[Funland] Danh tính nghi phạm đánh tử vong thanh niên vì chiếc điếu cày

Laonhaque

Xe tải
Có nên cấm luôn dao, kéo, búa, cờ le, tô vít các loại không cụ?
Các vật dụng cụ kể ra em vẫn thấy hữu dụng, chứ cái điếu cày thì chỉ dùng để hút thuốc mà hút thuốc thì có hại cho sk.

HTlangtu

Xe tăng
Có nhiều việc khó nhịn lắm cụ, em nhớ 2 năm trước ra sửa xe máy cho vợ có thằng nó hỏng xe vào sau nó bắt ông sửa xe phải sửa cho nó, em ngồi đấy ko nói gì thế mà nó vào cần điếu cày túm cổ áo hỏi em có cho nó sửa trước không. Không hiểu sao lúc đó em nhịn được vẫn nói với nó là... em cứ ra bảo thợ họ sửa anh chờ được. Nó quay đi rồi vẫn chửi đổng em ....đời em gặp nhiều cái vô lý nhưng lần đó em cũng không hiểu tại sao nó lại gây sự với em vậy. Thỉnh thoảng nghĩ lại vẫn thấy hơi ngượng với bản thân vào thời điểm đó.
Chỉ có chó cắn người chứ ai lại người đi cắn chó
Vote cụ - thật lòng luôn

bienanhnhat

Xe đạp
Em là người can ngăn vụ nj. Trực tiếp. Kết quả là tổn hại 01 mắt. >32% sức khỏe. Ông L bị kéo vào giống vụ nj luôn. Mất 300 triệu đền bù. nhưng vẫn phải dính án.

Chỉnh sửa cuối:

berryfun

Xe tăng
Có nhiều việc khó nhịn lắm cụ, em nhớ 2 năm trước ra sửa xe máy cho vợ có thằng nó hỏng xe vào sau nó bắt ông sửa xe phải sửa cho nó, em ngồi đấy ko nói gì thế mà nó vào cần điếu cày túm cổ áo hỏi em có cho nó sửa trước không. Không hiểu sao lúc đó em nhịn được vẫn nói với nó là... em cứ ra bảo thợ họ sửa anh chờ được. Nó quay đi rồi vẫn chửi đổng em ....đời em gặp nhiều cái vô lý nhưng lần đó em cũng không hiểu tại sao nó lại gây sự với em vậy. Thỉnh thoảng nghĩ lại vẫn thấy hơi ngượng với bản thân vào thời điểm đó.
E nể và ngưỡng mộ cụ. Lúc đấy mà điên lên cầm cái búa 🔨 gõ nó phát hay cái tuốc nơ vít xiên nó phát thì khổ lắm.
Cháu trước thanh niên cũng húng chó lắm. Ra đường mà khẽ va chạm là vằn mắt, động tay chân ngay. Nhưng sau vụ nhà cháu ô a học vịnh xuân “cao 1.85 nặng 73kgs” đi ngoài đường có thằng nhõi va vào ô ý chửi thằng già mù mắt à. Hôm đấy ko hiểu sao ô quay sang vả luôn một phát vào mang tai mà thằng chọi con nó quay cụ đơ luôn. Vào viện chảy máu trong luôn. Bình thường tính ô đó rất hiền học võ cả 20 năm rồi. Rất thiền, ko hiểu sao hôm đó xử lý như vậy. Loằng ngoằng cuối cùng mất 5-600tr cả tiền đền lẫn nhờ vả ca mà nhà cũng có quan hệ chứ ko phải ko.

giờ đi ra đường lắm ô nhõi con mình vả phát thì quay đơ ngay, thế mà lắm hôm mình dừng đèn đỏ khi đèn xanh còn 2-3 giây nó còn quay ra chửi mình. Cũng đành ngậm miệng mà cười thôi.

Vietjuve

Xe buýt
Cụ chơi cũng kỹ thật đấy.
Cái khâu trên bó ống phía miệng mà đúng là mấu nứa thật (ko phải là nhét miếng khoét lỗ chống đổ nước) thì quả thực là cây nứa kịch độc. Vì rằng cả bụi nứa tép chỉ có vài cây to có thể làm điếu. Cây nứa đã to ắt hẳn gióng sẽ dài và hiếm gióng ngắn, trừ khi là cây nứa kiến.
Điếu này, thuốc ngon nhưng ko có đóm tre ngâm thì cũng lạc điệu, dù có châm bằng Dupont.
Cái món chẻ đóm cũng phải cầu kỳ chút. Đóm phải bằng tre ngâm, chẻ phải là chẻ lột, vì sao phải chẻ lột, là vì "củi tre chụm ngửa, vợ chửa đuỵch nghiêng" đấy các cụ ạ.
Đóm không dầy cũng không mỏng quá (khi đóm cháy sẽ đều, ko cháy leo), chẻ xong phải tuốt lại chống cạnh sắc. Nên các cụ đã có câu: "Mặt nạc, đóm dầy, mo nang úp sấp biết ngày nào khôn".
Tiếp đó đem hơ qua lửa để những tơ tre còn sót lại bị loại bỏ hết để khi châm đóm lửa ko leo vào tay. Xong đâu đấy mang phơi vài nắng loại bỏ mùi hôi của tre ngâm.
Đấy là công đoạn làm ra que đóm, E ko gọi cài cái chiếc như bọn hạch đú trend bây giờ, khi dùng nó phải dùng như thế nào cho chuẩn???
Ngồi quán trà đá, móc túi ra bánh thuốc đúng tang mình thích, nhẹ nhàng kéo vài sợi đủ dùng, tay vê vê nhẹ đưa lên gần miệng thổi hơi cho thuốc đủ độ ẩm, làn hương thuốc sống ngai ngái thơm chua dịu ngọn tỏa lan trong khí quản. Bi thuốc sau khi đủ độ ẩm được vê lại không chặt quá sẽ khó cháy ngấu sẽ ít khói, ko lỏng quá sẽ lem qua lõ điếu. Giống như mân ty ý, mạnh là ăn tát, nhẹ thì đối phương ko thích. Cầm que đóm đập nhẹ xuống mặt bàn mấy cái đưa lên ngọn lửa chiếc đèn dầu tây hơ qua hơ lại mấy cái cho đóm khô nỏ rồi châm lửa. Đóm tre ngâm đã khô và không dầy quá sẽ bén lửa rất nhanh. Cầm que đóm nghiêng vừa đủ cho lửa cháy ko to quá rồi nói hết câu chuyện đang nói dở dang. Khi đóm cháy gần hết mới đưa điếu lên hút.
Em đảm bảo, Cụ làm đủ mấy bước như thế thì thằng ngồi chờ điếu để hút chỉ có nước nổ mắt mà chết. X_X:-bd:))
Em gọi cụ Vũ Bằng- món ngon Hà nội dậy để thêm phần của cụ vào cho nó đầy đủ hơn. Đúng như ông nào gọi là điếu sư. Mà em tò mò, cụ đã từng ở Thung Khe?

yadih

Xe đạp
Xã hội ngày càng loạn, bọn ranh con ngu dốt ngông ngênh cứ tưởng nó là bố tướng nhâng nhâng không coi ai ra gì. Không xuống tay thì nó càng lên nước mà xuống tay thì hỏng. Người tử tế biết phải làm sao?

Má Phị

Xe tăng
Xã hội ngày càng loạn, bọn ranh con ngu dốt ngông ngênh cứ tưởng nó là bố tướng nhâng nhâng không coi ai ra gì. Không xuống tay thì nó càng lên nước mà xuống tay thì hỏng. Người tử tế biết phải làm sao?
Ồ, hay cho câu người tử tế biết phải nàm thao? Cánh chúng tôi cho rằng mọi việc đều có nguyên nhân của nó và nguyên nhân sẽ dẫn đến kết quả và điều quan trọng nhất là chúng ta phải học được cách ứng xử cho phù hợp từng tình huống, từng hoàn cảnh chứ ko phải lúc nào cũng nhũn với nhịn là hay như nhiều bác trên này đang bay bổng. Tôi nhớ ko nhầm trên này cũng có bác gì đó mà khi con bác ấy bị một người đàn ông trưởng thành táng cho lệch mặt thì bác ấy cũng nhẫn và nhịn ko dám phản ứng gì nhưng từ sau hôm đó mỗi khi gặp người đàn ông kia bác ấy luôn nhìn bằng ánh mắt hình viên đạn và bác ấy coi đó là niềm vui nhỏ. Tôi ko bao giờ đề cao việc nhịn quá thành nhục, mọi việc đều có giới hạn và tôi cho rằng dám làm phải dám chịu.

Tất nhiên rồi, dám làm hay dám chịu là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề chín bỏ làm mười nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà phải ko nào.

Niemvuinho

Xe container
Do tính người chứ không phải có tý nghề võ vẽ và tuổi tác đâu ạ. Em thì cứ 1 điều nhịn 99 điều lành.
Nhiều ông nhiều tuổi nhưng vẫn nóng tính và húng lắm. Ngay vừa trưa nay xong; Em với ông anh SN 68 đi uống bia dự đám sinh nhật. Xong em bắt Grab 2 anh em về trước. App nó hiện 63K. Ông anh thì cũng có tý điều kiện nhưng hay nói và thích thể hiện. Lên xe cứ chỉ đạo chú Grab đi đường nọ đường chai.. Đến lúc dừng trả tiền. Em đưa tiền chẵn, ông anh bảo anh có tiền lẻ đây.. Em mở cửa ra trước và đi 1 đoạn vẫn ko thấy ông anh. Em quay lại thì ông anh và chú tài đang cãi nhau...Chú tài mở cửa xe chay cầm viên gạch. Em tưởng nó phang luôn cũng tái mặt. Ai dè chú cầm viên gạch đưa cho ông anh bảo " Gạch đây, ông đập vào đầu tôi đi". Nhìn ông anh nắm chặt 2 tay, chắc kìm chế.. Em vào lôi ông anh đi...
Sau hỏi sao thế anh? Ông bảo " Anh bảo nó sao lúc trưa anh đi có 45K; Nó lại ko thèm trả lời..."
Đúng là nhiều khi có án chỉ vì lý do lãng xẹt thật.
:)) ông anh cụ gặp e thì ăn đấm rồi.

Niemvuinho

Xe container
Đc Điếu cày đúng tội thì Chung thân (vì bị hại sang gây sự trước), gồng mạnh thì 20 niên còn xấu thì Tử hình ( nhiều tình tiết tăng nặng như vụt 2 cái liền vào vị trí đầu, nạn nhân ko cầm hung khí, đã có tiền án, gây hậu quả chết người)
E ko nghĩ đến mức đó.
Cũng chỉ vụt 2 cái dằn mặt.mang tính rự vệ. Khi cậu kia gục nó ko vụt nữa, dọa dẫm là chính. Chết ở cái.mồm " đứa nào đámh e tao, tao đánh chết". Nó chỉ ko lường đc nguy hiểm thôi.
Có tiền và cãi giỏi tầm 15 năm đc rồi. Phòng vệ quá mức thôi, dù là nó ko bị tấn công trực tiếp.

thungkhe

Xe điện
Em gọi cụ Vũ Bằng- món ngon Hà nội dậy để thêm phần của cụ vào cho nó đầy đủ hơn. Đúng như ông nào gọi là điếu sư. Mà em tò mò, cụ đã từng ở Thung Khe?
Ah, Thung Khe là nơi E lộn cuben, cõng 10ton trên con IFA oánh võng vẫn về tới Phú Cường. Tuổi trẻ liều thặc Cụ ạ.
Rảnh Em lại viết tiếp về cây thuốc lào. Trồng, chăm sóc, thu hái lá nào ngon. Rồi chế biến, hồ thuốc sao để tiến Vua. Chẳng dấu gì Em nguyên quán: Ắn thôn, Tiên Tiến xã, Tiên Lãng huyện, Phòng tỉnh, Việt Nam quốc.:D

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xe cút kít
Tóm lại, giờ mình nói cho mình xin lỗi có khi nó vẫn vớ cốc hay điếu cày đập mình như chơi các cụ nhỉ. Cứ nói xin lỗi nhưng phải sẵn sàng tư thế để hai tay che được đầu hoặc có đường lùi lại ở mức nhanh nhất.
Xin lỗi tuỳ tình huống và có thiện chí của cả 2 bên để mọi việc êm đẹp, còn ko xin lỗi lại phản tác dụng, cụ câng câng đối thủ còn nghĩ 50/50 và dè chừng có qđ táng hay ko, xin lỗi thì chỉ còn 30/70, càng được đà để bị ăn táng :))

AHDA

Xe buýt
E ko nghĩ đến mức đó.
Cũng chỉ vụt 2 cái dằn mặt.mang tính rự vệ. Khi cậu kia gục nó ko vụt nữa, dọa dẫm là chính. Chết ở cái.mồm " đứa nào đámh e tao, tao đánh chết". Nó chỉ ko lường đc nguy hiểm thôi.
Có tiền và cãi giỏi tầm 15 năm đc rồi. Phòng vệ quá mức thôi, dù là nó ko bị tấn công trực tiếp.
Cụ ko đọc hết các trang của thớt này có cả phân tích của Luật sư đó, nếu tuyên án Tử hình cũng ko sai vì có nhiều tình tiết tăng nặng.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thấy bẩu hội xăm trổ là bảo kê địa bàn này, còn hội điếu cầy đến đây to mồm thì xăm trổ vào định nhắc nhở. Cả hai bên đều có biết nhau.Nhìn cảnh xăm trổ lúc dựng lên đầu ngặt ra ghê quá :((
Em thấy đánh cũng đúng...mà căng tay quá ra án mạng.
Nói chung ra đường nhường nhịn nhau chút, trên of gáy tí chả sao :D

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ ko đọc hết các trang của thớt này có cả phân tích của Luật sư đó, nếu tuyên án Tử hình cũng ko sai vì có nhiều tình tiết tăng nặng.
Khi nạn nhân gục ko đánh nữa... Em nghĩ quy vào tội cố ý gây thương tích dẫn đến chết người. Chắc tầm 15 năm. Hết cả đời :(

yadih

Xe đạp
Xin lỗi tuỳ tình huống và có thiện chí của cả 2 bên để mọi việc êm đẹp, còn ko xin lỗi lại phản tác dụng, cụ câng câng đối thủ còn nghĩ 50/50 và dè chừng có qđ táng hay ko, xin lỗi thì chỉ còn 30/70, càng được đà để bị ăn táng :))
Xem tình hình nếu xin lỗi vẫn có thể bị táng lập tức, câng câng thì nó cân nhắc 50/50 rồi sau 5 phút cũng táng, thì tốt nhất chi bằng cứ mặt lầm lì léo nói năng gì cũng không câng câng, thỉnh thoảng cười nói vài câu ngớ ngẩn, nó chả hiểu thằng này thể loại gì có khi thần kinh không chấp nó lại tha cho. Hoặc tưởng cao thủ mới xuống núi thì nó sợ cũng thôi. :))

EPL

Xe buýt
Thhawfng xăm chết xứng đáng cái tội hổ báo ăn tươi nuốt sống người khác, thằng điếu cày thì chỉ vì bênh cái thằng chả máu mủ ruột rà gì vì chút nông nổi hỏng cả cuộc đời, giờ chắc hối hận lắm

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Vụ này chỉ án số thôi chứ e nghĩ k bao giờ có tử hình đâu . Lỗi cũng 1 phần của nạn nhân nữa .

Pumzen

Xe cút kít
Vụ này chỉ án số thôi chứ e nghĩ k bao giờ có tử hình đâu . Lỗi cũng 1 phần của nạn nhân nữa .
Lỗi này theo nhà cháu kịch khung 15 năm, nếu ng nhà chịu "khắc phục hậu quả" với nhà nạn nhân và kheo khéo với cơ quan chức năng thì án còn thấp nữa.