[Funland] Đã đến lúc phải ly hôn chưa cccm?

buicongchuc

Xe ba gác
Em buồn quá cc ạ, Chuyện gia đình không muốn đưa lên, nhưng không biết giải bày với ai, đưa ra nghe vài lời của cc
Em năm nay 30 tuổi, lập gđ cũng 4 năm, hiện tại có f1 3t. Vợ chồng em đều có việc làm tạm gọi là ổn định, thu nhập ở tỉnh thì cũng gọi là đủ sống, hiện tại đang ở nhà thuê đang tích góp kiếm miếng đất cắm dùi, mọi chuyện chẳng có gì phàn nàn nếu con vợ em dạo gần đây dở chứng. Bọn em yệu nhau 4 năm thì cưới, khi cưới xong cô ấy mới ra trường chưa xin được việc, sau rồi sinh con ở nhà 2 năm mới đi làm, từ khi đi làm tự làm ra tiền là tính nết thay đổi hẳn, khi nào cũng tỏ ra là mình làm ra tiền không phụ thuộc ai, nhung lương cũng chỉ được 7,8 triệu đủ cho cô ấy thôi, tiền học tiền sữa hàng tháng của con em vẫn phải đóng. Vừa rồi đi chơi với hội cty vợ thì nghe họ trêu nhau vợ em với 1 anh trong cty, em cũng chỉ nghĩ là ae trêu cho vui nên ko để ý, sau về mấy ngày em mới cầm đt vợ vào fb dạo, gặp tin nhắn nó thừa nhận với đứa bạn là cũng đang thích 1 người dù người đó đã có gđ, em có hỏi thì cô ấy trả lời là an ủi đứa bạn nên mới nói thế,Dạo gần đây lại thích đi nhậu, ăn uống với mấy người cùng cty, nhưng đến khi em hỏi thì thực tế mỗi lần đi nhậu chỉ có vợ em, anh kia với 1 người nựa cũng cùng cty nhưng mỗi vợ em là phụ nữ. Hôm nay cũng vậy, đi làm về bảo em trông con để đi ăn với bạn. Em hỏi đi với ai, thì nói đi với 2 người kia. Em nói không, vậy là vợ chồng cãi nhau, trong lúc nóng giận em có lôi chuyện e nghi ngờ ra nói, rồi có đánh mấy bạt tai. Vậy là cô ta gọi cho ong bà ngoại, rồi bố mẹ em nói là sẽ ly hôn, trong khi gd cho bà ngoại còn nói loại như em nó đáng bỏ lâu rồi nhưng nghĩ tới con mới sống chung đến giờ, em nghe mà ứa máu. Theo cccm đã đến lúc tan vỡ 1 gđ chưa ạ
Chắc chắn là chưa gì, cụ đuổi nó về ngoại một thời gian rồi sẽ khác. Bảo bao giờ thấy cần gia đình thì trở lại.

buicongchuc

Xe ba gác
Đàn bà khi có tình cảm bên ngoài thì thường si mê, chán chồng, muốn phá bỏ mọi thứ để tự do... Cụ nên bình tĩnh xem xét, đừng vội vàng quyết định... (Nhưng dù gì cũng ko nên táng vợ kiểu ấy...)
Em lại thấy cụ chủ táng như thế là đúng, cho nó tỉnh người ra :D

buicongchuc

Xe ba gác
Đánh vợ là dở nhưng chắc cụ hiền quá, nhà vk nói thế thì bt con vk cụ nó cũng méo coi cụ ra gì đâu. Em thật, vk cụ chắc được bọn cty nói vài câu tưởng hay. Thả nó ra chắc méo ông nào dám dây ấy, cụ tin em đi :)) :)) :))
Thả cho em, nếu ngon em cũng chịch vài phát rồi giải tán gấp =)) =))

slaz8

Xe ba gác
Em buồn quá cc ạ, Chuyện gia đình không muốn đưa lên, nhưng không biết giải bày với ai, đưa ra nghe vài lời của cc
Em năm nay 30 tuổi, lập gđ cũng 4 năm, hiện tại có f1 3t. Vợ chồng em đều có việc làm tạm gọi là ổn định, thu nhập ở tỉnh thì cũng gọi là đủ sống, hiện tại đang ở nhà thuê đang tích góp kiếm miếng đất cắm dùi, mọi chuyện chẳng có gì phàn nàn nếu con vợ em dạo gần đây dở chứng. Bọn em yệu nhau 4 năm thì cưới, khi cưới xong cô ấy mới ra trường chưa xin được việc, sau rồi sinh con ở nhà 2 năm mới đi làm, từ khi đi làm tự làm ra tiền là tính nết thay đổi hẳn, khi nào cũng tỏ ra là mình làm ra tiền không phụ thuộc ai, nhung lương cũng chỉ được 7,8 triệu đủ cho cô ấy thôi, tiền học tiền sữa hàng tháng của con em vẫn phải đóng. Vừa rồi đi chơi với hội cty vợ thì nghe họ trêu nhau vợ em với 1 anh trong cty, em cũng chỉ nghĩ là ae trêu cho vui nên ko để ý, sau về mấy ngày em mới cầm đt vợ vào fb dạo, gặp tin nhắn nó thừa nhận với đứa bạn là cũng đang thích 1 người dù người đó đã có gđ, em có hỏi thì cô ấy trả lời là an ủi đứa bạn nên mới nói thế,Dạo gần đây lại thích đi nhậu, ăn uống với mấy người cùng cty, nhưng đến khi em hỏi thì thực tế mỗi lần đi nhậu chỉ có vợ em, anh kia với 1 người nựa cũng cùng cty nhưng mỗi vợ em là phụ nữ. Hôm nay cũng vậy, đi làm về bảo em trông con để đi ăn với bạn. Em hỏi đi với ai, thì nói đi với 2 người kia. Em nói không, vậy là vợ chồng cãi nhau, trong lúc nóng giận em có lôi chuyện e nghi ngờ ra nói, rồi có đánh mấy bạt tai. Vậy là cô ta gọi cho ong bà ngoại, rồi bố mẹ em nói là sẽ ly hôn, trong khi gd cho bà ngoại còn nói loại như em nó đáng bỏ lâu rồi nhưng nghĩ tới con mới sống chung đến giờ, em nghe mà ứa máu. Theo cccm đã đến lúc tan vỡ 1 gđ chưa ạ
chiaw bùn , là khó cứu. Nam giới thì sửa lỗi nhan hơn, nhưng nữ đã dứt điểm quyết ra đi thì khó.

mrSeal

Xe hơi
Toàn các cụ chưa vợ với chưa bỏ vợ lần nào vào khuyên chủ thớt bỏ vợ. Phải trải qua rồi khuyên mới giá trị chứ.

nhim bong

Xe tăng
Đàn bà có gia đình và con rồi thì chơi vài lần là chán ngấy, dăm bữa nữa tháng nữa thằng ku kia nó cũng bỏ đấy mà!

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Các cụ mợ thi nhau vào tư vấn, còn ông thớt sau khi post bài đầu tiên là lặn mất hút

Em thì tìm được thớt này. Cũng post mỗi bài rồi bỏ đấy

Nây giờ thì nó là 1 vấn đề của XH. Các cụ bàn dưới góc độ xã hội học rồi. Bỏ qua ô thớt

hungbeolt

Xe tăng
Các cụ mợ thi nhau vào tư vấn, còn ông thớt sau khi post bài đầu tiên là lặn mất hút

Em thì tìm được thớt này. Cũng post mỗi bài rồi bỏ đấy

Hóa ra là gia đình có truyền thống buôn Sừng .

Leanh65

Xe container
Tại sao lại nói câu đó thì nhiều cụ đã đặt câu hỏi ở thớt này dưng vưỡn chưa có câu trả lời cụ nhỉ :-?
Tự kể thì cụ chủ chịu khó làm nụng, chắt chiu, không nghiện ngập gì như các ofer trên này😀.Chắc là tội không có trí lớn, không giàu được như " chồng người ta" thôi.😔

Tự kể thì cụ chủ chịu khó làm nụng, chắt chiu, không nghiện ngập gì như các ofer trên này😀.Chắc là tội không có trí lớn, không giàu được như " chồng người ta" thôi.😔
Cái này phải để chủ nhân phát ngôn hoặc chủ thớt trả lời chứ suy đoán hay bị lệck pha với sự thật

Leanh65

Xe container
đúng rồi, nhưng có lẽ chứng cứ của chủ thớt về mối quan hệ của đôi này còn khá ít, nó mới chỉ là đi ăn uống tụ tập cùng với người 1 2 người khác. vợ thớt nó mới chỉ ở dạng ngoại tình trong tư tưởng thôi, thế nên cũng có thể cứu vãn được; vấn đề quan trọng phụ thuộc vào thái độ của ả kia
Noo191 , cụ nên nói chuyện với ông bà nhạc xem sao. bỏ thì dễ chứ cũng không khó, nhưng còn con cái. thôi nhẫn nhịn một lần vì con. còn nếu vợ và bên ngoại ko có thái độ gì khắc phục thì thôi cũng đành.
Từ tư tưởng đến nn gần lắm ạ. Em vừa nhận được video của một cu chồng có vợ làm kt ở cty em đưa con đi học xong vào nn với thằng cũng cùng cty . Trước cũng có gen bóng gió và nó đã nhờ em hòa giải. Nay vật chứng đầy đủ, em bảo nó thôi đừng níu kéo nữa. 2 con trai rồi đấy nhé, cũng chả xinh đẹp gì.

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Từ tư tưởng đến nn gần lắm ạ. Em vừa nhận được video của một cu chồng có vợ làm kt ở cty em đưa con đi học xong vào nn với thằng cũng cùng cty . Trước cũng có gen bóng gió và nó đã nhờ em hòa giải. Nay vật chứng đầy đủ, em bảo nó thôi đừng níu kéo nữa. 2 con trai rồi đấy nhé, cũng chả xinh đẹp gì.
Thế nguyên nhân kinh tế hay nguyên nhân ông chồng YSL mà không đi chữa hở cụ

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Cụ để tay lên đầu xem sừng nó dài bao nhiều rồi :) Thôi bỏ đi mà làm người cụ ạ.

pooka

Xe container
Khồng, có thể không phải các nguyên nhân trên , mà nguyên nhân là khoản kia yếu thì sao. Nhiều khi sự thật nó đơn giản phũ phàng không giống người ta tưởng.

Leanh65

Xe container
Thế nguyên nhân kinh tế hay nguyên nhân ông chồng YSL mà không đi chữa hở cụ
À cô kia coi thường chồng từ khi chồng bị mất việc. Giờ thì cô ý lương 35,5 tr chưa kể lậu. Cu kia thì cò bđs, giờ là đi áp tải cont.

Leanh65

Xe container
Khồng, có thể không phải các nguyên nhân trên , mà nguyên nhân là khoản kia yếu thì sao. Nhiều khi sự thật nó đơn giản phũ phàng không giống người ta tưởng.
Cái đấy em chệu, cụ chủ không kể. Nhưng pn khi chán chồng rồi thường không cho động vào.

Nhiều ý kiến hay, em hóng tiếp

Ba Ngơ

Xích lô
Các cụ, các mợ chịu đọc mấy thớt dưới của bác chủ thớt để hiểu rõ hơn trước khi tư vấn ạ :)

Bẩm cccm, e lính mới. E có vài tâm sự, Xin y kiến cccm trên cộng đồng
E sinh ra trong gd nông dân tại một tỉnh bắc miền trung. Hồi nhỏ cũng được bố mẹ cho ăn học tử tế, nhưng vốn dĩ quê e la 1 trong 63 huyện nghèo nhất nước, hồi đó cũng ko định hướng nghề nghiệp được rõ ràng, e chọn học sư phạm trong tỉnh. E cũng cố gắng ko phụ lòng bố mẹ học ra trường cầm tấm bằng loại giỏi, nhưng đời không như là mơ cccm ạ
Vào nam ra bắc chán e cũng chẳng thể nào xin dk việc đúng chuyên ngành. Mà nói thật tới giờ e cũng chẳng hứng thú voi nghành e học nữa. Trong lúc chờ xin việc e lại xin vào bán xăng dầu cho 1 cưa hàng tư nhân. 1 công việc ma trình độ thcs cũng làm dk với mức luong 4tr. Từ đó đến nay 4 năm rồi e vẫn làm ở đó, hiên tai lương cung dk 7,8 tr/ thag. Nhưg chỗ làm lại xa vk xa con e nản quá cccm ạ. Hiện tại e tích góp dk 200tr rồi. Theo cccm thi e nên làm gì bây giờ. Vk con ở quê, vk cũng hoc ra nhung chưa xin dk việc, con nhỏ 1 tuổi, o quê thi nha cửa ổn định rồi. Co khoảng 4ha đất rừng đã trồng keo tràm, với 1ha đất rẫy trồng cây ăn quả do bme e làm. (Cam bù hương sơn). Theo cccm e co nên vê với quê hương ko

Bẩm cccm hiện tại e đang làm cho tư nhân thag tầm 8tr, vợ o nhà nuôi con nhỏ, cũng 13 tháng rồi. Hiện tai e cũng có it vốn khoảng 150tr. E đang tinh xklđ nhật bản theo diện thực tập sinh, đơn hàng cả 2 vợ chồng. Theo cccm có nên hay không ạ? Đi thì xác định vay mượn sang cố cày kéo trả ạ

Chả là thế này cc ạ. E có ông anh mà gđ ống ấy rối lắm. Ông bị vợ cắm cho 1 cái sừng to ơi là to nhưng ông không biết gì. Chỉ nghĩ vợ mình ăn chơi đàn đúm với bạn bè thôi. Cũng nói qua la gd ông anh nay khá giả, nhưng ông người bắc ở rể miền trong. Tài sản thì ô tô, nhà đất đứng tên chị vợ hết. 4 đứa con trai gái đủ cả, vậy mà chị này lại cảm nắng 1 đại ca xã hội, giờ bỏ con bỏ chồng cặp kè lão kia. Bố mẹ chị này biết hết chỉ có ông anh kia la không biết gì. Giờ nói thế nào chị kia cũng không nghe. Theo cccm phải làm sao để trị ạ

Tinh Tú 01

Đi bộ
Bài viết không dùng tiếng Việt có dấu đúng quy định

Điểm cảnh cáo (Hết hạn 21/9/20)

Tôm đồng

Xe tải
Cụ vào đây hỏi là hỏng rồi. Trong này, sau rất nhiều năm tàu ngầm, thì em nhận thấy khá đông các cụ có ẩn ức với vợ/ đàn bà. Kiểu như ở nhà bị vợ nó kìm kẹp, điều khiển. Nên lên diễn đàn phát là nhà em vợ nó láo, em át lệch mặt nó luôn. Nào là hỏng rồi, vợ đi nhậu là chắc chắn ông chồng có sừng....Cụ cứ bình thản mà nghĩ là bao nhiêu lần cụ đi nhậu có phụ nữ có gia đình hoặc chưa gia đình đi nhậu cùng rồi? Ngay OF này cũng thấy rủ rê nhau đi nhậu kha khá, cụ ông có, các mợ có. Nếu mà đi nhậu mà sinh ra sừng thì chắc OF hoặc đối tác OF có khi là rừng sừng. Nên là nghe nhiều ông chém gió cho vui tai thôi, chứ lấy nó để làm thông tin suy nghĩ là hỏng đấy. Không phải hỏng gia đình đâu, mà hỏng ngay cái suy nghĩ trong đầu cụ ấy. Hehe

Chiều ngược lại, thằng đàn ông 30 tuổi mà mẹ vợ bảo con gái bà nó đáng đi hôn cậu từ lâu rồi thì phải đặt câu hỏi về cụ chủ: Tính cách có đàng hoàng hay lèm bèm, đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành, đi làm cả tuần thì 7 ngày nhậu cả 7, cậy mình đi làm kiếm tiền rồi con cái nhà cửa để hết vợ lo, con ốm không biết đỡ đần vợ, hay vẫn đàn đúm rượu chè, bóng bánh. Tiền thì kiếm ít mà sỹ diện một tấc lên giời...vân vân và mây mây.

Nên là đừng bao giờ mang chuyện nhà lên đây mà hỏi, ngoại trừ việc bếp núc, sửa chữa đồ đạc, chăm sóc con cái, tìm chỗ học cho con, tìm điểm G...Phỏng ah?