậu nhẹt bét tè lè nhè vài hôm thì xong con ong luôn :(

Ducanh28

Xe buýt
Đa
e chưa đi khám ở đâu nên cũng không biết độ mấy, e đoán khoảng cuối độ 2 đầu độ 3 rồi, khi nào đi nặng nó mới tòi ra chào hỏi nhau rồi lại tụt vào nên e đi lại sinh hoạt vẫn chưa đến nỗi, khổ sở lúc đi vệ sinh thôi ạ! đợt nào có dịp nhậu nhẹt bét tè lè nhè vài hôm thì xong con ong luôn :(
Đang nhẹ thế thì đi chữa luôn đi cho lành.
Về chế độ để đỡ bị trĩ:
1. Tập thể dục đều đặn
2. Ăn uống nhiều chất xơ (rau) hoặc mua chất xơ mà uống. (Ko biết cụ có bị táo ko?)
3. Bia rượu hạn chế.
4. Ngại đi chữa thì cụ tự ra hàng cắt lấy 5-10 thang "Bổ trung ích khí", uống 5-10 ngày xem triệu chứng thế nào rồi quyết.
Em thì vẫn tư vấn nên đi luôn, càng để lâu càng nặng.

chaybo135

Xe hơi
Em cũng đang bị và vào hóng kinh nghiệm chữa ạ!

ducvt8x

Xe tăng
Đa
Đang nhẹ thế thì đi chữa luôn đi cho lành.
Về chế độ để đỡ bị trĩ:
1. Tập thể dục đều đặn
2. Ăn uống nhiều chất xơ (rau) hoặc mua chất xơ mà uống. (Ko biết cụ có bị táo ko?)
3. Bia rượu hạn chế.
4. Ngại đi chữa thì cụ tự ra hàng cắt lấy 5-10 thang "Bổ trung ích khí", uống 5-10 ngày xem triệu chứng thế nào rồi quyết.
Em thì vẫn tư vấn nên đi luôn, càng để lâu càng nặng.
vâng đội ơn cụ, e cũng biết bệnh tại ngồi nhiều với bia rượu, ko thể dục thể thao nhưng cơm áo gạo tiền chả làm thế nào đc, h lại mang tiền làm ra đi chữa bệnh, đến nhục!
để e làm thử ít viên hoàn bổ trung ích khí xem sao, e tìm thấy dược tw3 có dạng viên hoàn, xơi 1 hộp xem khá hơn ko, ko thì e đi tiêm chỗ dr Ngọc linh đàm vậy!

Ducanh28

Xe buýt
vâng đội ơn cụ, e cũng biết bệnh tại ngồi nhiều với bia rượu, ko thể dục thể thao nhưng cơm áo gạo tiền chả làm thế nào đc, h lại mang tiền làm ra đi chữa bệnh, đến nhục!
để e làm thử ít viên hoàn bổ trung ích khí xem sao, e tìm thấy dược tw3 có dạng viên hoàn, xơi 1 hộp xem khá hơn ko, ko thì e đi tiêm chỗ dr Ngọc linh đàm vậy!
Xơi hoàn ko ăn thua đâu.
Cụ cứ search công thức rồi đi mua, về sắc lên uống.

Hưngchột

Xe buýt
Nếu cụ bị nặng rồi uống không ăn thua đâu. Không muốn cắt thì qua chỗ thầy ngọc linh đàm em thấy ổn đấy. Cụ tham khảo rồi chốt luôn cho đỡ khổ

hoanhbk

Xe hơi
Cụ chủ cứ tìm hiểu về Cắt đi ah. Tiện đây e sẽ cập nhật về tình hình của bác e năm nay 65 tuổi, sáng nay 15/6/2019 đến tiêm và điều trị bs Ngọc- Linh Đàm.
Tình trạng sau khám ( khám mấy nơi rồi ):
- Trĩ độ 4 cả nội và ngoại ( bs Ngọc có khám và ảnh chụp )
- Sức khoẻ bác e : gầy , ăn uống kém vì ko dám ăn bình thường( toàn ăn cháo với rau thôi)
+ 9h15p đã khám xong và chuẩn bị thử phản ứng để lát khâu và tiêm
Updating...