Cứu em . MẤT ĐÈN CHECK

oops_oao

Xe buýt
Tình hình là hôm nay em đi làm về . Trên đường đi về, từ nhiên thấy cái đồng hồ báo Xăng nó sang nó báo . EM vui mừng khôn xiết, vì đã từ lâu lắm rồi 2 năm nay nó chưa sang bao giờ . Nhưng mừng chưa được lâu thì ôi thôi . Đang lui xe vào nhà thì tự nhiên chết máy ( giữa dốc ) ( vì là từ đường lên nhà em cáo hơn đường 1 tí, nên có cái dốc) . Nổ lại không được . Bật khóa điện thì không thấy đèn CHECK , không nghe thấy tiếng bơm xăng keo dè dè lúc bất khóa điện như mọi hôm . Và nếu không nhầm nữa là dây cao áp cũng không có điện . ( đã gọi bác thợ kiểm trả các cầu chì , vẫn ngon )
Thế là đành vứt xe ngoài đường .
Cứu emmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm

guidingstar

Xe tăng
Mất nguồn ở chỗ nào đó thôi cụ ạ! Cụ kiểm tra xiết chặt lại cọc bình có khi ngon đấy! Cầu chì và rơ le chính cũng cần kiểm tra!~
Chắc từ nãy đến giờ cụ ủn vào nhà rồi chứ, ai lại để em nó ngoài đường, nó vặt mất gương thì bỏ ***! Mà cụ đi xe gì thế ạ?

oops_oao

Xe buýt
hehe ! Matiz thì chắc chộm nó không thèm đâu cụ nhỉ ? hehe
Điện đến bình Acquy vẫn có ạ .Vì bật khóa điện thì các loại thiết bị điện vẫn chạy được như quạt gió , đài đóm ... trừ đèn check , bơm xăng, và điện đến dây cao áp.
Em cũng đoán là cái Rơle nào đó . nhưng tối quá chưa biết lần thế nào .Nên đành để sáng mai. ợ .Có khi nào tự nhiên cái Hộp đen chết không ợ

guidingstar

Xe tăng
Tự nhiên chết thì hiếm lắm! Có khi mất nối mát cho hộp rồi! Kiểu gì cụ cũng nên đem đến gara! Hoặc bẩu chỗ nào quen họ cho thợ đến bới cũng được ạ!

AudiR8V10

Đi bộ
có thể là mất mass đó cụ ạ. Em gặp một vụ thế nầy rồi, con Vios, bật khóa điện mà chả đèn nào trên taplo sáng cả, ah quên, chắc chắn là xe ko nổ rồi. mò mẫm mãi, đo đủ cảm biến, rồi nối tắt bên trong đầu nối chẩn đoán OBD cho nó nhấp nháy báo lỗi xem sao mà cũng chẳng thấy gì. mới sực nhớ ra là vì sao đèn check ko sáng chứ, hóa ra là bị lỏng con ốc lấy mass sườn của dàn điện:'(:'(:'(.
ko chừng cụ cũng bị như em đấy, cụ xem lại nhé!