[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

mèo lang thang

Xe buýt
Mợ Phương có cốc trà nhìn bắt mắt quá, @};-!

Ai đã để mợ Phương chờ, cho em xin tên để em ghim lại cái nào, :P.

"Đôi khi lỡ hẹn một giờ
Lần sau muốn gặp, phải chờ trăm năm"

Gửi mợ Phương màu vàng rực của muồng hoàng yến nhé, nắng Sài Gòn có vẻ rất hợp với màu này ạ. Dáng hoa này thướt tha, thả từng chùm từng chùm xuống, yêu kiều khoe sắc. Mặc dịch dã, mặc lòng ai đó có lo lắng bồn chồn, mặc cả mưa nắng mấy hôm nay tự nhiên đỏng đảnh...

Oà, hoa đẹp thật đấy

mèo lang thang

Xe buýt
Là OFer “chú” mà có lần em đã nhắc đến trong topic rồi ấy, mợ Red ghim giúp em nhé ^^

Có một câu ở post trước của mợ Red em thấy đúng, đàn ông trung niên sẽ nói ít đi và làm nhiều hơn.
Đọc bài mợ Red lúc nào cũng thấy dễ chịu, nhẹ nhàng í >:D<... Em ko biết phải đáp lời thế nào, chỉ có tấm ảnh “mưa trôi cả bầu trời nắng” ở SG ngày hôm qua..

Ảnh này mợ chụp à, nhìn đẹp phết mợ ạ

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Là OFer “chú” mà có lần em đã nhắc đến trong topic rồi ấy, mợ Red ghim giúp em nhé ^^

Có một câu ở post trước của mợ Red em thấy đúng, đàn ông trung niên sẽ nói ít đi và làm nhiều hơn.
Đọc bài mợ Red lúc nào cũng thấy dễ chịu, nhẹ nhàng í >:D<... Em ko biết phải đáp lời thế nào, chỉ có tấm ảnh “mưa trôi cả bầu trời nắng” ở SG ngày hôm qua..

Ảnh mưa mợ Phương chụp có "hồn" ghê ấy, @};-%%-!

Em thấy đàn ông trung niên, đa số đều thể hiện bằng hành động với người họ thương. Kiểu kiểu "bên ngoài lạnh lùng, bên trong ấm áp" ạ. Em lại nhớ tới "Bên nhau trọn đời" của Cố Mạn. Xây dựng hình ảnh một Hà Dĩ Thâm lạnh lùng, lịch lãm, nhưng yêu da diết đến tận cuối cùng. Đợi chờ rất nhiều năm chỉ để được nắm tay người mình yêu. Nhưng Triệu Mặc Sênh lại hồn nhiên như cây cỏ. Ngúng nguẩy, giận dỗi rồi vô tình cứa vào lòng người đàn ông của mình một "vết cắt"...

Yêu-hận rồi lại yêu, tựa như "Xuân-Hạ-Thu-Đông
rồi lại Xuân" của một năm, mùa đến rồi mùa đi. Trong "Biệt khúc chờ nhau" của Đĩa Than Hồng, có thể hiện bài hát này khá đẹp. Cũng là tựa của concert, em đã dẫn link đó ở đây rồi, mợ Phương còn nhớ không?
Mà trong truyện tình kia, thì họ hận nhiều, chỉ vì đã quá yêu nhau, mà thôi.

Đến lúc cuối cùng, Hà Dĩ Thâm vẫn đợi Mặc Sênh về, gặp nhau "tình cờ" rồi lại hành hạ nhau đến kiệt cùng. Nhưng là một người Tử Tế, nên anh tha thứ và dùng tình yêu bao la của mình, để "cảm hoá" người con gái bướng bỉnh. Do vậy, em tin là, càng có tuổi, không chỉ riêng chúng ta, mà đàn ông cũng có những cách thể hiện rất chừng mực, vừa vặn với người còn lại.

Mợ Phương đừng nói "rời tay anh là bão tố" nhé, em nghe cứ sai sai,🙃😛.

Minh hoạ: "Giá của cái nắm tay khi về già, là bao nhiêu giông bão của tuổi trẻ" 😃

Chỉnh sửa cuối:

metavn

Xe tăng
Ảnh mưa mợ Phương chụp có "hồn" ghê ấy, @};-%%-!

Em thấy đàn ông trung niên, đa số đều thể hiện bằng hành động với người họ thương. Kiểu kiểu "bên ngoài lạnh lùng, bên trong ấm áp" ạ. Em lại nhớ tới "Bên nhau trọn đời" của Cố Mạn. Xây dựng hình ảnh một Hà Dĩ Thâm lạnh lùng, lịch lãm, nhưng yêu da diết đến tận cuối cùng. Đợi chờ rất nhiều năm chỉ để được nắm tay người mình yêu. Nhưng Triệu Mặc Sênh lại hồn nhiên như cây cỏ. Ngúng nguẩy, giận dỗi rồi vô tình cứa vào lòng người đàn ông của mình một "vết cắt"...

Yêu-hận rồi lại yêu, tựa như "Xuân-Hạ-Thu-Đông
rồi lại Xuân" của một năm, mùa đến rồi mùa đi. Trong "Biệt khúc chờ nhau" của Đĩa Than Hồng, có thể hiện bài hát này khá đẹp. Cũng là tựa của concert, em đã dẫn link đó ở đây rồi, mợ Phương còn nhớ không?
Mà trong truyện tình kia, thì họ hận nhiều, chỉ vì đã quá yêu nhau, mà thôi.

Đến lúc cuối cùng, Hà Dĩ Thâm vẫn đợi Mặc Sênh về, gặp nhau "tình cờ" rồi lại hành hạ nhau đến kiệt cùng. Nhưng là một người Tử Tế, nên anh tha thứ và dùng tình yêu bao la của mình, để "cảm hoá" người con gái bướng bỉnh. Do vậy, em tin là, càng có tuổi, không chỉ riêng chúng ta, mà đàn ông cũng có những cách thể hiện rất chừng mực, vừa vặn với người còn lại.

Mợ Phương đừng nói "rời tay anh là bão tố" nhé, em nghe cứ sai sai,🙃😛.

Minh hoạ: "Giá của cái nắm tay khi về già, là bao nhiêu giông bão của tuổi trẻ" 😃
Mợ về già chắc đẹp lão lắm đấy ;))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]

Người đàn ông “bên ngoài lạnh lùng, bên trong nhiều tiền” này cũng mãi ko chịu già ấy nhỉ..
Mà sao tự nhiên mình lại nhắc đến đàn ông trung niên nhiều thế ạ 😂

Em chưa đọc “Bên nhau trọn đời”, cũng như đa số truyện ngôn tình, vì em thích xem phim để tiện ngắm trai xinh, gái đẹp :">
Những câu chuyện ngôn tình có một điểm hay là hướng tâm người đọc đến những điều lương thiện, em cảm nhận được điều này khi nói chuyện với một số bạn ^^
Mà nhân vật Hà Dĩ Thâm hoàn hảo quá, em chưa từng mong người ở bên cạnh mình hoàn hảo về mọi mặt như vậy. Với em, quan trọng nhất là cùng nhau cố gắng, tôn trọng và biết nghĩ cho nhau.

“Rời vòng tay anh là bão tố” thật í chứ mợ Red ^^... Nhưng mà thôi, em sợ trời mưa lắm nên hôm nay nghe nhạc khác..

I don’t wanna hide no more
I don’t wanna cry no more..

P/S: không phải tâm trạng của em đâu nhé :P
Hic, em vừa ngó ra ngoài thì trời đang mưa ㅠㅠ
Theo dòng bình loạn từ phía trên, nên xe cứ thế đi thôi đó mợ Phương, lại còn ngắm ảnh giai đẹp mợ Phương post mới chít chứ, :P.

Có thể nói, "Bên nhau trọn đời" là cuốn truyện mở màn cho dòng ngôn tình, lãng mạn giai đoạn đó. Gây xôn xao cho giới trẻ yêu văn học, muốn tìm kiếm sự thiện lương vốn hay được gửi qua chữ viết. Nên khi tác phẩm của Cố Mạn xuất hiện, làm lung lay hàng vạn trái tim của các fans nữ. Không thoát khỏi việc đó, em cũng mượn về đọc, và thực sự bị ấn tượng với nhân vật Hà Dĩ Thâm. Vẫn luôn tưởng tượng tới một "nam thần" xuất sắc toàn diện như vậy trên màn ảnh.

Cho tới khi Chung Hán Lương được "chọn mặt gửi vàng", đã làm thoả mãn phần nhìn của đa số fans nữ và những người yêu thích tác phẩm đó. Tuy nhiên, diễn xuất của anh bị đánh giá là chưa lột tả hết vẻ lạnh lùng của nhân vật nam. Đường Yên cũng bị so sánh khi chưa thể hiện hết sự mâu thuẫn của Mặc Sênh. Do vậy, em cho là đọc truỵện hay hơn, :D.

Có nhiều ý kiến chê dòng truyện ngôn tình, cho là thiếu tính thực tế, cực đoan còn đả kích rằng khiến cho lớp trẻ sống ảo tưởng. Nhưng với cá nhân em, em lại thấy, nếu nhận thức đúng, thì ngôn tình, lãng mạn giúp cho con người sống thiện hơn ạ. Tất nhiên, nên đặt vào bối cảnh xã hội hiện tại, những điều phù hợp với bản thân, hoàn cảnh công việc để không ảo vọng về những thứ phù phiếm. Nhất là, khi cuộc sống có quá nhiều thứ khiến chúng ta phải đặt dấu hỏi chấm. Nhưng cũng không vì thế mà mất niềm tin vào những điều tốt đẹp, mà vốn cuộc đời này vẫn đâu đó xuất hiện quanh chúng ta...
"Có bao nhiêu chuyện tình trong cuộc đời nhưng hạnh phúc vẫn là được nắm tay nhau đến đầu bạc răng long. Điều "Bên nhau trọn đời" muốn nói, chính là hạnh phúc đó"
Màu nắng - My Sunshine, %%-

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vui chứ mợ ;))
Sao mợ lại thiếu tự tin thế :D
Em cũng tính tự tin cho bằng chị bằng em, ngặt nỗi em nhàu quá rồi nên lùi lại cho trẻ con không cười đó cụ Meta, :(. Em nợ rịu nhé, hôm nay say sưa quá,:D

juve99

Xì hơi lốp
Em cũng tính tự tin cho bằng chị bằng em, ngặt nỗi em nhàu quá rồi nên lùi lại cho trẻ con không cười đó cụ Meta, :(. Em nợ rịu nhé, hôm nay say sưa quá,:D
Mợ mặc quần Jean, sơ mi trắng hay hoa nhí hờ hững ấy, nhìn như hssv mà lại đẹp quyến rũ. Lâu rồi ít thấy con gái mặc kiểu này :-o

metavn

Xe tăng
Nhàu gì, mợ đi với em người ta tưởng là em gái em đấy :P

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nhàu gì, mợ đi với em người ta tưởng là em gái em đấy :P
Em lại nghĩ ngược lại ạ, :D. Em bị gọi là chị khi đi cùng các bạn cùng tuổi nhiều rồi nên em không ngại.
Dịch này bên cơ quan cụ Meta có phải luân phiên làm việc không ạ?
Em gửi cụ Meta link nhạc này nhé, hay mời em rịu quá, ☘!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ mặc quần Jean, sơ mi trắng hay hoa nhí hờ hững ấy, nhìn như hssv mà lại đẹp quyến rũ. Lâu rồi ít thấy con gái mặc kiểu này :-o
Em cám ơn cụ Juve nghen, ☕! Dù vẫn phải học hỏi về cách mix đồ, nhưng set trên thật tiếc không hợp với em ạ. Vì công việc không cho phép mặc quần jean, nên em cũng không sử dụng item này. Em hay mua đồ để mặc được nhiều dịp, kết hợp được nhiều kiểu, do vậy em xin note lại để tư vấn cho bạn nào có hình thể đẹp nhé, :D.

Natalie.P

Xe buýt
Bộ phim "Ông bà Smith", là bộ phim duy nhất em xem đi xem lại nhiều lần. Vì diễn viên quá đẹp, vì nội dung đan xen giữa sự hài hước và lãng mạn, không thiếu những phân đoạn rất gay cấn với những màn bắn nhau đã mắt, :D. Bộ phim này, có thể nói là minh chứng trên màn ảnh cho việc "yêu nhau lắm, cấu nhau đau", Nata nhỉ?!
.............

Có bao nhiêu lần trong cuộc đời, chúng mình muốn từ bỏ các mục tiêu, và nghĩ về dòng chữ in nghiêng, tô đậm trên kia, hả nàng ther? :D
Em nghĩ rằng, bộ phim này rất phù hợp với các cặp đôi yêu nhau, hay những cặp vợ chồng, thật sự, hihi.
Trong một diễn biến khác, em gợi ý Red một phim về tình yêu, hôn nhân, những dục vọng và cả tội ác nữa. A Perfect Murders. Michael douglas đóng tuyệt lắm đến khiến em ko thể nào ko nghĩ nó chính là bản sao của ông ấy ngoài đời (thực tế MD có cuộc hôn nhân hạnh phúc với ng đẹp Catherin zeta zones của phim Chiếc Mặt Nạ Zorro ý, 1 cuộc hôn nhân bền lâu hiếm hoi của Hollywood). Còn nữ chính phim, nàng Gwyneth paltrow đẹp thôi rồi, mong manh, trong trẻo mà lại rất gợi cảm (ko kiểu khiêu khích, thiêu đốt người nhìn ngay từ phút đầu như Angielina jolie hii), GP cũng từng là người tình của Brad pitt; Ben affleck của Trân châu cảng, hii.
Và sau cùng, đừng xem phim khi ở 1 mình nhé, phải có người để nắm tay thật chặt:D
A Perfect Murder (1998).jpg

juve99

Xì hơi lốp
Trong một diễn biến khác, em gợi ý Red một phim về tình yêu, hôn nhân, những dục vọng và cả tội ác nữa. A Perfect Murders. Michael douglas đóng tuyệt lắm đến khiến em ko thể nào ko nghĩ nó chính là bản sao của ông ấy ngoài đời (thực tế MD có cuộc hôn nhân hạnh phúc với ng đẹp Catherin zeta zones của phim Chiếc Mặt Nạ Zorro ý, 1 cuộc hôn nhân bền lâu hiếm hoi của Hollywood). Còn nữ chính phim, nàng Gwyneth paltrow đẹp thôi rồi, mong manh, trong trẻo mà lại rất gợi cảm (ko kiểu khiêu khích, thiêu đốt người nhìn ngay từ phút đầu như Angielina jolie hii), GP cũng từng là người tình của Brad pitt; Ben affleck của Trân châu cảng, hii.
Và sau cùng, đừng xem phim khi ở 1 mình nhé, phải có người để nắm tay thật chặt:D
A Perfect Murder (1998).jpg

Phim mặt nạ zorro tớ xem mấy lần, nội dung k sâu nhưng diễn viễn đóng hay, nhất là vai ô già Anthony Hopkins

Natalie.P

Xe buýt
Ko sâu mà xem đến mấy lần, chả lẽ thích anh chàng Antonio banderas điển trai:D
Antonio hoppkin đỉnh nhất phải là Sự im lặng của bầy cừu nhỉ.

juve99

Xì hơi lốp
Ko sâu mà xem đến mấy lần, chả lẽ thích anh chàng Antonio banderas điển trai:D
Antonio hoppkin đỉnh nhất phải là Sự im lặng của bầy cừu nhỉ.
Xem mấy lần là do ấn tượng với các diễn viên, tưng tửng như chàng Banderas;;), sâu sắc nội tâm như chú Hopkins. Diễn viên nữ chính phim đó diễn xuất lu mờ nhưng lại rất đẹp :">

metavn

Xe tăng
Em lại nghĩ ngược lại ạ, :D. Em bị gọi là chị khi đi cùng các bạn cùng tuổi nhiều rồi nên em không ngại.
Dịch này bên cơ quan cụ Meta có phải luân phiên làm việc không ạ?
Em gửi cụ Meta link nhạc này nhé, hay mời em rịu quá, ☘!
Bên em vẫn đi làm bình thường, vừa rồi có F1 nên đang nín thở chờ tình hình :-s