[Funland] Cụ nào trồng răng Implant chưa, cho em hỏi chút!

Utopia79

Xe buýt
Làm gì có giá 2-3 củ cụ ơi. Em làm giảm giá các kiểu rồi mà vẫn mất 18 củ/cái đây :)

Cuongnh5256

Xe điện
Gấu em đang làm, hình như 25tr một cái. Về bảo e 9 tháng mới xong, e cũng gãy hai chiếc mà nghe 9 tháng hãi quá:D

coolpix8700

Xe ngựa
datinh nói:
điều kiện cần là cấu tạo xương hàm phải dầy dặn. khỏe. chứ xương mà mỏng mảnh e khó làm... lằng nhằng phết
Xương hàm mỏng hoặc bị tiêu là phải ghép xương. Chi phí cũng khoảng mười mấy hai mươi củ.
Không phải trường hợp nào cũng ghép được xương!
Khi người định làm tới họ sẽ dùng máy ảnh của họ ở ngay chỗ đó chụp, đánh giá xem làm được hay không, nếu thấy làm được họ mới giới thiệu đi chụp ảnh 3D. 3D thực là là 1 dạng của chụp cắt lớp. Chụp xong, bằng phần mềm phòng chụp sẽ dựng lại ảnh 3D của cả bộ xương hàm (và răng) copy vào 1 cái đĩa CD để mình mang lại phòng răng. Dựa vào cái ảnh 3 D ấy họ mới quyết định cách làm cho mình (với cái ảnh 3D này còn có thể nhìn được tình trạng của những cái răng khác của cả 2 hàm).
Nếu xương hàm bị tiêu nhiều quá sẽ không làm được mà phải chấp nhận phương án răng giả tháo lắp.
Thường thì răng bị nhổ chỗ chân hàm sẽ chắc và đầy đặn hơn răng tự rụng, nhất là mấy cái răng hàm. Vì xương hàm có bị mục nhiều răng mới tự rụng được. Nếu răng nhổ có khi chỉ 1 hay 2 tháng sau là họ bắt đầu làm được, còn răng tự rụng có khi phải chờ cả năm để xương hàm hồi phục.
Khi họ bắt đầu làm thì tùy xương hàm có các mức độ khác nhau. Xương hàm chỗ cắm implant mà còn đầy đặn, họ chỉ cần khoan rồi cắm chốt, độ 2 hay 3 tháng sau chốt được xương bám chặt là họ lắp được mũ (là cái răng mình nhìn được). Xương bị mòn, nhưng không quá nhiều thì họ đắp bột xương, mòn nhiều hơn thì họ phải lắp thêm các mảnh xương. Trước khi lắp mũ họ sẽ hẹn đến chụp lại cái chốt, nếu được xương bám đầy đủ mới lắp mũ. Lắp sớm hơn, chốt chưa ăn chặt vào xương hàm sẽ long lay làm khả năng được xương bám tiếp khó hơn, có thể sẽ không bám được nữa.
Tốc độ xương bám vào trụ titan phụ thuộc vào từng người. Chị em phụ nữ sẽ lâu hơn nam giới, đặc biệt với người loãng xương.
Em đã làm được 4 cái (thực ra có 2 cái bắc cầu cho 3 cái), có cái chỉ 3 tháng xong, có cái phải mất 1 năm,... Giá chỗ em làm có 3 loại: răng hàn rẻ nhất 12 tr., răng Đức ở giữa 18tr. và đắt nhất là răng Mỹ 35tr. Còn mũ có 2 loại là mũ titan+sứ 2,5 tr. và mũ sứ 5tr. Khi mới làm xong lúc nhai rất hay bị cắn vào má hay môi, nên phải chú ý. Phải 1 thời gian sau mới nhai lại được bình thường.
Kiêng nhất với răng miệng là không bao giờ làm cầu, kể cả người lớn và trẻ con (trừ trường hợp chân cầu là 2 cái răng trụ titan như trường hợp của em)!

Chỉnh sửa cuối:

diqucu

Xe máy
Bẩm các cụ!
Tình hình là chắc em phải chia tay cái răng số 7. Em nghe nói trồng implant tốt, nhưng thấy quảng cáo đủ kiểu, thượng vàng hạ cám. Nhiều chỗ quảng cáo chỉ có 2tr mà em phân vân quá, không biết tốt hay không, trồng có đau không. Chứ thật, em nghĩ đau cũng hơi hãi. Cụ nào chuột bạch rồi, thông tin em với! Cảm ơn các cụ! :)
Chào bác,
Tôi đã từng được cắm implant, cá nhân tôi nghĩ quan trọng nhất là 2 điểm dưới đây:
- Chất lượng implant (thiết bị) nên là loại tốt nhất;
- Bác sỹ, kỹ thuật viên thi công cắm implant càng kinh nghiệm thì càng tốt, nghĩa là họ đã từng thi công vài trăm cái implant rồi.

Cứ mạnh dạn khi có đủ 2 thứ trên,
Chúc bác may mắn!

duytrong

Xe lăn
Em cũng có cái phải làm mà chưa làm, nhưng gói 2 củ chắc đổ xi măng cốt tre thôi chứ hàng ngon làm gì có giá đấy.
Có thể họ tận dụng của khách hàng trước không còn dùng được nữa, nên giá cả cũng hạt rẻ cụ ạ.

fongbatbinh

Xe tải
Đúng là khó xác định các cụ nhể?

coolpix8700

Xe ngựa
Có thể họ tận dụng của khách hàng trước không còn dùng được nữa, nên giá cả cũng hạt rẻ cụ ạ.
Kiểm tra lại bằng ảnh x quang.
Cái chốt titan trông gần giống cái vít nở nếu nó được cắm vào hàm.
Điều quan trọng là implant thì không thể làm nhanh được. Khoan hàm và cắm chốt vào chắc chỉ 1 tiếng, nhưng để cái chốt được phủ rồi bám chặt lại vưới xương hàm thì 1 hay 2 tháng chưa đủ!

patuana76

Xe điện
Em oánh dấu!
Khoảng tháng nữa sau khi trị xong nha chu sẽ cần làm lại cái răng số 7.

Lò Văn Củi

Xe hơi
Cụ mà hút thuốc hoặc để lâu rồi sợ tiêu xương làm sẽ khó, còn không thuốc lá thuốc lào thì chắc ổn hơn đấy cụ. Nói chung làm cứ phải xác định 20tr/cái mới ổn. Em làm cách đây 5 năm đã tầm giá đó rồi. Làm xong không khác răng thật, cảm nhận được nóng lạnh đủ cả.
Giá đồ Hàn ở BV RHMTW cũng đã 26 củ, răng Mỹ 32 củ (Chưa tính tiền khám chụp) rồi. Làm ngoài rẻ hơn tí cụ nhé.

songhyekyo

Xe tải
Em làm 2 cái ở nha khoa shinbi được 3 năm rồi, giờ vẫn thấy ok

Đại tướng Alo

Xe điện
Cái răng Implant này Hàn Quốc nó sản xuất được, mà sao Việt Nam chưa sản xuất được nhỉ ?!:D

Thế này Việt Nam biết bao giờ đuổi kịp Hàn đây ...:(

Tôi tha thiết đề nghị các cụ OF lập công ty khởi nghiệp sản xuất các loại răng cấy ghép Implant để phục vụ bà con...sau đó xuất khẩu sang Hàn kiếm ngoại tệ đi, ai lại bỏ ngỏ "thị trường" cho bọn nó chiếm lĩnh thế...:D

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện
Em làm 18 củ hàng Hàn Xẻng. Cái này nên làm cccm ah, làm xong mới thấy sao ngu thế không quyết sớm hơn để đến giờ mới làm, thành ra bao năm đau đớn vô ích, có cái răng mới thấy tự tin đúng là mồm mình chứ không phải như đi mượn hồi trước
Chuẩn cụ, e làm năm kia, đâu đó 16tr, làm ở Viet Pháp chỗ Thái Hà.
E bị cái răng sâu từ hồi mới ra trường, sau 25 năm nó vỡ hết còn mỗi cái chân răng, ăn uống rất khổ, giờ ăn uống thấy sướng cái thằng người :))

duytrong

Xe lăn
Không nhẽ sản xuất cái Răng lại khó hơn cả sản xuất con người à. Vô lý thật.

eagles

Xe buýt
em làm năm 2009, ở viện 108, đợt đầu tiên công nghệ implant về Việt Nam, 2 cái răng hàm số 7 em làm tổng thiệt hại khoảng 15 củ khoai. đến giờ răng còn chắc hơn răng thật :)), mẹ và đứa e gái e mới làm ở chỗ tây sơn 7 củ/1c, e hỏi ở 108 chỗ trc e làm thì 18 củ. nchung là lắm loại

Đông86

Xe điện
Em làm implant ở Nguyễn Văn Huyên, cần làm 3 trụ
Tổn phí 3x14tr, hàng Hàn Quốc.
Hàm còn tốt- quy trình 3 tháng
Bh, nhai xương rau ráu luôn.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Em làm 18 củ hàng Hàn Xẻng. Cái này nên làm cccm ah, làm xong mới thấy sao ngu thế không quyết sớm hơn để đến giờ mới làm, thành ra bao năm đau đớn vô ích, có cái răng mới thấy tự tin đúng là mồm mình chứ không phải như đi mượn hồi trước
Nhai được bánh đa, cùi dừa không cụ?

woodencar

Xe tải
Với kinh nghiệm của chủ nhà cho phòng răng thuê trên 10 năm, có mấy vấn đề khi làm Implant các cụ phải lưu ý:
(1) Xương hàm có tốt ko? Nếu xương mật độ kèm và mỏng thì giống đóng đinh lên bức tường ít xi măng... vài hôm là bục ra
(2) Chọn đinh implant loại vật lieu gì (Thép ko rỉ, Titanium...) đắt tiền thì ko bị dị ứng, nguồn gốc (TQ rẻ tiên, HQ, USA....)
(3) Vật liệu làm răng (sứ Cecor....)
(4) Cơ sở làm răng có uy tín ko, bác sỹ có lành nghề ko? Phòng răng có sạch sẽ, vô trùng tốt không?

Làm vài cái răng Implant, có cảm giác như ngậm cả con SH trong mồm...cũng thú vị đấy :)):)):))

coolpix8700

Xe ngựa
Em thích ăn đầu xương-sụn (bác sỹ nha rất ghét điều này)!
Nhưng lúc mới làm xong thì ăn bánh đa xũng không được, vì sẽ rất ê răng. Khi nhai có cảm giác buốt lên cái răng ở hàm đối diện.
Phải 1 thời gian sau nhai sụn vô tư, chắc không thể như được răng lúc còn rất khỏe, nhưng cứ sụn là em chọn để nhai, mà sụn lợn, chứ xương cá tầm không chấp (3 cái liền nhau làm cầu răng với 2 trụ là mấy cái răng hàm)!

Chỉnh sửa cuối:

Đông86

Xe điện
Em răng hàn vá nhiều lần, sau lại bong. Implant giải quyết triệt để luôn.
CC nên chọn đi.