[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Taihoatu

Xe lăn
Bác giờ tìm BĐS kiểu dạng dùng để làm home stay hoặc nghỉ dưỡng ý. Các dạng này đang bán nhiều vô kể . Có điều phải mà cả mạnh và giá hợp lý hãng vào tiền. Còn ko đợi thêm vài tháng nữa bác nhé
Em cũng đang tìm lô thế này, nhưng giá các công ty BĐS đưa ra cao quá, mặc cả phát bị mắng ngay. nên chưa xuống đc em nào

xe rùa 2012

Xe container
làm lụng cả đời ko ...đóng đủ lãi bank :))
tuần gần đây bắt đầu thấy nhiều BĐS cắt lỗ về mức giá của đầu năm rồi cụ ạ
Dịch này thì đất cát gì, mong dịch nhanh qua

1/ Dân buôn kỳ cựu và cá mập :

Cô Vi cứ tưởng là đen ☹
Ngờ đâu tiền đổ vào Điền nhiều ghê😁
Anh gom mảnh nhỏ mảnh to💪
Cảm ơn các F đã cho anh giàu 👍😁🤝
Tỉnh dậy cày cuốc mau mau 🤪
Để a lại ủ mưu sau chu kỳ😂😂😂

2/ Dân F0 lên đồng :

Tháng giêng là tháng đất ơi😋
Tháng hai hí hửng quyết chơi phen này
Tháng ba tháo chạy xa bay✈
Tháng tư vỡ trận từ nay nhớ rồi
Thôi đừng ngồi đấy mà mơ😇😁
Mau mau đứng dậy Cầy Tơ giải sầu😂😂😂

3/ Dân làm YouTube bđs vừa tung vừa hứng :

Bđs ngon lắm bạn ơi💰👍🤝😁
Xuống ngay tiền cọc sẽ lời tiền tỷ
Ai khôn thì không mộng mỵ
Gà qoé dìm nhau sặc phi vào bờ
Thôi đừng ngụp lặn mà mơ 🥺
Ngon mày chưa đến tao vơ hết rồi 😂😂😂

4/ Dân làm YouTube bđs vì dân :

Tôi làm vì những người dân
Ai khó cần giúp không cần trả công
Mua bđs đừng tính viển vông
Nhiều thằng lừa gạt tay không lên đời
Ai ngu đu đỉnh là rơi😫😢😭
Tiền bạc béo chó trời ơi là trời 😂😂😂

5/ Dân lướt sóng chuyên nghiệp:

Trời xanh biển rộng mênh mông🤩
Nền này đẹp lắm núi sông vút ngàn
Ta lùa cả vịt lẫn ngan 😂
Mẻ lưới răng câu song đánh bạc đầu
Chim lợn ở khắp đâu đâu😩
Thâm cung bí sử người giàu mắc mưu😂😂😂

6/ Dân gốc các vùng ven và vùng quê:

Cảm ơn các bạn nhà giàu😁
Đã mang tiền đến để cho Tau giàu
Bao năm đất chả làm chi
Mà nay được giá Tau thì bán ngay
Từ nay được sống giàu sang💰🤪
Cả làng mở tiệc xe sang nhà lầu 😂😂😂

7/ Dân rút tiền tiết kiệm ngân hàng ra mua bđs :

Nhà đất sao cứ tăng hoài ???😇
Co Vi oanh tạc mệt nhoài: Sao tăng?
Ngân hàng hạ lãi hôm nay🥺
Ngày mai ra rút vụt vào đất ngay 😂
Cứ tưởng như thế là oai 😋😇😆
Ngờ đâu dính trưởng bao ngày cóp ki😭😂
bất động sản như gái thì 🤪
Qua thời Xuân sắc em đi nửa mùa 😂😂😂

8/***Chốt nguyên nhân tăng giá và F0 vỡ trận :

Dân giàu nước mạnh không sai💰👍
Tiền cầy cuốc có chứ ai cho mình
Đất nước ta thật đẹp xinh🤩
Ngoại hối về nước toàn rinh cửa nhà
Bao năm xa xứ khôn ra💪
Nay về xây dựng nước nhà đẹp tươi !
F0 nay ở giữa cánh đồng 😢
Chồng cày vợ cấy màu Hồng sắp phai
Chu kỳ tới sẽ rất dài🧐
Vợ chồng cày cuốc mà nhai bánh mỳ
Dân buôn kỳ cựu phóng đi💰
F0 ở lại mơ chi thoát hàng???
Tự nhiên khắp các xóm làng
Nông dân giầu có khang trang cửa nhà
Chỉ khổ lứa F khôn ra😩😓😭
Thì tiền mất sạch gọi là phí ngu 😂😂😂

NguyenDatTan

Xe tải
Em cũng đang tìm lô thế này, nhưng giá các công ty BĐS đưa ra cao quá, mặc cả phát bị mắng ngay. nên chưa xuống đc em nào
Về BĐS dạng làm đc homestay hoặc nghỉ dưỡng ở lương sơn hòa bình e thấy đang bán gấp rất nhiều; Giờ mà mua giá cao thì thành mình mắc cạn thay các bác kia nên Bác đợi thêm đi, chắc chắn sẽ có cắt lỗ đó bác ah.

Taihoatu

Xe lăn
Về BĐS dạng làm đc homestay hoặc nghỉ dưỡng ở lương sơn hòa bình e thấy đang bán gấp rất nhiều; Giờ mà mua giá cao thì thành mình mắc cạn thay các bác kia nên Bác đợi thêm đi, chắc chắn sẽ có cắt lỗ đó bác ah.
Em vẫn biết thế nên vẫn đợi để mua được giá hợp lý thôi,

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Khác với các lý thuyết kinh tế cổ điển, kinh tế học hiện đại rất phức tộp và khó nhận thức. Nó dựa trên ma trận mạng lưới của rất nhiều yếu tố...
Việc nhận định xu hướng là công việc cực kỳ khó khăn, đòi hỏi chất xám và công sức của cả 1 hệ thống chuyên gia dựa trên các nghiên cứu kinh tế hiện đại...
Cái mà nhà iêm post về khả năng chịu đựng nợ quốc za là hóng theo nghiên cíu của GS Michael Pettis - người nhiều năm nghiên cíu kinh tế tung của tại đại học Bắc kinh.
Bị ám ảnh bởi các nghiên cíu của ông ta, nên cuối tháng 3 nhà iêm đã quyết bán phứt mấy miếng đương ôm, tất toán công nơ NH, làm ăn cũng dừng, chia tay anh em hẹn ngày tái ngộ rồi co về ôm ngan già và hóng OF qua ngày - đúng là may hơn khôn, giữ được vài đồng dưỡng già (đấy nà suy nghĩ của nhà iêm, có thể sai)

binh77

Xe tăng
Khác với các lý thuyết kinh tế cổ điển, kinh tế học hiện đại rất phức tộp và khó nhận thức. Nó dựa trên ma trận mạng lưới của rất nhiều yếu tố...
Việc nhận định xu hướng là công việc cực kỳ khó khăn, đòi hỏi chất xám và công sức của cả 1 hệ thống chuyên gia dựa trên các nghiên cứu kinh tế hiện đại...
Cái mà nhà iêm post về khả năng chịu đựng nợ quốc za là hóng theo nghiên cíu của GS Michael Pettis - người nhiều năm nghiên cíu kinh tế tung của tại đại học Bắc kinh.
Bị ám ảnh bởi các nghiên cíu của ông ta, nên cuối tháng 3 nhà iêm đã quyết bán phứt mấy miếng đương ôm, tất toán công nơ NH, làm ăn cũng dừng, chia tay anh em hẹn ngày tái ngộ rồi co về ôm ngan già và hóng OF qua ngày - đúng là may hơn khôn, giữ được vài đồng dưỡng già (đấy nà suy nghĩ của nhà iêm, có thể sai)
Cụ chia sẻ thêm kiến thức đi, anh em mong chờ cụ.

Wilson07

Xe hơi
Em theo dõi các topics của các cụ lập ra cũng đã lâu lâu, thì thấy hai phe "BĐS tăng" và phe "BĐS sập" đang khá ngang cơ. Nhận định chủ quan của em là phe "BĐS sập" hơi có ưu thế hơn một chút, nhưng mà em cũng chỉ dám đứng nhìn, chưa dám nhảy vào lúc này :D

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Em theo dõi các topics của các cụ lập ra cũng đã lâu lâu, thì thấy hai phe "BĐS tăng" và phe "BĐS sập" đang khá ngang cơ. Nhận định chủ quan của em là phe "BĐS sập" hơi có ưu thế hơn một chút, nhưng mà em cũng chỉ dám đứng nhìn, chưa dám nhảy vào lúc này :D
Cụ thấy nước nào trên thế giới ko làm ăn dc gì,ko sx dc ra sp,nợ sắp ngập cổ,bệnh tật la liệt chết ngày 3,400 người vì bệnh,nhốt cứng ở nhà hết đợt này đến đợt khác, mà ng dân chỉ việc mua đất rồi bán ăn dần chưa =))

Wilson07

Xe hơi
Cụ thấy nước nào trên thế giới ko làm ăn dc gì,ko sx dc ra sp,nợ sắp ngập cổ,bệnh tật la liệt chết ngày 3,400 người vì bệnh,nhốt cứng ở nhà hết đợt này đến đợt khác, mà ng dân chỉ việc mua đất rồi bán ăn dần chưa =))
Em thì cũng có hướng suy nghĩ như vậy, chỉ là “phe kia” phản chiến cũng ác, cũng có nhiều luận điểm mà, những người như em, thấy cũng có lý :D

tobe11

Xe tăng
Em thì cũng có hướng suy nghĩ như vậy, chỉ là “phe kia” phản chiến cũng ác, cũng có nhiều luận điểm mà, những người như em, thấy cũng có lý :D
Lên đây vui vẻ thôi các cụ. Xu thế của xã hội thì mình cũng không tránh được.

Có điều vào đây chắt lọc thông tin để đưa ra quyết định, chỉ là tham khảo thôi mà. Em thấy như cụ gì nói đúng đấy, BDS tăng hay giảm chắc do nhà nước có chịu nổi nhiệt hay không, nếu không chịu nổi mà siết lại thì chắc BDS đi, còn vẫn chấp nhận bơm tiền, hạ lãi suất thì may còn giữ được mức giá hiện tại :) vì thanh khoản hiện tại là không ghi nhận (do dịch).

nguyenvanchien1999

Xe đạp
chứng khoán đang bị co rúm vì vài phiên lùa gà, cho ăn tầm 1 tháng lên 1400 rồi đẩy xuống 1200 điểm
đất cát cũng thế thôi, toàn trò hết, chuẩn bị rút củi dưới đáy nồi rồi, quá cao rồi, tăng gì nữa

tasx

Xe tăng
Vì đất đai, nhà cửa nó cũng là một loại hàng hóa, em nghĩ lý thuyết gì thì giá của nó nó cũng xoay quanh địa tô từ đất. Khi địa tô từ đất cao hơn các lợi nhuận từ các lĩnh vực khác, giá nó sẽ tăng và ngược lại. Trong bối cảnh dịch bệnh, kinh tế kém, chỉ tác động đến các thành phần không liên quan đến thị trường này (không có nhu cầu mua bán nhà đất, không có khả năng) và không có kênh đầu tư tốt hơn thì giá đất nó vẫn sẽ lên hoặc không giảm. Nhưng nếu kinh tế suy yếu đủ mạnh, ảnh hưởng đủ mạnh đến các thành phần có nhu cầu thực về đất đai nhà cửa (ở, hoặc đầu tư) thì giá nó sẽ phải giảm thôi.
Bản thân trong nhóm có nhu cầu thực này, về mặt tổng thể, nếu số người bị ảnh hưởng phải bán ra ít hơn số người còn tiềm lực nhăm nhăm nhảy vào thì giá cũng chưa giảm được.

kimthanh_jsc

Xe tăng
Đoán bds lên hay xuống giờ đều ko phải là cách hay, một giải pháp tốt vẫn hay hơn là ngồi đoán mò vì chả ai đủ kiến thức nhận định thị trường, thị trường luôn vận hành theo cách của riêng nó, thị trường bds nó phụ thuộc nhiều vào chính sách, rồi thời gian khống chế được dịch bệnh . .. vân vân mây mây...., tốt nhất bây giờ là ngồi im, loại bỏ suy nghĩ là thi trường lên hay xuống, mà để đầu óc thư thái, thông minh hơn, để tự thị trường vận động theo cách của nó, lúc thị trường rõ hơn thì vào, lợi nhuận thấp hơn chút nhưng cực an toàn.

RealHomes

Xe tải
Cụ quan tâm đất nền để xây hay đất đã xây villa nghỉ dưỡng có thể ở được cụ ?

Taihoatu

Xe lăn
Cụ quan tâm đất nền để xây hay đất đã xây villa nghỉ dưỡng có thể ở được cụ ?
Em cần có sẵn khuôn viên, có nhà trên đất, tường quây rõ ràng ranh giới khu đất, vì em ngại xây lắm.

binh77

Xe tăng
Đoán bds lên hay xuống giờ đều ko phải là cách hay, một giải pháp tốt vẫn hay hơn là ngồi đoán mò vì chả ai đủ kiến thức nhận định thị trường, thị trường luôn vận hành theo cách của riêng nó, thị trường bds nó phụ thuộc nhiều vào chính sách, rồi thời gian khống chế được dịch bệnh . .. vân vân mây mây...., tốt nhất bây giờ là ngồi im, loại bỏ suy nghĩ là thi trường lên hay xuống, mà để đầu óc thư thái, thông minh hơn, để tự thị trường vận động theo cách của nó, lúc thị trường rõ hơn thì vào, lợi nhuận thấp hơn chút nhưng cực an toàn.
Dịch này, giao dịch đứng im là đương nhiên, cụ chuyên BĐS Mê Linh nhận định sau dịch sẽ ra sao, liệu có xuống đc mạnh trở về giá hồi giữa 2020?

Taihoatu

Xe lăn
Cụ tham khảo dự án ở Quy Nhơn xem sao
Cảm ơn cụ, nhưng mà xa quá,
Mục đích của em chỉ là loanh quanh 50-60km để cuối tuần rảnh rỗi về cho thay đổi không khí, rồi trồng tí rau, cây cảnh vui vui thế thôi,

RealHomes

Xe tải
Cảm ơn cụ, nhưng mà xa quá,
Mục đích của em chỉ là loanh quanh 50-60km để cuối tuần rảnh rỗi về cho thay đổi không khí, rồi trồng tí rau, cây cảnh vui vui thế thôi,
À dạ vâng 😂 Nào cụ có xuống QN thì ới em nhá