[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Quoccuong25

Xe tải
Em thì cũng có hướng suy nghĩ như vậy, chỉ là “phe kia” phản chiến cũng ác, cũng có nhiều luận điểm mà, những người như em, thấy cũng có lý :D
10% của phe này và 10% của phe kia là đại ca và không bao giờ chết . còn 90% của cả 2 phe là tèo . cho nên cứ tâm lý đám đông là em té vào đám thưa

Yeuphunu

Xe điện
Có topic nào cụ viết sâu về vấn đề này không cho em tham khảo với. Mua kiểu này cụ có phải đi không hay chỉ gửi giấy vào họ làm hồ sơ cho mình ạ?
Dạ thưa, cháu là dân đầu tư cá nhân, chuyển đổi tài sản cho gia đình, bạn bè từ phố ra gần biển thôi.
Mùa dịch cháu công chứng hai đầu uỷ quyền ạ.
Cháu sợ mấy hội nhóm lắm rồi.
Share chút thông tin là bị làm khó ngay. Quay lại địa phương là bị đủn vào mông ngay.
Năm cháu đi chơi + công việc khoảng 30 chuyến gần xa ạ.
Thấy các cụ cứ nói Bung với Toang nên chia sẻ chút chi vui kì giãn cách nằm nhà chán quá.
Chứ có gì là dễ đâu ạ. Hoạ chăng là nước mưa thôi.

cattrang130390

Xe tăng
BĐS cho người giầu vẫn ok cụ ơi.
Đến hôm nay chắc riêng VIC cũng bay gần 2 lần số tăng thêm này rồi cụ nhỉ

binh77

Xe tăng
Đến hôm nay chắc riêng VIC cũng bay gần 2 lần số tăng thêm này rồi cụ nhỉ
Bđs mà cũng bay nhanh thế thì tốt, ngược lại những chỗ em đang theo dõi nó éo bay mà mấy chỗ ngon còn bay mất hàng. Cay.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Khác với các lý thuyết kinh tế cổ điển, kinh tế học hiện đại rất phức tộp và khó nhận thức. Nó dựa trên ma trận mạng lưới của rất nhiều yếu tố...
Việc nhận định xu hướng là công việc cực kỳ khó khăn, đòi hỏi chất xám và công sức của cả 1 hệ thống chuyên gia dựa trên các nghiên cứu kinh tế hiện đại...
Cái mà nhà iêm post về khả năng chịu đựng nợ quốc za là hóng theo nghiên cíu của GS Michael Pettis - người nhiều năm nghiên cíu kinh tế tung của tại đại học Bắc kinh.
Bị ám ảnh bởi các nghiên cíu của ông ta, nên cuối tháng 3 nhà iêm đã quyết bán phứt mấy miếng đương ôm, tất toán công nơ NH, làm ăn cũng dừng, chia tay anh em hẹn ngày tái ngộ rồi co về ôm ngan già và hóng OF qua ngày - đúng là may hơn khôn, giữ được vài đồng dưỡng già (đấy nà suy nghĩ của nhà iêm, có thể sai)
Cụ có thể chia sẻ thêm về ng cứu của ô ấy ko ạ?

Galaxy_tours

Xe tải
Đất Bắc Ninh giáp kcn Samsung YP vẫn 20tr/m2 là xì hơi hay chưa các cụ? 🙂

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]

tobe11

Xe tăng
Đoán bds lên hay xuống giờ đều ko phải là cách hay, một giải pháp tốt vẫn hay hơn là ngồi đoán mò vì chả ai đủ kiến thức nhận định thị trường, thị trường luôn vận hành theo cách của riêng nó, thị trường bds nó phụ thuộc nhiều vào chính sách, rồi thời gian khống chế được dịch bệnh . .. vân vân mây mây...., tốt nhất bây giờ là ngồi im, loại bỏ suy nghĩ là thi trường lên hay xuống, mà để đầu óc thư thái, thông minh hơn, để tự thị trường vận động theo cách của nó, lúc thị trường rõ hơn thì vào, lợi nhuận thấp hơn chút nhưng cực an toàn.
Đồng ý với cụ

vùng ven hà nội lên cao quá rồi . nam bắc từ liêm,đông anh lên kinh khủng . thành ra nội đô bây giờ thành giá rẻ . nên ai có nhu cầu mua ở thì nên mua trung tâm ở cho tiện công việc . tuy rằng trong ngõ bé ôtô không vào được nhưng thời gian đi làm rất nhanh nên tiết kiệm thời gian và tiền bạc . xa ôtô vào nhà nhưng đi làm cả tiếng thì thôi . kinh tế khó thì cứ xe máy mà đi cho tiện . vành đai 3 xong rồi 4 thì nhiều đất để chọn lắm
Vành đai 4 có lô nào tầm giá 2-3 tỉ đường 2 oto tránh nhau ko cụ nhỉ ?

Em cũng đang quan tâm giống cụ, khó cái gặp đúng giãn cách, ko đi lượn đc. Em ưu tiên rà soát địa giới hành chính thuộc HN trc.
Em cũng chỉ xem đất Hà Nội đoạn vành đai 4 đi qua thôi nhưng cảm giác giá cũng khá cao ngang ngửa vành đai 3.5

Johnny Cupcakes

Xe điện

mỗi ngày trả lãi 3 tỉ thế này thì sập sớm
E vẫn thấy sắm xe GLS600 mới cứng cựa chưa đóng bỉm với dàn LX570 G63 với RR ầm ầm

binh77

Xe tăng
Em cũng chỉ xem đất Hà Nội đoạn vành đai 4 đi qua thôi nhưng cảm giác giá cũng khá cao ngang ngửa vành đai 3.5
Có vẻ cũng đang bị làm giá cụ à.

hoami

Xe tăng
Sau dịch bđs khu SG bình dương đồng mai ... toang đầu tiên . Kế đến là bđs dịch vụ du lịch nhà hàng ks ở Vũng tàu , nha trang đà nẵng sẽ đi theo ... . Tiếp sau đó là hiệu úng đó mi nô lan ra phía Bắc .
Cccm cứ chờ xem em nói đúng ko .
Giảm : các tỉnh ko có thế mạnh gì, bị bơm thổi theo kiểu nước lên thuyền lên + Các tỉnh có tiềm năng nhưng cũng đang over giá trị thực quá nhiều. Đơn cử như Đà Nẵng, nếu giá còn 50-60% như đợt trước 30/4 thì em vào ngay.
Tăng hoặc đi ngang : vị trí đẹp các khu đô thị quy hoạch đồng bộ, hoặc khu sắp triển khai hạ tầng.
Em giờ vẫn ôm cả đất và tiền, quan điểm em xưa nay vẫn ko thay đổi là gửi bank lâu dài là hoàn toàn ko ổn chút nào, chỉ trú tạm thời vài tháng thôi. Sang năm luật bds mà nó đi vào thực tiễn, thì giá đất vị trí đẹp, sổ sách đầy đủ ko phải chỉ lên, mà là phi mã.

BonnieBlue

Xe buýt
Giảm : các tỉnh ko có thế mạnh gì, bị bơm thổi theo kiểu nước lên thuyền lên + Các tỉnh có tiềm năng nhưng cũng đang over giá trị thực quá nhiều. Đơn cử như Đà Nẵng, nếu giá còn 50-60% như đợt trước 30/4 thì em vào ngay.
Tăng hoặc đi ngang : vị trí đẹp các khu đô thị quy hoạch đồng bộ, hoặc khu sắp triển khai hạ tầng.
Em giờ vẫn ôm cả đất và tiền, quan điểm em xưa nay vẫn ko thay đổi là gửi bank lâu dài là hoàn toàn ko ổn chút nào, chỉ trú tạm thời vài tháng thôi. Sang năm luật bds mà nó đi vào thực tiễn, thì giá đất vị trí đẹp, sổ sách đầy đủ ko phải chỉ lên, mà là phi mã.
Em tư duy hơi chậm về bđs nên nhờ mợ chỉ giúp em luật bđs sắp có gì hay vậy ạ?