Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kenket

Xe điện
Ter đáng yêu lắm các kụ ạ!
Nói thật nhiều lúc nhà cháu cũng đứng núi này trông núi nọ, định lên đời và li dị em nó mấy lần nhưng rồi nhìn ngắm và ngồi vào lòng em nó thì ý định li dị lại tan biến :x
Cùng là vợ mà với 500K xăng: Ter lượn 1 tuần, Land khủng đi 1 ngày.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Ter đáng yêu lắm các kụ ạ!
Nói thật nhiều lúc nhà cháu cũng đứng núi này trông núi nọ, định lên đời và li dị em nó mấy lần nhưng rồi nhìn ngắm và ngồi vào lòng em nó thì ý định li dị lại tan biến :x
Cùng là vợ mà với 500K xăng: Ter lượn 1 tuần, Land khủng đi 1 ngày.
Thế nói tóm lại là vợ 2 của Bác là Ter còi hay Land ạ? Em đã nói rồi cái gì em mà chọn là chỉ có chuẩn thôi ạ :)). Tháng sau hội mình tụ họp được không Bác?? Tháng này em nhiều việc quá không dứt việc được vì nó toàn là các cuộc thi mang tính chất quốc gia nên không trốn được. Thấy Bác Kudel lên kế hoạch đi chơi em ngứa ngáy chân tay quá cơ.

Kenket

Xe điện
@@@@ Bác Kenket cũng ở Lâm gia Thôn ah ?
Dạ em là giai Ngọc Lâm phố ạ :D thế kụ dai ở chỗ nào ?

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Te biển 29S-5xxx (chạy hơn 10 vạn rùi) giá chừng nào múc được hả các cụ. E nghe lỏm thợ nói bị hỏng cái cao su gì đó ở cần số hay, chân côn ga đại loại thế; cái lá tản nhiệt điều hoà bị xô lệch cần phải thay. Ngoài ra thì thấy thì thào gì đó e ko nghe rõ được. Chủ xe rao giá 306tr có xơi được ko các cụ?
Bác gọi Bác Dai đi ạ. Bác ấy đang có một em Ter đấy nghe Bác đó nói thì chất lượng tốt có thể cưới em nó được đấy ạ

tennufoto

Đi bộ
Bác Dai đang có E Ter 2005 nào ko? Gả cho E 1 bé nhé, tầm 300 dc ko bác!

tennufoto

Đi bộ
Ngày xưa đọc VAMA, thấy SX khoảng 2000 E Ter. Nhưng lưu lạc đâu hết rùi nhỉ! Hở ra 1 Ẻm chưa kịp ngó đã bị chú nào rinh mất rồi!

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Bác Dai đang có E Ter 2005 nào ko? Gả cho E 1 bé nhé, tầm 300 dc ko bác!
Bác còn lâu mới cưới được Ter. Chưa có đã đòi táy máy thì cứ đợi đấy Ter không về ở với Bác đâu :))

Chỉnh sửa cuối:

TuaBin

Xe tăng
các bác nào có tính táy máy thì cố chờ nhá , đợi mợ huongnhanvan nhà em xong nhiệm vụ quốc gia thì muốn làm gì thì nàm nhá :))

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
các bác nào có tính táy máy thì cố chờ nhá , đợi mợ huongnhanvan nhà em xong nhiệm vụ quốc gia thì muốn làm gì thì nàm nhá :))
Để em chuẩn bị ít đồ để xử lý những hành vi táy máy của cái tay như tay bác Tenufoto đã rồi ta gặp nhau đi, nhớ nhau quá rồi Bác ạ. Mà các Bác thông cảm cho em, em có gặp các Bác được cũng phải sang tháng cơ cuối tuần này em đi chuyến công du sang Singapor cuối tháng mới về ạ.

Chỉnh sửa cuối:

TuaBin

Xe tăng
xe Terios của em bắt đầu có hiện tượng đề lần đầu không nổ máy ngay (buổi sáng và buổi chiều) hôm trước em ra gara hỏi thì bác thợ máy bảo là do bơm xăng, chỉ cần thay cái bơm xăng là được xe của các cụ, các mợ có hiện tượng đó chưa ạ

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
xe Terios của em bắt đầu có hiện tượng đề lần đầu không nổ máy ngay (buổi sáng và buổi chiều) hôm trước em ra gara hỏi thì bác thợ máy bảo là do bơm xăng, chỉ cần thay cái bơm xăng là được xe của các cụ, các mợ có hiện tượng đó chưa ạ
Bác check lại acquy chưa ạ em cũng bị một lần nhưng thay aquy xong thì không thấy thế nữa

Heosua_HN

Xe điện
Bác check lại acquy chưa ạ em cũng bị một lần nhưng thay aquy xong thì không thấy thế nữa
Em cũng nghĩ là bác cứ thử acquy trước, còn với vụ bơm xăng thì phải thật cẩn thận. Nếu em không nhầm thì bơm xăng là kiểu bơm tõm vứt trong bình xăng, có sửa chữa thay thế gì cũng phải cẩn thận không lại lên báo với chủ đề khủng bố bằng bom xe thì bỏ mịe;))

Thấy đợt trước bác daihatsuvn có nói ở dưới xưởng có máy tính đọc lỗi của Ter LD, cứ chọc vào là biết. Nếu thay acquy mà không ổn thì bác thử alo một câu xem

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Bác gọi Bác sỹ Quang xem lần trước Bác ấy phải thay lọc xăng đấy xem hiện tượng có như hiện tượng xe của Bác không? Hôm họp đấy nghe nói thay lọc xăng phức tạp lắm mà, vì lọc xăng nó bỏ ngay trong thùng xăng; Em đọc hướng dẫn sử dụng thì số km mình đi chưa đến lúc phải thay lọc xăng đâu ạ.

daihatsuvn

Xe điện
Cái bơm xăng làm sao mờ phải thay , *** cái loại thợ phán ba lăng nhăng
@@@ Tuabin : thứ nhất là hỏng "bugi" hehe , lú nào rảnh bác qua chỗ em thay bugi nhá ?

TuaBin

Xe tăng
cảm ơn các bác đã quan tâm ! acquy em đã thay mới cách đây 1 năm, còn máy đọc lỗi thì hôm trước đi bảo dưỡng cùng mợ Huongnhanvan cũng không có vấn đề gì, còn cái bugi - khả năng em cũng nghi nghi lúc nào em rảnh em qua chỗ cụ Dai cụ xem hộ em nhé

maidichcity

Xe tải

TuaBin viết http://www.otofun.net/threads/254348-daihatsu-terios-noi-ra-dung-so/showthread.php?p=6150077#post6150077

Thợ phán bác như trên mà ko thăm khám là bắt bệnh theo cảm tính nên ko chuẩn, kể cả thợ lâu năm kinh nghiệm đi chăng nữa thì đều phải khám đầy đủ thì mới có thể bắt bệnh dc, chứ ko phải là thay đi, nếu ko hết lại thay tiếp cái khác ~X(. Có rât nhiều nguyên nhân gây ra hiện tượng như bác nói, nên tới các garage có uy tín & kinh nghiệm để làm.

Bác gọi Bác sỹ Quang xem lần trước Bác ấy phải thay lọc xăng đấy xem hiện tượng có như hiện tượng xe của Bác không? Hôm họp đấy nghe nói thay lọc xăng phức tạp lắm mà, vì lọc xăng nó bỏ ngay trong thùng xăng; Em đọc hướng dẫn sử dụng thì số km mình đi chưa đến lúc phải thay lọc xăng đâu ạ.
@huongnhanvan: ko ai thay lọc xăng nằm ở trong bình xăng đâu mợ ạ (nếu phải thay thì thay cả bơm xăng luôn, vì lọc xăng này thường được gắn bên dưới bơm xăng, nó chỉ to bằng 2 ngón tay thôi, trong y như cái túi trà lọc Lipton ấy). Cái lọc xăng bên ngoài mà ta hay thay là lọc xăng thứ cấp, được lắp đặt trên đường dẫn xăng đến van điều áp, trước khi đi vào vào kim phun. Thông thường các xe con thì khoảng 90k km thì mới phải thay theo định kỳ bảo dưỡng (tốt nhất xem hướng dẫn của nhà xs của từng loại xe), còn ở VN chất lượng xăng ko đảm bảo thì ta có thể thay sớm hơn (nếu có dk). Thân.

TuaBin

Xe tăng
xe em chạy được gần 11 vạn rồi ạ, 2 hôm nay tự nhiên lại ngon lành cành đào , chả hiểu nổi !

maidichcity

Xe tải
@TuaBin: thế là ổn rồi, đôi khi lỗi xảy ra vì 1 lý do nào đó mà ta vô tình tạo nên, chưa chắc đã phải bệnh (xảy ra thường xuyên) của xe. Vì trong manual ko giới thiệu nên nhiều người sáng ra khi vào xe, cắm chìa khóa vào ổ & "vặn" đề máy ngay. Cái này ko gây hại gì cho xe nhưng đôi khi gây ra trục trặc nhỏ (random error/fault) như hôm đó xe chạy ko dc "mượt" như mọi khi, hoặc đề đến lần thứ 2 (hoặc 3) mới nổ dc... Hiện tượng này có thể lý giải đơn giản như đang ngủ say bỗng có ai đó kéo giật bác dậy & ra lệnh đi ngay ra cửa (trong lúc mình còn đang mắt nhắm mắt mở) thì kiểu gì bác cũng đụng vài thứ trước khi định vị chính xác là cửa ở đâu ~X(. Xe cũng vậy: khi bật nấc ON lên thì ta nên chờ 1 vài giây để cho ECU/PCM kiểm tra toàn bộ các cảm biến trên xe có làm việc ok ko (= cách gửi các thông tin về ECU/PCM) và bơm xăng có đủ thời gian tạo đủ áp lực (bơm hoạt động ngay sau khi chìa khóa bật lên ON) rồi sau đó ta mới đề máy nổ & chờ máy đủ "ấm" (lúc này ECU/PCM chỉ đạo trực tiếp các hệ thống) thì mới vận hành xe. Vậy bác cũng nên chú ý đến thao tác khi vận hành xe, và dĩ nhiên xe sử dụng đến km nào thì phải làm đủ các bảo dưỡng & thay thế thì xe mới ngon lành dc. Thân.

Trạng thái
Thớt đang đóng