[Thảo luận] dán kính cách nhiệt có ảnh hưởng đến tầm quan sát của tài xế không?

zhao

Xe tải
Chào các cụ trên diễn đàn
Cho em hỏi các cụ đã dán phim cách nhiệt là : sau khi dán phim cách nhiệt và điều khiển xe thấy thế nào ạ ?
Em có cảm nhận là quan sát kém đi vì lóa lóa nhưng ko dám chắc nên im .Nhưng hôm nay cho người bạn điều khiển xe và thấy bạn ý nói là : Kéo hộ kính lên cái để nhìn cho dễ , nhưng thực tình lúc đó kính đang kéo lên rồi.
Như vậy là bạn ý cũng có cảm nhận là tầm quan sát bị hạn chế ...
Vậy có cụ nào dán rồi cho 1 vài cảm nhận cái, xem có đúng ko hay do em bị giảm thị lực ..*-)

Chỉnh sửa cuối:

hipro

Xe hơi
ko đâu kụ ạ!nếu mà như thế là do film đểu!tiền nào của ý thôi cụ ơi!

khoinguyen

Xe điện
Không hiểu sao em chả tin lắm vào hiệu quả của cái vụ này, đành rằng họ cũng thử này nọ, đo các kiểu, đơn giản vì em nghĩ có mấy triệu tại sao các hãng xe (nhất là các xe sang) nó không dán luôn. Hồi trước máy tính nào cũng lắp cái tấm chắn màn hình cho đỡ hại mắt, em cũng nghĩ vậy, và bây giờ có thấy cụ nào treo cái đó nữa đâu.
Cụ nào làm cho V-kooL thì Vote em cái, mai em đổi ý khác ợ.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em dán cool-Max được khoảng 3 tháng. Em thấy tầm nhìn tốt, cả ban ngày và ban đêm. Cách nhiệt tốt, giảm độ chói của đèn pha ngược chiều tốt. Tóm lại là rất nên dán giấy cách nhiệt(b)(b)(b)

Chào các cụ trên diễn đàn
Cho em hỏi các cụ đã dán phim cách nhiệt là : sau khi dán phim cách nhiệt và điều khiển xe thấy thế nào ạ ?
Em có cảm nhận là quan sát kém đi vì lóa lóa nhưng ko dám chắc nên im .Nhưng hôm nay cho người bạn điều khiển xe và thấy bạn ý nói là : Kéo hộ kính lên cái để nhìn cho dễ , nhưng thực tình lúc đó kính đang kéo lên rồi.
Như vậy là bạn ý cũng có cảm nhận là tầm quan sát bị hạn chế ...
Vậy có cụ nào dán rồi cho 1 vài cảm nhận cái, xem có đúng ko hay do em bị giảm thị lực ..*-)

mazda626

Xe buýt
Không hiểu sao em chả tin lắm vào hiệu quả của cái vụ này, đành rằng họ cũng thử này nọ, đo các kiểu, đơn giản vì em nghĩ có mấy triệu tại sao các hãng xe (nhất là các xe sang) nó không dán luôn. Hồi trước máy tính nào cũng lắp cái tấm chắn màn hình cho đỡ hại mắt, em cũng nghĩ vậy, và bây giờ có thấy cụ nào treo cái đó nữa đâu.
Cụ nào làm cho V-kooL thì Vote em cái, mai em đổi ý khác ợ.
Bây giờ các xe hầu hết đã dán rồi àm cụ..Còn vụ kính chắn màn hình máy tính, bây giờ CN màn hình đời mới, ko cần nữa cụ ạ...

hieutm2000

Xe hơi
Cụ dán loại nào chả được tùy vào túi tiền thôi.
Dán film ko ảnh hưởng gì đến tầm quan sát cả đâu cụ.
Đeo kính còn ko anh hưởng nữa là.
Cụ ở Hà Nội qua 90 đường Láng mà dán: Ngon bổ rẻ cụ ạ

QuachHoangGiang

Xe đạp
Thực ra mà nói nếu thực sự thấy cần thiết thì tại sao nhà sản xuất lại ko làm kính có mầu tối ngay khi xuất xưởng, với họ điều này quá đơn giản Tại sao những xe được trang bị kính màu thường giữ nguyên kính lái và 02 kính cửa trước nhỉ Rav4, Highlader.....là bởi tại vì sợ hạn chế tầm nhìn mà gây tai nạn đó thôi. Tự quyết định nhé!

danglong

Xe tăng
Em dán Vkool rồi! Tuyệt

tungcalo

Xe điện
Chắc chắn một điều là dán rồi thì quan sát không thể tốt như chưa dán được.
Dưng mờ em chạy 1 buổi là thấy quen ngay, không vấn đề gì

lái đêm

Xe buýt
Nói không ảnh hưởng thì cũng không đúng, nói ảnh hưởng thì cũng không phải,

fim cách nhiệt dùng làm gi?

Cái tên nó đã nói lên rồi các Cụ nóng quá, chói quá thì các Cụ dán nhưng là để đối phó với trời nóng, nắng.

Khi mà đối phó với trời nắng, nóng thì ngược lại nó là trời tối và mưa, khi tối và mưa thì chắc chắn các Cụ bị han chế tầm nhìn. Cụ nào vẫn nhìn rõ thì bởi vì mắt Cụ vẫn 20 / 10 nhưng nếu Cụ đi đường Lai Châu - Sa Pa thời điểm này vào đêm mưa, mù thì sẽ thấy fim chả để làm gì.

Mỗi loại sản phẩm chỉ đáp ứng với từng tình huống cụ thể không có cái gì đáp ứng 100% các tình huống. Em nghĩ thế.

(b)(b)(b)(b)(b)

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Xe em Santa Fe SLX 2009 2.0 đã có dán sẵn phim tại nhà máy rồi (không dán kính lái) nhưng về em lột hết toàn bộ để dán V-Kool, thấy ngon hơn nhiều cả về độ cách nhiệt cũng như khả năng nhìn vì phim cũ theo xe buổi tối nhìn không được rõ khi quan sát gương chiếu hậu.

QuachHoangGiang

Xe đạp
Tóm lại là nếu chỉ chay xe ban ngay nắng nóng thì nên dán còn buổi tối lại mắt kém ko nên dán

QuachHoangGiang

Xe đạp
Tóm lại là nếu chỉ chay xe ban ngay nắng nóng thì nên dán còn nếu mắt kém kiểu gì cũng ko dán

1802

Xe đạp
Cụ dán loại nào chả được tùy vào túi tiền thôi.
Dán film ko ảnh hưởng gì đến tầm quan sát cả đâu cụ.
Đeo kính còn ko anh hưởng nữa là.
Cụ ở Hà Nội qua 90 đường Láng mà dán: Ngon bổ rẻ cụ ạ
Ở đây dán loại gì? rổ giá thế nào?, xin cụ cho biết thêm chi tiết ạ:6:

nguyenanhson

Xe buýt
các kính dán thì Ok nhưng buổi tối nếu hai cánh trên dán tối quá khónhìn gương. kính lái bị hơi tối. hay cụ cứ dán đi rồi khoan một lỗ to to trên kính lái để đi tối thì nhìn qua đó mà lái

zhao

Xe tải
Ở đây dán loại gì? rổ giá thế nào?, xin cụ cho biết thêm chi tiết ạ:6:
Tui dán phim Hàn quốc, Hiệu quả chống nóng thì thấy rất ổn.
Vừa nói chuyện với 1 người bạn và cậu ý dán rồi xong cũng phải bóc ra vì nhìn qua kính thấy không thật ...Thêm nữa tiền bóc ra đắt hơn tiền dán vô...:21: cuối cùng thì cậu ý phải mua tấm dính mút bằng cao su để dính mút vào cửa kính còn kính lái thì chịu nắng vậy .

chienbui

Xe tải
Em nghĩ kiểu gì cũng có ảnh hưởng, cho dù là ít, mình phải cân nhắc lựa chọn cái cần thiết hơn.
Em dán, thấy đỡ nóng hẳn, còn việc quan sát có hơi ảnh hưởng 1 chút nhưng chấp nhận được.

mê utu

Xe tải
Chắc chắn là có tối hơn khi chưa dán, tuy nhiên dùng loại phim tốt và thợ tốt dán kính lái và 2 cửa trước thì ảnh hưởng là ko nhiều, vẫn có thể quan sát tốt khi đi buổi tối.
Cẩn thận thì các cụ cứ khoét lỗ ở 2 cửa lái thì yên tâm.
E đi du lịch thấy Sin, Mã và nhất là Philippin những nước có khí hậu như ở ta dán kính nhiều lắm, bọn philipin còn dán đen ngòm, sợ thật

khoavq

Xe điện
Dán kính thì chắc chắn là tầm nhìn không thể tốt như để kính trong được...
Cháu dán LLumar, đối với kính lái thì thấy trong kính và giảm chói/lóa, 2 cửa trước và cửa hậu thì dán hơi tối, còn 2 cửa sau thi dán tối. Vẫn quan sát tốt (kiểu như cụ Lái đêm nói thì mắt cháu 20/10)...