[Funland] Cụ mợ cho em hỏi về kinh nghiệm cắt trĩ

hieukazuo1

Xe đạp
:( cũng biết là vậy Bác ơi nhưng mà mỗi lần đi WC thì mệt mỏi lắm. Đau âm ỉ còn chịu được, còn đây đau + mắc ** thì nó thốn vô cùng. 1 tuần rồi mà cứ ngỡ trăm năm
bác tiêm bên BS Ngọc giờ như nào rồi ạ, em định đi tiêm mà xem bác nói sợ quá, huhu

hieukazuo1

Xe đạp
Phòng víp 1 giường là 2,5tr. 1,6tr là phòng 3 giường. Em trĩ hỗn hợp độ 3 đây, laser 22tr. Để em liệt kê cho ạ:
Khám, xét nghiệm, nội soi, chụp xquang tim phổi.... trước khi mổ 2tr
Mổ laser 22tr
Thuốc và dịch truyền trong khi nằm viện 2tr
Vật tư tiêu hao khi mổ 500k
Ăn uống trong viện 500k (cái lọ sữa để sẵn trong phòng tưởng miễn phí, tới khi xuất viện bị tính 100k/1 lọ TT)
Tiền giường 1 ngày 2.5tr
Thuốc khi xuất viện 1,6tr
Em vẫn còn hóa đơn và bảng kê ở đây, cụ nào cần e up lên. Em claim bảo hiểm đc gần 25tr ạ.
ơ mổ trĩ vẫn đc bảo hiểm à cụ ơi, em tưởng cái này là bệnh có sẵn nên ko đc bảo hiểm ạ

Pecom

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi sau tiêm bao lâu thì bôi mỡ sinh cơ ạ?hôm trc bác Ngọc có dặn mấy loại mà e lú lẫn quá:((

Pecom

Xe đạp
Em cũng bị trĩ mà ngại đi cắt lắm
Phải quyết tâm lắm mới đi bs đc ấy b. Bệnh này càng xử lí sớm càng đỡ khổ. M htrc đi khám chỗ bs Ngọc còn nghe kể có cụ 85t vẫn đến tiêm. Khổ. H mình còn trẻ còn có sức chứ như các cụ ấy thì...:((

hieukazuo1

Xe đạp
T đỡ hơn rùi, thanks cụ ^^
Em mới tiêm chiều 31/8 xong. 2.3 ngày đầu ko đau. Ngày 4 5 bắt đầu thốn. Kiểu trĩ nó teo ấy. Đi ị xót lắm. Nhưng ị xong ko thấy lòi ra nữa. Em đau phải uống sủi giảm đau. Hôm kia quên ăn tí nếp vào nên nay có mủ. Hỏi bs Ngọc bảo ko sao. Hy vọng nhanh hết đau. Huhu.

hoang0412

Xe đạp
em trĩ hỗn hợp độ 4. Vừa đi tiêm bs Ngọc ngày 6/9 là hqua. Cảm giác thật thốn :))

Mimit

Đi bộ
Em mới tiêm chiều 31/8 xong. 2.3 ngày đầu ko đau. Ngày 4 5 bắt đầu thốn. Kiểu trĩ nó teo ấy. Đi ị xót lắm. Nhưng ị xong ko thấy lòi ra nữa. Em đau phải uống sủi giảm đau. Hôm kia quên ăn tí nếp vào nên nay có mủ. Hỏi bs Ngọc bảo ko sao. Hy vọng nhanh hết đau. Huhu.
Mới được một tuần thì b xđ đau còn lâu lắm nha😅, mà cũng tuỳ cơ địa t dữ nên đau lâu , trong time đó t k ăn tí cơm nào,hum nay mới ăn mà tính ra mai là tròn 6 tuần (1,5 tháng k một hạt cơm chỉ ăn cháo loãng nấu vs nc rau b ak, cực lắm :(

Pecom

Xe đạp
Cứ trc và sau khi đi wc là bôi cụ ak :)
tks cụ nhá, htrc hỏi lại bác Ngọc bác cũng nói vậy. mà e hnay đúng 2 tuần nhưng vẫn thấy đau mỗi khi đi vs. đau kiểu vết thương chưa lành và vẫn dính chút máu ở giấy lau:(. cụ kiêng cơm lâu thế cơ à?e vẫn ăn chỉ là ít hơn vì sợ táo thôi. với lại của cụ nhìn ngoàiđã ngon nghẻ chưa?của e vẫn còn sưng lắm

Ongnoicb151

Xe đạp
Tôi khuyên các bạn sau khi tiêm trĩ Bs Ngọc thấy đã sinh hoạt ổn định và bình thường trở lại thì đi lên bệnh viện uy tín để nội soi kiểm tra lại cho kỹ nhé. Tôi nội soi ở bv YHTC TW thì chẩn đoán bị trĩ nội độ 2 sau gần 2 tháng tiêm trĩ ở bs Ngọc đó ạ :))

Pecom

Xe đạp
Tôi khuyên các bạn sau khi tiêm trĩ Bs Ngọc thấy đã sinh hoạt ổn định và bình thường trở lại thì đi lên bệnh viện uy tín để nội soi kiểm tra lại cho kỹ nhé. Tôi nội soi ở bv YHTC TW thì chẩn đoán bị trĩ nội độ 2 sau gần 2 tháng tiêm trĩ ở bs Ngọc đó ạ :))
thật hả cụ?thế trc khi chữa bác Ngọc thì cụ bị độ mấy?nội ngoai hay hỗn hợp vậy??hoang mang thế

Ongnoicb151

Xe đạp
thật hả cụ?thế trc khi chữa bác Ngọc thì cụ bị độ mấy?nội ngoai hay hỗn hợp vậy??hoang mang thế
Trước khi đi chữa thì chưa từng nội soi ở cơ sở y tế nào cả. Soi ở chỗ bs Ngọc thì bảo trĩ hỗn hợp độ 3. Bs ấy nói thì biết vậy chứ. Cho nên tôi mới khuyên các anh khi đã “cảm thấy khỏi bệnh” thì nên đi kiểm tra cho kỹ ở cơ sở khác nhé

hoang0412

Xe đạp
bác cho em hỏi, khoảng thời gian đau nhất của bác sau khi tiêm là bao lâu , và sau bao lâu thì hết đau sinh hoạt bình thường được ạ

Ongnoicb151

Xe đạp
bác cho em hỏi, khoảng thời gian đau nhất của bác sau khi tiêm là bao lâu , và sau bao lâu thì hết đau sinh hoạt bình thường được ạ
Mình sinh hoạt bình thường từ lúc tiêm đến bây giờ. Chỉ là 7 ngày đầu đau nhất sau giảm dần

Mimit

Đi bộ
tks cụ nhá, htrc hỏi lại bác Ngọc bác cũng nói vậy. mà e hnay đúng 2 tuần nhưng vẫn thấy đau mỗi khi đi vs. đau kiểu vết thương chưa lành và vẫn dính chút máu ở giấy lau:(. cụ kiêng cơm lâu thế cơ à?e vẫn ăn chỉ là ít hơn vì sợ táo thôi. với lại của cụ nhìn ngoàiđã ngon nghẻ chưa?của e vẫn còn sưng lắm
Ôi đau dã man ý nên t mới k dám ăn cơm, bác ị xót thì bác cũng sẽ tự kiêng y như e thôi,đi nát mà còn đau đi cục thì chịu sao thấu, e chưa đau cái gì mà lâu như vậy nên sợ lắm lắm lun ý bác ak, bác cố lên mong là sẽ ổn, e giờ đi k đau nữa rùi chỉ gọi là có tí chút khó chịu nhưng k đáng kể nhé, rất nhẹ lun :) với mít e nó teo rồi. Còn da thừa chưa biết nên xử lý thế nào haizz

Pecom

Xe đạp
e thì nó teo rụng hôm thứ 10, tới ngày 15 vẫn còn sưng lắm. bác teo là teo giống như lần đầu rụng hay teo theo kiểu xẹp chỗ sưng sau rụng vậy?hỏi xem e còn hi vọng ko😭. cũng mong là nó xẹp cho nhanh chứ cứ sưng sưng thế này mãi thì khó chịu lắm. htrc lỡăn lẩu bò thế là hôm sau biết nhau ngay. kiểu này còn phải kiêng khem dài dài bácợ

hieukazuo1

Xe đạp
Em tiêm từ hôm 31/8, qua là ngày mùng 8/9 thì trĩ rụng và rơi hẳn ra ngoài từ tối qua, đi vệ sinh đã ko còn đau nữa :D hôm nay là đi vệ sinh bình thường rồi :D e ăn khoai lang với dấp ca, nói chung mấy hôm trước đi vs đau vãi đái :D vừa đau vừa thốn, phải uống sủi giảm đau :D hêhe

hoang0412

Xe đạp
Em tiêm từ hôm 31/8, qua là ngày mùng 8/9 thì trĩ rụng và rơi hẳn ra ngoài từ tối qua, đi vệ sinh đã ko còn đau nữa :D hôm nay là đi vệ sinh bình thường rồi :D e ăn khoai lang với dấp ca, nói chung mấy hôm trước đi vs đau vãi đái :D vừa đau vừa thốn, phải uống sủi giảm đau :D hêhe
em tiêm sau bác 1 tuần, hy vong ngày này tuần sau cũng đc như bác. Sủi giảm đau em vẫn phải uống liên tục, biết là hại dạ dày nhưng đau quá k chịu đc :))