[Funland] Cụ OF nào đông tiền mà nóng tính thế nhỉ?

Chắc Posche len mãi mới ra được đoạn rẽ, đang cáu mấy ông xe máy thì lại bị xe có cam tạt cho phát nên sôi tiết.
Nhưng sao húc mấy phát mà em không thấy Posche làm sao các cụ nhỉ?

Lee Saker

Xe điện
Xe có cam chuyển làn không signal thì phải, không nghe tiếng tạch tạch, giống như cố tình ép xe kia chứ dừng sau con Fadil có sao đâu. Mà 02 cụ xuống là mày tao luôn như có mâu thuẫn từ trước, xuống xin xỏ trình bày có khi người ta lại đi luôn chứ húng lên lúc gặp đúng đối thủ húng hơn thì lại xấu hổ.

Tối em cũng bị ông kễnh này cũng lùi vào đít xước cả đèn hậu trong khu Ciputra. Xuống xe ông ấy làm câu “ôi vết này đáng bao nhiêu” nên em cũng xử lí đến nơi đến chốn :D.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
2 con dê cùng tranh nhau 1 cái l..... àn chứ sao

Hehe, em gặp đúng cái Porsche này trước đoạn trong clip chỉ khoảng mấy phút. Ở trong ngõ 622 Minh Khai, nó rẽ trái, em đi thẳng nhưng nó đè em dúi dụi.
Ngồi trên xe em cứ khen nó, xe có tầm quan sát tốt quá, mình cứ tưởng nó cạ mình đến nơi rồi mà nó thì cứ dấn tiếp.
Em nhát nên nhường để đi sau.
Cái ngõ cực hẹp, ra đến đầu ngõ, em lại nhường tiếp một cái xe chiều ngược lại thì Porsche đã vượt lên trước và chèn tiếp một xe đi thẳng nữa (chính là cái xe bị va quệt trong clip).

Xem xong em mới thấy may là mình không dính vào cái cục màu vàng đó

cha biet chi

Xe điện
Hehe, em gặp đúng cái Porsche này trước đoạn trong clip chỉ khoảng mấy phút. Ở trong ngõ 622 Minh Khai, nó rẽ trái, em đi thẳng nhưng nó đè em dúi dụi.
Ngồi trên xe em cứ khen nó, xe có tầm quan sát tốt quá, mình cứ tưởng nó cạ mình đến nơi rồi mà nó thì cứ dấn tiếp.
Cái ngõ cực hẹp, ra đến đầu ngõ, em lại nhường tiếp một cái xe chiều ngược lại thì Porsche đã vượt lên trước và chèn tiếp một xe đi thẳng nữa (chính là cái xe bị va quệt trong clip).

Số cụ đỏ hay đen.k dk va chạm vs e nó nhỉ.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Vậy là thằng này di láo có gia phả rồi chứ k phải tình huống nữa

TranCB

Xe tăng
Thằng Porche có thể nhiều tiền, nhưng đầu toàn đất

Xe Porscher sai về luật rõ rồi ko bàn.
Nhưng xe SUV thân xe chưa qua hết đầu xe vàng đã tạt phải, cũng ko thấy xi nhan (ko thấy tiếng tạch tạch). Xe Porscher vọt lên chặn đầu nhanh thế chứng tỏ nó cua phải cùng lúc với xe đi thẳng (2 xe cắt qua nhau cùng lúc).

Em phán đoán là: xe vàng nhập làn nhưng xe đen ko nhường lại còn tạt đầu sát sạt nên xe vàng cay cú lên chặn đầu. Xe đen lỗi chuyển làn ko có tín hiệu tuy là lỗi nhỏ, nhưng nó là nguyên nhân chính dẫn đến sự ức chế cho xe vàng. Xe vàng nghĩ mình bị khiêu khích.

Xe đen đi thẳng là đúng, nhưng xe vàng đã ra lòng đường Minh Khai (đang chắn ngang 1 làn trong cùng của xe máy) mà xe đen vẫn ko nhường cho người ta sang là thiếu lịch sự, đi kiểu tạt sát vào đầu người ta thế chưa ăn đấm lả may.
Có thể bạn ko sai, nhưng bạn đi ko lịch sự thì bạn cũng ko hơn gì người sai cả.

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít
Không thấy tác động vật lý nhau là ok rồi. Cái xe thì làm gì đâu.

patuana76

Xe điện
Nhưng xe SUV thân xe chưa qua hết đầu xe vàng đã tạt phải, cũng ko thấy xi nhan (ko thấy tiếng tạch tạch). Xe Porscher vọt lên chặn đầu nhanh thế chứng tỏ nó cua phải cùng lúc với xe đi thẳng (2 xe cắt qua nhau cùng lúc).

Em phán đoán là: xe vàng nhập làn nhưng xe đen ko nhường lại còn tạt đầu sát sạt nên xe vàng cay cú lên chặn đầu. Xe đen lỗi chuyển làn ko có tín hiệu tuy là lỗi nhỏ, nhưng nó là nguyên nhân chính dẫn đến sự ức chế cho xe vàng. Xe vàng nghĩ mình bị khiêu khích.

Xe đen đi thẳng là đúng, nhưng xe vàng đã ra lòng đường Minh Khai (đang chắn ngang 1 làn trong cùng của xe máy) mà xe đen vẫn ko nhường cho người ta sang là thiếu lịch sự, đi kiểu tạt sát vào đầu người ta thế chưa ăn đấm lả may.
Người lịch sự là phải biết nhường nhịn, phỏng bác?
Đặc biệt đối với trường hợp đi từ đường nhánh/đường không ưu tiên ra đường lớn/đường ưu tiên thì càng phải biết nhường nhịn (vì thứ tự ưu tiên đã được ghi trong luật).

ly xây chừng

Xe tải
Thằng màu k.ứ.t quá láo. Sau này nếu nó gặp chuyện gì là sẽ có người lôi cái clip này ra cho thiên hạ hả hê thôi.
Nghe MXH đồn bạn í khg phải lần đầu,có khi xe giống xe,màu giống màu nhưng khác lái!

lanhpham

Xe điện
Qua e cũng xem Video nói chung cả 2 đều sai, bác SUV đi cũng kiểu điền vào chỗ chống ,còn con vàng thì bố đời kiểu tao xe đẹp mày phải tránh, nói chung đi đường nên nhường nhịn nhau chút, ăn thua làm gì

Dan du an

Xe cút kít
Sao không đưa cái biển lên để ra đường anh em tránh nhỉ. Mà nói chung ra đường cứ xe sang là em né hết. Các anh/chị đông tiền lại nhiều quan hệ nên động vào mệt lắm.

haipvg

Xe tăng
Sao không đưa cái biển lên để ra đường anh em tránh nhỉ. Mà nói chung ra đường cứ xe sang là em né hết. Các anh/chị đông tiền lại nhiều quan hệ nên động vào mệt lắm.
Tàu nhanh dẫn lại thì nó che biển thôi chứ nguồn lên chắc ko che.

Đặc biệt đối với trường hợp đi từ đường nhánh/đường không ưu tiên ra đường lớn/đường ưu tiên thì càng phải biết nhường nhịn (vì thứ tự ưu tiên đã được ghi trong luật).
Nếu quay được toàn bộ vụ này thì em cho là lỗi hỗn hợp, xe đen cũng chuyển làn ko có tín hiệu, chuyển làn khi chưa đủ điều kiện.
Còn ra đường lịch sự và nhường nhịn đến đâu nó tuỳ thuộc vào cách ứng xử và phông văn hoá của mỗi người cụ ạ.
Cứ vỗ ngực bảo tao sống đúng pháp luật thì đôi lúc nó cũng hơi phản cảm.

Ớt xanh

Xe điện
Nv em quệt xước Expander, bố con chủ xe nhất quyết đòi 5 triệu, nv không gq nên điên em tới.
Hai bố con cũng ra vẻ nóng trong khi chỗ xước sơn chỉ 1 triệu.
Em nói luôn: Nhà em năm nào chả chục vụ va quệt, em gửi bác 2 triệu được ok không được ta tính tiếp.
Mịa ok khẩn trương còn bắt tay....

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Em đồng ý với cụ Ngư Dân. Xe đen dừng 1 nhịp nhường xe vàng không chỉ là lịch sự mà là nguyên tắc. Nó dừng 1 nhịp là giải phóng được toàn bộ làn xe máy cùng chiều nó (do bị xe vàng chắn ngang), dòng xe sau đuôi xe đen cũng chỉ chậm lại 10s là cùng. Nhưng không tạo ra nhiều xung đột như khi nó cố đè xe vàng. Vụ xe vàng đi láo từ trước như cụ gì đang kể không liên quan gì tới clip này. Em mà là xe vàng trong tình huống này em cũng bực

xukthal.

Xe lăn
Nv em quệt xước Expander, bố con chủ xe nhất quyết đòi 5 triệu, nv không gq nên điên em tới.
Hai bố con cũng ra vẻ nóng trong khi chỗ xước sơn chỉ 1 triệu.
Em nói luôn: Nhà em năm nào chả chục vụ va quệt, em gửi bác 2 triệu được ok không được ta tính tiếp.
Mịa ok khẩn trương còn bắt tay....
Quá cả mong đợi, nhẽ cụ phải để bước tiến 200k một, khởi điểm là 1tr200 ;))

patuana76

Xe điện
Nếu quay được toàn bộ vụ này thì em cho là lỗi hỗn hợp, xe đen cũng chuyển làn ko có tín hiệu, chuyển làn khi chưa đủ điều kiện.
Còn ra đường lịch sự và nhường nhịn đến đâu nó tuỳ thuộc vào cách ứng xử và phông văn hoá của mỗi người cụ ạ.
Cứ vỗ ngực bảo tao sống đúng pháp luật thì đôi lúc nó cũng hơi phản cảm.
Cứ đúng đã. Sau đó mới xét đến thái độ: xin thì cho, còn muốn cướp đường thì... xin lỗi.
Kể với bác việc này: gần đây có hiện tượng mà mọi người thấy là tốt lên, cổ vũ nhiệt tình là "dừng xe trước vạch cho người đi bộ sang đường". Những người dừng như vậy thường nhận được cái gật đầu cảm ơn của người đi bộ, và mọi người nhìn nhận đó là văn minh, lịch sự khi tham gia giao thông.
Với em, đó là việc phải làm (và đã làm từ khi biết lái xe) như là thái độ tuân thủ luật chứ không cần phải cho đó là lịch sự để mà nhận cái gật đầu cảm ơn, bác ạ.