Dán kính -> hỏng sấy kính !

QAZ

Xe container
Mấy hôn nay trời ẩm, bật sấy kính sau mới phát hiện được 1 sự thật về tay nghề của thợ dán kính (địa chỉ có đăng ký kinh doanh chuyên nghiệp hẳn hoi):

Bình thường các xe mới sẽ có tem tiêu hao nhiên liệu, dán ở kính bên hoặc kính sau. Xe nào dán ở kính sau thường sẽ đè lên phần mạch sấy kính.

(Hình mượn trên net)

Khi dán kính sau, thợ sẽ rất nhanh tay lột cái tem ấy ra, và vô tình bóc luôn phần mạch in trên kính:

Hậu quả là chủ xe ôm mồm, đứt mạch kính không sưởi hết được:

Các bạn nào có xe chuẩn bị dán kính thì nên đề phòng. Các bạn chủ - thợ dù có đăng ký KDCN hay không thì cũng nên chú ý kẻo làm hỏng xe của khách, tiền đền gấp mấy tiền lương !!!

myeclipse25

Xe tải
Bấy lâu nay e vẫn băn khoăn ko biết mạch kính sau có tác dụng gì, và đến h e vẫn băn khoăn thế

tuuvuong

Xe hơi
Đơn giản thế này mà mấy bác thợ chuyên dán không biết nhỉ

thuyphongthanh

Xe lăn
"Thợ" là con em nông dân chúng ta ở quê ra.Học nghề ,làm nghề theo kiểu truyền mồm,hướng dẫn tại chỗ nên các chú ấy có hiểu gì về xe cộ đâu.
Mấy ông đăng kiểm,giao thông yêu cầu dán cái nhãn nhiên liệu này giải quyết cái quái gì đâu,chỉ phí thêm tiền.

Chỉnh sửa cuối:

lasereye

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ chủ viết bài từ kinh nghiệm đau thương của bản thân ạ? :)

ngtanhung0302

Đi bộ
Bấy lâu nay e vẫn băn khoăn ko biết mạch kính sau có tác dụng gì, và đến h e vẫn băn khoăn thế
Theo em biết thì có xe mạch trên kính phía sau Ví dụ như Camry vừa là để sây kính vừa là anten tích hợp thu sóng FM cho xe .

_lái_lụa_

[Tịch thu bằng lái]
Sai từ ban đầu khi háng dán tem tiêu hao nhiên liệu lên kính sau, nhẽ ra phải dán vào phần kính không di chuyển ở kính bên ;))

QAZ

Xe container
Sai từ ban đầu khi háng dán tem tiêu hao nhiên liệu lên kính sau, nhẽ ra phải dán vào phần kính không di chuyển ở kính bên ;))
Kính bên nhiều xe hẹp quá nên không dán hết cái tem của nợ ấy được.

Không hiểu thằng nào thiết kế cái tem ngu và xấu như quỷ ! Tem thì to đùng, nhưng con số lại bé tí. Lẽ ra chỉ cần làm cái tem tròn như tem đăng kiểm là xong.

myeclipse25

Xe tải
Theo em biết thì có xe mạch trên kính phía sau Ví dụ như Camry vừa là để sây kính vừa là anten tích hợp thu sóng FM cho xe .
Ra thế, e đi altis cũng thắc mắc sao ko thấy có anten, mà thằng vios nó có anten cắm trên nóc

tungvinh

Xe máy
Cái mạch này đứt có khắc phục đc k các cụ?

sovias

Xe máy
Ko phải sấy đâu. Nó là angten thu sóng Radio.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Cái mạch này đứt có khắc phục đc k các cụ?
Không cụ ạ. Nhưng có cách phòng tránh là:
- Nên dán ở nơi chuyên nghiệp để có các dụng cụ vệ sinh chuyên nghiệp sẽ không bị đứt sấy kính.
- Nên dán kính ở nơi đảm bảo, có bảo hành rõ ràng để phim kính hậu sau này không phải bóc ra. Vì nếu phim kính hậu không tốt, sau một thời gian bị rộp phải bóc ra thì sẽ có nguy cơ làm hỏng sấy kính.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Ko phải sấy đâu. Nó là angten thu sóng Radio.
Thường thì đường đó sẽ tích hợp vừa là angten vừa là sấy kính. Sấy kính ở Việt Nam thì ít dùng hơn xứ lạnh (có tuyết).

tungvinh

Xe máy
Không cụ ạ. Nhưng có cách phòng tránh là:
- Nên dán ở nơi chuyên nghiệp để có các dụng cụ vệ sinh chuyên nghiệp sẽ không bị đứt sấy kính.
- Nên dán kính ở nơi đảm bảo, có bảo hành rõ ràng để phim kính hậu sau này không phải bóc ra. Vì nếu phim kính hậu không tốt, sau một thời gian bị rộp phải bóc ra thì sẽ có nguy cơ làm hỏng sấy kính.
em nghĩ là con LAC của e đã tèo sấy trước khi đọc đc cảnh báo này của cụ rồi =))
hqua trời mưa, em thử bật, khoảng 2p nổ máy mà kính sau không ấm. xe em là xe mua lại thôi, sẵn nó đã dán film rồi. Nhưng quả này chắc là đã tèo, hoặc đứt mạch đâu đó, em sờ lên kính thấy đường gân có cảm giác gợn tay, có chỗ lại không.

em xem trên youtube thấy bọn nước ngoài nó có cái keo gì ấy, dạng dẫn điện, xong nó bôi lên chỗ đoạn mạch đứt là lại ok. nhưng tìm ở mình hình như không có ai bán, và cũng không mấy người để ý đến chức năng này thì phải ạ.

Đời Lái Thuê

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôn nay trời ẩm, bật sấy kính sau mới phát hiện được 1 sự thật về tay nghề của thợ dán kính (địa chỉ có đăng ký kinh doanh chuyên nghiệp hẳn hoi):

Bình thường các xe mới sẽ có tem tiêu hao nhiên liệu, dán ở kính bên hoặc kính sau. Xe nào dán ở kính sau thường sẽ đè lên phần mạch sấy kính.

(Hình mượn trên net)

Khi dán kính sau, thợ sẽ rất nhanh tay lột cái tem ấy ra, và vô tình bóc luôn phần mạch in trên kính:

Hậu quả là chủ xe ôm mồm, đứt mạch kính không sưởi hết được:

Các bạn nào có xe chuẩn bị dán kính thì nên đề phòng. Các bạn chủ - thợ dù có đăng ký KDCN hay không thì cũng nên chú ý kẻo làm hỏng xe của khách, tiền đền gấp mấy tiền lương !!!
Kính sau cụ dán làm gì. Kệ nó đi

Vios1.5G.2017

Xe tải
Mình cũng mới mua xe,cám ơn sự chia sẻ hữu ích của bạn.Mình còn tưởng các vạch ngang ấy nhà sản xuất dán cho đẹp,ai ngờ nó là sấy kính.Nó có tác dụng sấy cho toàn bộ kính hay chỉ riêng kính sau vậy bạn?kính lái có sấy kính không vậy?Có các chú ý gì khi vệ sinh kính sau(có sấy kính) để nó không bị hỏng phần sấy kính ko?Cám ơn bạn?Xe mình toyota vios