[Funland] Đã có tín hiệu tốt đầu 2023 hi vọng Bank giảm lãi xuất tiếp để người lao động có việc làm các cụ nhỉ

Linh009

Xe hơi
Nay Bank đã giảm lãi tiền gửi là tín hiệu tốt để giảm lãi vay để tiền lưu thông ra nền kinh tế để hạn chế thất nghiệp vì tiền không ở túi người này thì ở túi người khác chứ có mất đi đâu các cụ nhỉ :D

Vì tiền không lưu thông ra nền kinh tế thì không có nhiều việc làm cho người lao động nên dậu đổ bìm leo 90% các lĩnh vực ngành nghề cùng khó khăn vỡ trận giải thể phá sản nên thất nghiệp nhiều là phù hợp với lô rích thực tế mà vì được hàng tôi mới có tiền trôi hàng bà mà :D

😢😢 Vì lãi vay bank cao bên chủ doanh nghiệp tạm nghỉ dừng sản xuất kinh doanh vì họ biết làm không đủ trả lãi bank nên Dậu đổ bim leo kéo theo lao động thất nghiệp nhiều là phù hợp với lô rích thực tế mà .

sao mn nói giảm, báo nói giảm mà e đi vay vẫn cao chót vót 13% vậy các cụ, vụ nào biết chỉ e với ạ

primelens

Xe máy
sao mn nói giảm, báo nói giảm mà e đi vay vẫn cao chót vót 13% vậy các cụ, vụ nào biết chỉ e với ạ
Huy động vẫn ở mức 10-11%++ thì cụ vay 13% có thể coi là "nhẹ nhàng" lắm rồi. Trong khi ông anh cả phía bên kia Bắc bán cầu vẫn tiếp tục tăng lãi suất mà NHNN có thể điều tiết giữ nguyên được mức huy động như sát Tết đến nay thì phải thực sự khen là không hề tệ. Tuy nhiên, từ giờ đến giữa năm còn quả đáo hạn trái phiếu nữa, phải đợi cú đấm đấy xong mới nhận định được tình hình tiếp theo khả quan hay không, chứ như này vẫn còn mông lung lắm.

Thudovang

Xe buýt

Nghiant96

Xe buýt
Cháu vừa check agribank ở quê. Vay ngắn hạn 12% dài hạn 13%.

Mr.letiensinh

Xe máy
Thị trường nói chung đang chuẩn bị giảm lãi suất huy động, các bác tranh thủ có nguồn nhàn rỗi thì gửi thôi ạ. Bank em lãi suất sổ 10,x%/năm, còn chứng chỉ tiền gửi (bank phát hành) là 11,x%/năm ạ
Cụ cho em số của Cụ nhé.

HBSIE7

Đi bộ
Đèn đỏ là 2 thằng pvcombank với kiên long nhoé. Tốp sau là mấy thằng có chữ á với ncb.
KL thì rõ rồi nhưng PVC nó có Tập đoàn PVN chiếm cổ phần chi phối (>50%), vậy cũng coi là NHTMCP có vốn Nhà nước chi phối. Dẫu cho thằng con có báo thì bố mẹ nó cũng phải cố gánh chứ nhỉ ? ko thì mất số quá.
Lắm chuyện như SCB mà NHNN còn cố gánh thì lẽ nào con ruột (trên giấy tờ) lại ko gánh hả bác

BloodOwl87

Xe điện
KL thì rõ rồi nhưng PVC nó có Tập đoàn PVN chiếm cổ phần chi phối (>50%), vậy cũng coi là NHTMCP có vốn Nhà nước chi phối. Dẫu cho thằng con có báo thì bố mẹ nó cũng phải cố gánh chứ nhỉ ? ko thì mất số quá.
Lắm chuyện như SCB mà NHNN còn cố gánh thì lẽ nào con ruột (trên giấy tờ) lại ko gánh hả bác
Nợ xấu và chất lượng ts pvcb rất tệ.
scb to quá ko gánh ko đc chứ thằng bé bé lại lởm khởm thì thứ tự ưu tiên sẽ khác rồi cụ.
còn nói về nhà nước thì view của em chỉ có big4 và mb thôi.

HBSIE7

Đi bộ
Nợ xấu và chất lượng ts pvcb rất tệ.
scb to quá ko gánh ko đc chứ thằng bé bé lại lởm khởm thì thứ tự ưu tiên sẽ khác rồi cụ.
còn nói về nhà nước thì view của em chỉ có big4 và mb thôi.
nói về vốn NN thì ngoài Big4 (chính thống) còn có 3 ông khác là: MB, Baoviet & PVC. MB có 20% của Vitjteo (có Quân đội chống lưng thì mạnh rồi dù ông này cũng đang vướng nhiều tp, nhất là tp Nova), BVbank thì có tập đoàn BV chiếm 50% (mà BV thì có Bộ TC chiếm 80%). Nói chung 2 ông này cũng yên tâm.
Về sức khỏe PVC thì bác nói đúng: bctc của pvc rất tệ.
Tuy nhiên, quan điểm của em thì lại nghiêng về bộ mặt/uy tín của phụ huynh. Dù j nó cũng là con ruột của mình trên sổ hộ khẩu nên nó có báo thì cũng phải gánh. Có khi đập con thằng hàng xóm (dù nó tốt hơn rất nhiều), thêm kêu mấy thằng anh cả trong nhà cùng hỗ trợ nó để giữ uy tín cho phụ huynh nữa chứ. Cho nên thứ tự ưu tiên e là nó cũng khác
Ko biết view này có logic ko nhỉ ?

BloodOwl87

Xe điện
nói về vốn NN thì ngoài Big4 (chính thống) còn có 3 ông khác là: MB, Baoviet & PVC. MB có 20% của Vitjteo (có Quân đội chống lưng thì mạnh rồi dù ông này cũng đang vướng nhiều tp, nhất là tp Nova), BVbank thì có tập đoàn BV chiếm 50% (mà BV thì có Bộ TC chiếm 80%). Nói chung 2 ông này cũng yên tâm.
Về sức khỏe PVC thì bác nói đúng: bctc của pvc rất tệ.
Tuy nhiên, quan điểm của em thì lại nghiêng về bộ mặt/uy tín của phụ huynh. Dù j nó cũng là con ruột của mình trên sổ hộ khẩu nên nó có báo thì cũng phải gánh. Có khi đập con thằng hàng xóm (dù nó tốt hơn rất nhiều), thêm kêu mấy thằng anh cả trong nhà cùng hỗ trợ nó để giữ uy tín cho phụ huynh nữa chứ. Cho nên thứ tự ưu tiên e là nó cũng khác
Ko biết view này có logic ko nhỉ ?
Đấy là theo thuyết âm mưu rồi cụ. Cái đó ko định lượng được.
nói chuyện bằng con số cho dễ.