[Thảo luận] Đại lộ Thang Long rẽ ra Khuất Duy Tiến! CSGT một lân nữa không chịu thuộc luật GTDB!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thì em toàn đi mượn được có nhõn 1 cái thôi ợ, nhưng tại vị trí đứng "rình" hôm trước thì hôm nay em không thấy ai ở đó ợ! :))
Hicz.
Họ đâu có biết cụ Lý âm thầm tác chiến đâu mà tránh! Chắc là có dấu hiệu tốt rồi!

Hoặc xấu hơn là họ đã và đang đọc cái Thớt này, thấy anh em sùng sục quyết tâm "úp sọt" nên tạm nghỉ vài hôm!

bucxucthivao

Xe tải
Em cũng mong là dấu hiệu tích cực, miễn là không phải trường hợp sau:
1. Nhóm XXX hôm trước đã được cụ Lý đào tạo.
2. Tầm này các anh phải tập trung nhiệm vụ điều khiển giao thông.
3. Chăn thả rồi mới vợt..
Hôm nào anh em ta off để vinh danh cụ Lý 1 lần nữa đi. Nhà em ở gần nhà cụ Lý ạ

nnson_56

Xe tải
Biển chỉ dẫn và biển thi hành thì rõ rồi cụ ạ, nhưng cái đen đen đậm đậm kia của cụ Chú Phình là không được phép xảy ra vì biển báo và vạch đường phải đồng bộ - đó là nguyên tắc, nó thể hiện sự vô trách nhiệm và không được đào tạo đến nơi đến chốn của bên GTCC. Cụ biết cái lờ để bẫy cá không? Tôi muốn đi sang Thanh Xuân theo biển như trường hợp cụ Lí Bò, qua cái biển đó không thể lừa tôi bằng cái vạch cấm rẽ sang TX được nhá! Cụ Lí hơi ngoa ngoắt tí thôi nhưng xxx cãi lý với cụ í hơi mệt đấy! Còn cái đo đỏ giả dụ có biển chỉ hướng đi Sín mần, cụ chui vào đó khoảng 10km không có lối rẽ nào thì cụ gặp cái biển "Đường cụt" cụ nghĩ sao? Tôi không đùa đâu, chuyện này có rồi đấy! x-(Mong các cụ ném đá tiếp ạ.
cái này có ngay trên đại lộ Thăng long thôi, em đã 1 lần theo biển chỉ đi Mỹ đình, đến nơi hóa ra cầu vẫn chưa xong, lại phải quay lại

Chua-co-o-to

Xe tải
Tin này đã lan truyền sang một số diễn đàn khác, và khá đông các bạn đã lan truyền nội bộ qua mail-list, hehe!

xebokeooto

Xe tăng
Tin này đã lan truyền sang một số diễn đàn khác, và khá đông các bạn đã lan truyền nội bộ qua mail-list, hehe!
Trả biết hay dở thế nào.
- Nếu định bố trí úp sọt một phát thì dở.
- Nếu không thì hay vì tạo được dư luận quan tâm.

Bino

Xe điện
Trả biết hay dở thế nào.
- Nếu định bố trí úp sọt một phát thì dở.
- Nếu không thì hay vì tạo được dư luận quan tâm.
Nên chăng có một thống kê bao nhiêu người đã từng bị xxx bắt vì lỗi rẽ phải này, bao nhiêu người đã bị lập biên bản, bao nhiều người gọi điện cho người thân, bao nhiêu người chọn phương án 50-50.

Kiến nghị Mod xem xét lập một poll để tính số người bị vạ từ 3 cái mũi tên kia đi

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Riêng cái này đã thể hiện sự ngu dốt đến trì trệ của hệ thống luật GTĐB, cần phải thay đổi! Sự mẫu thuẫn trên là không được phép! Lái xe vừa đi vừa phải tránh người và các ptiện đi láo, vừa phải dè chừng CA vừa phải phân tích "ý nghĩa sử dụng của vạch kẻ đường" xem có "mâu thuẫn với ý nghĩa sử dụng của biển báo hiệu" không thử hỏi sao ngày không có vài chục mạng ra đi. Một Bộ giữ vai trò quan trọng bậc nhất mà làm ăn kiểu nông dân thế này thì cần phải cải cách tổng thể nếu không đất nước sẽ tụt hậu so với Lào và Campuchia chỉ trong vài năm tới.
Cụ nghĩ mình đang hơn 2 ông ẻm đấy à? b-)

(hạ hỏa cụ nhá, ko chơi kiểu mấy ông Trung Đông mới lại Ả zậpp ở đây nhá :x)

tepty

Xe đạp
Hi các bác, Em là lái mới toe. Khi mới đọc bài của bác lí em còn hiểu hiểu tí. Giờ đọc nhiều comment của các bác em tẩu hỏa luôn chả hiểu gì cả.... túm lại là em xin tôn cụ lí làm sư phụ có bị gì liên quan tới xxx thì cho phép em gọi điện tư vấn nhé. Cám ơn bác trước

SmallRiver

Xe điện
@Cụ N68: 2 hình ảnh của cụ chứng minh rằng, xxx bắt đúng nhưng chưa hiểu hết. Cụ Lý hiểu chưa hết nhưng .. xuân.
Nếu cụ Lý gặp xxx cứng thì ko thoát đc. Biển kia là CHỈ DẪN, còn mũi tên là HIỆU LỆNH.
Cảm ơn Kụ N68 cho xem ảnh vạch sơn nhé.
Cụ Innocet nói chính xác hoàn toàn. Mời các bác tham khảo vạch số 1.18 ở đây http://sieuthixehoi.org/home/index.php?option=com_content&view=article&id=81:he-thong-vach-ke-duong&catid=43:luat-giao-thong-duong-bo&Itemid=95
Cụ nhầm giống em rồi, trong đó có câu: Trong trường hợp ở một nơi vừa có vạch kẻ đường vừa có cả biển báo thì người lái xe phải tuân thủ theo sự điều khiển của biển báo hiệu. Vậy tuân thủ theo biển báo hiệu ( ở đây là biển chỉ dẫn rẽ về Thanh xuân) đang còn hiệu lực mới đúng.

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]

Vn chỉ hơn đc 1 vài a Châu Phi thôi:(
em thì chưa ra Cam nhưng ra Lào thì cảm nhận là ng dân sống rất tốt bụng, xxx cũng vậy. Em đi sai đg` con chỉ đường cơ, biết là xe bạn nên họ rất thân thiện.
Đường thì tốt , chả có ổ voi, ổ gà, bắn tốc độ, núp.... như Việt=((

Kia6582

Xe buýt
Vn chỉ hơn đc 1 vài a Châu Phi thôi:(
em thì chưa ra Cam nhưng ra Lào thì cảm nhận là ng dân sống rất tốt bụng, xxx cũng vậy. Em đi sai đg` con chỉ đường cơ, biết là xe bạn nên họ rất thân thiện.
Đường thì tốt , chả có ổ voi, ổ gà, bắn tốc độ, núp.... như Việt=((
Không sai, mình ko so đc với Lào và Cam... hihị buồn nhưng đó lại là sự thật:(

pupil

Xe điện
[pupil viết http://www.otofun.net/threads/221188-dai-lo-thang-long-re-ra-khuat-duy-tien-csgt-mot-lan-nua-khong-chiu-thuoc-luat-gtdb/showthread.php?p=4997395#post4997395
Riêng cái này đã thể hiện sự ngu dốt đến trì trệ của hệ thống luật GTĐB, cần phải thay đổi! Sự mẫu thuẫn trên là không được phép! Lái xe vừa đi vừa phải tránh người và các ptiện đi láo, vừa phải dè chừng CA vừa phải phân tích "ý nghĩa sử dụng của vạch kẻ đường" xem có "mâu thuẫn với ý nghĩa sử dụng của biển báo hiệu" không thử hỏi sao ngày không có vài chục mạng ra đi. Một Bộ giữ vai trò quan trọng bậc nhất mà làm ăn kiểu nông dân thế này thì cần phải cải cách tổng thể nếu không đất nước sẽ tụt hậu so với Lào và Campuchia chỉ trong vài năm tới.]

Ơ thế ra ... tụt rồi hả cụ, chết thật nhà cháu lạc quan quá sao nhanh thế nhỉ !!! :-o

pupil

Xe điện
Cụ nhầm giống em rồi, trong đó có câu: Trong trường hợp ở một nơi vừa có vạch kẻ đường vừa có cả biển báo thì người lái xe phải tuân thủ theo sự điều khiển của biển báo hiệu. Vậy tuân thủ theo biển báo hiệu ( ở đây là biển chỉ dẫn rẽ về Thanh xuân) đang còn hiệu lực mới đúng.
Lần này cụ chuẩn rồi, qui định như vậy có cái lý của nó, 1/ Biển báo có thể nhìn thấy từ xa để lx kịp thời xử lý. 2/ Vạch kẻ đường không kẻ liên tục trên cả đoạn dài như vậy, trời mưa đường bẩn đèn lóa vv... có thể không nhìn thấy vạch trên đường!b-)

ZAD Viet

Xe điện
Tình hình là dư thế nào rồi các cụ. Cxxx còn phạt chỗ đó vì lỗi đó nữa không??
Các cụ tranh luận loãng hết cả thớt.

pupil

Xe điện
Em đã tham khảo "http://sieuthixehoi.org/home/index.p...g-bo&Itemid=95", trang web có dòng ghi thế này:
"Vạch số 1.18: Màu trắng chỉ dẫn các hướng đi cho phép của các làn xe ở nơi giao nhau. Lái xe khi gặp biển này bắt buộc phải tuân Theo mũi tên chỉ hướng đi."
em không thấy cái chữ màu đỏ "biển" này ở đâu ạ.
Cụ tinh mắt thật, đến câu chữ trong luật còn chửi nhau bỏ cụ nữa là cái biển cái vạch ở ngoài, thôi thì nhà cháu cứ học tập cụ Lý và anh em, còn ai nhiều xiền thì khỏi cãi tốn nước bọt, cứ đưa ảnh Bác ra là xong tuốt! AE ta đỡ mất hòa khí.b-)

dinhthieugia

Xe đạp
Nhờ cụ Lý mà bây giờ bùng binh to tướng này đã vắng bóng các anh xxx đứng tụ tập, chỉ còn 1 anh với 1 chiếc xe máy chốt trực làm nhiệm vụ điều khiển giao thông :D

convoi

Xe buýt
Tuyệt vời cả hình ảnh và câu chuyện bổ ích của cụ Lý. Ước gì mình được như cụ ấy:)). Cảm ơn thật nhiều

convoi

Xe buýt
Theo e thì các biển báo và mũi tên không hề mâu thuẫn, biển báo cho biết mình có thể đi thẳng, hoặc rẽ nhưng đi đến chỗ mũi tên vẫn phải đi theo chiều mũi tên sau đó mỡi rẽ đâu thì rẽ hoặc đi thẳng. Nhưng e không hiểu là bên GTCC họ nghĩ thế nào mà bắt mình đi vòng bùng binh mới rẽ trái được mặc dù chỗ đó rẽ trái không gây nguy hiểm hay xung đột giao thông gì.
Còn e thấy mấy chú xxx bắt cụ LB quá non gan hoặc nghe cụ LB nói vừa đến nhà máy gì đó nên đã cảm thấy camorun rùi thành ra không còn tự tin nữa, nên cụ LB mới dọa được. E thấy xxx bắt lỗi như vậy là chuẩn, ở đây chỉ GTCC kẻ mũi tên không hợp lý thui.
Mời các cụ cho ý kiến thêm.
Cụ còn chưa rõ rẽ trái hay rẽ phải (TL rẽ phải ra KDT) thì bình luận khó lắm. hehehe

sunshine85

Xe máy
cảm ơn cụ, bài của cụ rất bổ ích cho anh em :P

10-3

Xe buýt
Chiều nay tầm 4h em có lướt qua thì thấy hết đám con nhà Núp đứng ở đầu KDT đón xe rẽ phải từ hầm lên rồi, chỉ có vài chú đứng giữa dải phân cách điều khiển GT thôi ợ. Chắc nhờ công cụ Lí!