[Funland] Đã đến lúc phải ly hôn chưa cccm?

Menelaus

Xe máy
Tất cả các con vợ mà đã nói ra từ ly hôn thì em nghĩ nên giải tán luôn và nhanh dù lý do gì đi nữa cụ nhá.

hauyenhd

Xe container
Thôi cho lên đường cho nó nóng cụ ơi, tiếc del gì loại đàn bà như vậy;))

Website
www.kenagency.vn
Vợ đi nhậu hai 2 nam thì căng kể cả động cơ có trong sáng tới đâu đi nữa. Là vc rồi thì mọi sinh hoạt đều nắm bắt tâm lý đối phương chứ ko thể theo sở thích ca nhân được. Đấy là em nói động cơ trong sáng. Chứ nhậu với hai hay một, đi nhậu thật hay đi đâu thì ai mà biết được. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, riêng nhà em ko có chuyện đi nhậu với 2 nam mà em để yên. Thà khó tính còn hơn dễ tính mà toang

vios77

Xe buýt
Chỉ vì muốn đi nhậu với giai mà chồng k cho đi nên cãi nha ====> có tình ý với giai ====> xem xét giải tán. K thi trước sau mình cũng thừa can xi

bubu08

Xe tăng
Nhiều cụ hợi cực đoan, e thật.
Nếu tình hình của gia đình cụ thớt mà đã toang thì nó sẽ toang, khỏi cần tư vấn. Và nếu nó chưa đủ toang thì cụ thớt có muốn chia tay vợ cũng còn khướt.
Quan điểm của e là những chuyện như gia đình cụ thợt đang gặp là rất bình thường với các cặp mới cưới nhau chừng 5-7 năm, còn lo cơm áo gạo tiền nhiều, con thì bé, vợ chồng thì cũng chưa đủ lớn hẳn, vẫn ham chơi, vẫn thích thể hiện cá tính.
Chuyện vợ chồng ra ngoài XH thì say nắng là bình thường, ai mà chả có những phút mơ màng ngoài chồng, ngoài vợ. Theo đánh giá của e thì cô vợ này mới chỉ say nắng thôi, chưa đi quá xa đâu, vì thằng kia có gia đình rồi, nó cũng có nhiều ràng buộc và nó cũng biết hậu quả sẽ là ntn, và ở tỉnh lẻ thì chuyện nó dễ bị lộ lắm vì bé như cái kẹo, không phải là chợ người, đông đúc như thủ đô.
Khi vợ chồng mà cãi nhau, rùi bị ăn mấy cái bạt tai thì vợ nó bù lu bù loa, nói không kiểm soát được. Những lời nói khi đó không nên chấp cụ thớt ạ. Vợ cụ sau khi ăn mấy cái bạt tai sẽ tỉnh ngộ dần, dù tình cảm khó được như xưa ngay lập tức, nhưng sẽ ổn dần.
Cuối cùng nhắn cụ thớt: sau khi cho mấy cái bạt tai thì thôi, cụ đừng làm to chuyện lên nữa. Cứ để cho cô ấy làm gì thì làm. Cụ dành thời gian quan con cụ thôi. Mọi chuyện sẽ ổn. Đừng bi lụy quá, và cũng đừng cố chấp quá. Sóng gió sẽ qua. Thực ra cụ xử lý như vừa rồi là đúng và cần thiết. Phải stop ngay khi phát hiện có mùi, chứ để lâu cô ấy sẽ lạc lối quên cả đường về.

Taihoatu

Xe lăn
Chưa biết đúng sai như nào nhưng đàn ông cậy mình khoẻ hơn mà đánh vợ là sai rồi. Cụ lại càng đẩy vợ mình ra xa mình thôi.
Sừng mọc rồi nên cũng chả sai đâu ợ! Nhưng bạt tai là điều không nên làm.
Nhưng mà thật sự ở đời, PN mà làm đc nhiều tiền hơn ĐÔ thì đa phần lên mặt chả coi ck gia cái gì. He he
Đối với cụ chủ: Cân nhắc kỹ lưỡng rồi giải tán cũng chưa muộn

VuaRem

Đi bộ
Em buồn quá cc ạ, Chuyện gia đình không muốn đưa lên, nhưng không biết giải bày với ai, đưa ra nghe vài lời của cc
Em năm nay 30 tuổi, lập gđ cũng 4 năm, hiện tại có f1 3t. Vợ chồng em đều có việc làm tạm gọi là ổn định, thu nhập ở tỉnh thì cũng gọi là đủ sống, hiện tại đang ở nhà thuê đang tích góp kiếm miếng đất cắm dùi, mọi chuyện chẳng có gì phàn nàn nếu con vợ em dạo gần đây dở chứng. Bọn em yệu nhau 4 năm thì cưới, khi cưới xong cô ấy mới ra trường chưa xin được việc, sau rồi sinh con ở nhà 2 năm mới đi làm, từ khi đi làm tự làm ra tiền là tính nết thay đổi hẳn, khi nào cũng tỏ ra là mình làm ra tiền không phụ thuộc ai, nhung lương cũng chỉ được 7,8 triệu đủ cho cô ấy thôi, tiền học tiền sữa hàng tháng của con em vẫn phải đóng. Vừa rồi đi chơi với hội cty vợ thì nghe họ trêu nhau vợ em với 1 anh trong cty, em cũng chỉ nghĩ là ae trêu cho vui nên ko để ý, sau về mấy ngày em mới cầm đt vợ vào fb dạo, gặp tin nhắn nó thừa nhận với đứa bạn là cũng đang thích 1 người dù người đó đã có gđ, em có hỏi thì cô ấy trả lời là an ủi đứa bạn nên mới nói thế,Dạo gần đây lại thích đi nhậu, ăn uống với mấy người cùng cty, nhưng đến khi em hỏi thì thực tế mỗi lần đi nhậu chỉ có vợ em, anh kia với 1 người nựa cũng cùng cty nhưng mỗi vợ em là phụ nữ. Hôm nay cũng vậy, đi làm về bảo em trông con để đi ăn với bạn. Em hỏi đi với ai, thì nói đi với 2 người kia. Em nói không, vậy là vợ chồng cãi nhau, trong lúc nóng giận em có lôi chuyện e nghi ngờ ra nói, rồi có đánh mấy bạt tai. Vậy là cô ta gọi cho ong bà ngoại, rồi bố mẹ em nói là sẽ ly hôn, trong khi gd cho bà ngoại còn nói loại như em nó đáng bỏ lâu rồi nhưng nghĩ tới con mới sống chung đến giờ, em nghe mà ứa máu. Theo cccm đã đến lúc tan vỡ 1 gđ chưa ạ
Cũng đang tính lấy vk , mà nghe tâm sự của Bác mất hết cả tinh thần

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Nhiều cụ hợi cực đoan, e thật.
Nếu tình hình của gia đình cụ thớt mà đã toang thì nó sẽ toang, khỏi cần tư vấn. Và nếu nó chưa đủ toang thì cụ thớt có muốn chia tay vợ cũng còn khướt.
Quan điểm của e là những chuyện như gia đình cụ thợt đang gặp là rất bình thường với các cặp mới cưới nhau chừng 5-7 năm, còn lo cơm áo gạo tiền nhiều, con thì bé, vợ chồng thì cũng chưa đủ lớn hẳn, vẫn ham chơi, vẫn thích thể hiện cá tính.
Chuyện vợ chồng ra ngoài XH thì say nắng là bình thường, ai mà chả có những phút mơ màng ngoài chồng, ngoài vợ. Theo đánh giá của e thì cô vợ này mới chỉ say nắng thôi, chưa đi quá xa đâu, vì thằng kia có gia đình rồi, nó cũng có nhiều ràng buộc và nó cũng biết hậu quả sẽ là ntn, và ở tỉnh lẻ thì chuyện nó dễ bị lộ lắm vì bé như cái kẹo, không phải là chợ người, đông đúc như thủ đô.
Khi vợ chồng mà cãi nhau, rùi bị ăn mấy cái bạt tai thì vợ nó bù lu bù loa, nói không kiểm soát được. Những lời nói khi đó không nên chấp cụ thớt ạ. Vợ cụ sau khi ăn mấy cái bạt tai sẽ tỉnh ngộ dần, dù tình cảm khó được như xưa ngay lập tức, nhưng sẽ ổn dần.
Cuối cùng nhắn cụ thớt: sau khi cho mấy cái bạt tai thì thôi, cụ đừng làm to chuyện lên nữa. Cứ để cho cô ấy làm gì thì làm. Cụ dành thời gian quan con cụ thôi. Mọi chuyện sẽ ổn. Đừng bi lụy quá, và cũng đừng cố chấp quá. Sóng gió sẽ qua. Thực ra cụ xử lý như vừa rồi là đúng và cần thiết. Phải stop ngay khi phát hiện có mùi, chứ để lâu cô ấy sẽ lạc lối quên cả đường về.
Chắc cụ và các cụ khác khuyên từ từ thì không đọc đoạn này hả cụ: "Dạo gần đây lại thích đi nhậu, ăn uống với mấy người cùng cty, nhưng đến khi em hỏi thì thực tế mỗi lần đi nhậu chỉ có vợ em, anh kia với 1 người nựa cũng cùng cty nhưng mỗi vợ em là phụ nữ. Hôm nay cũng vậy, đi làm về bảo em trông con để đi ăn với bạn. Em hỏi đi với ai, thì nói đi với 2 người kia"
99,99% vợ cụ chủ đã bị thằng kia lếu lều không dưới 1 lần vì xã hội hiện tại những việc đó nó quá bình thường, nếu đặt ở giai đoạn phong kiến có thể còn châm chước, chứ thời đại này thì gần như 100% xong phim rồi!

Còn chuyện cụ chủ vì gia đình con cái cần suy nghĩ cho kỹ nhưng sự thật hiển nhiên: vợ cụ chủ đã bị thằng khác lếu lều!

Sorry cụ chủ nhưng em nhìn vào thực tế hiện nay để đưa ra ý kiến như vậy!

Buileduytoan

Xe tải
Bỏ mẹ nó đi chứ còn gì, đàn bà khi đã say nắng thì nó có coi chồng con ra gì đâu. Hoặc để thêm vài tháng nữa cho sừng nó nhú hẳn rồi bỏ cũng được.
Đồng quan điểm. Cụ chủ đừng manh động vội. Đợi đến lúc sừng mọc dài lên làm 1 quả lên tòa án giành quyền nuôi con là được. Con cái mới là điều giá trị nhất mà không phải ai cũng có dc.

lovecarhpqn

Tháo bánh
Em buồn quá cc ạ, Chuyện gia đình không muốn đưa lên, nhưng không biết giải bày với ai, đưa ra nghe vài lời của cc
Em năm nay 30 tuổi, lập gđ cũng 4 năm, hiện tại có f1 3t. Vợ chồng em đều có việc làm tạm gọi là ổn định, thu nhập ở tỉnh thì cũng gọi là đủ sống, hiện tại đang ở nhà thuê đang tích góp kiếm miếng đất cắm dùi, mọi chuyện chẳng có gì phàn nàn nếu con vợ em dạo gần đây dở chứng. Bọn em yệu nhau 4 năm thì cưới, khi cưới xong cô ấy mới ra trường chưa xin được việc, sau rồi sinh con ở nhà 2 năm mới đi làm, từ khi đi làm tự làm ra tiền là tính nết thay đổi hẳn, khi nào cũng tỏ ra là mình làm ra tiền không phụ thuộc ai, nhung lương cũng chỉ được 7,8 triệu đủ cho cô ấy thôi, tiền học tiền sữa hàng tháng của con em vẫn phải đóng. Vừa rồi đi chơi với hội cty vợ thì nghe họ trêu nhau vợ em với 1 anh trong cty, em cũng chỉ nghĩ là ae trêu cho vui nên ko để ý, sau về mấy ngày em mới cầm đt vợ vào fb dạo, gặp tin nhắn nó thừa nhận với đứa bạn là cũng đang thích 1 người dù người đó đã có gđ, em có hỏi thì cô ấy trả lời là an ủi đứa bạn nên mới nói thế,Dạo gần đây lại thích đi nhậu, ăn uống với mấy người cùng cty, nhưng đến khi em hỏi thì thực tế mỗi lần đi nhậu chỉ có vợ em, anh kia với 1 người nựa cũng cùng cty nhưng mỗi vợ em là phụ nữ. Hôm nay cũng vậy, đi làm về bảo em trông con để đi ăn với bạn. Em hỏi đi với ai, thì nói đi với 2 người kia. Em nói không, vậy là vợ chồng cãi nhau, trong lúc nóng giận em có lôi chuyện e nghi ngờ ra nói, rồi có đánh mấy bạt tai. Vậy là cô ta gọi cho ong bà ngoại, rồi bố mẹ em nói là sẽ ly hôn, trong khi gd cho bà ngoại còn nói loại như em nó đáng bỏ lâu rồi nhưng nghĩ tới con mới sống chung đến giờ, em nghe mà ứa máu. Theo cccm đã đến lúc tan vỡ 1 gđ chưa ạ
Cụ điều tra kỹ vào, nếu nó mắc bệnh nứng lol thật thì next ngay và luôn, tiếc gì loại này

Secoxe

Xe tăng
Tình hình này ko cứu được nữa đâu. Giải tán nhanh còn có time làm lại.

VLC

Xe hơi
Vạn bất đắc dĩ mới phải khuyên nhau bỏ vợ, nhưng qua nôi dung cụ nêu trên đây thì em có 2 ý kiến, cụ thực hiện lần lượt ý 1 không được thì làm ý 2, tình huống này y chang câu chuyện của thằng em con cô ruột em mà em lf người duy nhất nó chia sẻ, hỏi ý kiến:
1- Cụ bình tĩnh tìm hiểu thật kỹ về mối quan hệ của vợ cụ với đối tượng đang nghi ngờ để xem thực chất nó đang như thế nò, ở mức độ nào rồi từ đó đánh giá chính xác hơn về tư tưởng của vợ cụ và đối tượng kia... đồng thời thu thập được bằng chứng ngoại tình của vợ cụ nếu có, nó sẽ giúp cụ thông tư tưởng sau này cho dù đau và rất hữu dụng khi cử lý câu chuyện với gia đình bên vợ và khi ra toà nếu quyết bỏ. Phải nhớ là cứ giả vờ bình thường trở lại và BÌNH TĨNH, GIỮ CÁI ĐẦU LẠNH
Sau khi đã nắm rõ vấn đề... thì căn cứ vào đó cụ đánh giá bản chất tư tưởng của vợ cụ là hỏng thật rồi hay chỉ là là say nắng nhất thời, nếu là say nắng và cụ thấy BẢN THÂN MÌNH ĐỘ LƯỢNG CHO QUA ĐƯỢC, KHÔNG BỊ ÁM ẢNH SAU NÀY thì nói chuyện riêng bình tĩnh với vợ xem có nhận ra vf thay đổi không, nếu có thì duy trì hôn nhân và tổ chức dằn mặt thằng kia, nếu bản thân cụ không thấy OK hay vợ cụ hỏng thật, chán cụ thật, hoặc nhận sai nhưng thấy cam kết sửa đổi không cao thì làm ý 2 dưới đây

2- Ly hôn ngay và luôn, cụ còn trẻ, có việc làm ổn định, tài sản chung chưa có nhiều chỉ có mỗi đứa con còn 3 tuổi thì khi ly hôn con đường sẽ rộng hơn cho cụ vì:
- Khi nó đã là bản tính và thuộc về đạo đức của người đàn bà thì không thay đổi được đau, sống chung tiếp thì sẽ lại có những vụ khác và những chuyện không hay phát sinh, cuộc sống sẽ như địa ngục, khổ mình, khổ con, khổ bố mẹ và không làm ăn gì được
- Con còn nhỏ thì thường toà sẽ để mẹ nuôi, cụ rộng cửa làm lại và vẫn có quyền thăm nuôi con, nếu vợ chăm con không tử tế, cụ có bằng chứng sẽ được quyền đón con về nuôi. Phụ nữ ngoại tình, ly dị chồng, nuôi con nhỏ thì sau đó cửa làm lại được hôn nhân khác tử tế lắm, âu đó cũng là cái giá, quả báo những người phụ nữ hư hỏng phải trả

Ngắn gọn thế thôi, còn thằng em nó phải dùng đến ý số 2, giờ nó lấy được vợ khác rồi, gái tân nhưng bằng tuổi, bù lại rất chuẩn chỉ trong cuộc sống, con riêng nó ở cùng với nó sau khi ly hôn hơn 1 năm thì nó và vợ nó bây giờ (lúc đó chưa cưới) đến đón vì vợ cũ chăm con không tử tế, toà giao lại quyền nuôi con cho nó

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện cũng chả có gì to tát.
Vợ nó đi nhậu mà gặp đc ng nói chuyện hợp, nhậu hợp thì cũng là bình thường. Tốt nhất bảo vợ và 2 ô kia về nhà mình nhậu cho vui. Đỡ phải ra quán.
Còn nếu không thích về nhà thì mình đi nhậu cùng.Bảo vợ kéo theo 1 nữ nữa đi cùng là vui.

Còn đương nhiên trong lúc nhậu thì kể chuyện bậy tí, tán tỉnh nhau tí thì cũng không sao, quá bình thường.

Đưng có nghe mấy đưa thầy dùi trên này xui giả tán, tan cửa nát nhà chứ có hay ho gì. hạ cái tôi nó xuống!

TraiKhongSo

Xe tăng
Cụ nên xem lại mềnh trước đê
ở đây tuyền cc đội zợ lên đầu, ko ai gan to dư cụ đâu nên ko có lời khuyên cho cụ đ
Giải tán sớm cho yên nhà sau đó nhớ gửi số đt nóa cho cc nha

091090098

Xe điện
Nói chung nếu là em, em sẽ gặp trực tiếp thằng kia hỏi chuyện và cảnh cáo trước. Đe nó là đừng phá vỡ hp gia đình người khác, vợ nó còn con nhỏ, ko được bỏ con đi nhậu nhẹt. Còn thích tan vỡ thì cho hai nhà cùng tan.
Đảm bảo nó sợ đến già, kể cả nó gấu thì mình trong tâm trạng không có gì để mất nó cũng ko là cái gì đâu.
nên cho vợ anh đồng nghiệp biết, để anh ta tính toán cho kỹ. Làm rõ cho cả anh cả ả cái giá phải đánh đổi.
Cái gì cũng có giá hết. Nên cho nó rõ.
Chứ nhiều thằng tưởng ăn free.

Bokap

Xe điện
6 năm trước em cũng từng trải qua khủng hoảng suýt ly hôn, chỉ khác là vợ em không phải như vợ cụ, không trai gái nhậu nhẹt gì. Và em cũng nhận được nhiều lời khuyên của các cụ lớn tuổi có, đã ly hôn có... rất nhiều lời khuyên giá trị. Cụ nên nghe theo những người đã từng ly hôn, họ nói về mất mát khi ly hôn thì mới thấm. Và nghe theo những người nhiều tuổi, họ trải qua nhiều cũng có nhiều lời khuyên đáng lắng nghe. Nên cố gắng giữ gìn gia đình, vì con cái. Nếu không vì con cái, chắc cái xã hội này ly hôn hàng loạt.
Nếu (nếu thôi nhé), vợ chồng cụ có chia tay. Cụ nên bắt đầu chuẩn bị từ bây giờ, thu thập chụp lại các tin nhắn và các bằng chứng khác lưu vào điện thoại của cụ (đừng đi theo dõi rình mò làm gì cho hèn cái thằng người ra, chỉ làm như thế khi thật chắc chắn sẽ bắt được tại trận), để khi gia đình vợ có thốt lên câu xúc phạm cụ, thì cụ đưa ra cho họ xem con gái họ tư cách thế nào. Đó là bằng chứng để giữ danh dự cho mình, chứ mọi lời nói đều không có ý nghĩa.

Bokap

Xe điện
Giai đoạn 5 năm là rất căng thẳng, nên giữ cái đầu lạnh và hành xử như 1 thằng đàn ông thực thụ. Bất cứ gia đình nào cũng đều có lúc sóng gió, đã đấm rồi thì lại càng phải bình tĩnh hơn.
Đúng rồi cụ. Em cũng đã từng nhẫn nhịn rất nhiều để giữ gìn gia đình. Vì thời gian mới cưới mọi thứ bị xáo trộn về mặt sinh hoạt, tâm lý gia đình, nhất là khi vừa có con. Vượt qua được khoảng thời gian này thì mới được. Mình cứ thay đổi mình trước đi, để lúc nào mình cũng có thể nói được vợ mà cả gia đình nhà vợ cũng chẳng ai tìm được điểm gì mà chê trách mình.

Bokap

Xe điện
Bỏ thì cũng dc nhưng lỡ oánh vợ là hơi bất lợi rồi. Phát hiện nó ngoại tình thì phải lơ đi cho nó lún sâu, thu thập bằng chứng mà xử lý. Cần thiết nữa làm cái fanpage rồi bơm tiền chạy ads cho nó lan toả mới hiệu quả, lúc đó con vợ, thằng bồ và cả gia đìn nó nhục chứ oánh vợ làm gì mất thời gian :))
Phải em thì dùng các bằng chứng ấy em in ra vài chục cái DVD tặng cả họ nhà vợ. Lập face làm gì cho tốn tiền.