Gagarose

Xe điện
Công thức chung là trong thời kỳ khủng hoảng thì tranh thủ đi học thôi cụ :))
Trước em ở Đức nó có cái số liệu là cứ năm nào khủng hoảng kinh tế thì số lượng tiến sĩ lại tăng vọt :))
Chuẩn luôn, nâng cao kiến thức và tay nghề để chờ cơ hội phục hồi

cantona

Xe container
Nhưng hết covid nó lại phình ra một đống. Quy trình lại tốn gấp mấy
Tư duy chặt được bọn lố nhố thì phải duy trì chứ cụ? Còn nếu kinh doanh sáng suốt thì cần đuổi ngay và nhanh để ăn lại khi hết dịch :D

Hn07

Xe tăng
Cấm khách từ đầu Hanoi & Saigon rồi thì khách đâu ra Phú Quốc ? KHách bên em sau khi đi mười mấy ngày từ Bắc vào Nam thì nghỉ ở PQC mà nay kg duyệt visa thì còn khách đâu mà ra đây. Còn lèo tèo khách từ phía Bắc vào trú mùa dịch thôi.
Sân bay Phú Quốc có chuyến bay đến thẳng từ nước ngoài mà . Khách quốc tế nếu đã thích Phú Quốc có thể bay thẳng chứ đâu cần transit HN hay HCM .

Hn07

Xe tăng
Tâm này làm ăn nhỏ lẻ, thị trường siêu siêu ngách thì mới sống túc tắc được qua ngày.
Cửa hàng nhà em cũng bắt đầu dừng bán cơm VP từ hôm nay.
Đến cơm văn phòng mà cũng phải nghỉ hả cụ , em tưởng các cụ bán cơm dạng ship hàng vẫn sống tốt chứ . Không ăn ở văn phòng thì vẫn phải mua cơm về nhà ăn chứ đâu có nhịn đc .

Hanoithu

Xe tải
Em thì nghĩ ko quá bi quan đâu, VN giờ nằm trong chuỗi giá trị ++ của khựa, khi nào khựa ngắc ngoải mình mệt, nhưng nó dẹp dịch và phục hồi sx nhanh quá, cộng với chiến tranh thương mại thì em nghĩ xuất khẩu sẽ ko quá có vấn đề, cuối năm sẽ tốt bằng hoặc hơn năm ngoái. Sau đợt dịch này khựa, hàn sẽ càng muốn sang VN đầu tư vì dịch bệnh cùng đủ thư rủi ro khác ở nước họ, cho nên cháu dự FDI vài ba tháng nữa cũng sẽ phục hồi. Kéo theo là BDS, nhất là bđs khu công nghiệp. Mình giờ cung cấp nhân công giá rẻ và ổn định CT chứ cũng chả có mịa gì. Châu Âu, Mỹ họ có ốm đói thì vãn ngần đấy nhu cầu, ko thể ko ăn ko mặc đc. Ko đi du lịch thì đúng.
Tất nhiên còn lo chính phủ chống giặc như dịch thế nào. Như Hàn và đài loan thế mà có tăng mấy ca đâu, cháu thì có niềm tin vài ba tuần nữa sẽ ổn nêu tăng cường xét nghiệm và cách ly. Còn uống rượu thì nên in ít đi chứ báu gi để tiền đâu tư sản xuất, chả được mơ sao cứ phải xoắn.
Ăn mặc chiếm tỷ lệ nhỏ trong chi tiêu Âu Mỹ. Thế giới giờ toàn cầu hoá, Âu Mỹ mà yếu thì lực cầu về các mặt hàng khác giảm mạnh đấy.

Đến cơm văn phòng mà cũng phải nghỉ hả cụ , em tưởng các cụ bán cơm dạng ship hàng vẫn sống tốt chứ . Không ăn ở văn phòng thì vẫn phải mua cơm về nhà ăn chứ đâu có nhịn đc .
Khách đặt sụt giảm còn 1/4 thì không đủ chi phí được cụ ơi.
Vấn đề là họ có đến văn phòng nữa đâu mà ăn cơm. Đành phải nén đau hi sinh thôi.

ionah

Xe hơi
E lo vài tháng nữa mà ko vượt qua e cô vy này thì tình trạng thất nghiệp gia tăng, đói nghèo trong xã hội lên cao thì rất mệt ạ.

ionah

Xe hơi
Du lịch, hàng không và cách ly covy thế này thì nhà hàng khách sạn mọi vùng miền đều ngất ngư theo. E dự đợt này mà kéo dài lâu có khi nhân sự các ngành này lại đầu quân lại nông thôn ngày xưa mất.

Hn07

Xe tăng
Du lịch, hàng không và cách ly covy thế này thì nhà hàng khách sạn mọi vùng miền đều ngất ngư theo. E dự đợt này mà kéo dài lâu có khi nhân sự các ngành này lại đầu quân lại nông thôn ngày xưa mất.
Đợt này nhiều lao động ngành dịch vụ phải chuyển sang làm sản xuất hoặc các ngành khác . Ảnh hưởng nặng nề cụ ạ .
Không thể mong chờ dịch nó chấm dứt 1 cái là có khách lại ngay đâu mà cứ xác định hết năm nay , chưa tính kinh tế ảm đạm thì dân đi du lịch ít đi .

Bocui

Xe buýt
Em cũng phải đóng cửa hàng bia đây ạ, toàn bù lỗ chưa thu được đồng vốn nào coi như mất trắng.

Xperia ZZ

Xe tăng

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Chưa có vắc xin thì tháng nào cũng nơm nớp lo sợ bác à
Vâng, nhưng các khu du lịch trên Puluong - Thanh Hoá có ông thì đóng, ông thì mở. Khách Tây vẫn lên lác đác và chả ông bà nào đeo khẩu trang cả. Em vừa ở trên đó hôm qua thì thấy du lịch trên này chưa ảnh hưởng mấy.

hoangduc.sbr

Xe container
E cần nv ở Sg, cụ quan tâm k?
Oh, mợ vẫn giữ chi nhánh ở Trương Định trong SG ah? Giờ mợ ở SG hay HN vậy? Để lát em chụp cái hình máy nhà em, mợ xem bên mợ có mấy cái lõi ấy ko để sắp tới thay lõi em nhờ mợ ah.

ionah

Xe hơi
Có khi cho bọn Tây vào rừng núi du lịch mạo hiểm hết rồi hết dịch thì cho ra có khi lại thu đc thêm tiền và ko ảnh hưởng cộng đồng nhân dân VN ý.

honda acura

Xe điện
đúng là qua ngày mưa mới biết ngày nắng
trước tắc đường, khói bụi thì chỉ mong có ngày quang đãng, vắng người
giờ thì mong ngược lại