Đã bác nào bị gara Mạnh Sơn chăn như em chưa?

Hungnguyenhanoi

Xe hơi
Em lập lại thớt này cho bàn dân thiên hạ biết và tránh:
Đã bác nào bị gara Mạnh Sơn chăn như em chưa

Hôm vừa rùi em có đi kiểm tra đăng kiểm tại trung tâm đăng kiểm gần trường ĐH Giao thông, các bác kiểm tra kỹ thuật bảo phanh sau của em không được ăn cho lém, nên phải ra ngoài kiểm tra lại phanh sau. Em cũng không quen các gara mạn trên này cho lém, nên vòng ra đường Láng xem có hàng nào để chỉnh lại cho. May quá ở ngay đầu đường Láng qua chỗ Công an quận Cầu Giấy có một gara, em cho xe tạt vào thì đó là gara Mạnh Sơn ở 1156 đường Láng để kiểm tra hộ. Thợ vừa tháo bánh xe ra phán luôn cho em một câu: côpen bị chết rồi, phải thay mới thui. em hỏi là có khắc phục được không, thợ chắc như đinh: kiểm tra gì nữa, chết cứng rồi phải thay mới thôi. Em cũng hơi chột dạ nên hỏi thử hết bao nhiêu tiền, thợ gọi một anh chủ ra bảo thay mới hết 800k. Em cảm thấy tình hình không ổn nên lấy lý do không mang theo tiền nên bảo lắp lại, hội thợ nó lắp lại cả hai bánh sau cho em thế nào mà sau này kiểm tra lại hỏng mất con ốc, các con ốc còn lại suýt nữa hỏng zen. lắp xong em hỏi hết bao tiền kiểm tra, ông chủ đòi 200k, em bảo làm gì mà lấy lém thế, anh ta bảo công nâng xe lên phải từng đấy, em ngậm đắng rút tiền ra trả mà đi cho nhanh. Sau này em nhờ cậu em có gara ở đường Giải Phóng kiểm tra hộ, thì côpen lâu ngày dính bùn đất chỉ bị kẹt, lau chùi lại ngon như thường, mấy con ốc thì bị bắn dính chặt mãi mới tháo được ra, may chỉ hỏng zen mất một con. Các bác nào không may xe hỏng nhỡ độ đường nào tránh cái gara này ra nhé để đỡ bị thành con gà và đỡ mua cái bực mình vào người nhé

Dungha

Xe điện
Chia buồn với cụ chủ. Tiện thể chúc mừng cụ chủ chưa gặp hậu quả gì nghiêm trong ở đó và ko bị mắc lỡm chúng nó. Những gara thế này thì sẽ đóng cửa sớm thôi.

onroad

Xe tăng
a chà chà chà...
Nếu đúng thế thì phải tránh thật xa roài.
MÀ tại cụ ko chịu lướt OF mấy thôi. ở đoạn này có gara của cụ min cụ mod đới!

achiview

Xe đạp
Thanks cụ chủ, nhưng cũng không nên chụp mũ 100% thì tội cho người ta... Gara ấy ở mặt đường Láng chắc cũng lâu, nên nếu làm ăn ko ổn chắc dẹp lâu rồi...

Hungnguyenhanoi

Xe hơi
Thực sự là như thế là nó lừa đảo, e là bị thiệt hại thì mình phải nói ra thôi, nếu cần bằng chứng e có thể đến chỗ tiệm sửa xe chủa nó đẻ kiểm chứng mà, chẳng lẽ im lặng

bmw1226

Xe tải
Mấy cái gara không tên tuổi này mang vợ vào có mà nát bét :-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:)):)):)):)):)):)):)):))

crow

Đi bộ
làm ăn kiểu này chắc dẹp đi chỗ khác lâu rồi @@!

dautrocloc

Xe hơi
Em đã từng bị gara này bổ tan hộp số của em. Xin kể lại câu chuyện của em cách đây 2 năm cho các Bác nghe: Xe của em Lancer Gala bị tình trạng hơi bị giật giật khi bắt đầu tăng ga, khi ra hãng họ tư vấn thay chân máy. lọc xăng, súc rửa kim phun, dầu số, moto bước, bugi . . . bảo dưỡng hết các hạng mục hết gần 20tr mà tình hình vẫn không hết. Nhân viên của hãng nói là chắc là bị hộp số, nếu thay phải hết khoảng 70tr.

Nhìn thấy cái biển của gara Mạnh sơn Đường láng: Chuyên hộp đen và số tự động em liền mang xe vào. 1 thằng thợ cả (khoảng 28t) nói giọng miền trong nói với em là chỉnh lại van hộp số là hết, em hỏi hết bao nhiêu tiền. Nó nói phải tháo hộp số xuống chỉnh mấy cái van hết khoảng 1, 2 triệu. Em nghĩ cũng có lý và chỉnh mấy cái van thì đơn giản nhưng số tự động hiếm người sửa được. Em liền để xe đấy cho họ chỉnh van (lúc đó là buổi trưa rồi).

Buổi chiều quay ra thì ôi thôi: Nó bổ tan hộp số tự động của em ra 1 đống bánh răng, xích và gioăng sắt... Em nói sao lại phải tháo hết ra và chỉ lo là nó sẽ không lắp lại được vì rất nhiều chi tiết. Khi gặp lão chủ (người gầy tầm 40t) nó giở giọng chí phèo: Hộp số hỏng hết rồi, nếu sửa hết 40tr thay mới hết 80tr. Em rất bực mình cãi nhau với nó: Các anh nói chỉ chỉnh van hộp số tưởng là ỏ bên ngoài không ngờ các anh tháo tung ra rồi nói là hỏng không sửa được, bây giờ lắp lại vào trả tôi. Nó còn quát em hỏng mẹ nó hết rồi còn lắp *** gì, đã *** biết gì ...nói chung là nói rất mất dạy... sau đó giở bài dụ giỗ bán lại cả xe cho nó giá 250tr. Xe của em khi đó giá thị trường là gần 400tr.

Em cũng khùng lên nhất quyết không chịu và gọi thằng giọng miền trong vào bảo nó là chỉ chỉnh van sao lại tháo hết ra. Bây giờ lắp vào hết bao nhiêu tiền tao trả (vì biết gặp phải bọn lừa đảo). Thằng chủ bảo lắp vào lấy 4tr, em nói không chịu sau đó cãi nhau 1 lúc nó chịu xuống giá 2tr lắp lại. Khi nó lắp vào thì em phải dịu giọng nịnh nó "anh anh em em" để nó lắp vào cẩn thận cho mình.

Cuối cùng nó cũng lắp xong và đi vẫn bị bệnh giật giật. Mấy tuần sau đọc bài trên otofun em, đã thay thử bộ dây cao áp bugi của xe Lancer Gala cậu bạn sang và hết bệnh giật, xe đi êm du nhưng sau khi thay xong phải bán vội xe vì hộp số đã bị nó bổ tan ra như thế không biết sau này ntn.

Hungnguyenhanoi

Xe hơi
Bác nói đúng luôn, thắng đó nói chuyện rất cà trớn, thằng lừa đảo vậy mà vẫn tồn tại bao nhiêu năm, đi qua lúc nào vẫn có vài xe đang trong xưởng nhưng thợ nó toàn ngổi đánh cờ
Em đã từng bị gara này bổ tan hộp số của em. Xin kể lại câu chuyện của em cách đây 2 năm cho các Bác nghe: Xe của em Lancer Gala bị tình trạng hơi bị giật giật khi bắt đầu tăng ga, khi ra hãng họ tư vấn thay chân máy. lọc xăng, súc rửa kim phun, dầu số, moto bước, bugi . . . bảo dưỡng hết các hạng mục hết gần 20tr mà tình hình vẫn không hết. Nhân viên của hãng nói là chắc là bị hộp số, nếu thay phải hết khoảng 70tr.

Nhìn thấy cái biển của gara Mạnh sơn Đường láng: Chuyên hộp đen và số tự động em liền mang xe vào. 1 thằng thợ cả (khoảng 28t) nói giọng miền trong nói với em là chỉnh lại van hộp số là hết, em hỏi hết bao nhiêu tiền. Nó nói phải tháo hộp số xuống chỉnh mấy cái van hết khoảng 1, 2 triệu. Em nghĩ cũng có lý và chỉnh mấy cái van thì đơn giản nhưng số tự động hiếm người sửa được. Em liền để xe đấy cho họ chỉnh van (lúc đó là buổi trưa rồi).

Buổi chiều quay ra thì ôi thôi: Nó bổ tan hộp số tự động của em ra 1 đống bánh răng, xích và gioăng sắt... Em nói sao lại phải tháo hết ra và chỉ lo là nó sẽ không lắp lại được vì rất nhiều chi tiết. Khi gặp lão chủ (người gầy tầm 40t) nó giở giọng chí phèo: Hộp số hỏng hết rồi, nếu sửa hết 40tr thay mới hết 80tr. Em rất bực mình cãi nhau với nó: Các anh nói chỉ chỉnh van hộp số tưởng là ỏ bên ngoài không ngờ các anh tháo tung ra rồi nói là hỏng không sửa được, bây giờ lắp lại vào trả tôi. Nó còn quát em hỏng mẹ nó hết rồi còn lắp *** gì, đã *** biết gì ...nói chung là nói rất mất dạy... sau đó giở bài dụ giỗ bán lại cả xe cho nó giá 250tr. Xe của em khi đó giá thị trường là gần 400tr.

Em cũng khùng lên nhất quyết không chịu và gọi thằng giọng miền trong vào bảo nó là chỉ chỉnh van sao lại tháo hết ra. Bây giờ lắp vào hết bao nhiêu tiền tao trả (vì biết gặp phải bọn lừa đảo). Thằng chủ bảo lắp vào lấy 4tr, em nói không chịu sau đó cãi nhau 1 lúc nó chịu xuống giá 2tr lắp lại. Khi nó lắp vào thì em phải dịu giọng nịnh nó "anh anh em em" để nó lắp vào cẩn thận cho mình.

Cuối cùng nó cũng lắp xong và đi vẫn bị bệnh giật giật. Mấy tuần sau đọc bài trên otofun em, đã thay thử bộ dây cao áp bugi của xe Lancer Gala cậu bạn sang và hết bệnh giật, xe đi êm du nhưng sau khi thay xong phải bán vội xe vì hộp số đã bị nó bổ tan ra như thế không biết sau này ntn.

neverfg

Xe điện
up lên cho nó sập tiệm các bác nhi? thời buổi này vẫn tồn tại bọn làm ăn vô đạo đức thế .

Taihoatu

Xe lăn
Những cái liên quan đến máy móc, điện đóm em khuyên các cụ nên vào hãng ợ, nó có đắt hơn bên ngoài một tí nhưng yên tâm khi chạy, chứ mấy ông gara bên ngoài phán một kiểu, làm 1 kiểu, tổng chi phí chưa chắc đã rẻ hơn và đồ chắc chắn là đồ trôi nổi không có gì đảm bảo cả. Em cũng bị một gara ở đường láng (em không nhớ chính xác là Toàn Lực hay Hiệp Lực gì đó phía gần Ngã Tư Sở) lồng cho em 1 cái dây cao áp mà lấy của em 400k, bằng tiền em mua bốn cái dây của hãng, đã vậy còn bị cái đầu chụp bu gi đểu nữa chứ.

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Những cái liên quan đến máy móc, điện đóm em khuyên các cụ nên vào hãng ợ, nó có đắt hơn bên ngoài một tí nhưng yên tâm khi chạy, chứ mấy ông gara bên ngoài phán một kiểu, làm 1 kiểu, tổng chi phí chưa chắc đã rẻ hơn và đồ chắc chắn là đồ trôi nổi không có gì đảm bảo cả. Em cũng bị một gara ở đường láng (em không nhớ chính xác là Toàn Lực hay Hiệp Lực gì đó phía gần Ngã Tư Sở) lồng cho em 1 cái dây cao áp mà lấy của em 400k, bằng tiền em mua bốn cái dây của hãng, đã vậy còn bị cái đầu chụp bu gi đểu nữa chứ.
Cụ nhớ chính xác rồi làm thớt để a e tránh xa như thằng Mạnh Sơn, Quang Đức, Long vũ...

mabu_210

Xe điện
túm lại là tránh xa cái dọc đường Láng phải ko các bác ?

TONGIA

Xe lừa

Y chang lần nó làm cho em.

Nó rê đến 9h đêm xe không nổ, 1 là thay 2 là để xe lại

vietran

Xe ba gác
Em sửa xe toàn phải vào ga ra quen, tất nhiên lần đầu sửa chưa quen em hỏi lái xe cơ quan với mấy ông lái xe chuyên nghiệp hay sửa chỗ nào

cháu lên 3

Xe container
chả có tên tuổi gì cái gara này mà cụ cũng vào