Thảo luận Cụ nào điều hòa Kia Morning hỏng sau 5 vạn?

minh0075

Xe điện
Cụ nào điều hòa Kia Morning hỏng sau 5 vạn?
Xe em ( Morning Van 2017) được đúng 5 vạn thì tèo ĐH, cũng chưa biết hỏng cái gì, chỉ mới bơm lại gas thì mát được 1 hôm rồi nay lại như lò bát quái rồi.
Các cụu nào có kinh nghiệm gì chia xẻ chút cho vui, hình như dòng Morning này điều hòa hơi kém, hàng ngày sử dụng cũng ko thật mát.
Vào hãng thì đắt, công kiểm tra đã đòi 1.4tr, ra ngoài thì ko biết chỗ nào đáng tin các cụ ak.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Xe em ( Morning Van 2017) được đúng 5 vạn thì tèo ĐH, cũng chưa biết hỏng cái gì, chỉ mới bơm lại gas thì mát được 1 hôm rồi nay lại như lò bát quái rồi.
Các cụu nào có kinh nghiệm gì chia xẻ chút cho vui, hình như dòng Morning này điều hòa hơi kém, hàng ngày sử dụng cũng ko thật mát.
Vào hãng thì đắt, công kiểm tra đã đòi 1.4tr, ra ngoài thì ko biết chỗ nào đáng tin các cụ ak.
Mấy cái điều hoà này cụ nên vào hãng hoặc tìm gara nào thật chuẩn nhé. Chuyện hỏng hóc là bình thường nếu xe không chăm sóc đúng cách, hoặc do đen đủi.
Gas nạp là phải ga chuẩn, áp chuẩn, dầu lốc cũng phải chuẩn... Mỗi dòng điều hoà đều có gas riêng, dầu riêng, không phải đắt tiền là tốt, quan trọng nó đúng cho xe của mình ạ.

Hikari

Xe buýt
Cụ thử chụp phần nóc capo thẳng với chỗ dây cu-roa điều hoà lên xem như thế nào. Nếu nóc capo bẩn do bắn dầu hoặc chất lỏng thì khả năng là lệch trục của cục điều hoà. Mấy năm trước em cũng bị như vậy, sau khi bác thợ đục ra, vệ sinh và thay cái gioăng và chỉnh lại trục thì ok. Đôi khi nó chỉ lệch 1 chút thôi là gas nó cũng hao mòn ra ngoài và hết lạnh. Bác đấy chuyên sửa ĐH cho xe, ở gần chỗ giao giữa đường 70 với Ngọc hồi.

poiuy

Xe cút kít
Năm ngoái em làm điều hòa chỗ Tỵ Cầu giấy thấy chất lượng ổn, giá cũng ổn. Có mấy người khác làm cũng đánh giá tốt. Cũng là thành viên OF.

minh0075

Xe điện
tKS CÁC CỤ!
vẬY Em cho vào hãng thôi, công kiểm tra báo giá đã mất 1.4 củ rồi, ko rõ nó hỏng cái gì.
Điều hòa Kia Morning vậy là hơi lởm, mới có ngót 5 vạn đã đòi tiền.

tientaninfotech

Xe tăng
Đen thôi, đỏ quên đi
Em đi mãi trộm vía chả bị làm sao. Chả vấn đề gì luôn.

lovehanoi8xx

Xe tải
Em 15v vẫn ngon

Xu Van Gau

Xe tải
Cụ qua chỗ bác này chuyên điều hòa này, Garage Thời Đại 4 bánh ngay đèn đỏ Đại Lộ Chu Văn An với Nguyễn Xiển đi thẳng vào. Xe mình trước bị tình trạng lúc trời mát thì nó mát, lúc trời nóng thì nó nóng đi rất khó chịu. Qua kiểm tra chỉ cần vệ sinh hệ thống ống, bơm lại gas, thay phin lọc gas, thay van tiết lưu, không cần thay lốc tổng hết 3 củ lại mát lạnh. Đo nhiệt độ đầu ra của họng gió 2.9 độ cụ nhé, giờ Hà Nội 40 độ thì xe chỉ bật 26 độ là rét run.
Đây là xe của mình sau khi đã được bác chủ kiểm tra và bảo dưỡng lại điều hòa. Bác này làm rất có tâm bác nhé nên yên tâm.

sonvp5

Đi bộ
Xin chào các cụ , xin các cụ chỉ giáo em là thành viên mới , đang có nhu cầu mua xe phục vụ công việc tuần đôi ba lần, khoảng cách 30 km, ... ngân sách có hạn khoảng 150 triệu. em tìm hiểu thì thấy dòng kia morning là phù hợp với ngân sách của mình, ở gần khu nhà em thấy có mấy chú taxi đời 2014 , 2015 rao bán khoảng 150 triệu, em đang tính hốt về mặc dù có chú taxi nói thẳng 5 năm là chạy 50 vạn rồi đấy, em tính tìm bác nào có uy tín, chỉ cần không hỏng máy hoặc bơi lội, còn hỏng linh tinh mình vẫn chịu được... không biết tầm giá đó có hợp lý không? và tìm nơi check xe uy tín ở hà nội? mong các cụ các bác chỉ giáo. em xin cảm ơn

kororo1989

Xe máy
Xin chào các cụ , xin các cụ chỉ giáo em là thành viên mới , đang có nhu cầu mua xe phục vụ công việc tuần đôi ba lần, khoảng cách 30 km, ... ngân sách có hạn khoảng 150 triệu. em tìm hiểu thì thấy dòng kia morning là phù hợp với ngân sách của mình, ở gần khu nhà em thấy có mấy chú taxi đời 2014 , 2015 rao bán khoảng 150 triệu, em đang tính hốt về mặc dù có chú taxi nói thẳng 5 năm là chạy 50 vạn rồi đấy, em tính tìm bác nào có uy tín, chỉ cần không hỏng máy hoặc bơi lội, còn hỏng linh tinh mình vẫn chịu được... không biết tầm giá đó có hợp lý không? và tìm nơi check xe uy tín ở hà nội? mong các cụ các bác chỉ giáo. em xin cảm ơn
50 vạn là 500.000 km rồi, mua làm gì nữa cụ ơi

Chekmate

Xe điện
Điều hoà thì trước em sửa 1 cụ ở chỗ Trường Chinh, giá hơi cao hơn những chỗ khác nhưng làm cẩn thận lắm. Lâu quá em quên mất địa chỉ rồi.
Cụ cho em hỏi xe Van thì đăng kiểm thế nào ạ? Em nghe nói giờ làm chặt, bắt tháo ghế lắp khung mới được à?

minh0075

Xe điện
Điều hoà thì trước em sửa 1 cụ ở chỗ Trường Chinh, giá hơi cao hơn những chỗ khác nhưng làm cẩn thận lắm. Lâu quá em quên mất địa chỉ rồi.
Cụ cho em hỏi xe Van thì đăng kiểm thế nào ạ? Em nghe nói giờ làm chặt, bắt tháo ghế lắp khung mới được à?
Xe e vẫn lắp ghế, nhưng loại phẳng vì thực sự e cũng ko có nhu cầu. Nói chung thì cụ cứ chủ động đưa cho các anh mấy lít là xong.
Khung sắt thì em vứt đi ngay khi mua xe, lắp ghế.

Chekmate

Xe điện
Xe e vẫn lắp ghế, nhưng loại phẳng vì thực sự e cũng ko có nhu cầu. Nói chung thì cụ cứ chủ động đưa cho các anh mấy lít là xong.
Khung sắt thì em vứt đi ngay khi mua xe, lắp ghế.
Cụ hay đăng kiểm ở đâu ạ? Em đọc qua mấy topic trên này thì thấy bảo giờ các trung tâm đăng kiểm ở HN xiết chặt vụ xe van lắm, nên đang định xúc mà hơi rén.
À em vừa tìm thấy chỗ sửa điều hoà bác Lợi đây cụ ạ:

minh0075

Xe điện
Cụ hay đăng kiểm ở đâu ạ? Em đọc qua mấy topic trên này thì thấy bảo giờ các trung tâm đăng kiểm ở HN xiết chặt vụ xe van lắm, nên đang định xúc mà hơi rén.
À em vừa tìm thấy chỗ sửa điều hoà bác Lợi đây cụ ạ:
Điều hoà mình thay cả dàn lạnh trong hẵng rồi cụ ợ; cho chắc ăn; mất hơn 6 củ.
Đăng kiểm chỗ Phạm Văn Đồng hoặc chỗ ĐH giao thông vận tải e đều chưa thấy khó khăn gì đâu cụ.

Chekmate

Xe điện
Điều hoà mình thay cả dàn lạnh trong hẵng rồi cụ ợ; cho chắc ăn; mất hơn 6 củ.
Đăng kiểm chỗ Phạm Văn Đồng hoặc chỗ ĐH giao thông vận tải e đều chưa thấy khó khăn gì đâu cụ.
Vâng, vào hãng thì chắc cú rồi, thế cho yên tâm. Nhưng trước em sửa chỗ bác này cũng tốt lắm, làm 1 lần sau chạy phè phè mấy năm không vấn đề gì, bác ấy làm kỹ mà giá cả rõ ràng.
Cảm ơn cụ, vậy em mạnh dạn xúc con van cho vợ đi chợ với đưa con đi học.

Anhhaycuoi

Xe hơi
bơm gas vào vẫn mát thì cụ ktra giàn lạnh xem đã, giàn lạnh thủng thì chỉ mát dc 1 hôm thôi chứ vẫn mát tức là lốc vẫn sống