Đất chính thức Toang, các cụ lướt sóng xác định Đtu dài hạn nhé

Cụ mở mang giúp e luật bđs sang năm áp dụng có điểm nào mới sẽ làm đất tăng phi mã với ? E mới chỉ biết sẽ xiết chặt quản lý phân lô, chuyển đổi mục đích sd, rồi đánh thuế lũy tiến ngôi nhà thứ 2, đánh thuế ts bỏ không sd ...e cũng mới tích cóp đc ít mảnh, lo quá ! e cảm ơn cụ !
vì đánh thuế bds thứ 2,3,4 luỹ tiến
Nên dân thay vì dàn trải bds vùng ven, tỉnh, heo hút…. Sẽ tập trung mua một ngôi nhà thật đẹp ở trung tâm, tiện học hành, làm việc, đi lại. Nếu có khả năng thì thêm 1 bds nữa để cho thuê
Nên đất ở trung tâm như HN, TP HCM sẽ tăng lên
Các vung ven, tỉnh, thì bds để ở thực tế mới có giao dịch, hạn chế nhiều việc mua để đó chục năm chờ tăng giá
Các nhà trong ngóc ngách hẻm sẽ quy hoạch thành cao tầng hết, đường tiêu chuẩn phải 2 oto tránh nhau
Bắc Kinh Thượng Hải đã làm và đã thành công, thay đổi bộ mặt của nước lạ

O Muong Te

Xe điện
Tôi cảm thấy cũng đủ rồi nên năm trước sắp xếp đi chơi 1 tháng. Đi được 15 ngày thì bùng dịch nên từ Hội An chạy vào Tuy Hòa chơi 3 ngày rồi bay ra HN. Năm nay định đi hết cả thời gian nghỉ học của bọn trẻ ( dự kiến 45 ngày) vậy mà lại dịch nên phải hủy. Thời gian với tôi giờ rất quý giá nên có thời gian là đi chơi thôi. Trước 40 tuổi thấy như thanh niên nhưng giờ 48 đã thấy khác nhiều dù hàng ngày vẫn duy trì tập 1h. Thời gian nó không đợi mình nên tranh thủ lúc còn khỏe mà lang thang cho vui.
Cụ chuẩn đấy. Em đặt mục tiêu cuộc đời phải đi đc 30 nước, giờ mới được 18 nước đã U60 mất rồi. Hết Covid phải đi chơi nhanh hơn.

Qtv

Xe hơi
Cháu vẫn loanh quanh bán kính HN 80km mà khoảng 5-700k/m2 đường oto tránh nhau khu dân cư tương đối đông đúc là cháu ôm. Tìm mãi 2 tháng nay mới chốt đc 2 mảnh. Cháu k vay cũng k có nhu cầu bán. Ít nhất 5 năm sau mới tính việc thanh khoản. Các cụ thấy hợp lý k ạ.
Như mảnh ở vị trí này.Cách Hn 75km. Cách UB xã 1km. 1700m2. Mặt đường bê tông 2 oto tránh nhau. 63m mặt đường. Cách đường tỉnh lộ 50m. Đang trải lại aphan mướt mườn mượt :D
Nhờ các cụ thẩm xem cháu mua giá bao nhiêu

Chỉnh sửa cuối:
Cháu vẫn loanh quanh bán kính HN 80km mà khoảng 5-700k/m2 đường oto tránh nhau khu dân cư tương đối đông đúc là cháu ôm. Tìm mãi 2 tháng nay mới chốt đc 2 mảnh. Cháu k vay cũng k có nhu cầu bán. Ít nhất 5 năm sau mới tính việc thanh khoản. Các cụ thấy hợp lý k ạ.
Như mảnh ở vị trí này.Cách Hn 75km. Cách UB xã 1km. Nhờ các cụ thẩm xem cháu mua giá bao nhiêu
2 chỗ cụ mua ở đâu thế ạ, em tới mua cùng cho đông vui, có khi rủ nhau mua lại làm nhộn nhịp tăng giá cả khu :D

• Vodka
Reactions: Qtv

Qtv

Xe hơi
2 chỗ cụ mua ở đâu thế ạ, em tới mua cùng cho đông vui, có khi rủ nhau mua lại làm nhộn nhịp tăng giá cả khu :D
Gần khu này đợt đỉnh đã bị đội lái về thổi giá lên x2 rồi ạ. Nhưng e vẫn lọ mọ tìm đúng người cần. Hihi. Cụ ib cần thì ib e

Hainam86

Xe tải
Như mảnh ở vị trí này.Cách Hn 75km. Cách UB xã 1km. 1700m2. Mặt đường bê tông 2 oto tránh nhau. 63m mặt đường.
Nhờ các cụ thẩm xem cháu mua giá bao nhiêu
Cụ cho thiếu thông tin loại đất ạ, thổ canh à Cụ?

Qtv

Xe hơi
Cụ cho thiếu thông tin loại đất ạ, thổ canh à Cụ?
Đương nhiên là đất lâu dài. Có vài trăm mét thổ cư còn lại đất vườn. Nếu k làm dự án thì e k bao giờ mua đất khác ngoài thổ cư ạ

Hainam86

Xe tải
Nên dân thay vì dàn trải bds vùng ven, tỉnh, heo hút…. Sẽ tập trung mua một ngôi nhà thật đẹp ở trung tâm, tiện học hành, làm việc, đi lại. Nếu có khả năng thì thêm 1 bds nữa để cho thuê
Các vung ven, tỉnh, thì bds để ở thực tế mới có giao dịch, hạn chế nhiều việc mua để đó chục năm chờ tăng giá
Các nhà trong ngóc ngách hẻm sẽ quy hoạch thành cao tầng hết, đường tiêu chuẩn phải 2 oto tránh nhau
Cái vụ ngóc ngách hẻm của Cụ là mơ ước xa vời, tư duy tiểu nông của dân Việt còn nặng lắm.

Cái vụ ngóc ngách hẻm của Cụ là mơ ước xa vời, tư duy tiểu nông của dân Việt còn nặng lắm.
Nước lạ nó làm y chang đấy cụ, cách đây 10 năm vẫn ngóc ngách thổ dân lắm
Giờ thành cao tầng hết
Mà công nhận nó đẹp cả bộ mặt, cụ nghĩ mấy cái khu như ngõ ngách, sẹc 3-4 sẹc mới tới nhà nó mãi tồn tại à cụ, cháy nổ thì luồn dây mấy trăm mét không đến nhà

Qtv

Xe hơi
Dự án em e 1700m2 hơi nhỏ.
À k cụ. E mua tích sản thôi. Ý e là nếu làm dự án thì e mới mua đất 50 năm hoặc đất rừng sx với dt lớn ( vài ha) còn k thì e chỉ mua đất thổ cư lâu dài

Qtv

Xe hơi
E nghĩ bđs đẫ gần hết chu kỳ và đang trong giai đoạn tích trữ có giảm. Nhưng cũng tuỳ từng nơi. Cụ nào chịu khó đi xa và xđ dài hạn (5-10) năm thì vẫn ok. Còn lướt lát thì k trụ được. Cụ nào làm bđs mà có tư duy lướt thì e cũng k giao lưu cùng ( kiểu trọc phú hay vỗ ngực tự hào)

Hainam86

Xe tải
Nước lạ nó làm y chang đấy cụ, cách đây 10 năm vẫn ngóc ngách thổ dân lắm
Giờ thành cao tầng hết
Mà công nhận nó đẹp cả bộ mặt, cụ nghĩ mấy cái khu như ngõ ngách, sẹc 3-4 sẹc mới tới nhà nó mãi tồn tại à cụ, cháy nổ thì luồn dây mấy trăm mét không đến nhà
Nước lạ nó thiếu tự do lại thiếu dân tuý hơn ta nên nó làm kiểu quân phiệt được chứ ta thì em e khó.
Chả nói đâu xa cái vụ lấy đất 2 bên đg mới mở đem đấu giá như HCMC đang thí điểm thì cách đây mấy chục niên em sang nc lạ đã thắc mắc sao ta k làm đc vậy, giờ sống thêm vài chục niên rồi mới mờ mờ ngộ ra.

Nước lạ nó thiếu tự do lại thiếu dân tuý hơn ta nên nó làm kiểu quân phiệt được chứ ta thì em e khó.
Chả nói đâu xa cái vụ lấy đất 2 bên đg mới mở đem đấu giá như HCMC đang thí điểm thì cách đây mấy chục niên em sang nc lạ đã thắc mắc sao ta k làm đc vậy, giờ sống thêm vài chục niên rồi mới mờ mờ ngộ ra.
Đà nẵng làm thành công vụ đấu giá 2 bên đường mới mở lâu rồi cụ
Tp HCM cũng làm
Dần dần 2-3 năm nữa là xu thế thôi

NguyenDatTan

Xe tải
Gãy sóng sốt đất là câu từ dành cho thị trường BĐS hiện tại
Gánh nặng tài chính từ lần gãy sóng trong đợt sốt đất đã khiến không ít nhà đầu tư như "ngồi trên đống lửa". Điều mà họ đang mong chờ nhất đó là dịch bệnh qua nhanh, Hà Nội hết thực hiện chính sách giãn cách, họ mới có cơ hội thoát hàng.
Link bài viết

ARGYLE

Xe tải
nhà ngõ lên cao tầng em chưa hiểu lên kiểu j cụ? giải phóng mặt ngõ gom vào chung cư?

nhà ngõ lên cao tầng em chưa hiểu lên kiểu j cụ? giải phóng mặt ngõ gom vào chung cư?
chuẩn đấy cụ, muốn thay đổi bộ mặt đô thị thì phải giải phóng khu ngóc ngách xe máy quay đầu, đền bù giải toả lên cao tầng, sao để mãi hiện trạng nhếch nhác được
Sing cũng làm rồi
Hongkong cũng làm rồi
Nước lạ cũng làm rồi, cụ xem tivi hoặc đi thăm mấy thành phố lớn, nhà cao tầng rợp trời, không lấy đất của các khu cũ thì họ xây lên làm sao được
Clip này diễn tả một phần quá trình đó (em mượn của cụ nào đó đã từng post trên này)

Chỉnh sửa cuối:

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Gãy sóng sốt đất là câu từ dành cho thị trường BĐS hiện tại
Gánh nặng tài chính từ lần gãy sóng trong đợt sốt đất đã khiến không ít nhà đầu tư như "ngồi trên đống lửa". Điều mà họ đang mong chờ nhất đó là dịch bệnh qua nhanh, Hà Nội hết thực hiện chính sách giãn cách, họ mới có cơ hội thoát hàng.
Link bài viết
Thoát được cũng khó đấy cụ.
Như trước em tìm đất, túc tắc thôi mà giờ dịch thế này thấy hội đi tìm cùng mình anh em cũng nản nhiều. Em thì làm dân vp thôi, còn đội kia kinh doanh ngoài nên đợt này móm cũng ko ít.