Patriots

Xe lăn
Có cụ nào tính quy đổi 2k tỷ Usd sang tiền 500k xem mức độ nó khủng khiếp đến như nào ko nhỉ ?
2k tỷ USD tức là 48 triệu tỷ tiền việt Cụ ạ. Chia cho mỗi người VN được khoảng 500 triệu (tương đương 1000 tờ 500k VND) mỗi người cụ nhé, nhà cụ có 4 người sẽ có 4000 tờ tiền như vậy. Tức là mua được một căn hộ trung bình và rộng 80m2

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
theo em hiểu thì thao tác thiết lập thở máy cho bệnh nhân sẽ đúng hơn, tức là bao gồm cả bước đặt nội khí quản, và chắc lây qua bước này, nhất là gặp bệnh nhân nội khí quản khó thì sẽ phát tán dịch tiết của bệnh nhân trên 1 diện rất rộng.
Nếu chỉ set up specs cho Máy thở thì dễ và khó bị lây.
Dù gì thì bác sĩ cũng đã biết, đây là 1 Bệnh nhân dương tính, phải cảnh giác rồi; và vẫn bị.
Thế mới nể anh Covid19.

LienPhuong

Xe điện
Lão sai ở ý .... k hiểu tại sao VN lại căm thù Âu Mỹ... rồi. Ở bất kỳ qg nào cũng có 2 luồng ý kiến yêu ghét, kể cả quá khứ ko có xung đột thì nó vẫn xảy ra. Còn vs xh hiện tại và thực tế cho thấy người VN rất thân thiện và vị tha. Cụ cứ nhìn các đời tt Mỹ sang VN đều dc phần lớn dân chúng hồ hởi đón nhận. Người nn đến sinh sống và làm việc ở VN đều có cảm giác an toàn, mỗi mùa lễ hội hay sự kiện văn hoá, bóng đá... họ hoà vào ko khí chung vui với người Việt mà ko gặp bất kỳ rắc rối kỳ thị nào. Có lẽ cụ xa VN quá lâu, từ lúc còn bé hoặc cụ bị nhồi nhét tư tưởng nên mới có cảm giác vậy, còn vs số đông người VN, kể cả cc cao tuổi rất ít người có tư tưởng ghét Âu Mỹ như cụ nghĩ nhé
Cụ ấy bị ngộ nhận thôi.
Em còn là fan Âu Mỹ trước dịch covid, nhưng miễn dịch cộng đồng và chủ nghĩa cá nhân của họ đã làm em thay đổi quan điểm, nothing is perfect. Đa số các cụ cười là do chế giễu tư tưởng miễn dịch cộng đồng thôi, còn yêu ghét thì như cụ nói đâu cũng có hai luồng ý kiến.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Theo số liệu thống kê thì 2 tuần tới VN mình có thể khó khăn, em thấy:
1. Ý (từ khi phát hiện bệnh nhân thứ 100 tới bệnh nhân thứ 1.000) là: 8 ngày
2. Mỹ: 8 ngày
3. Tây ban nha: 7 ngày
4. Đức: 7 ngày
5. Pháp: 8 ngày
6. Thụy Sỹ: 7 ngày
7. Hàn Quốc: 6 ngày
8. Anh: 9 ngày
….
Do đó, chỉ trong 10 ngày tiếp theo, nếu HN+HCM mà không lên 1000 người => coi như mình thua trong trận này.
Lên đến 1000 e nghĩ cũng lâu đấy cụ ạ ,e tin tưởng là CP đang làm khá tốt và chặt chẽ
Các nước cụ nêu e thấy chủ quan thôi

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nếu cách ly tại nhà thì phải yêu cầu ở riêng 1 nhà, cô bé này ở chung với mẹ, mà mẹ thì đi làm bình thường đấy cụ.
Biết làm sao đc cụ. Hướng dẫn cách ly tại nhà cũng chỉ bắt buộc ở phòng riêng, khi k có phòng riêng thì duy trì khoảng cách 2m.
Khi con chưa xác nhận dương tính thì cũng k cấm mẹ đi làm được.
Kể ra có ý thức thì cũng nên nghỉ. Nhà em đợt ra Tết f1 chỉ ho vì viêm mũi họng mà em đóng cửa tự kỷ cả nhà.
Chỉ hi vọng các ca tự cách ly 1 cách nghiêm túc từ trước đến giờ đều k lây cho ai, kể cả người trong gia đình.
Chỉ có các ca láo nháo số 5, 17, 34... là lây cho 1 loạt người nhà.
Khổ bản thân, khổ gia đình rồi mới đến xã hội.

vnistockvn

Xe tải
Hải quân Mỹ, sau khi ông BT Hải quân Thomas B. Modly thông báo 3 thủy thủ của tàu sân bay USS Theodore Roosevelt bị lây nhiễm COVID-19 và đã được đưa vào bờ; ông Michael Gilday, người phụ trách các hoạt động hải quân cũng không khẳng định là các thủy thủ bị lây nhiễm từ lần lên bờ ở Đà Nẵng

"Roosevelt đã cập cảng khoảng 15 ngày trước, nhưng sẽ rất khó để buộc ba trường hợp dương tính vào một chuyến thăm cảng cụ thể."
"Chúng tôi đã thực hiện các biện pháp phòng ngừa rất lớn khi thủy thủ đoàn trở về từ chuyến thăm bờ đó và đã tiến hành kiểm tra y tế nâng cao cho thủy thủ đoàn".

Chậc chậc em bẩu rồi mà... bọn Foxnew TV nó nói bên hải quân đang điều tra ...

Hutapu

Xe buýt
Nếu chỉ set up specs cho Máy thở thì dễ và khó bị lây.
Dù gì thì bác sĩ cũng đã biết, đây là 1 Bệnh nhân dương tính, phải cảnh giác rồi; và vẫn bị.
Thế mới nể anh Covid19.
vâng cụ, nhìn số liệu về số nhân viên y tế bị mắc ở Trung Quốc và Ý thì khi số bệnh nhân của Vn tăng lên, số nhân viên y tế nhiễm bệnh là k thể tránh khỏi .

LienPhuong

Xe điện
Vâng em hiểu điều cụ nói, không có gì là 100% - sẽ có những tỷ lệ nhất định cho từng trường họp .
chẳng có thống kê gì ở đây cho câu chuyện nầy - hoàn toàn là cảm tính của cá nhân em và.. được rất nhiều cá nhân trong đời thực của cuộc sống em chia sẽ cùng cảm xúc .
Vấn đề không phải là tỷ lệ bao nhiêu - nó nằm ở chổ câu chuyện "rồ sảng " nầy có vẻ được " thả rông " có chủ ý từ những phân tầng cao đến hàng tép riu nhất .
Cụ có thấy điều đó không ? Lý do có nhiều - nhưng em đánh giá đó là một bước lùi rất lớn cho cái slogan " Việt nam muốn làm bạn với tất cả "
Không rõ cụ sống ở đâu, nhưng cảm nhận của cụ hoàn toàn sai lầm. Nếu tính cảm nhận cá nhân từ khi em đi học đại học đến nay, Âu Mỹ luôn là tấm gương sáng cho mọi người xung quanh em, nhắc đến là ngưỡng mộ, nghe gì cũng tin, trong khi TQ nhắc đến là bị dè bỉu.
Nhưng covid đang làm thay đổi cách nhìn này cụ nhé.

4U4me

[Tịch thu bằng lái]

LienPhuong

Xe điện
Biết làm sao đc cụ. Hướng dẫn cách ly tại nhà cũng chỉ bắt buộc ở phòng riêng, khi k có phòng riêng thì duy trì khoảng cách 2m.
Kể ra có ý thức thì cũng nên nghỉ. Nhà em đợt ra Tết f1 chỉ ho vì viêm mũi họng mà em đóng cửa tự kỷ cả nhà.
Chỉ hi vọng các ca tự cách ly 1 cách nghiêm túc từ trước đến giờ đều k lây cho ai, kể cả người trong gia đình.
Ý em đây là lỗ hổng, còn quy định là do mình tạo ra mà, ra cái công văn là có thể thực hiện được.

Reinhard

Xe buýt
16/03 là cách ly bắt buộc mà nhỉ ? nhà có điều kiện nên ko phải cách ly ah ?
Cụ xem bài của cụ Tàu ngầm nhé:
Cụ nói kiểu vậy gây hoang mang dư luận đấy nhé.
Văn bản ngày 14.3 quy định cách ly 27 nước (EU, Hàn, TQ, Iran, Anh) (k có Nhật, Nga, Mẽo và Asean...) từ ngày 15.3. Do đó lọt kha khá chuyến.
Văn bản ban hành ngày 17.3, yêu cầu cách ly người từ Mỹ, Asean từ 0h ngày 18.3.
Văn bản ngày 21.3 tạm dừng nhập cảnh.

juve99

Xì hơi lốp
Cụ ấy bị ngộ nhận thôi.
Em còn là fan Âu Mỹ trước dịch covid, nhưng miễn dịch cộng đồng và chủ nghĩa cá nhân của họ đã làm em thay đổi quan điểm, nothing is perfect. Đa số các cụ cười là do chế giễu tư tưởng miễn dịch cộng đồng thôi, còn yêu ghét thì như cụ nói đâu cũng có hai luồng ý kiến.
1 vài cá nhân thì khó khẳng định, nhưng như gđ e, bao thế hệ, có người trải qua chiến tranh và để lại xương máu nhưng đến nay chả thấy ai conf ghét Âu Mỹ, hay e ra đời vài chục năm, môi trường quân đội hay dân sự cũng từng trải qua, bạn bè đồng nghiệp hay ae chơi bời xh cũng hiếm gặp người thù hận Âu Mỹ :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cách ly tại nhà, như tôi biết 1 vụ: 1 cậu bảo vệ ngồi trước cửa. Đồ ăn uống ..., mọi thứ đem đên vứt trước cửa. Bên bán đi rồi, mới được mở cửa lấy đồ.
Không trả tiền kiểu COD.
Thậm chí Rác họ cũng để trước cửa, đóng lại rồi Bảo vệ xịt khử trùng và đem ra vệ đường.
Hàng ngày có Y tế qua check sức khỏe.
Hàng ngày có police qua check và điểm danh.
Cái nhà này được coi là F1.

A380

Xe tăng
😄 Cụ có chơi đá bóng không? Trên sân cụ có thấy cái xô nước với một hai cái cốc uống chung không? Là em ví dụ thế, còn nhiều cái khác nữa!
Tranh bóng thở hồng hộc thẳng vào mẹt nhau, khạc nhổ tùm lum ...