[Funland] Cụ mợ cho em hỏi về kinh nghiệm cắt trĩ

changkho_8x

Xe máy
em đi ngoài ra máu mà ko đau đít thì có phải trĩ không nhỉ

datto70

Xe điện
Longo thì đương nhiên đau, chưa thấy ai mổ longo mà không đau cả hjhj.
Em lại thấy toàn quảng cáo mổ longo không đau cụ ạ. Đúng là em hỏi thì ai cũng đau
Đúng rùi cụ, bệnh viện nào cũng quảng cáo thế mới hay chứ. Nhưng thực tế thì ai cũng đau, kể cả cụ j nghiên cứu đọc đc tài liệu nước ngoài trên kia cũng bảo bọn Tây nó cũng kêu đau ầm ầm 😂
Hậu môn tập trung rất nhiều dây thần kinh, mổ trĩ đương nhiên sau mổ rất đau vì vẫn vết vừa mổ đó lại phải làm cái việc co dãn khi đại tiện, còn họ nói mổ logo kg đau chỉ là nói lên tính ưu việt của nó so với mổ truyền thống. Cụ nào táo nặng, sau mổ phải thụt thì mới khủng khiếp của đau.

Trung ruồi 9x

Xe hơi
E hôm nay được 5 hôm, cũng bị đau khi đi nặng, kiểu như HM bị nứt kẽ hay sao đó, rất xót đau ù tai chứ không phải kiểu đau do trĩ. Cụ đau kiểu gì ạ, e nghĩ tìm ra nguyên nhân sẽ có cách giảm đau tốt hơn.
Tình hình nhà cụ thế nào?

hoang712

Xe hơi
Nghe bảo đốt đỡ đau hơn cụ ạ

Cìu Ăn

Xe đạp
E tiêm bs ngọc hnay đc 7 ngày rồi...vừa phải gọi y tá đến tiêm giảm đau lúc sáng đây ạ...sống ko bằng chết là có thật các cụ ạ...e trĩ hỗn hợp độ 4 bác sĩ tả trĩ to như quả cà bát...giờ đang đếm từng ngày trôi qua để hồi sinh thôi chứ 9 vía thỳ mất đến 7 vía rồi còn đâu huhu

Trung ruồi 9x

Xe hơi
E tiêm bs ngọc hnay đc 7 ngày rồi...vừa phải gọi y tá đến tiêm giảm đau lúc sáng đây ạ...sống ko bằng chết là có thật các cụ ạ...e trĩ hỗn hợp độ 4 bác sĩ tả trĩ to như quả cà bát...giờ đang đếm từng ngày trôi qua để hồi sinh thôi chứ 9 vía thỳ mất đến 7 vía rồi còn đâu huhu
Cụ bị nặng vậy kia à. Em không phải tiêm giảm đau, hai hôm đầu dùng viên nhét đít bs cho là êm

Cìu Ăn

Xe đạp
Vâng e bị nặng lắm ạ...chắc 1 phần do e chịu đau kém...bác sĩ bảo trĩ đang rụng nên đau hơn bt nữa...ko đi vs thỳ có thể chịu đc nhưng đi vs xong là chân tay co quắp nhổm lên nhổm xuống...tiêm giảm đau mới êm đc huhu...ko biết bao lâu mới thoát cái cảnh này đây cụ ơi

Ongnoicb151

Xe đạp
Sau 1 hồi nằm vùng ở trên FB và ở 4frum. Mình quyết định tìm đến bs Ngọc - linh đàm để thăm khám và điều trị. Ngày 7/7/2020, 8h45’ sáng có mặt và trò truyện, tiếp theo là thăm khám tư vấn tiêm. Đúng đến 10h40’ sáng là sách ass về quê. Phải nói là hơi đau mông đau ass các bác ạ. Em đi xe máy đường xa cứ đến đoạn xóc là lại phải nhổm mông lên. Trưa hôm đó vẫn nhức nhưng đến chiều là đỡ hẳn rồi, mình còn xỏ giày đi bộ được 2km nữa cơ. Tối ngủ ngon lành như chưa có gì xảy ra. Đến sáng hôm sau bắt đầu bụng sinh hơi đòi đi wc, trung tiện khó khăn hơn, đến chiều cùng ngày thì bụng dưới và vùng hậu môn biểu hiện căng tức đòi đi WC nhiều hơn, quyết định cố nhịn để tối đi WC thử xem sao. Tối tầm 22h bắt đầu chuẩn bị ngồi WC, xì hơi thật nhiều, buồn đi ị lắm nhưng không có ị được. Cuối cùng là xách ass vệ sinh kỹ càng rồi đi ngủ. Ôi,,,,, ác mộng là sáng nay ngày 9/7/2020, ngủ dậy nó buồn đi ị kinh khủng, bụng dưới thì căng tức. Ôm nhà WC 1 tiếng mà không tài nào ị được, cuối cùng phải mua thuốc thụt hậu môn thì mới đi được 1 ít. Đến ngay lúc này 12h40’ ngày 9/7/2020 đang nằm trên giường mà vẫn còn thấy căng tức âm ỉ bụng dưới. Thật ác mộng....
Comming soon......

BuBu2014

Xe hơi
Sau 1 hồi nằm vùng ở trên FB và ở 4frum. Mình quyết định tìm đến bs Ngọc - linh đàm để thăm khám và điều trị. Ngày 7/7/2020, 8h45’ sáng có mặt và trò truyện, tiếp theo là thăm khám tư vấn tiêm. Đúng đến 10h40’ sáng là sách ass về quê. Phải nói là hơi đau mông đau ass các bác ạ. Em đi xe máy đường xa cứ đến đoạn xóc là lại phải nhổm mông lên. Trưa hôm đó vẫn nhức nhưng đến chiều là đỡ hẳn rồi, mình còn xỏ giày đi bộ được 2km nữa cơ. Tối ngủ ngon lành như chưa có gì xảy ra. Đến sáng hôm sau bắt đầu bụng sinh hơi đòi đi wc, trung tiện khó khăn hơn, đến chiều cùng ngày thì bụng dưới và vùng hậu môn biểu hiện căng tức đòi đi WC nhiều hơn, quyết định cố nhịn để tối đi WC thử xem sao. Tối tầm 22h bắt đầu chuẩn bị ngồi WC, xì hơi thật nhiều, buồn đi ị lắm nhưng không có ị được. Cuối cùng là xách ass vệ sinh kỹ càng rồi đi ngủ. Ôi,,,,, ác mộng là sáng nay ngày 9/7/2020, ngủ dậy nó buồn đi ị kinh khủng, bụng dưới thì căng tức. Ôm nhà WC 1 tiếng mà không tài nào ị được, cuối cùng phải mua thuốc thụt hậu môn thì mới đi được 1 ít. Đến ngay lúc này 12h40’ ngày 9/7/2020 đang nằm trên giường mà vẫn còn thấy căng tức âm ỉ bụng dưới. Thật ác mộng....
Comming soon......
Em chưa đủ can đảm để đi tiêm chỗ bs Ngọc này, cụ update thường xuyên nhé?

anhtuan2020

Xe đạp
Hi,

Chào các bác!

Qua thông tin ở đây em mới đi tiêm nhà bs Ngọc từ ngày 5/7 xong. Trải qua 4 ngày em có một vài nhận xét sau.

1. Ngày đầu tiêm thì không đau nhưng kể từ ngày thứ 2 đau như chết đi sống lại mỗi lần đi vệ sinh. Tiếp đó, em không thể ngủ được các bác ạ. Sáng 4:30 bị thức giấc vì đau. Cứ ho hay cười là biết mặt nhau ngay

2.Hiện tại em đang đợi kết quả thế nào rồi thông báo các bác sớm

Qua đọc comment các bác em cũng hoang mang quá. Hy vọng sẽ hết chứ tiêm vào lại không hết mà đau thế này chắc em sợ đến già mất. Em cũng đang nghỉ làm ở nhà vì đau quá không đi lại được nhiều. Cứ nghĩ không đau mà đau không tưởng các bác ạ 😫

Chỉnh sửa cuối:

Ongnoicb151

Xe đạp
Tình trạng đi WC của bạn thế nào? Ngồi cái là ị được luôn hay gì? Mình sợ nhất là buồn và khó chịu nhưng không tài nào đi nổi 😟

Ongnoicb151

Xe đạp
Hi,

Chào các bác!

Qua thông tin ở đây em mới đi tiêm nhà bs Ngọc từ ngày 5/7 xong. Trải qua 4 ngày em có một vài nhận xét sau.

1. Ngày đầu tiêm thì không đau nhưng kể từ ngày thứ 2 đau như chết đi sống lại mỗi lần đi vệ sinh. Tiếp đó, em không thể ngủ được các bác ạ. Sáng 4:30 bị thức giấc vì đau. Cứ ho hay cười là biết mặt nhau ngay

2.Hiện tại em đang đợi kết quả thế nào rồi thông báo các bác sớm

Qua đọc comment các bác em cũng hoang mang quá. Hy vọng sẽ hết chứ tiêm vào lại không hết mà đau thế này chắc em sợ đến già mất. Em cũng đang nghỉ làm ở nhà vì đau quá không đi lại được nhiều. Cứ nghĩ không đau mà đau không tưởng các bác ạ 😫
^

anhtuan2020

Xe đạp
Tình trạng đi WC của bạn thế nào? Ngồi cái là ị được luôn hay gì? Mình sợ nhất là buồn và khó chịu nhưng không tài nào đi nổi 😟
đúng rồi bác. Em bị sưng đau nổi ra 4,5 cái búi gì ấy, mỗi lần đi vệ sinh đau không tả được. Cứ cố ngồi rồi hít thở kiểu Yoga thì khoảng 15-20 phút thì đi được nhưng đau khủng khiếp.

Giờ em đang sống chung với nó và hy vọng thôi. 🙁

Ongnoicb151

Xe đạp
đúng rồi bác. Em bị sưng đau nổi ra 4,5 cái búi gì ấy, mỗi lần đi vệ sinh đau không tả được. Cứ cố ngồi rồi hít thở kiểu Yoga thì khoảng 15-20 phút thì đi được nhưng đau khủng khiếp.

Giờ em đang sống chung với nó và hy vọng thôi. 🙁
Đến khổ với bệnh này. Mình mới được qua 48h 😭

anhtuan2020

Xe đạp
Đến khổ với bệnh này. Mình mới được qua 48h 😭
Bác ơi 48 giờ đầu em chỉ hơi nhói nhói. Trong 24h đầu em đi WC chỉ hơi đau rát 1 chút. Nhưng sau 48 giờ tiếp theo như cực hình Bác à. Em ôm bồn cầu và cầu nguyện :D Đau hết 3 hồn 7 vía luôn.

Em bị trĩ tầm cấp độ 2, ngót nghét 3 nhưng nó ra máu nên em quyết đi trị. Hy vọng quyết định của em là đúng đắn. May em làm IT nên chủ động được công việc chứ không thì chắc giờ em bị đuổi việc đến nơi rồi :D

Ongnoicb151

Xe đạp
Bác ơi 48 giờ đầu em chỉ hơi nhói nhói. Trong 24h đầu em đi WC chỉ hơi đau rát 1 chút.
bác ngồi xuống là đi WC được luôn à?? Sao mà hạnh phúc thế nhỉ. Mình cảm giác hậu môn nó như bị hẹp lại. Rất buồn đi nhưng không sao đi nổi. Đến bây giờ lại thấy dấm dức buồn đi rồi nè 😭

anhtuan2020

Xe đạp
bác ngồi xuống là đi WC được luôn à?? Sao mà hạnh phúc thế nhỉ. Mình cảm giác hậu môn nó như bị hẹp lại. Rất buồn đi nhưng không sao đi nổi. Đến bây giờ lại thấy dấm dức buồn đi rồi nè 😭
Ôi! Ngồi ngâm 15-20 phút bác à. Nếu bác không đi được thì Uống Duphalac x 1-2 gói/ngày để làm mềm phân.

Nhưng cảm giác thốn khi ngồi bồn cầu thì khỏi phải nói Bác nhé. Đau như đau đẻ luôn ấy.

captain81

Xe tải
Tiêm thì khoảng 4-5 ngày sẽ đỡ đau, nhưng đi vệ sinh thì sẽ vẫn rất đau nhé, đau đến mức sợ đi vs luôn nhé. Như em thì đúng sau 12 ngày là gần như khỏi đau hoàn toàn, giờ cảm giác rất thoải mái. Tóm lại, người mau lành thì khoảng 1.5-2 tuần là ngon( như em bị độ 4 nhé), người chậm thì 3-4 tuần như một số cụ mợ bên trên.