Dẫn đường GPS cho các cụ dùng Iphone!

tuxedo_hmt24

Xe tăng
E cóp và tổng hợp bên tinhte các cụ ạ!

* $39.99
* Category: Navigation
* Released: Feb 17, 2010
* Version: M6.2
* 72.0 MB
* Languages: English
* Seller: Maction Technologies, Inc.
* © 2010 Maction Technologies, Inc.

Rated 4+

Requirements: Compatible with iPhone and iPod touch. Requires iPhone OS 3.0 or later.

Các tính năng:
Chức năng tìm kiếm thông minh
Giao diện đơn giản
Tính toán cho lộ trình nhanh
Không cần phải kết nối Internet (Wi-Fi/3G) cái này mới quan trọng nè
Bản đồ toàn nước Việt Nam
Cập nhật miễn phí

Có chức năng kiếm tên đường và tìm địa chỉ cực dễ
-POWERFUL SOFTWARE FUNCTIONS

•Intelligent Search Function
•Multi Navigation Mode: 2D/3D/Split Screen
•i-Fly Touch Screen Interface
•Simulation Inside Tunnels
•Portrait/Landscape Dual Mode Support
•Auto Zooming the Map by Speed
•Day and Night Mode for Display
•Visual and Sound Alarm for Speed Camera
•Built-in 3D Building

-ADVANCE(PRO ONLY)
•Built-in 3D landmarks
•Junction Views (realistic view of motorway interchanges and exits)

link down phần mềm: http://www.mediafire.com/?wuybndfjznt
link down dẫn đường bằng Tiếng Việt: http://www.mediafire.com/?2yjkqzhmtjk

Cách làm: các cụ down phần mềm về sync vào Iphone như bt.
Sau khi cài đặt xong,trên IP các cụ mở đường dẫn Var/mobile/Applications/XXX/PPG!VNPRO.app/Navi/Sounds/
rồi backup thư mục VoiceMY (đổi tên thư mục đó bằng cách thêm 1 con số là đơn giản nhât). Rồi chép thư mục VoiceMY vừa down vào đó. OK

Cách sử dụng:
- Các bác mở chương trình lên vào menu\settings\ Voice type\Malay để đc hướng dẫn bằng TV. Để nghe thử dẫn đường các bác chọn một vị trí,chọn Navi/Routing/Funtion/Simulation để nghe dẫn đường thử
- Muốn biết vị trí hiện tại, chọn Mapview/function/current position
Trải nghiệm của e:
Sau hơn 2 ngày sử dụng với khoảng 300km e thấy đây là phần mềm -dẫn đường khá tốt trên IP vì đã hỗ trợ dữ liệu cho toàn lãnh thổ VN
-pm chỉ sử dụng sóng GPS chứ ko hề cần wifi hay GPRS như các pm trc -Sai lệch ít, khoảng 10%
-Có thể cảnh báo vtris bắn tốc độ(cái này e nghe bên tt họ nói vậy, chứ chưa biết có đúng ko)
-Hỗ trợ tới tốc độ 80km/h
-....
Nhưng:
-Có những đướng chưa có dữ liệu, hôm trc e đi qua cầu quay HP thì nó chỉ e là bay qua sông!
-Hao pin, vì bắt sóng GPS và màn hình sáng liên tục nên rất hao pin, cụ nào đi oto thì nhớ mang theo cả xạc!
-Nếu ko bắt đc sóng GPS thì nó sẽ định vị các cụ vào TP HCM nên các cụ phải ra ngoài đường nhé, ở trong nhà ko chính xác đâu
-Phần dẫn đường bằng TV do 1 bác bên tt chế từ Vietmap, dùng cũng hay nhưng chưa thực sự chuẩn

Thôi, nói nhiều quá, tóm lại là ổn nhất trong các pm đãn đường mà e đã dùng, ko biết sau này a VietMap viết thì thế nào!
E biết bên này nhiều cụ cũng hay sang bên tt nên chắc chẳng lạ j pm này nhưng cái này e tổng hợp lại cho các cụ dễ quan sát và có nói kĩ hơn. Cụ nào thấy hay thì vote e cái nhé. Còn thấy ko hay thì cũng đừng ném đá e!

Chỉnh sửa cuối:

Tuôi

Xe tăng
Các bác lại đánh vào nỗi đau của em rồi. Con IP 3Gs của em chưa JB (tuần thứ 52 mới đau chứ). Không biết đến bao giờ mới giải quyết được vấn đề này. Tiếc quá!

E43000

Xe tăng
So với vietmap thì không so được, nhưng dùng trên iphone đến giờ là quá đỉnh rồi :)

tuxedo_hmt24

Xe tăng
E dùng lâu lắm rồi. Cụ nào chưa jb thì làm cái acc lậu mà dow từ itunes.
Tuy nhiên data vẫn ít. Hôm qua e đi về bắc giang là hết bản đồ
ai chấp cụ mem tinhte, cụ nào ko mem thì chắc gì đã biết

gatocdai

Xe tải
Các bác lại đánh vào nỗi đau của em rồi. Con IP 3Gs của em chưa JB (tuần thứ 52 mới đau chứ). Không biết đến bao giờ mới giải quyết được vấn đề này. Tiếc quá!
Con này vẫn jailbreak được mà bác. Em mới lấy 1 con tuần 05 năm 2010 mà vẫn jailbreak và dùng bt mà.

tqt77

Xe điện
em gỡ cái này ra rồi, so với XGPS em thấy nó kém hơn, chậm hơn và có vẻ đần thế nào ý.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Con này vẫn jailbreak được mà bác. Em mới lấy 1 con tuần 05 năm 2010 mà vẫn jailbreak và dùng bt mà.
chẳng may lên 313 rồi thì JB bằng niềm tin nếu ko lưu shsh.
mà lên nữa cũng ko về đc 312 để JB đâu.

em gỡ cái này ra rồi, so với XGPS em thấy nó kém hơn, chậm hơn và có vẻ đần thế nào ý.
xgps làm gì có cửa so với cái này hả cụ . mà cái này nó lấy data của VM sang đấy . tuy nhiên muốn dùng thì cụ tắt 3G đi để E thôi nhá.
nhưng ông này phiền nhất là mỗi khi vào bùng binh , nó chạy chậm, mà vào phố cổ thì :102:

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thế ạ, em cũng đang dùng xGPS bản offline, suýt thì gỡ ra. Ngoài ra em còn có Vịtmap trên E72 và 1 cái PPC nữa. Nên gần như em dùng vài cái song song khi vào đoạn đường mà mình mù tịt.

Tuôi

Xe tăng
Em vừa hóng hớt bên tinh tế về, thấy cụ Tắt Đèn cũng mò sang bên ấy thì phải.(b)(b)(b)

gatocdai

Xe tải
link down phần mềm: http://www.mediafire.com/?wuybndfjznt
link down dẫn đường bằng Tiếng Việt: http://www.mediafire.com/?2yjkqzhmtjk

Cách làm: các cụ down phần mềm về sync vào Iphone như bt.
Sau khi cài đặt xong,trên IP các cụ mở đường dẫn Var/mobile/Applications/XXX/PPG!VNPRO.app/Navi/Sounds/
rồi backup thư mục VoiceHakka (đổi tên thư mục đó bằng cách thêm 1 con số là đơn giản nhât). Rồi chép thư mục VoiceHakka vừa down vào đó. OK

Cách sử dụng:
- Các bác mở chương trình lên vào menu\settings\ Voice type\hakka để đc hướng dẫn bằng TV. Để nghe thử dẫn đường các bác chọn một vị trí,chọn Navi/Routing/Funtion/Simulation để nghe dẫn đường thử
Bác chỉ dẫn đoạn này sai rồi. File down về là file VoiceMY mà bác lại chỉ là backup file VoiceHakka. Bác sửa lại bài chút đi. Cảm ơn bác vì phần mềm hay. :41::41::41:

uaz_vn

Xe tải
e dow về rồi nhưng ko install đc , em dùng 3GS quốc tế , bản 3.1.3

uaz_vn

Xe tải
Máy bác đã jb và cài app để sài app crack chưa.
nói thật với bác là em chả biết jb và ji ji cả , em tưởng cứ dùng bản quốc tế thì kko phải làm những cái đấy nữa .
nếu thế em mua tài khoản lậu rồi mua phần mềm đó cho nhanh:D . vì em đốt khoản IT này lắm

Tuôi

Xe tăng
e dow về rồi nhưng ko install đc , em dùng 3GS quốc tế , bản 3.1.3
Chắc bác mới dùng IP. Hiện nay FW 3.1.3 của bác chưa thể JB được. Mà nếu chưa JB thì bác chỉ có thể mua phần mềm ở App Store thôi, dùng phần mềm thuốc làm sao được.

dylan_150cc

Xe hơi
Nhìn dữ liệu co 72MB thì ít quá.
Cứ làm cái Google MAP toàn miền bắc khoảng 2GB thì full Zoom luôn.

kochino

Xe tăng
con của cụ mà là word thì không cần JB cũng dùng được phần mềm này, vì nó bán trực tiếp trên apple store , cụ có thể pm em hướng dẫn cụ cài , không cần JB nhá , và em chỉ giúp cụ cài phần mềm này thôi, xin cụ 1 cốc (c) là đủ rồi hihi