Đánh giá Đánh giá Suzuki Ciaz – có gì cạnh tranh với Vios và City?

redcode

Xe điện
Cụ sale nào cho em xin báo giá lăn bánh phát

Để e nêu lên một số quan điểm về em Ciaz này các cụ tham khảo
- Đầu tiên phải nói là em Ciaz này nó là hàng nhập thái tất cả mọi chất liệu gia công dây điện đảm bảo tốt, các chi tiết lắp đặt chuẩn cao về tính thẩm mĩ
- Nội thất xe thì có điểm hơn cùng cạnh tranh là màn DVD, cam lùi, ghế da khoang ngồi khá rộng, một số xe mà muốn trang bị thêm phải mất hàng trục tr chứ không ít đâu ạ
- Về động cơ 1.4l, số tự động 4 cấp, đối với nhiều bác tài ưa max speed thì Ciaz không phải lợi thế, nhưng bù lại là được trang bị số tự động thì đó là điểm cộng tuyệt đối so với anh số sàn, tuy nhiên trong một vài youtobe thì khả năng lái tăng tốc thì ciaz khá tốt không như mọi người lầm tưởng
- cốp khá rộng 495L, và gầm cao 160mm lazang đa chấu sang trọng, đây là điều mà ít em sedan nào có và hội tụ đủ các yếu tố trên
*** Còn một vài yếu tố như túi khí, phanh,kiểu dáng,và một số chi tiết nhỏ thì mấy anh này sêm sêm nhau e ko nhắc tới ạ
=> suy cho cùng lựa chọn của khách hàng bị ảnh hưởng bởi nhiều yếu tố, sở thích, thương hiệu, giá cả,chất lượng, lời khuyên người thân để tổng hợp lại để lựa chọn cho bản thân một chiếc xe ưng ý nhất
:) Nếu có lựa chọn Suzuki Ciaz thì các cụ đừng quên em nhé,

Hải 0965.075.999

Manhcuongnh

Xe hơi
Em không hiểu là hàng nhập Thái hoặc Ấn Độ thì có gì hơn hàng sản xuất tại Việt Nam?
Bởi vì việc hàng nước nào đó tốt hơn thì phải xem tiêu chuẩn của nước đó có hơn Việt Nam không, ví dụ hàng Mỹ, Nhật hoặc Châu Âu tiêu chuẩn hơn VN thì chắc chắn rồi.

bác cứ thử bán ra hai con xe, cùng giá mà khác nguồn gốc xe, đơn giản xe máy ý :) hiện tại họ vẫn hơn mình mà đó là đánh giá người sử dug chứ chưa cần nói đến tiêu chcẩn nào hết ạ

Manhcuongnh

Xe hơi
Em đã nhìn thấy Ciaz chạy trên đường phố. Em chỉ không ưng cái đèn hậu, trông nó rối mà quê quê thế nào ấy.

showluozixiang

Xe buýt
Ciaz nhìn trên đường kiểu dáng khá cân đối không gian rộng hơn so với city, tuy nhiên thua kém khá nhiều về tính năng an toàn và option định giá lại gần như ngang cơ nên khó cạnh tranh lắm hơn nữa 1 đối thủ khác là vios lại giảm giá rất nhiều.

n.t.c

Xe máy
Cứ nhìn số lượng bán ra là cụ thấy

Ciaz nhìn trên đường kiểu dáng khá cân đối không gian rộng hơn so với city, tuy nhiên thua kém khá nhiều về tính năng an toàn và option định giá lại gần như ngang cơ nên khó cạnh tranh lắm hơn nữa 1 đối thủ khác là vios lại giảm giá rất nhiều.
cái này bác xem lại chứ option mà Ciaz thua em thấy hơi lạ, ghế da, màn dvd cam lùi, số tự động, hàng nhập thái, thử hỏi trong phân khúc giá đó vios ghế nỉ, số sàn, không có dvd, cùng giá nhé vì bjo giá ciaz hiện 520tr trong phân khúc sedan em ciaz này khá ổn, có thể em là sale nói bác ko tin, nhưng có khi mời bác qua bất kì showroom nào xem thử xe

showluozixiang

Xe buýt
cái này bác xem lại chứ option mà Ciaz thua em thấy hơi lạ, ghế da, màn dvd cam lùi, số tự động, hàng nhập thái, thử hỏi trong phân khúc giá đó vios ghế nỉ, số sàn, không có dvd, cùng giá nhé vì bjo giá ciaz hiện 520tr trong phân khúc sedan em ciaz này khá ổn, có thể em là sale nói bác ko tin, nhưng có khi mời bác qua bất kì showroom nào xem thử xe
bác không đọc kỹ rồi em nói option so với city thì thua rất xa, còn vios option tương đương nhưng giá vios đang hạ nhiều nên mới nói rất khó cho ciaz biểu hiện rõ ở doanh số hàng tháng :-??

cutiantham

Xe máy
giá này về dưới 500 thì hy vọng

Dunga

Xe buýt
Em dự định sang tháng 7 âm sẽ múc em này, ko biết có bác sale nào có giá <520 không nhỉ?

thuhuong2

Xe tăng
Em không hiểu là hàng nhập Thái hoặc Ấn Độ thì có gì hơn hàng sản xuất tại Việt Nam?
Bởi vì việc hàng nước nào đó tốt hơn thì phải xem tiêu chuẩn của nước đó có hơn Việt Nam không, ví dụ hàng Mỹ, Nhật hoặc Châu Âu tiêu chuẩn hơn VN thì chắc chắn rồi.
Nó cú ko ăn bớt chống nóng, phanh đĩa, nước sơn, và nhiều chi tiết khác là đã đáng để cho mấy cậu lắp ráp ra rìa rồi.

Su_Hayate

Xe hơi
Ở Hà Nội em chỉ gặp đúng chiếc đang lái thử lâu rồi, còn xe đã mua hầu như ko thấy, ko nhiều như Vịt và Swift.

aston_martin123

Xe tăng
Đặc điểm chung của xe su hình như là không có gương gập điện thì phải