[Funland] Tổng hợp chuyện của Ofer Nike K

comiki

Xe lăn
Thế phải tâm hự thêm cho sếp hiểu thôi ợ :D

Manhloe01

Xe tải
Mới cafe đã được thêm 2 ngày, nếu trận rượu thì 5 ngày còn nếu … thì nghỉ luôn từ tết Dương nhé cụ

Hieumos

Xe container
Bất Động Sản thì cụ xin nghỉ sớm từ tháng này khéo cũng được ấy chứ. Sát Tết thì còn ai mua bán nhà cửa gì đâu.

xebobabanh17201

Xe điện
Là sếp em sẽ trả lời" việc cần làm cho xong rồi về hôm nào thì về " :)

Supercub_90

Xe điện
Bên em làm việc đến hết 28 ( hết thứ 5) nghỉ tết. Công ty em đc nghỉ thứ 7, chủ nhật hàng tuần. Đợt này công ty ko buôn bán được ( ngành BĐS) nên nhân viên rảnh rỗi vô cùng
Em quê cũng khá xa, nên đang muốn xin về sớm. Em tính làm hết thứ 6 tuần trước đó là xin nghỉ hẳn 4 ngày phép để về. ( T2 đến hết T5, T6 là ngày nghỉ chính thức)
Hoặc là xin nghỉ từ hết sáng thứ 3, tổng nghỉ là 2.5 ngày ( Chiều thứ 3, thứ 4 và thứ 5
Vì em xin nghỉ nhiều em ngại vô cùng. Sếp thì rất tốt nhưng cũng không vì thế mà lấn quá.
Hôm trước cafe với sếp e cũng có nói qua chuyện e muốn xin về sớm thì Sếp cũng có nói là em cứ về trước 2 ngày, nhưng mà thật sự Sếp chưa hiểu em rồi. Em muốn về sớm hơn hơn nữa ạ 🥹🥹
Nên mợ nhé, về sớm không chỉ tốt cho mợ (được nghỉ ngơi nhiều hơn) mà còn tốt cho nhiều người khác phải về đúng ngày/muộn (đỡ tắc đường, chật xe...), mỗi sếp của mợ là chưa rõ buồn hay vui thôi nên mợ hỏi trực tiếp sếp mợ nhé :D .

hongnhungdo

Xe buýt
Không nên manh động nhưng cũng không có gì là thừa, nhất là với giác quan thứ 6 của phụ nữ, thường nó đúng lắm. Hoặc câu chuyện chưa xảy ra, nhưng khi có những tín hiệu không bình thường thì có thể tương lại nó sẽ xảy ra, đó là điều tôi nghiệm ra từ chính mình và nhiều tình huống của bạn bè xunh quanh

vkthang

Xe container
BĐS e tưởng nghỉ được nửa tết rồi chứ nhỉ?

Taihoatu

Xe lăn
Bên em làm việc đến hết 28 ( hết thứ 5) nghỉ tết. Công ty em đc nghỉ thứ 7, chủ nhật hàng tuần. Đợt này công ty ko buôn bán được ( ngành BĐS) nên nhân viên rảnh rỗi vô cùng
Em quê cũng khá xa, nên đang muốn xin về sớm. Em tính làm hết thứ 6 tuần trước đó là xin nghỉ hẳn 4 ngày phép để về. ( T2 đến hết T5, T6 là ngày nghỉ chính thức)
Hoặc là xin nghỉ từ hết sáng thứ 3, tổng nghỉ là 2.5 ngày ( Chiều thứ 3, thứ 4 và thứ 5
Vì em xin nghỉ nhiều em ngại vô cùng. Sếp thì rất tốt nhưng cũng không vì thế mà lấn quá.
Hôm trước cafe với sếp e cũng có nói qua chuyện e muốn xin về sớm thì Sếp cũng có nói là em cứ về trước 2 ngày, nhưng mà thật sự Sếp chưa hiểu em rồi. Em muốn về sớm hơn hơn nữa ạ 🥹🥹
Do mình sắp sếp công việc thôi
Cứ xin rồi nghỉ.
Bên em là nghỉ này nào trừ lương ngày đó (nghỉ nửa ngày là không trừ). Nên nếu không có việc gì gấp thì cứ đến, ngồi chơi cũng cũng đc. còn nghỉ một ngày trừ hơn củ cũng căng.

LinhNguyễn

Xe tăng
BĐS xin nghỉ luôn tầm này sếp cũng mừng ấy chứ cụ, đỡ thưởng tết.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thì mợ lại mời sếp đi tâm sự thêm cho hiểu nhau hơn thôi . Đơn giản

vanhai493

Xe điện
nói chung sắp xếp cv, xin nghỉ nhiều thì nên xin trước cả 3 tuần để mọi ng sắp xếp :D

datto70

Xe điện
Em có 1 người bạn cùng quê. Nói chung gọi thân thì cũng đã từng. Nhưng rồi sau đó khoảng cách địa lý, người Nam kẻ Bắc, lại đều có gia đình riêng, ai cũng bộn rộn với cuộc sống riêng nên cũng lâu lâu mới hỏi thăm được nhau. Em kể như vậy để các cụ mợ nắm được mối quan hệ bạn bè, cũng khá thân thiết và tin tưởng nhau

Chuyện cũng không có gì nếu như bạn không cứ vay tiền liên tục. Tất nhiên luôn trả đúng hẹn và sau khi trả xong thì vài hôm sau lại hỏi vay tiếp. 1 lần vay cũng đôi ba chục củ thôi, hẹn 1 tháng hay 10 ngày là đúng ngày trả. Nếu bạn không vay em cũng để tiền vậy không làm gì. Nhưng mà em cũng cảm thấy mình như cái ngân hàng của ng khác, trả lại vay lại trả. 1 tuần trước b vừa trả 20tr. Sáng nay lại hỏi vay tiếp. Em cũng chưa buồn nhắn laii nữa. Và việc này lặp đi lặp lại rất nhiều lần trước đó.
Nhiều khi nghĩ người ta khó khăn người ta mới vay mình, thì m đang sẵn thì m đưa b vay. Biết đâu sau này lúc m cần, b sẽ giúp mình. Nhưng thấy bạn cứ liên tục như vậy. Em cũng hơi ko vui
cũng cho vay được,nhưng không được tăng số cho vay, nếu mất thì kg quá 2 chục, hoặc nếu hỏi vay 2 chục, thì hạ dần bảo chỉ có 15 thôi.............hoặc 10 để nếu mất đỡ sót 8->