[Funland] Cuộc sống 3 năm bên Nhật có gì vui? (kèm ảnh)

vutamhoan

Xe tăng
Nghiêm túc, giải pháp cho Tôm nhé: mua vài nghìn cái bcs cấp phát miễn phí. Hết lại phát tiếp.
Em đang định nói ý hơi giống mợ, nhưng toàn diện hơn, là phải giáo dục giới tính cho các bạn trẻ. Mình là quản lý, việc đã từng xảy ra thì nó sẽ xảy ra, nên phải đào tạo các bạn trẻ - haizzz

Hanoi1919

Xe tăng
Đi từ Chiba sang thăm Kamakura cụ à.
Em đã ngồi tầu chạy từ Aomori lên Hokkaido xuyên qua cái hầm Seikan(Hầm ngầm dưới đáy biển dài nhất thế giới(54km)- nếu tính cả hầm trên bộ thì dài thứ 2). Cảm giác qua hầm Seikan thì cũng ko có gì đặc biệt mà cũng chỉ như những cái hầm xuyên qua lòng núi khác và thời gian dài hơn thôi. Trong đầu cũng “hình dung” bên trên đầu mình là đáy biển, là nc.... chỉ vậy thôi, như đi tầu điện ngầm và chẳng nhìn thấy gì.
Đi qua hầm Aqualine này thì chỉ dài tầm 10km nhưng cảm giác nó lại khác. Đường hầm chạy chục km từ bờ ra giữa biển rồi đột nhiên chui từ dưới đáy biển lên giữa vịnh. Ngăn nc kiểu gì để thi công? Sao ko làm hầm toàn tuyến lại chỉ làm hầm ra giữa vịnh rồi từ đó lại làm cầu nối sang Chiba? Bla bla...Thật sự là rất ngạc nhiên và ấn tượng.
Tìm hiểu về những điều đó khá thú vị đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Cuongheisei

Xe buýt
Trải nghiệm thôi cụ ơi! Nhà cháu ở đủ chỗ hết, từ bình dân đến 4 sao để trải nghiệm. Sang hơn thì ko dám :D

Đúc kết lại thì đi du lịch tự túc và thuê nhà ở vẫn là sướng nhất. Thích đi đâu thì đi, chọn chỗ gần ga để thuận tiên di chuyển, đi chợ mua đồ về nấu ăn cho hợp khẩu vị... Nhà cháu ko hợp khẩu vị món Nhật trừ sukiya., Chẳng lẽ ngày nào cũng sukiya chắc chịu ko nổi. Khách nó mời đi ăn, một bàn toàn sashimi mà nó phải cung cấp riêng cho nhà cháu cái lò để nhà cháu nướng. haha =))
Phí phạm quá cụ ơi 🤣🤣🤣 đợt e sang mùa rét rét, ăn cái món oden đúng là tuyệt cú mèo cụ ạ, vk ck e đi chơi đến bữa, vào compini làm cốc oden ăn, phê lòi, mà còn rẻ nữa chứ

Hanoi1919

Xe tăng
Ngày trước tàu sang Nhật toàn lấy vẹm xanh bám chân cầu cảng hấp lên uống với sake nóng lúc mùa đông cũng toẹt vời :D
Hồi đó các cụ khoẻ thật. Vào bãi xin rồi bê vác, tha lôi mấy cái đồ cũ to đùng như tủ lạnh, máy giặt, tv, âm ly ... từ đó xuống tàu.
Vụ vẹm xanh với tha đồ xuống tàu này cháu đc nghe kể mà ko hình dung ra bê vác kiểu gì?
Cháu cũng bê vác đóng công thuê cho các anh chủ bãi đc vài lần mà toàn đồ nặng quá không kham đc. Gặp cái Amly xịn như Onkyou hay Denon thì 2 thằng khênh cũng lè lưỡi ~ :D

Chỉnh sửa cuối:

scholar_vn

Xe hơi
Hồi đó các cụ khoẻ thật. Vào bãi xin rồi bê vác, tha lôi mấy cái đồ cũ to đùng như tủ lạnh, máy giặt, tv, âm ly ... từ đó xuống tàu.
Vụ vẹm xanh với tha đồ xuống tàu này cháu đc nghe kể mà ko hình dung ra bê vác kiểu gì?
Cháu cũng bê vác đóng công thuê cho các anh chủ bãi đc vài lần mà toàn đồ nặng quá không kham đc. Gặp cái Amly xịn như Onkyou hay Denon thì 2 thằng khênh cũng lè lưỡi ~ :D
free à cụ?

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Thế cty giống nhau rồi. Em k biết tiếng nên mãi mới được cho vào bếp làm chân sai vặt :) Trong phòng rau em ấn tượng nhất cái máy gọt củ cải. Củ cải trắng to bằng bắp chân, cong vênh mỗi củ 1 kiểu. Mà cái máy đấy lạch xạch 1 lúc là gọt được hết vỏ. So với Nepal, Indo thì VN làm việc hiệu quá hơn hẳn. Bọn Trung quốc thì nó biết tiếng nên cũng ít làm việc chân tay ban đêm.
Chuẩn rồi cụ ơi. Cái đó chuyên củ cải vs cà rốt. Chúc SK cụ nhé

Hanoi1919

Xe tăng
Tầm cuối tháng 4 này thì Sakura chỉ còn ở các vùng Hokkaido, Tohokku(Đông bắc) hoặc các khu vực núi cao miền trung thôi cccm nhỉ? Quanh nhà các cụ còn hoa ko?

Anh đào cuối tháng 4

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Có tiền là có động lực :D

Cuongheisei

Xe buýt
Tầm cuối tháng 4 này thì Sakura chỉ còn ở các vùng Hokkaido, Tohokku(Đông bắc) hoặc các khu vực núi cao miền trung thôi cccm nhỉ? Quanh nhà các cụ còn hoa ko?

Anh đào cuối tháng 4

Cụ vẫn đang bên nhật hở

Hanoi1919

Xe tăng
Có tiền là có động lực :D
Thời các cụ đi tầu thì chắc đang hoàng kim của đồ cũ. Vài năm trước cháu có dịp ngồi nói chuyện với 1 anh đại đã tham gia vụ ném mấy ngàn cái Tủ lạnh, máy giặt, tv...xuống biển Hongkong khi tàu của các cụ từ Nhật về Hphong đi qua đó, các anh ấy đòi phế lại không chịu đóng. Lúc đó báo chí Hongkong và Nhật cũng um xùm nhưng không rõ nội tình như nào. Hết hạn bảo mật rồi, cụ kể lại mấy vụ đó cho anh em cháu đc giải đáp thắc mắc bấy lâu nay đê! :D

Chỉnh sửa cuối:

Kuu

Xe lăn
Nay em khoe các cụ món bò Kobe nhé. Nhiều bạn viết ghê quá, nào là thơm, ngon đặc biệt, nào là mềm đến mức cắn vào cảm tưởng nó tan trong miệng - Tộ sư! Toàn nói điêu. Nó có nhà hàng cao cấp, trung cấp và có nhiều chỗ vỉa hè cũng có thể ăn đc cccm nhé.
Nói chung là cũng ngon nhưng nói về thịt bò thì em xin khẳng định bò ta là ngon nhất quả đất :D
Tự nhiên lại thèm món bê tái chanh hay bò lúc lắc nhà mình. =))

À nó đắt ở cách chăm con bò nữa bác ạ, kiểu con bò khoẻ, con bò vui và con bò đạt chuẩn về dinh dưỡng hấp thụ vào cơ thể thì thịt nó ngon. Em nghe nói cho nó ăn cỏ xịn, cho nghe nhạc thư giãn rồi các thứ các thứ cơ
Đúng rồi đấy ạh,. Em còn nghe nói là phải nhốt con đực cạnh chuồng con cái, định kỳ phải cho chúng nó yêu đương (XXX) thì nó mí bài tiết ra cái hormon gì gì đó làm thịt nó sẽ ngon hơn :D.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Thời các cụ đi tầu thì chắc đang hoàng kim của đồ cũ. Vài năm trước cháu có dịp ngồi nói chuyện với 1 anh đại đã tham gia vụ ném mấy ngàn cái Tủ lạnh, máy giặt, tv...xuống biển Hongkong khi tàu của các cụ từ Nhật về Hphong đi qua đó, các anh ấy đòi phế lại không chịu đóng. Lúc đó báo chí Hongkong và Nhật cũng um xùm nhưng không rõ nội tình như nào. Hết hạn bảo mật rồi, cụ kể lại mấy vụ đó cho anh em cháu đc giải đáp thắc mắc bấy lâu nay đê! :D
Cái này do k0 bao được bãi nữa nên đành bỏ hàng. Ngày đó ngư dân Cửa Lò với Quy Nhơn toàn đánh được xe đạp với TV :))

Hanoi1919

Xe tăng
Cái này do k0 bao được bãi nữa nên đành bỏ hàng. Ngày đó ngư dân Cửa Lò với Quy Nhơn toàn đánh được xe đạp với TV :))
Thế là các cụ thủ tiêu tang vật xuống biển rồi báo toạ độ cho dân quân du kích ra vớt sau. Đúng bài của thế hệ cha anh thời Đường mòn trên biển thời chống Mỹ rồi. :))
Vụ ném hàng xuống biển HK kia là vụ mấy anh Đại xh thâm người mình bên đó đòi nộp phế qua đường chứ ko liên quan đến cảng nhà mà cụ? @-)
Nhân nói đến việc một số cụ dạo này hay nói kiểu: “ Cứ tưởng Nhật nó tốt” “ Cứ tưởng Nhật nó giỏi” “Cứ tưởng Nhật nó giàu” em mới nhớ lại hồi đó có câu: “ Cứ tưởng Nhật nó vứt đi” :D
Ngày đó kinh tế Nhật là thời kỳ hoàng kim, mua đồ mới vứt bỏ đồ cũ liên tục. Các anh cứ Đánh xe chạy lòng vòng kiếm ở chỗ bỏ rác quanh các khu dân cư, bãi tập kết rác. Nhiều hôm ko kiếm đc thứ gì nhưng thấy cái xe máy, xe đạp ở cửa nhà người ta, Vậy là bê lên xe trở về. Đi đêm lắm có ngày gặp ma, khi bị bớ thì các anh thể hiện bộ mặt rất chi là ngạc nhiên: “Tôi tưởng nó để đấy là bỏ đi rồi, tôi cần nên nhặt về dùng” :))
Các anh “Cứ tưởng Nhật nó bỏ đi rồi” đông lắm! :P

Chỉnh sửa cuối:

Hanoi1919

Xe tăng
Đúng rồi đấy ạh,. Em còn nghe nói là phải nhốt con đực cạnh chuồng con cái, định kỳ phải cho chúng nó yêu đương (XXX) thì nó mí bài tiết ra cái hormon gì gì đó làm thịt nó sẽ ngon hơn :D.
Các cụ nói :”Gái phải hơi dai như thài lài gặp mứt chó” - con bò nó cũng thế thôi. Muốn nó sinh trưởng tốt thì phải hài hoà mọi mặt.
Mợ thớt cũng nên lưu ý điều này. Cố gắng trong csong là tốt nhưng tình cảm còn quan trọng hơn :D