[Funland] Dán epass xe qua trạm ko nhận bị bắt mua vé

ung_sung_tu_tai

Xe container
Chắc các bác không phải là là khách VIP nên không được chăm sóc như vài người kia. TK của họ VIP, quan trọng mức độ yêu cầu cao (như kiểu bảo mật, số đẹp...)nên phải trả phí duy trì nó.
Chứ mấy cái TK của chúng ta, là cái khỉ mốc gì mà cần thu phí duy trì.

Chẳng hiểu thông tin này cụ lấy ở đâu?
Em nói thật, nên bỏ công tìm hiểu trước khi gõ phím cụ ạ.
Epass không mất phí duy trì tài khoản (hoặc hiện tại chưa phải trả), có chăng chỉ là để tiền trong đó không được tính lãi thôi. Đó là em rút ra từ kinh nghiệm xài epass của em, chưa thấy bị trừ đồng nào...

Trên này có cụ hotro.ePass hình như là trong nhà, mời trả lời chính xác giúp ạ!
Tôi chẳng bị làm sao cả.
Cả VETC lẫn Epass chẳng mất xu nào để duy trì TK.
TK để 0 đồng vô tư, khi nào đi thì nạp tiền. Đi bao nhiêu nó trừ bằng đấy tiền.
Cả 2 cái, chả cái nào có phí duy trì tk hay bắt buộc số dư còn bao nhiêu cả.

poiuy

Xe cút kít
Công nghệ như loằn thế này mà đòi làm ụ thu tiền nội thành. Ngày 3 ông cãi nhau là đủ tắc dài ;))
Thu tiền nội thành thì nó không cần chặn xe, không thu lần này thì nó thu bù lần khác. Nó làm gì có Barie mà chặn lại để gây ùn tắc?

toimuondie

Xe container
Thì nó vẫn trừ tiền của 1 người, không có tiền thì đi qua sao được. Giống cụ cầm mấy cái thẻ gì đó đi quẹt thôi, món lớn thì ng ta mới kiểm tra chính chủ thẻ hay không, mấy chục, mấy trăm ngàn thì ai cần biết là thằng quẹt có là chủ thẻ hay ko.
Biển số dành cho việc kiểm soát khác, không phải để thu phí BOT.
Cụ cứ bình tĩnh, hỏi em câu đó em tịt luôn rồi.
Mỗi xe có 1 mức giá khác nhau cụ ơi, vì vậy họ vẫn kiểm tra chéo biển số xe, khi đăng ký phải cầm theo cả đăng kiểm.

pisces_hn

Xe container
Em dán ở kính. Có mỗi 1 lần bị bắt mua vé vì không còn tiền.

Iron Mask

Xe tải
Nhiều khi vẫn muốn thu tiền mặt chứ sao. Cứ làm găng lên là tôi k có tiền mặt xem sao. Nếu mà trạm của chính Viettel, họ lại càng phải khắc phục nhanh để lấy uy tín. Nếu trạm của anh khác, thì cũng có thể là gây khó dễ. kiểu như vào thì trạm của ông etc, ra thì trạm ông viettel, như thế là ông viettel thu tiền và được chia, còn nếu em nhân viên thu tiền mặt thì ông viettel k biết chút nào :)

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dạ hiện tại ePass không mất phí duy trì tài khoản ạ. CCCM nạp tiền vào, đi qua trạm hết bao nhiêu thì sẽ mất phí bấy nhiêu thôi ạ
em dùng epass đi hải phòng,vào hà tĩnh thấy ổn chưa bị lỗi lần nào nhưng nhân viên soát vé họ bảo lên nạp tiền vào tk epass cho ổn đinh.em ít đi lên không muốn nạp sẵn.
nếu tk viettel pay đã liên kết với epass thì nó có tự động trừ tiền ở vt pay không cụ?

nguarung

Xe điện
Công nhận là epass hay bị lỗi, nhất là hôm nào mưa. Đợt vừa rồi e hay đi đường 5 cũ, từ HN đi thì ko sao, nhưng cứ chiều về mà mưa là ko nhận, lại phải trả tiền mặt. QL 5 mới thi thoảng cũng bị lỗi. Lâu nay em ko đi tuyến Cao Bồ Pháp Vân, hồi đầu năm đi cũng bị lỗi ko nhận thẻ epass mấy lần.

Láu

Xe container
Lần e đi lên Hoà Bình qua barie nó mở lên luôn mà e chả dán gì cả. Có bạn nhân viên thu phí ra soi xe e từ đầu đến chân hỏi e, e bảo là xe a ko dán đâu, bạn ý cười cười và bảo a đi đi. Lúc quay về e hiên ngang phi vào thì tạch, barie ko mở, thế là lại ngượng ngùng rút ví ra trả, :D

toimuondie

Xe container
em dùng epass đi hải phòng,vào hà tĩnh thấy ổn chưa bị lỗi lần nào nhưng nhân viên soát vé họ bảo lên nạp tiền vào tk epass cho ổn đinh.em ít đi lên không muốn nạp sẵn.
nếu tk viettel pay đã liên kết với epass thì nó có tự động trừ tiền ở vt pay không cụ?
Về lý thuyết thì được cụ nhé.
Nhưng thi thoảng có lỗi từ phía Viettel pay, kiểu như thi thoảng tài khoản ngân hàng không chuyển được tiền.

STElectrics

Xe lăn
Chắc chắn bọn trạm làm trò. Em bị đúng 1 lần trạm Cao Bồ. Thằng cu soát vé lon ton ra bảo máy hỏng, anh nộp tạm tiền. Em bảo thời gian anh nhiều lắm, anh chờ đây cho em sửa máy xong rồi đi cũng được. Thế là nó lại cun cút chạy vào bấm ba-ri-e cho em qua.

Laoba

Xe điện
Thôi e chấp nhận mất 1 loét vậy, may là nạp thử chứ ko tiện tay nạp 5 lốp thì toi

cmyk77

Xe điện
Em đang chờ cụ Cụ hỗ trợ ePass có gì xử lý giúp hotro.ePass

Chỉnh sửa cuối:

luutu21

Xe buýt
Em dán epass chưa phát nào thông. Bên epass hẹn mai qua dán lại, lần này không được nữa thì tạm biệt epass.

MINHKD

Xe điện
Chắc chắn bọn trạm làm trò. Em bị đúng 1 lần trạm Cao Bồ. Thằng cu soát vé lon ton ra bảo máy hỏng, anh nộp tạm tiền. Em bảo thời gian anh nhiều lắm, anh chờ đây cho em sửa máy xong rồi đi cũng được. Thế là nó lại cun cút chạy vào bấm ba-ri-e cho em qua.
Chắc bọn nó làm trò thật. Em dán VETC hồi đầu ngọn lắm sau trục trặc suốt. Tuyến nào có đầu vào đầu ra thì đầu vào luôn nhận, đầu ra luôn lỗi. Tuyến nào chỉ có 1 trạm thu thì luôn lỗi.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Lần đầu e dán ở kính. Đi qua trạm phù Đổng nó ko nhận. Mấy ông xe tải đằng sau chửi um lên. Nhân viên trạm bắt e lùi xe đi sang làn thu phí .e còn nghe rõ câu chửi.phạt chết mẹ nó đi. Nghĩ nó cay.sau đó dán vào đèn thì ngon

toimuondie

Xe container
Lần đầu e dán ở kính. Đi qua trạm phù Đổng nó ko nhận. Mấy ông xe tải đằng sau chửi um lên. Nhân viên trạm bắt e lùi xe đi sang làn thu phí .e còn nghe rõ câu chửi.phạt chết mẹ nó đi. Nghĩ nó cay.sau đó dán vào đèn thì ngon
Cụ không việc gì phải lùi, có thẻ, có tiền thì cụ bắt họ phải khắc phục.

Laoba

Xe điện
Hôm trước đọc thớt này mà định khoe xe em ngon choét. Đùng cái tuần rồi chạy Pháp vân - Cầu Giẽ bị cả 2 chiều đi về dừng lại 1 lúc để NV kiểm tra, bực quá . Em dán ePass ngay từ hồi mới ra. Nhà em hay về quê Pháp Vân - Cầu Giẽ đợt đầu ngon chạy vèo qua đến giờ toi rồi, tuần rồi nhà em chạy 2 lượt đi về đều bị lỗi phải dừng xe một lúc để nv xe có khi còn lâu hơn mấy lần mua vé, Nhục vc. tưởng như mọi lần hiên ngang đi mà nó éo mở, phanh dúi dụi. Cụ hỗ trợ ePass có gì xử lý giúp hotro.ePass
Thớt e mở ra mợ ấy có goij cho e bảo nv đến dán lại rồi xin gỡ thớt nhưng có ma nào dán lại đâu?

dig31vn

Xe máy
Đăng ký làm epass gần tuần rồi mà chưa thấy đứa nào gọi để dán >_<