Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguoiquetphong

Xe đạp
Chào gia đinh Ter,
Tôi và mợ Hương hôm nay qua chỗ Bác Kiên: Tôi thì sửa còi và chủ tịch thì ra kiếm nút giảm chân cửa sau
- Cái còi xe của Tôi sau hôm Hà nội mưa to bị mất tiếng, ra thợ còi họ đòi đâu tắt vì nghi đứt dây ngâm trong xe. Sau vụ cháy dây bơm xăng, Tôi rất sợ đâu tắt nên nhờ Bác Kiên xem hộ: Kết quả sau một hồi đo đạc xác đinh vị trí đứt dây còi ở chỗ các dây điện chui qua lỗ vào máy xe (do lâu ngày ma sát nên đứt dây). Bác Kiên nối chắc chăn và sáng tạo, còi xe lại kêu ngay! Tôi hết sức cám ơn Bác Kiên
- Mợ chủ tịch ra chứng kiên và ...

photothienvc

Xe tăng
Kính thưa các bô lão, các cụ các mợ họ nhà Terios nhà cháu hôm nay mạnh dạn lập thớt này ra trước là để họ TER nhà ta bàn chuyện, sau là để nhà cháu trần tình việc nhà cháu ạ.
vâng cũng không có gì dài dòng văn tự nhà cháu xin thưa chuyện luôn ạ
chả là bà vợ 2 nhà cháu cho đến ngày hôm nay bả chạy được 105.000 km rồi ạ, ra khỏi nhà bố mẹ đẻ được 6 năm 6 tháng rồi , từ trước tới giờ điều hòa vẫn mat-xa (ngồi xa vẫn mát) dạo này nhà cháu phát hiện ra là vợ 2 nhà cháu lại mat gần thế có chết không chứ ạ, trời này mà cháu phải bật số 2 mới chịu nổi, có khổ thân nhà cháu không chứ, các cụ các mợ cùng họ có gia cảnh giống nhà cháu không ạ, hay các cụ các mợ có gia cảnh khác thì chia sẻ để trong họ nhà ta tìm hướng giải quyết ạ, nhà cháu xin hết ạ
nhân đây nhà cháu cũng xin các cụ các mợ cứ thẳng thắn mà kể tội vợ hai (biết đâu ông hàng xóm giúp được), đừng sợ các cụ các mợ nhá - NÓI RA ĐỪNG SỢ
Vợ 2 cũ Tè Rỉ Giọt của em bỗng dưng biến thành 4x2. Sợ quá, em cho bà Uaz Nhật này đi 3 năm rồi.

rhydon

Xe tải
Em mơ được cưới Terios lâu rồi mà chưa có điều kiện. Nghe cụ Kudel kể thì cũng trúng ý em luôn.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Em mơ được cưới Terios lâu rồi mà chưa có điều kiện. Nghe cụ Kudel kể thì cũng trúng ý em luôn.
Thế mà hôm trước Bác heosua_hn có một em thì Bác không biết nên gả cho người khác mất rồi tiếc thật. Bác cố tìm và cưới em nó về rồi ta cho chúng tụ với nhau giao lưu cho vui.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Chào gia đinh Ter,
Tôi và mợ Hương hôm nay qua chỗ Bác Kiên: Tôi thì sửa còi và chủ tịch thì ra kiếm nút giảm chân cửa sau
- Cái còi xe của Tôi sau hôm Hà nội mưa to bị mất tiếng, ra thợ còi họ đòi đâu tắt vì nghi đứt dây ngâm trong xe. Sau vụ cháy dây bơm xăng, Tôi rất sợ đâu tắt nên nhờ Bác Kiên xem hộ: Kết quả sau một hồi đo đạc xác đinh vị trí đứt dây còi ở chỗ các dây điện chui qua lỗ vào máy xe (do lâu ngày ma sát nên đứt dây). Bác Kiên nối chắc chăn và sáng tạo, còi xe lại kêu ngay! Tôi hết sức cám ơn Bác Kiên
- Mợ chủ tịch ra chứng kiên và ...
Bác này tham gia OF lâu rồi mà chẳng chịu lượn OF nhỉ. Đang tính chuyện đi giao lưu đây Bác ạ. Ở nhà cũng thấy buồn chân tay quá.:P

Heosua_HN

Xe điện
^^ Với tầm tiền "người thu nhập thấp" em dự là chả có cô vợ hai nào vượt được Ter :)
Bác kudel nói chí phở. Cùng tầm tiền thì Ter LD ăn đứt Zenus, Kia morning, getz, v.v... về khoản chân dài vọt khỏe. Ter nhập khẩu sử dụng động cơ 1.5 hình như giống Yaris mà lại gầm cao thể thao, giá cũng chỉ tương đương anh Toy ỉn lắp trong nước bản thấp nhất. Nhưng mà nghe Tây đồn tập đoàn Toy nó chỉ muốn tập trung Dai cho thị trường nội địa và một vài thị trường khác thôi, thế mới rầu.:(

Để em kể cho cả nhà rút kinh nghiệm vụ này nhé. Số là em Ter 7 chỗ của em từ lúc cưới về (rổ rá cạp lại) thì em thấy cứ lúc đi chậm, hay khi bứt phá là có hiện tượng giật giật. Em chỉ chăm chăm nghĩ rằng đó là do lá côn bi đê bàn ép chi chi đó nó mòn (bác chủ cũ chạy cũng cao tay nhưng dù gì cũng 6 vạn rồi chứ lỵ). Ai dè hôm qua vác quả lọc gió lấy ở bác daihatsuvn ra lắp xong thì thấy xe ngọt ngào hết hẳn bệnh giật mình (lọc cũ bác daihatsuvn đập cho mấy phát mà vẫn đen nhẻm một màu). Em mới đồ rằng vụ này là do lọc cũ bẩn quá nên thiếu khí vào buồng đốt khi cần tăng tốc nhanh gây hiện tượng giật giật. Mai kia kiểu gì cũng dắt xe vào Gara bảo dưỡng thêm cái họng hút kim phun, mới lỵ nhân tiện kiểm tra luôn bộ ly hợp (bác dai đã giắt lưng em một bộ sơ cáy đây roài) là đảm bảo ngon lành tuyệt đối.;))

Chỉnh sửa cuối:

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Hôm rừa rồi đi cùng Bác Nguoiquetphong ra chỗ Bác Dai.. ngồi buôn khi về thấy rất lạ. Trước khi đến chố Bác Dai... máy lạnh hoạt động khá chuẩn trời nóng như vậy mà chỉ sau 3 phut chạy điều hòa là ổn. Đến chỗ bác Dai ngồi buôn khoảng 30ph thì về trên đường về cảm thấy xe chỉ hơi mát tức là không lạnh nữa. Đi suốt quãng đường mà không khí trong xe không có chuyển biến là mát. Gọi ngay ra chỗ Cụ Sơnrack trình bày bệnh tật của em nó và được hẹn hôm sau sẽ xem. Ngày hôm sau đưa em nó ra chỗ bác Sonrack thăm khám thấy nói là sụt ga thiếu ga nên bị như vậy. Bơm bổ sung ga thì từ hôm đấy đến nay lại ngon lành( ngày Chủ nhật em bon xe về tận Thái Bình). Em đang chưa hiểu nguyên nhân tại sao lại tự nhiên sụt ga như vậy!!!:-o

Heosua_HN

Xe điện
Hôm rừa rồi đi cùng Bác Nguoiquetphong ra chỗ Bác Dai.. ngồi buôn khi về thấy rất lạ. Trước khi đến chố Bác Dai... máy lạnh hoạt động khá chuẩn trời nóng như vậy mà chỉ sau 3 phut chạy điều hòa là ổn. Đến chỗ bác Dai ngồi buôn khoảng 30ph thì về trên đường về cảm thấy xe chỉ hơi mát tức là không lạnh nữa. Đi suốt quãng đường mà không khí trong xe không có chuyển biến là mát. Gọi ngay ra chỗ Cụ Sơnrack trình bày bệnh tật của em nó và được hẹn hôm sau sẽ xem. Ngày hôm sau đưa em nó ra chỗ bác Sonrack thăm khám thấy nói là sụt ga thiếu ga nên bị như vậy. Bơm bổ sung ga thì từ hôm đấy đến nay lại ngon lành( ngày Chủ nhật em bon xe về tận Thái Bình). Em đang chưa hiểu nguyên nhân tại sao lại tự nhiên sụt ga như vậy!!!:-o
Em chạy 2 chú thì chú đỏ năm ngoái cũng bị hiện tượng này lần đầu tiên, nhưng nạp ga xong lại hết, đến đây hơn năm rồi chẳng thấy bị lại (em nghĩ chạy gần 7 năm thế là khá lắm roài), chú đen thì bệnh càng ngày càng nặng, rồi lốc điều hòa cũng từ trần (triệu chứng hết ga là lúc mới bật hoặc vừa tắt xong có tiếng hơi ken két rất khó tả, cứ như bác mới khởi động/dừng con xe đạp bị gỉ xích vậy).

Bác muốn tìm nguyên nhân xem hở ở đâu thì em nghĩ chỉ có tháo cả dàn lạnh ra ngâm nước thì may ra mới biết. May ra thôi vì đợt trước Ter đen của em cứ bơm xong tầm 3 tháng mùa đông đi đóng kín cửa bật lạnh mà vẫn như tắm vòi sen, các chú thợ ngâm chán ngâm chê hết đoán mò gioăng này gioăng nọ, cuối cùng là do chính cái lốc điều hòa nó hỏng, phun cả dầu ra ngoài. Sau rốt vào điện lạnh Trần Quang đường Láng chế cháo con lốc Hàn xẻng vào thì hết hẳn. Dưng mà về mỹ thuật thì đồ chế chẳng bao giờ được bằng đồ zin, nếu bác nào có bao giờ bị vậy em khuyên thực đừng tiếc thêm vài chai lấy hàng Dai mà lắp, không lại nhìn sẹo lớn sẹo nhỏ chằng chịt, mà đến chỗ gá treo lốc cũng chế cháo muốn lắp đồ zin cũng chẳng có ngày trở về, chưa kể lắp dây cu roa cho lốc mới có thể cũng không còn chuẩn. Cuối tuần trước gặp một bác Ter tím ngoài An Dương cũng chế lốc điều hòa, nhìn cái biết ngay:-ss

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Em chạy 2 chú thì chú đỏ năm ngoái cũng bị hiện tượng này lần đầu tiên, nhưng nạp ga xong lại hết, đến đây hơn năm rồi chẳng thấy bị lại (em nghĩ chạy gần 7 năm thế là khá lắm roài), chú đen thì bệnh càng ngày càng nặng, rồi lốc điều hòa cũng từ trần (triệu chứng hết ga là lúc mới bật hoặc vừa tắt xong có tiếng hơi ken két rất khó tả, cứ như bác mới khởi động/dừng con xe đạp bị gỉ xích vậy).

Bác muốn tìm nguyên nhân xem hở ở đâu thì em nghĩ chỉ có tháo cả dàn lạnh ra ngâm nước thì may ra mới biết. May ra thôi vì đợt trước Ter đen của em cứ bơm xong tầm 3 tháng mùa đông đi đóng kín cửa bật lạnh mà vẫn như tắm vòi sen, các chú thợ ngâm chán ngâm chê hết đoán mò gioăng này gioăng nọ, cuối cùng là do chính cái lốc điều hòa nó hỏng, phun cả dầu ra ngoài. Sau rốt vào điện lạnh Trần Quang đường Láng chế cháo con lốc Hàn xẻng vào thì hết hẳn. Dưng mà về mỹ thuật thì đồ chế chẳng bao giờ được bằng đồ zin, nếu bác nào có bao giờ bị vậy em khuyên thực đừng tiếc thêm vài chai lấy hàng Dai mà lắp, không lại nhìn sẹo lớn sẹo nhỏ chằng chịt, mà đến chỗ gá treo lốc cũng chế cháo muốn lắp đồ zin cũng chẳng có ngày trở về, chưa kể lắp dây cu roa cho lốc mới có thể cũng không còn chuẩn. Cuối tuần trước gặp một bác Ter tím ngoài An Dương cũng chế lốc điều hòa, nhìn cái biết ngay:-ss
Oai thế này thì lại phải xuống Bác Hải rồi. Xe em thì không hiểu cái tiếng khó tả của Bác có đúng với xe em không nhưng em hỏi thì ai cũng nói đấy là tiếng của cái quạt do khô dầu hay bẩn gì đó. Nhưng làm lạnh thì vẫn OK không có gì phàn nàn cả, chỉ hôm vừa rồi thấy thế thôi nên cũng chưa hiểu nguyên nhân của vụ sụt ga. Để em theo dõi kỹ xem nhưng từ hôm đó đến nay thì chưa thấy có gì đáng chú ý cả. Mà lốc điều hòa của em nó nhà mình không hiểu bác Dai nhà mình có không nhỉ!!!!

photothienvc

Xe tăng
Vitara "tái xuất giang hồ" rồi, bao giờ Terios (Toyota Cami) mới "trở về Ê Đen"?

Chỉnh sửa cuối:

longnguyenpvp

Xe buýt
Hôm nào e cũng phải đi Ktra lại điều hòa mới được. E bật lạnh hết cỡ mà ban ngày vẫn thấy nóng, hay là e ko dán kính nên nó nóng nhỉ
Bác thủ lột hết Táplô ra kiểm tra xem, em e rằng trong đó rất nhiều đất với cát do lấy GIÓ trời.

TuaBin

Xe tăng
nói chung là em Ter chạy khoảng 5 vạn trở lên là điều hòa có vẻ hơi yếu em nghĩ bác Gari nên mang đi bảo dưỡng ĐH được rồi đấy ạ

anhbq

Xe tải
Xin hỏi các bác vệ sinh lọc gió vào cho điều hòa thì làm như thế nào? Tôi đã rất nhiều lần nhờ thợ các gara làm nhưng họ xem 1 hồi đều nói xe này không có lọc gió (?). Tôi đi xe này hơn 8 năm rồi, chưa vệ sinh bao giờ và thường dùng gió ngoài... nhưng vẫn mát.

TuaBin

Xe tăng
xe ter theo em biết và hỏi một số cụ trong hội thì được biết là không có lọc gió điều hòa đâu cụ ạ, chỉ có lọc gió động cơ thôi, cụ đã bao giờ tháo cái lọc gió động cơ ra để vệ sinh chưa?

duytrong

Xe lăn
em thấy bộ điện của daihat su không được ngon lắm cụ ạ.

hung_teri

Xe tải
em thấy bộ điện của daihat su không được ngon lắm cụ ạ.
Xe em chạy 10 vạn rồi, điện đóm vẫn i nguyên, có sao đâu. Năm 2008 lội nước ở Hà nội, xe bus đi sóng đánh tràn cả lên kính lái, vẫn chạy tốt.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Xe em chạy 10 vạn rồi, điện đóm vẫn i nguyên, có sao đâu. Năm 2008 lội nước ở Hà nội, xe bus đi sóng đánh tràn cả lên kính lái, vẫn chạy tốt.
Em nó nhà tôi cũng như vợ 2 của Bác. Năm 2008 xe tôi nhiều người cứ nói vui là xe lội nước, lội ngon lành không thấy gì trục trặc cả điện , máy ngon lành mà và đến giờ vẫn vậy.

Heosua_HN

Xe điện
Em nó nhà tôi cũng như vợ 2 của Bác. Năm 2008 xe tôi nhiều người cứ nói vui là xe lội nước, lội ngon lành không thấy gì trục trặc cả điện , máy ngon lành mà và đến giờ vẫn vậy.
Em mới nghe Tây đồn trước giờ có bác xanh dương bị chuột cắn đi hết bộ điện thôi ạ, còn nếu không độ đẹo gì thì em chưa thấy mấy em nhà có vấn đề điện đóm gì

Em vẫn ấn tượng đêm hôm mưa to nhất dạo 2008, có bác nào đi chú xanh vỏ dưa lội nước đón mỹ nhân ở bể bơi Bốn Mùa cạnh hồ Giảng Võ, nước ngập ngang kính lái. Vào đón xong lại quay ra đàng hoàng. Trong khi mình lội nước từ Tôn Đức Thắng sang Cát Linh đã thót cả tim, thật là bái phục.[-O<

Trạng thái
Thớt đang đóng