Da của em bị bong da, tróc vẩy; chữa thế nào bây giờ?

bentley8

Xe điện
Xe cháu chắc do rửa xe xịt nước quá mạnh nên lớp bóng bị tróc, bằng chứng là cháu lấy móng tay khẩy khẩy lớp bóng cũng đi. Để lại lớp sơn dưới như các cụ nhìn thấy trong ảnh nhìn thấy rất xâu. Theo các cụ cháu phải làm gì bây giờ, đến garage đánh bóng, hay tự mua wax (kiểu high speep wax của Sonax) về xịt rồi đánh bóng cho nó tiết kiệm tý. Các cụ giúp cháu, cháu xin đội ơn ợ.

zero4803

Xe buýt
kiểu này sơn lại thôi,chứ đánh bóng or wax cũng ko được gì đâu cụ ơi

agrimeco

Xe lăn
Làm gì có chuyện xịt nước mà bong thế nhỉ? chắc cụ bị quệt nhẹ vào đâu nên ko biết thôi.

RAVA

Xe ba gác
-Khuyên bác chủ là nên đi sơn lại, chứ bong hết lớp sơn bóng như thế kia thì chả có cái gì có thể phục hồi được.

namthieunam

Xe tăng
mất lớp bóng chỉ có sơn lại thôi bác ạ...!

nhatvuong

Xe hơi
134 Phạm Văn Đồng, Xuân Đỉnh, Từ Liêm, HN
Xe cháu chắc do rửa xe xịt nước quá mạnh nên lớp bóng bị tróc, bằng chứng là cháu lấy móng tay khẩy khẩy lớp bóng cũng đi. Để lại lớp sơn dưới như các cụ nhìn thấy trong ảnh nhìn thấy rất xâu. Theo các cụ cháu phải làm gì bây giờ, đến garage đánh bóng, hay tự mua wax (kiểu high speep wax của Sonax) về xịt rồi đánh bóng cho nó tiết kiệm tý. Các cụ giúp cháu, cháu xin đội ơn ợ.
Xe cụ bị bong lớp sơn bóng rồi không thể dánh bóng được đâu cụ, chỉ có mang đi sơn lại thôi.

Dhdk

Xe đạp
Xe cháu thì bị xướt sát toàn thân. Liệu đi sơn lại có được lớp da láng mịn, có nhìn thấy mụn dưới da ko các cụ?
Nếu sơn thì ở đâu uy tín ợ?

Hắc Ín

Xe tăng
Con xe cơ quan e cũng toàn sơn hãng cơ mà cứ về được khoảng tháng lại bong :)).

meguiars

Xe tải
xe cụ nếu bị thế em dự là dong Honda, có thể crv
đặc điểm sơn của dòng này phủ bóng cứng, sau thời gian 4-5 năm tự bong da và lột thành màng như vảy nến. cụ nên đi sơn lại

bentley8

Xe điện
Cám ơn cụ đã tư vấn cho cháu, theo cụ thì cháu có nên sơn hết toàn bộ xe không hay chỉ sơn chỗ bị chóc, vì chỗ khác cháu dự là nó cũng sớm bị như vậy thôi. Xem civic cỏ của cháu chắc còn đi vài ba năm nữa nên cháu muốn khắc phục cho ổn ạ. Theo cụ cháu có nên vào Hãng sơn lại không, vì sơn toàn xe vào Hãng 16 củ thì quá mắc với cháu ợ.
xe cụ nếu bị thế em dự là dong Honda, có thể crv
đặc điểm sơn của dòng này phủ bóng cứng, sau thời gian 4-5 năm tự bong da và lột thành màng như vảy nến. cụ nên đi sơn lại

quyluong_3bánh

Xe điện
Cám ơn cụ đã tư vấn cho cháu, theo cụ thì cháu có nên sơn hết toàn bộ xe không hay chỉ sơn chỗ bị chóc, vì chỗ khác cháu dự là nó cũng sớm bị như vậy thôi. Xem civic cỏ của cháu chắc còn đi vài ba năm nữa nên cháu muốn khắc phục cho ổn ạ. Theo cụ cháu có nên vào Hãng sơn lại không, vì sơn toàn xe vào Hãng 16 củ thì quá mắc với cháu ợ.
Cụ sơn ngoài bằng nửa giá mà có khi lại đẹp hơn hãng

vmtuan

Xe tải
Em giới thiệu cho cụ chỗ sơn đẹp mà giá hợp lý. Cụ vào hãng thì tất nhiên là đắt gấp rưỡi là í mà chưa chắc đã đẹp đâu, quan trọng nhất vẫn là tay nghề thợ sơn. Cụ ra gara Thành Công, đối diện Vietcombank trên đường Nguyễn Cơ Thạch, đoạn Hồ Tùng Mậu đi vào. Ở đó chỉ có 1 ng duy nhất sơn, là người làm sơn lâu năm, có nh kinh nghiệm và rất cẩn thận ạ.

luugutv1

Xe tăng
Nhẹ như lông hồng, cụ vào gara nao đó họ làm lại cho. Dưng mà xịt nước mà thế này thì chả ai dám rửa xe, hay cụ nhầm phải súng bắn cát?

top1oil

Xe tải
Xe cụ có bảo hiểm không vậy? Nếu có bảo hiểm thì chẳng mất đồng nào. Còn sơn nguyên cái tai xe thì chỉ mất hơn 1 củ thội ợ. Cụ đừng có nghe ai khắc phục bằng bôi cái nọ đánh cái kia mà tiền mất tật vẫn thế.

batmancar

Xe điện
Em nghĩ là sơn kém. mà xe em cũng bị mục ướp sơn ở các khe vách đèn , khi mình để bẩn lâu ngày nó bám cặn vào, lấy móng tay cào nhẹ là bay mất lớp sơn.

tuandec

Xe tải
Làm nền ko kỹ và làm vội ép khô + với chất liệu rẻ tiền nên mới bị hiện tượng rộp sơn như vậy

Bác qua gara của em nhé!!!
Địa chỉ gần khu đô thị Đại Kim nhé!!!
Bác qua thì alo cho em ah! 0966668886
Đây là bài và hình ảnh cho bác dễ hình dung !
Click gara ANPHAT

bentley8

Xe điện
Xe của em nó bị tróc lớp bóng chứ có bị rộp sơn đâu bác chủ garage
Làm nền ko kỹ và làm vội ép khô + với chất liệu rẻ tiền nên mới bị hiện tượng rộp sơn như vậy

Bác qua gara của em nhé!!!
Địa chỉ gần khu đô thị Đại Kim nhé!!!
Bác qua thì alo cho em ah! 0966668886
Đây là bài và hình ảnh cho bác dễ hình dung !
Click gara ANPHAT

meguiars

Xe tải
Về tiền em không dám bàn, nhưng đây là lớp phủ bóng, và là bóng cứng
Đặc điểm: Giảm được xước nhẹ, tuy nhiên khi bị bong tróc sẽ bị thành màng như vảy nến. Cụ chỉ cần sơn lại cho đó thôi, tránh va trạm để bong chỗ khác ạ
Khi sơn cụ lưu ý là bề mặt bả phải khô thì sơn sẽ không vị vân vỏ cam nhé