[Funland] Đấm cho nó trưởng thành chứ nhỉ

New car 2023

Tháo bánh
Cụ tài xế quá may mắn. Thứ nhất là 3 đứa nó ko làm sao(ko cần biết nó sai hay đúng, đừng cụ nào bảo nó sai mà nó chết thì tài xế ko làm sao nhá). Thứ 2 là ko bị 3 đứa nó hội đồng( trẻ trâu giờ kinh lắm). Thứ 3 là thôi ai về nhà đấy ko dính đến xxx. Đen nhưng vẫn còn đỏ.
Ta có luật pháp bảo vệ bác ạ, không cần may mắn.
Luật ghi là: Thằng nguy hiểm cao độ bồi thường, kể cả khi không sai.
3 chú xe máy, 1 nguồn nguy hiểm hết sức cao độ, bồi thường, đúng luật cmn luôn.
Nhá.

Tôi nghĩ là, anh lái xe cũng khá gấu mèo và trong xe chắc có sẵn đồ. Đúng là may mắn.

tunglam28062009

Xe buýt
May cho cụ đi ô tô là 3 cháu trong bài nhát. Gặp bọn trẩu h có khi cụ đi ô tô xanh cỏ rồi. Trẻ con chúng nó ko ngại Jang hồ jang háng xăn trổ j đâu. Chưa kể đội trẻ này ko mang đồ trong người.

Hoàng Trang

Xe ba gác
Thì lên OF chửi lều báo chúng nó thôi cụ ạ.
3 thằng oắt kẹp ba không mũ, chạy lấn đường, giả sử không phải ô tô mà là bà cụ ông cụ đi xe đạp thì thế nào, chắc lại ở nhà các cháu ngoan lắm, TSB chúng nó.
Bác tài điên tiết xuống xe táng 1 đứa kể cũng hơi quá, nhưng em vẫn đồng tình ủng hộ, thằng lều báo đăng giật tít mà quên cmn lắc não, nếu coi chuyện kẹp 3 không mũ bảo hiểm chạy sai đường là chấp nhận được thì bọn lều báo đấy phải ăn đấm thay đám oắt con kia mới đúng.
Cái thể loại chưa có bằng lái xe máy, thậm chí chưa đủ tuổi điều khiển xe, luật không biết, vi phạm luật giao thông, gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông khác mà vẫn có người bênh được mới tài?!!

Làng em có thằng trẻ trâu mười mấy tuổi, thậm chí còn chưa có CCCD. Bố mẹ chiều con đưa xe máy cho đi. Thế là nó phóng bạt mạng và 1 ngày nọ nó đâm chết người đi đường.

carmex

Xe đạp
Ờ, đấm cho khoẻ, mạnh vào bác ạ! Lúc ấy ko chỉ mất vài chục củ sửa xe, mà xe mất, vợ con cũng thằng khác nuôi hộ nhé!

Va chạm giao thông là lỗi hành chính, các ông nghĩ mình là ai mà đòi DẠY người khác? Bị dạy dỗ bằng nắm đấm nhiều quá nên ngấm ư??

Chỉnh sửa cuối:

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cháu này trông thuộc dạng hiền lành, không phải dạng mất dạy côn đồ nhỉ. Chỉ là tuổi trẻ đàn đúm kẹp 3, chứ bản chất không phải trẻ hư.
Bọn ôn này nó hiền lành với những người nó k ăn đc thôi chứ nhìn cái clip chả nói kên cái mẹ gì cả.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng một lần bị thế này mà còn phải xuống đỡ thằng chó lái xe máy đưa đi viện chiếu chụp thuốc men mất gần 2 củ, về sửa xe thêm 11 củ nữa đấy... xong xuôi lại thêm 500k để xin xỏ giấy tờ về. Còn xe máy đi sai cũng mất 500k cho xxx và tự sửa xe.
Em cũng bị một phát, không xử lí nhanh thì nhục với xxx. Riêng khoản giam xe không cần biết đúng sai là cực kì khốn nạn, nó là công cụ để xxx kiếm ăn. Khi mà vụ tn xảy ra ở cách xa nơi cư trú, xxx chúng nó thừa biết điều đó và lấy đó làm công cụ để kiếm chác.

thichkhognthich

Xe tăng
Chủ xe cũng nhìn kĩ rồi, thấy 3 chú này phóng ẩu nhưng nom mặt non, ăn đc nên xuống tay. Đen đánh nó trước , xong nó (15 tuổi) xiên lại bằng tuốc nơ vít như vụ ở đà nẵng mấy năm trước thì vợ con hết nhờ.còn cc trên này ủng hộ giải quyết, dạy dỗ bằng nắm đấm sau va chạm, nhất là vs trẻ con thì em xin hết ý kiến. Có lẽ đó là việc của xx giao thông thì đúng hơn.

xe đạp 3 bánh

Xe container
Em thấy bài báo này dắt mũi dư luận, 3 thằng trẻ trâu đi sai làn, không mũ, đâm vỡ tung cản trước ô tô. Báo lại bảo không được sự đồng thuận của dư luận vì dám đấm vào mặt một cháu.
Nếu là em thì em phải đấm cả 3 đứa nếu có thể, chứ em không nhân văn tới mức đi lấy khăn lau mặt, hỏi thăm cháu có được học sinh giỏi không, gia đình cháu có được gia đình văn hóa không, ....
Nhất trí với cụ :))

vneseman

Xe container
Em nghĩ là bị thế ai cũng bực nhưng đánh mấy thằng mặt mũi non choẹt cũng không hay, nó gãy răng hay gì lại khéo bị tố ngược, chưa kể mấy thằng choi choi này chẳng sợ trời đất gì, có đồ là nó xiên nên mình cứ cẩn thận.

hitle888

Xe điện
2 việc khác nhau chứ ạ, kẹp 3 với cả ngược chiều chỉ hành chính, phang nó phát thành hình sự ngay

namcutthoi

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi cụ xe tải đỗ gần hết 1 chiều đường như vậy đúng hay sai?
Đỗ như thế cũng có phần tạo ra sự cố va chạm này phải không ạ

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Đúng là mấy anh nhà báo câu like
Vụ 3 cậu nhóc ý đáng phải dậy cho chúng bài học đau hơn cơ

An_Vi

Xe điện
Trước e đi đường Phạm Hùng, đang dừng đèn đỏ bị 2 ông tóc xanh đỏ đi xmay tông thủng đèn hậu 1 lỗ bằng quả trứng. E xuống xe còn phải bảo "2 chú cho a xin nhé!" Xong lên xe đi tiếp! 🤣🤣🤣

Em cũng bị một phát, không xử lí nhanh thì nhục với xxx. Riêng khoản giam xe không cần biết đúng sai là cực kì khốn nạn, nó là công cụ để xxx kiếm ăn. Khi mà vụ tn xảy ra ở cách xa nơi cư trú, xxx chúng nó thừa biết điều đó và lấy đó làm công cụ để kiếm chác.
Đúng rồi, câu đầu tiên là "Đi xe ô tô là đi trên nguồn nguy hiểm cao độ, xảy ra va quệt là gây tai nạn làm ảnh hưởng đến sức khỏe, tài sản của người khác, xác định đúng sai là theo côgn tác khám nghiệm và biên bản hiện trường, thu giữ phương tiện làm tang vật xử lý.v.vv.." Đồng thời, xử phạt khi gây tai nạn... thế là các Đờ Tấy phải nhanh nhanh chóng chóng ọe tiền sớm chợ.

Prodin

Xe buýt
Website
v-point.vn
đấm cái đứa trẻ con ko biết tự vệ, ko dám đấm lại là sai rồi. nó sai thì dạy nó, gọi công an đến phạt nó, gọi bố mẹ nó đến bắt đền; chứ ai lại đi đấm nó? nhìn clip thấy nó có dám phản kháng lại tý nào đâu?
em là bố mẹ nó thì em đến oánh bỏ mịa cái lão lái xe kia đi!!!
chả hiểu sao các cụ lại bênh ông lái xe được?

NguyenChum1219

Xe buýt
Không bênh nhưng tài xế giận quá hóa ngu thì có, tuổi gì đòi thay mặt phụ huynh dạy nó bằng nắm đấm, con em nghịch dại về em tẩn cho nát đít cũng không đến lượt xã hội cho mình quyền dạy trẻ bằng bạo lực.

Đúng là mấy anh nhà báo câu like
Vụ 3 cậu nhóc ý đáng phải dậy cho chúng bài học đau hơn cơ
Khôn ngoan ra cửa quan mới biết,
Cụ Tài này mà bị mời lên phường uống nước thì có mà chết dở.
Phụ huynh thì bảo các cháu ở nhà nó ngoan nhắm

NguyenChum1219

Xe buýt
đấm cái đứa trẻ con ko biết tự vệ, ko dám đấm lại là sai rồi. nó sai thì dạy nó, gọi công an đến phạt nó, gọi bố mẹ nó đến bắt đền; chứ ai lại đi đấm nó? nhìn clip thấy nó có dám phản kháng lại tý nào đâu?
em là bố mẹ nó thì em đến oánh bỏ mịa cái lão lái xe kia đi!!!
chả hiểu sao các cụ lại bênh ông lái xe được?
Thì cùng một máu côn nên vậy, ra ngoài va chạm nhẹ nhàng cũng không thể nói chuyện văn minh được thì tốt nhất lên rừng.

Belat Missan

Xe tăng
Đấm là hơi quá tay rồi.
May là nó ko lăn đùng ra và ngỏm củ tỏi ở đấy.