[Funland] Cuộc chiến giữa các seeder!?

202

Xe container
Em rất tâm đắc với quan điểm sau của cụ meotamthe :
"Trong kinh doanh các bên luôn có seeder, seeder họ theo hợp đồng nâng 1 bên hay hạ 1 bên khác, nên thực chất trong thớt này, nếu nhìn ai khen Vin mà bảo là seeder thì chưa đủ, vì những ai chê Vin đều có thể cũng là seeder, họ có thể đang seed cho bên không cạnh tranh được với Vin, nên việc họ seed cho Vin xuống cũng đồng nghĩa với thu hẹp khoảng cách cho các đối thủ đang không cạnh tranh được với Vin. Do vậy, nếu coi các nick khen là seeder thì các nick chê cũng không thoát khỏi nghi vấn là seeder, như vậy, thớt chỉ là cuộc chiến giữa seeder của các bên với nhau, vậy thì chả ai đáng được tôn trọng cụ ạ"
Đúng nghĩa là cuộc chiến giữa các seeder.
Chủ nhật mưa gió chả đi đâu, cụ mợ nào không bận gì em mời vào thớt tán gẫu.
Seeder hay là gì chả quan trọng. Quan trọng nói có đúng không. E ko quan tâm seeder chỉ để ý cái gì hợp lý. Seeder giỏi sẽ biết nói cái hay.

Demhoangvu

Xe buýt
Từ hồi lên chơi ở OF này, em nghe nhiều cụ nói seeder....chả hiểu đúng hay sai....cứ như ma ý, người bảo có, người bảo không...:D
Nếu như có seeder và có cái gọi là " hợp đồng làm seeder" , em cũng muốn làm seeder, cụ nào có mối giới thiệu em với....
Còn phải xem cụ có đủ các phẩm chất không đã nhé, he he không dễ kiếm dc xèng đâu.

thanglinh0207

Xe hơi
Seeder thì đơn vị tư nhân nào chả có. Không chính nhân viên thì cũng thuê. Seeder thì cũng khác gì việc thuê truyền thông nói tốt và PR đâu. Coi nó là việc bình thường đọc cho nhiều hướng suy nghĩ thôi chứ k cần đi sâu làm gì mất time

Hitchhiker

Xe điện
Em không phải seeder, nhưng thấy tốt em khen, thấy dở em chê, nói phét quá đà em chửi, cụ nào nhìn vào đó rồi phán em seed 2 mang là hơi... vội vàng rồi ợ :))
Chưa gì cụ đã khai "tôi ở bụi rậm!", chán quá, chơi thế này mất vui =))

iTrust

Xe buýt
Seeder hay là gì chả quan trọng. Quan trọng nói có đúng không. E ko quan tâm seeder chỉ để ý cái gì hợp lý. Seeder giỏi sẽ biết nói cái hay.
Mấy thằng seeder em thấy chỉ chụp mũ là giỏi, cứ trái ý là chúng nó qui kết cho nào là loser, không thì seeder của đối thủ, giờ còn thêm cả trọc phú ghen ăn tức ở nữa, haiz

Hitchhiker

Xe điện
Vấn đề là mỗi người 1 góc nhìn, cái mà cụ cho là đúng thì chưa chắc đã đúng. Ít nhất là với góc nhìn của người khác. Xa hơn có thể mình sai thật.
Lên diễn đàn chơi là giữ tư duy mở, thu thập các góc nhìn rồi rút ra kết luận cho mình, nhiều cụ/mợ thì thủ kết luận sẵn trong đầu nên chỉ có tâm thế dạy đời, phê phán chứ không còn trao đổi hay lắng nghe đâu ạ :(

thngaylangthang

Xe cút kít
Em cứ thấy thớt vui vui dư nài là vào cày lấy khoảng trăm kòm thôi

202

Xe container
Mấy thằng seeder em thấy chỉ chụp mũ là giỏi, cứ trái ý là chúng nó qui kết cho nào là loser, không thì seeder của đối thủ, giờ còn thêm cả trọc phú ghen ăn tức ở nữa, haiz
Có người ko phải seeder nhưng nhận thức giới hạn nên bị người khác gọi seeder. Quy chụp seeder là sai là hạn chế...
E chỉ quan tâm đúng hay sai

Thắng_Sơn Tây

Xe container
Lên diễn đàn chơi là giữ tư duy mở, thu thập các góc nhìn rồi rút ra kết luận cho mình, nhiều cụ/mợ thì thủ kết luận sẵn trong đầu nên chỉ có tâm thế dạy đời, phê phán chứ không còn trao đổi hay lắng nghe đâu ạ :(
Đội có sẵn kết luận trong đầu chắc có chủ ý.

W123Lang

Xe điện
Có một dạng đứng giữa không phải là seeder nhưng mà ta nên gọi là khách hàng 4.0, họ thông hiểu, đi nhiều biết nhiều nên cách tiêu pha hưởng thụ cũng khá, khổ một cái hội này mà vào còm thì thường hay bị hiểu lầm là seeder hoặc đối thủ cạnh tranh dìm hàng.

Hitchhiker

Xe điện
Đội có sẵn kết luận trong đầu chắc có chủ ý.
-Có thể có chủ ý kiểu ăn lương để nói xấu đối thủ như các cụ nói,
-Có thể có chủ ý kiểu "thích thì ghét thôi" chứ chả có mục đích gì, lên OF chém cho nhã hơn chém ngoài vỉa hè
-Có thể có chủ ý vì không hài lòng vì từng trải nghiệm abc trong quá khứ và muốn cảnh báo/giảng giải/lan truyền để mọi người không vướng như mình (theo em chủ ý là tốt ợ) nhưng quá mù hóa mưa (biased nặng dần) nên ... ;) Hơi tiếc vì tư duy tốt nhưng dành cho việc căm ghét nên lại không giúp ích gì cả

hp78

Xe điện
Xới vật nào không có đội trung lập thì lấy ai vỗ tay và châm tửu :>
Làm gì có sản phẩm nào thoả mãn được 100% yêu cầu của khách hàng đâu, nên em cho rằng khái niệm trung lập không tồn tại ạ:))