[Funland] Cụ mợ cho em hỏi về kinh nghiệm cắt trĩ

minhkinhdoanh

Xe đạp
Thật lòng mà nói, cái bệnh đuôi dài này phải sống chung cả đời thôi ạ. Nếu có cắt thì lại thêm cái bệnh "kit ra đến đít rồi mà vẫn không buồn ỉa"
E nghĩ cái này do trình độ bác sĩ kém, cắt làm hẹp hậu môn khó đi vệ sinh, có trường hợp thì ngược lại, buồn là phải đi ngay ko nhịn được. Nói chung tay nghề bác sĩ + chế độ ăn uống nghỉ ngơi sau cắt cũng quan trọng. Cắt chỉ là bước cuối cho người đau trĩ, chảy máu trĩ mà làm các cách đều không khỏi. Theo e biết bệnh này số người uống thuốc khỏi có, nó là số ít. Bà dì e sinh con xong bà kể đi vệ sinh nó lòi ra 1 cục, phải lấy tay đẩy lên, ko đau dát chảy máu gì nên vẫn sống chung với nó gần 30 năm nay. Quan điểm e vẫn thế, uống thuốc + ăn uống khoa học mà ko khỏi đau dát, chảy máu thì phải cho nó ra đi thôi. Đặc biệt là trước khi nghĩ đến cắt mọi người nên uống thuốc và ăn uống kiêng khem trước, cắt là bước cuối. Thuốc nên tìm hiểu thuốc chuẩn mà uống, đừng có mua linh tinh phí tiền mất thời gian (giờ nhiều lang băm bán thuốc xong thuê marketing như kiểu thuốc thánh, nhưng uống ko khỏi, mất tiền mất thời gian, mà thuốc rõ đắt)

minhkinhdoanh

Xe đạp
Hậu môn mình cực quý đấy, ko thay mới được đâu, y học họ ghép gan ghép thận ghép tủy nhưng ko ghép được hậu môn nhé. Các cụ nên giữ sức khỏe, ăn uống cẩn thận, ko sau này có tuổi là khổ mình đấy. Ra máu hoặc đau rát thường xuyên cứ đi khám viện lớn xem bác sỹ bảo nên cắt hay uống thuốc rồi quyết các bác nhé

linhdt

Xe buýt
Mợ update tình hình có khá hơn không, khám lại chưa
E chưa đỡ, đi vệ sinh xong vẫn thốn nửa ngày, hn có vẻ nó lại sưng lên hơn cũ . Hic. Cụ thế nào rồi ? Đã đi khám lại chưa ?

minhkinhdoanh

Xe đạp
Tốt nhất các cụ đến chuyên khoa xịn mà khám
E chưa đỡ, đi vệ sinh xong vẫn thốn nửa ngày, hn có vẻ nó lại sưng lên hơn cũ . Hic. Cụ thế nào rồi ? Đã đi khám lại chưa ?
Từ lúc tiêm đến giờ cụ bao lâu rồi mà lâu lành thế? Xem tình hình có khi phải đi khám lại thôi cụ, mà cái mỡ sinh cơ ko phải ai cũng hợp, có người ko hợp nó ngứa ran ở chỗ bôi khó chịu vô cùng

Kakalot88

Xe đạp
A giống hệt e, đi khám lại rồi, bsi bảo tiến triển tốt do vết thương chưa lành thôi, chả biết bao giờ mới xong đây

Kakalot88

Xe đạp
Với nữa cứ đến lúc đi vs là khổ như đánh trận, sợ hãi luôn

ducvt8x

Xe tăng
mợ chắc chưa qua giai đoạn hậu phẫu, lâu hoen e nhiều nhưng cứ nhẫn nhịn đi mợ, e tin là mọi ng sẽ được lâu hơn e vì e khoái đồ cay nóng và rượu bia! làm xong e tưởng thoát bữa nào cũng ăn ớt đến toát mồ hôi, h thì e sợ rồi 🥶

Kakalot88

Xe đạp
mợ chắc chưa qua giai đoạn hậu phẫu, lâu hoen e nhiều nhưng cứ nhẫn nhịn đi mợ, e tin là mọi ng sẽ được lâu hơn e vì e khoái đồ cay nóng và rượu bia! làm xong e tưởng thoát bữa nào cũng ăn ớt đến toát mồ hôi, h thì e sợ rồi 🥶
E cũng thế mà cụ, vẫn chưa hết sưng và đi vs đau, được 1 tháng rồi nhưng vẫn mờ mịt lắm

tranhduong

Xe buýt
Sao các bác lại nghĩ tiêm k đau bằng phẫu thuật nhỉ. E phẫu thuật ở 108 đây, cá nhân e thấy quá nhẹ nhàng, mổ gây tê k đau, nằm viện 1 ngày có giảm đau nên cũng k đau, về nhà chỉ đau khi đi vệ sinh mất gần tuần, 12 ngày e phóng xe máy ầm ầm k có cảm giác j.
Em nghĩ là còn tuỳ mức độ và cơ địa của mỗi người. Em chưa thấy ai bảo đi cắt không đau cả nên mới đi tiêm. Em đi tiêm thấy khá nhẹ nhàng, không đau như một số cụ mợ trên này

ducvt8x

Xe tăng
E thấy k ai quan tâm e nên e lặn ạ hjhj!
Em mua bảo hiểm tư nhân nhưng đến nay vẫn chưa đc thanh toán do viện 108 kê chi phí k rõ ràng, hồ sơ claim vẫn đang treo ạ :(
E mổ 8/4 tới nay chưa đc 1 tháng nên cũng k nói trước đc ạ. Hiện tại thì đang rất sướng, ngon lành, đẹp đẽ như thời e chưa gặp “nó”. E ăn uống vẫn như cũ, phụ nữ nên e k rượu bia gì thôi ạ.
Cụ cố uống thuốc, bôi thuốc vào thôi chứ, chịu đau vậy mà phải đi làm lại thì tốn thời gian, tốn tiền lắm.
thế cũng căng mợ nhở, e sợ đau 😫

ducvt8x

Xe tăng
Vậy hiện tại cụ có đau k? Nếu nó chỉ thò ra chào mà k đau thì cứ kệ đi ạ. Đi sẻo nó thì ít nhiều cũng đau, tốn thời gian, sức khoẻ, tiền bạc...
e thì ko đau, chỉ lo sau này trở nặng lại đau như xưa thì buộc phải đi làm lại :(

endymion1512

Đi bộ
em đây các bác, e đc bác phó khoa tư vấn dùng phương pháp mới của bác, longo kết hợp với khâu treo triệt mạch. Bác bảo đã làm lâu rồi và rất hiệu quá, longo ko thì có tỉ lệ tái phái cao. Nhưng nhược điểm là rất đau, phải ngâm thuốc tím. Nay là ngày thứ 3, hết bình giảm đau và e nói thật là đau chết đi sống lại.Giờ e đang đau quá cập nhật cguts thôi, hẹn thời gian nữa sẽ coa review rõ ràng gơn.

ducvt8x

Xe tăng
em đây các bác, e đc bác phó khoa tư vấn dùng phương pháp mới của bác, longo kết hợp với khâu treo triệt mạch. Bác bảo đã làm lâu rồi và rất hiệu quá, longo ko thì có tỉ lệ tái phái cao. Nhưng nhược điểm là rất đau, phải ngâm thuốc tím. Nay là ngày thứ 3, hết bình giảm đau và e nói thật là đau chết đi sống lại.Giờ e đang đau quá cập nhật cguts thôi, hẹn thời gian nữa sẽ coa review rõ ràng gơn.
nẫu quá cụ nhỉ, e nghĩ lại vẫn rùng mình 🥶

minhkinhdoanh

Xe đạp
Cái bệnh này thật khổ sở, các cụ nói nhục như trĩ cũng chẳng sai. Đến tận 2020 mà vẫn chưa có phương pháp tối ưu để chữa dứt điểm. Khỏi thì có, nhưng khỏi trong bao lâu mới là quan trọng. Đã có tiền sử thì phải kiêng cay nóng, rượu bia, ă đồ nhuận tràng ko thì nó sẽ quay lại đột ngột ko báo trước

minhkinhdoanh

Xe đạp
Cắt cũng đâu và tiêm cũng đau, làm gì có chuyện cắt thịt mà ko đau, tiêm triệt thì cũng là 1 kiểu hủy búi trĩ thôi, đau là chắc chắn. Có điều độ đau sẽ khác ở từng người, có người trĩ chưa quá to hoặc ở vị trí ko hiểm thì sẽ ít đau hơn người trĩ to và ở vị trí hiểm. Phục hồi nó phụ thuộc cơ địa và chế độ ăn uống của từng người, có người nhanh, người chậm. Bệnh liên quan đến tiêu hóa thì ăn uống là quan trọng nhất, thức ăn cũng chính là thuốc đó, nên phải ăn có chọn lọc