Cụ nào đã từng đặt thiết kế và thi công bên x- home ko?

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Giờ ko chỉ XHome mà XLuxury cũng đang quảng cáo ầm ĩ trên Fb.
Em đang có nhu cầu thi công nội thất kiểu tân cổ sau tết Âm.
Có cụ nào làm bên XLuxury chưa? Chia sẻ em ít kinh nghiệm.

ducati 848

Xe đạp
Giờ ko chỉ XHome mà XLuxury cũng đang quảng cáo ầm ĩ trên Fb.
Em đang có nhu cầu thi công nội thất kiểu tân cổ sau tết Âm.
Có cụ nào làm bên XLuxury chưa? Chia sẻ em ít kinh nghiệm.
em là KTS bên Xluxury đây , anh có cần hỏi gì thì inbox em tư vấn cho :)

tuan nguyen 123

Xe máy
X-home em dính 1 lần và mãi mãi cách đây 3 năm rồi, thi công cực ẩu + đồ chất lượng kém.
Bàn giao không đúng thời gian, đến khi phải gọi điện làm căng thì mới bất đầu làm, lúc ý e đi vắng chỉ có phụ nữ ở nhà nên thi công kiểu khuất mắt trông coi lắm các bác ạ, em về bắt dỡ ra đi chỉnh lại mà vẫn xấu đau đớn.
Em review 1* trên fanpage chúng nó chắc giờ vẫn còn, tránh xa các bác ạ. Nhà em có căn làm grand désign thì đẹp nhưng giá chát

nissanlover

Xe tải
Bên handyman thì sao các cụ?

SantaFe_MLX

Xe buýt
Xin lỗi em đào mộ tí. Em đang tính thuê thiết kế cả thô và nội thất cho biệt thự kiểu châu Âu diện tích 200m, không biết giờ có đơn vị nào chuyên về biệt thự kiểu Châu Âu không các cụ?

chú rùa

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Xin lỗi em đào mộ tí. Em đang tính thuê thiết kế cả thô và nội thất cho biệt thự kiểu châu Âu diện tích 200m, không biết giờ có đơn vị nào chuyên về biệt thự kiểu Châu Âu không các cụ?
Up cho cụ :)

hocnd88

Xe hơi
Bài gốc từ 2017 đến g là đc 3 năm rồi. Ko biết những hạn chế của x home các cụ nêu ra trước đây giờ đã đc cải thiện chưa hay vẫn thế nhỉ?

Minhloc90

Xe máy
Bài gốc từ 2017 đến g là đc 3 năm rồi. Ko biết những hạn chế của x home các cụ nêu ra trước đây giờ đã đc cải thiện chưa hay vẫn thế nhỉ?
Em chỉ thấy giờ nó up thiết kế nào cũng long lanh. cơ mà tài chính eo hẹp nên không đú nội thất như vậy đươc cụ ak

hocnd88

Xe hơi
Em có kế hoạch sửa nhà, đang định thuê xhome mà đọc topic này thì thôi đành quay xe vậy.

chú rùa

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Em có kế hoạch sửa nhà, đang định thuê xhome mà đọc topic này thì thôi đành quay xe vậy.
E hồi đấy mất tiền thiết kế bên x-home sau là bỏ ngỏ làm chỗ khác vì thấy giá thành báo giá trội lên cao quá !!!!!!

BARCA

Xe tăng
Nhà em đang có nhu cầu thiết kế lại nội thất căn CC, thấy X-HOME quảng cáo chuyên nghiệp lắm, không biết chất lượng thế nào, cụ nào mới làm việc với bên này cho em xin chút review. Em cảm ơn, vodka em chuẩn bị sẵn rồi ạ

Xu Hào

Xe máy
Các bác lưu ý, làm việc với các công ty lớn, nhiều kts , nhiều văn phòng, nhiều chi nhánh thì cần yêu cầu rõ kts chủ trì của nhà mình là ai, năng lực thế nào ? kinh nghiệm ra sao nhé. Tránh bị họ giao cho ông kts non nghề hoặc không yêu nghề phụ trách.
Nếu có điều kiện tìm hiểu được thì nên làm các công ty cỡ vừa vừa thôi nhưng chủ công ty là KTS và KTS đó họ làm trực tiếp với bạn ( tất nhiên phải có các trợ lý ) . Như vậy thì yên tâm hơn, vì các kts như vậy thường yêu nghề, đam mê cái đẹp, và họ quán xuyến cái chung tốt hơn các kts nhân viên.
Nên nhớ là cái nghề thiết kế, thi công nội thất này nó ảnh hưởng bởi người chủ trì nhiều lắm. Một công ty thương hiệu lớn đến mấy mà đội ngũ kts giỏi rời đi thì cũng không còn gì.
ah quên: Nói không với miễn phí thiết kế nhé. Nên tách bạch rõ ràng để có trách nhiệm vì ai cũng cần nuôi vợ con cả. Chỉ cần cam kết nếu có thi công thì giảm giá tk là được rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Xu Hào

Xe máy
Trước em có cặp với em trưởng phòng marketing bên xhome thì thấy công ty cũng bị khách kêu nhiều.Mà e thấy công ty xây dựng nào cũng có phốt thôi các cụ ah
Không thể nói là công ty xây dựng nào cũng có phốt được.
Các bác nên tìm người quen nào đã từng làm nhiều nhà ( tức là có kinh nghiệm ) và vẫn nhờ 1 công ty xây dựng làm các nhà nối tiếp nhau. Tức đó là công ty có uy tín.

Mr.V1

Xe buýt
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Không thể nói là công ty xây dựng nào cũng có phốt được.
Các bác nên tìm người quen nào đã từng làm nhiều nhà ( tức là có kinh nghiệm ) và vẫn nhờ 1 công ty xây dựng làm các nhà nối tiếp nhau. Tức đó là công ty có uy tín.
Ah vâng thì trước bồ e cũng bảo xhome phốt đầy khách cũng kêu nhiều.Giờ tìm dc bên uy tín có tâm cũng khó cụ ah

hero Vu

Xe tải
Các bác tránh MaxHome ra nhé, đến khảo sát đã đòi tiền cọc & lặn luôn

LeAnhkts

Xe đạp
K
Các bác lưu ý, làm việc với các công ty lớn, nhiều kts , nhiều văn phòng, nhiều chi nhánh thì cần yêu cầu rõ kts chủ trì của nhà mình là ai, năng lực thế nào ? kinh nghiệm ra sao nhé. Tránh bị họ giao cho ông kts non nghề hoặc không yêu nghề phụ trách.
Nếu có điều kiện tìm hiểu được thì nên làm các công ty cỡ vừa vừa thôi nhưng chủ công ty là KTS và KTS đó họ làm trực tiếp với bạn ( tất nhiên phải có các trợ lý ) . Như vậy thì yên tâm hơn, vì các kts như vậy thường yêu nghề, đam mê cái đẹp, và họ quán xuyến cái chung tốt hơn các kts nhân viên.
Nên nhớ là cái nghề thiết kế, thi công nội thất này nó ảnh hưởng bởi người chủ trì nhiều lắm. Một công ty thương hiệu lớn đến mấy mà đội ngũ kts giỏi rời đi thì cũng không còn gì.
ah quên: Nói không với miễn phí thiết kế nhé. Nên tách bạch rõ ràng để có trách nhiệm vì ai cũng cần nuôi vợ con cả. Chỉ cần cam kết nếu có thi công thì giảm giá tk là được rồi.
Bác nói chuẩn, nếu bác cần thiết kế ngôi nhà tầm trung thì nên thuê các cty cỡ vừa triển khai vì chủ trì thiết kế sẽ là chủ doanh nghiệp luôn. Như bên em gđ sẽ trực tiếp chỉ đạo lên ý tưởng và triển khai các dự án và cty cũng k nhận quá nhiều các dự án, như xhome họ làm khá công nghiệp nên chất lượng công trình k cao