[Funland] Cựu chiến Binh trên chiến trường chống Sarv- Covid 2;

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Hôm nay, 22/08, Hà Nội đã trải qua gần 30 ngày chống dịch, và sắp tới là 15 ngày tiếp theo.
Ở cái tuổi 73, ông Cụ vẫn tham gia trực chốt phòng chống dịch, hôm nay là lịch trực 01h - 06h sáng, ông Cụ lại chuẩn bị ra chốt phong tỏa Y tế.
Hòa Bình lâu rồi, ấy vậy mà ý chí các cụ vẫn không thay đổi, vẫn mang ý chí của người lính trải qua máu và nước mắt.
Em tự hào vì Bố em, một cựu chiến binh.

labana

Xe hơi
Cảm động quá. Mà cụ trực đêm hả bác

Trục

Xe ba gác
Người OF

29a 136 20

Xe tải
Vùng xanh xóm e ca trực đêm chỉ bố trí 2h/ ca

daicuty

Xe tăng
Chúc cụ sức khỏe còn cống hiến cho xã hội. Nếu cụ khỏe k vướng bận gì thì cùng cụ ra trực cùng xem sao. Mà sao để cụ trực đêm thế cụ, thanh niên còn mệt mà

Race Dead

Xe điện
Ngõ nhà em là vùng Xanh , đầu ngõ có chốt trực nhưng 22h là họ giải tán về đi ngủ .

Trục

Xe ba gác
Người OF
Vùng xanh xóm e ca trực đêm chỉ bố trí 2h/ ca
Chốt thôn bố trí 6 giờ/ ca Cụ ạ.
Chốt bên Cách ly ở thôn khác bố trí như thế, cụ ạ.
Chúc cụ sức khỏe còn cống hiến cho xã hội. Nếu cụ khỏe k vướng bận gì thì cùng cụ ra trực cùng xem sao. Mà sao để cụ trực đêm thế cụ, thanh niên còn mệt mà
Em đề xuất rồi nhưng không thay được Cụ ạ, dù phó của cụ bảo anh về đi, để cháu nó ngồi cùng em, nhưng Cụ bảo không được. :)

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cụ ở phường nào mà cán bộ dám sắp xếp 1 cụ 73 tuổi trực lúc 1h đêm thế?
Cụ đi bộ đội thì phải biết địch biết ta, 73 tuổi, giờ này chưa đi nằm thì địch mạnh, ta yếu đấy cụ chủ

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ đi bộ đội thì phải biết địch biết ta, 73 tuổi, giờ này chưa đi nằm thì địch mạnh, ta yếu đấy cụ chủ
Ối giời, hôm nọ ở chốt thì em thấy cụ trực từ 20h-02h, hôm nay sáng em gọi thì cụ bẩu, tao đêm nay trực, có việc thì giải quyết trong sáng nay luôn. :D
Cụ bảo trực nhàn mà, cũng an toàn thôi, con đừng lo.

IP man

Xe container
Chuẩn cụ, mặc dù không nghi ngờ tinh thần các cụ CCB nhưng nên nhìn nhận rõ "địch" là gì.
Lực lượng tình nguyện chuẩn nhất là những F0 đã điều trị khỏi, hiện tại họ đang có sẵn kháng thể mới là đối thủ của con virus. Làm sao phải huy động lực lượng này.
Còn em nói thật lòng, đối với các cụ cao tuổi, các cụ làm sao đừng để nhiễm bệnh, đỡ trở thành gánh nặng cho gia đình và hệ thống y tế là "chiến thắng" rồi.

Chỉnh sửa cuối:

comiki

Xe cút kít
Ngõ nhà em hôm nay đang lấy ý kiến để bỏ chốt trực.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Chuẩn cụ, mặc dù không nghi ngờ tinh thần các cụ CCB nhưng nên nhìn nhận rõ "địch" là gì.
Lực lượng tình nguyện chuẩn nhất là những F0 đã điều trị khỏi, hiện tại họ đang có sẵn kháng thể mới là đối thủ của con virus. Làm sao phải huy động lực lượng này.
Tổ covid cộng đồng xã em mới tiêm 1 mũi cách đây hơn tuần.
Lực lượng đông nhưng cũng tốn sức rồi, 1 tháng chống dịch rồi còn gì Cụ.
Người không thiếu, nhưng mỗi Hội đều có đại diện tham gia Cụ ạ.

muamua

Xe buýt
Đêm còn ai nữa đâu mà phân công ông cụ thức đêm vậy nhỉ.

Mừng vì cụ vẫn khoẻ đủ sức và nhiệt tình cống hiến cho xã hội. Nhưng e cẫn thấy là k cần thiết đến mức đó.

Mong cụ khoẻ mãi như vậy!

Mật Mật 0606

Xe tăng
Còn em nói thật lòng, đối với các cụ cao tuổi, các cụ làm sao đừng để nhiễm bệnh, đỡ trở thành gánh nặng cho gia đình và hệ thống y tế là "chiến thắng" rồi.
Chưa nói nhiễm bệnh nhưng gặp phải đứa thần kinh đòi thông chốt là thấy lo cho ông cụ rồi.

Trục

Xe ba gác
Người OF
đêm cũng ko ai ra vào đâu cụ ạ bọ là tốt cho các cụ lấy sức mai công tác
Vụ này không đùa được, hôm bữa có trường hợp cách ly bỏ trốn, cả xã phải đi tìm nhưng không thấy vết. Chắc họ chỉ mượn đường qua chốt rồi đi địa phương khác.
Suy nghĩ như cụ thì tổ covid phục vụ các cụ còn dài đấy.

dz0r0

Xe điện
Ông cụ em cũng 7x, cũng là cựu binh nên phường thỉnh thoảng phân công cụ đi chốt. Em cũng xót cụ lắm nhưng cụ lại thích nên chỉ nhắc khéo cụ để ý sức khoẻ thôi mà cũng chả dám nói nhiều, nhắc nhiều là ăn mắng ngay :D

Ở phường em thì nhiều ban ngành nên các cụ thường ít phải trực lắm. Nhưng vụ trực đêm thì em cũng hơi ái ngại một chút. Kể cụ trực ban ngày là đẹp! Các cụ cựu binh là tinh thần lắm :D

cucsat123

Xe tăng
Vụ này không đùa được, hôm bữa có trường hợp cách ly bỏ trốn, cả xã phải đi tìm nhưng không thấy vết. Chắc họ chỉ mượn đường qua chốt rồi đi địa phương khác.
Suy nghĩ như cụ thì tổ covid phục vụ các cụ còn dài đấy.
ý e nói là chốt vùng xanh cụ ơi.vùng xanh thường là 1 xóm 1 ngõ các cụ lập chốt đầu ngõ v.v.v chứ chốt chống dịch chốt phường thì vẫn phải làm bt chứ cụ.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Ông cụ em cũng 7x, cũng là cựu binh nên phường thỉnh thoảng phân công cụ đi chốt. Em cũng xót cụ lắm nhưng cụ lại thích nên chỉ nhắc khéo cụ để ý sức khoẻ thôi mà cũng chả dám nói nhiều, nhắc nhiều là ăn mắng ngay :D

Ở phường em thì nhiều ban ngành nên các cụ thường ít phải trực lắm. Nhưng vụ trực đêm thì em cũng hơi ái ngại một chút. Kể cụ trực ban ngày là đẹp! Các cụ cựu binh là tinh thần lắm :D
Vâng, chúc ông Cụ có sức khỏe và tinh thần thép Bác nhé.

Trục

Xe ba gác
Người OF
ý e nói là chốt vùng xanh cụ ơi.vùng xanh thường là 1 xóm 1 ngõ các cụ lập chốt đầu ngõ v.v.v chứ chốt chống dịch chốt phường thì vẫn phải làm bt chứ cụ.
Chốt này cũng phải tuân theo sự chỉ đạo của phường Cụ ạ.