[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

hbu082

Xe container
Xem kiểu mấy video này xong thì tốt nhất nhịn cho nó đỡ ngộ độc, éo mie sư thịt lợn ngoài chợ ai dám đảm bảo lợn ko bệnh dịch ko ốm chết, thậm chí sáng tiêm trưa nghẻo chiều thịt mang bán. Rau thì nay pgun thuôca kích thích sáng hôm sau mang sang chợ phiên sớm, gạo thì phun thuốc cho nó khỏi mọt. Cái món chó này ko cai đc, trừ mấy cụ bị gút thì có thêm độc lực mà cai.

lac007

Xe tăng
Chuẩn. Giờ ra đường hay đi tập buổi sáng,toàn thấy chó chạy rông,phóng uế linh tinh,ko rọ ***,nói dại,nó khợp cho phát ,đek biết kêu ai,bắt đền ai :( e là e ủng hộ cấm tiệt,hoặc cứ thấy chó ngoài đường ko rọ là xích và diệt luôn và ngay
cụ làm cái áo có chữ tôi yêu thịt chó cho máu

StarCity_81

Xe hơi
Cũng như con gà con vịt, người không ăn chắc gì tốt đẹp hơn người ăn. Ngày xưa không có món này bổ sung protein thì nhiều cụ suy dinh dưỡng nặng, chả ngồi đây mà gõ phím được.

hoangduc.sbr

Xe container
Nuôi chó thì chủ phải rắn, phải đánh khi chúng nó có biểu hiện nhờn và hỗn. Như con chó em đang nuôi đc 9 tháng tuổi. Mới cách đây 2 tuần vừa bị em đánh cho trận nhừ tử xong can tội hỗn, dám cắn lại chủ. Đánh cho sợ cụp đuôi, cứ nhìn em mấy hôm liền là e dè, run cầm cập. Giờ em phổ cập nhà em bất kể ai thấy nó hỗ là cuộn tờ báo vào trị nó ngay lập tức. Chó rất sợ tiếng động to, tờ báo quật chỉ rát chứ ko gây sát thương mạnh. Mà tiếng đập lại to nên chó nó rất sợ.
Người nuôi chó thường yêu nó kho chó bé rất dễ thương. Nhưng đến tuổi chó dậy thì, trưởng thành mà hỗ láo là phải quật thật lực luôn cho nó sợ chủ 1 vành.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Cấm sao được ạ. Luật chăn nuôi cũng có rồi. (2018). Em bị 1 lần chó lao vào xe máy ngã chổng kềnh. Cay mà không làm gì được vì không nhà nào nhận chó của nó.
Như trường hợp này tự dưng cắn người thì cấm cái gì:

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Nhà có trẻ nhỏ ko nên nuôi chó, nếu ko hiểu chúng. Còn vấn đề cụ đặt ra không khác gì: vì có nhiều vụ giết người bằng dao => cấm bán dao cả.
đúng rồi, E còn bị ngỗng cắn đây này, nhẽ là cấm nuôi cả ngỗng

hoangduc.sbr

Xe container
E ghét cái kiểu bọn ko ăn thịt chó nó nghĩ nó là thượng đẳng xong đc quyền mạt sát người khác. Nên gặp đội đó càng phải đá đểu n cho nó tức
Ở nhà bme thì chả bjo qtam xong đi qtam con chó đâu đâu.
Em thì tháng đôi lần thôi.
Đúng là đụng vào miếng ăn là quyền và cảm thụ mỹ thực của mỗi quyền. Dựa vào đó để chê trách, dè bỉu nhai là 1 sự xúc phạm nếu những món ăn đó bản thân ko bị cấm.
Em thì hồi bé cũng ăn tất từ chó, mèo, thỏ nhưng lớn đến năm cấp 3 cho đến h/tại thì tự dưng ko ăn đc nữa. Căn bản do em ăn nhiều rau, củ, có lẽ làm dạ dày cũng t/đổi chút nên món nào nhiều đạm hoặc nồng quá như chó, mèo là em ngửi là cảm thấy ngấy và ko ăn đc.

duongbinh07

Xe điện
Hết dịch anh em làm bữa.

xedaprach

Xe điện
E tự cảm thấy không nên ăn, bỏ luôn không nuối tiếc.

Blue Water

Tháo bánh
Chó rõ nguồn gốc em chén đều

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Xem cái clip này E thề với các Cụ đưa thịt chó ra đảm bảo bọn này ăn còn hơn cả chó tin gì mồm chúng nó, giờ ăn gì chả có độc, nước uống còn có dầu luyn kia kìa

duongbinh07

Xe điện
Em cũng nghe quán Hoàn Béo cơ mà chưa thử bao giờ, dạo gần đây lại có í kiến chất lượng đi xuống, ko biết dư nào.
Cụ nào biết quán thịt chó ngon ngon nào ở HN thì phọt lên anhem tham khảo với, lâu lâu rồi em chả được miếng chó ngon nào. Nọ vừa ăn ở Kỳ Đồng với Sơn Hải thì thấy hơi thất vọng dồi.
sáu trăm mấy Kim Giang cũng được cụ ơi.

Khongmatnick23

Xe tải
Em người quê lên thành phố các cụ ạ!
quê em nghèo, món thịt chó là món rẻ khi có dịp tụ tập đông người như họp họ, giỗ chạp đôi khi cả đám cưới nữa...
em giờ cũng gút, cũng phải kiêng khem... nhưng em về quê mà chê các cụ việc: văn minh không ăn thịt chó thì sẽ bị chửi cho sấp mặt là thằng chảnh chó ngay. Và là thằng mất gốc, hết đường về quê nhé.
chỉ là miếng ăn thôi. Có thể không ăn hoặc ăn ít nếu như không thích các cụ ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ nào dân làng Láng như em ko nhỉ ? Cỗ bàn mà ko có thịt chó thì thôi dẹp mẹ cho rồi ;))