[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Lại đi nghe cái thằng budu gì đấy nói rồi
Uh, cụ nói em mới nhớ trước cụ Budu cũng nói về vấn đề này nhưng phân tích sâu hơn về thằng hàng xóm. Lão ấy kể từ khi phát ngôn “Trí thức là cục phân, công nông mới là nền móng” là em chán hẳn cmnl :))

hoami

Xe tăng
Cụ ngồi ngay ngắn cho em ạ một cái. Gì mà sang năm luật BĐS đi vào thực tiễn ? Rồi lại có cây Át sẽ là cái sổ vĩnh viễn hay 50-70 năm ?

Cái luật BĐS mà cụ nêu nó còn dưới Luật đất đai, rồi luật đất đai phải phù hợp với Hiến pháp của nước cộng hoà XHCN Việt Nam. Cụ xem lại điều 53-54 của Hiến pháp đi “Đất đai thuộc sở hữu toàn dân, do Nhà nước đại diện chủ sở hữu và thống nhất quản lý”.

Chắc sang năm phải sửa lại Hiến pháp cho phù hợp với cái luật BĐS của cụ. Đúng là gió bay phần phật :))
Đúng hay ko thôi cứ đợi, sau luật ra ai có tiền có tài sản đẹp người đấy làm vua, cứ nhìn bên kia thì rõ, cãi nhau làm gì vì có làm tăng tài sản đc đâu. Trên này có khá nhiều người giống cụ, hay chê bai xách mé người khác nhưng tóm lại và kết luận chả đưa ra đc cái chính kiến gì hay làm sao để mọi người vẫn ptrien trong tgian dịch bệnh cả. Mình cũng nói rất rõ là đang dự thảo rồi, và sớm hay muộn thì nó sẽ ra đời và cũng là cái phải chấp nhận, và phải chuẩn bị sao cho nó ra thì tài sản mình thiệt hại mức thấp nhất, tốt hơn thì là có lợi, thế thôi.
Cụ có điều kiện thì hãy cứ đi nhiều để trải nghiệm đi đã, mua bán nhiều thì sẽ có cái nhìn đa chiều khác, và hiểu bao nhiêu % tài sản của người giàu sinh ra từ đất. Và coi như mình chém gió nên xin stop ở đây vậy.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Đúng hay ko thôi cứ đợi, sau luật ra ai có tiền có tài sản đẹp người đấy làm vua, cứ nhìn bên kia thì rõ, cãi nhau làm gì vì có làm tăng tài sản đc đâu. Trên này có khá nhiều người giống cụ, hay chê bai xách mé người khác nhưng tóm lại và kết luận chả đưa ra đc cái chính kiến gì hay làm sao để mọi người vẫn ptrien trong tgian dịch bệnh cả. Mình cũng nói rất rõ là đang dự thảo rồi, và sớm hay muộn thì nó sẽ ra đời và cũng là cái phải chấp nhận, và phải chuẩn bị sao cho nó ra thì tài sản mình thiệt hại mức thấp nhất, tốt hơn thì là có lợi, thế thôi.
Cụ có điều kiện thì hãy cứ đi nhiều để trải nghiệm đi đã, mua bán nhiều thì sẽ có cái nhìn đa chiều khác, và hiểu bao nhiêu % tài sản của người giàu sinh ra từ đất. Và coi như mình chém gió nên xin stop ở đây vậy.
Diễn đàn là để mọi người đưa ra các quan điểm và sẽ có những tranh luận cụ thể về nội dung và quan điểm đó. Cụ cho rằng cụ là người đua ra quan điểm để xây dựng và giúp người khác phát triển còn ai đó không cùng quan điểm thì là … ah ?

Vâng, thôi để cụ đưa ra chính kiến xây dựng để giúp mọi người phát triển!

gunner2801

Xe tải
Theo như e nhớ hồi xưa đi học thầy dạy cái ý "Đất đai thuộc sở hữu toàn dân, do Nhà nước đại diện chủ sở hữu và thống nhất quản lý" nghĩa là cá nhân hay doanh nghiệp chỉ có quyền sử dụng đất, chứ không phải sở hữu.
Còn như cụ nào đó nói về việc điều chỉnh quyền sử dụng đất lâu dài về còn 50-70 năm nếu có xảy ra thì cũng khó mà nói sẽ ảnh hưởng giá bđs theo chiều hướng nào, nhg chắc sẽ đỡ loạn hơn về thị trường lẫn thủ tục.

Cukhoai9

Xe buýt
Cụ nhận định vành đai 4 sao cụ. Có vẻ 1 số người sành sỏi vẫn tìm kiếm quanh khu này.

Các đường vành đai có đường hay đường sắt trên cao bên nước lạ em thấy nhà cửa hai bên thường làm kho hàng, xưởng sản xuất hoặc chuyển thành phía sau công trình do khói bụi ồn
Chỉ vị trí quanh các ga metro làm trung tâm thương mại là tốt nhưng phải làm ngầm

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe cút kít
Người OF
6 tháng nữa nhá, e thấy mợ có tầm 50 tỉ nhỉ :v, cứu trợ đi ạ
Tiền bao nhiêu thì em không biết, nhưng Mợ này thuận tay phải nên các cụ lưu ý. Khi đi xem nhà, đất thì các cụ nên đứng sang bên trái để nhỡ mợ ấy có chỉ nhà, đất thì tay nó đỡ văng vào mẹt :))

Quoccuong25

Xe tải
Tiền bao nhiêu thì em không biết, nhưng Mợ này thuận tay phải nên các cụ lưu ý. Khi đi xem nhà, đất thì các cụ nên đứng sang bên trái để nhỡ mợ ấy có chỉ nhà, đất thì tay nó đỡ văng vào mẹt :))
chỉ vì cụ hay trêu mợ nên mới cuộc xung đột trên thớt mới xảy ra đấy

BDS68

Xe cút kít
Người OF
chỉ vì cụ hay trêu mợ nên mới cuộc xung đột trên thớt mới xảy ra đấy
Vâng đúng rồi, vì mỗi quả còm em Tag mợ ấy vào thớt nghĩ trêu cụ Trần Tuệ Quang thôi và em đã nhận lỗi rồi ạ!
@ Mà cái đấy ở thớt khác cơ mà cụ chứ có phải thớt này đâu.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Culay

[Tịch thu bằng lái]
e buồn cười nhất mấy ô mãnh bđs này dắt khách đi xem nhà nhưng ko biết đường,vừa đi vừa cầm cái đt soi google map,có lần e bảo thôi thôi ông ra mẹ đằng sau tôi đèo đi cho,đọc địa chỉ đi :)) =))
Tả nhà thì như lâu đài chủ nhà thì công chức dân trí cực cao,bán để đi nước ngoài,bán để vào vinhome :)),đến nơi nhà như cái chuồng lợn,chủ nhà thì như thằng nghiện ,vợ trốn nợ,sổ thế chấp ngân hàng,mấy ông bộ đội làng vật vờ trc cửa, xem xong thì bài ca muôn thuở anh chị cọc đi ko có ng đông khách lắm bán ngay lại tiếc :))
Mấy ông môi dười bh toàn 199x 200x mới bỏ mịe đông phải 80% 90% đội bờ đờ sờ,nói chuyện vs trẻ con cứ ấp a ấp úng hài vãi chấy haha
Đội này tham gia of thì mỗi ông phải có độ 5 nick =))
Ngoài các cháu này ra là những ông bà thất nghiệp vô công rồi nghề,chả biết các nhà khác thế nào chứ nhà e có ông cậu bên ngoại,ko có việc làm ở nhà cả ngày bốc phét bàn chị trính,bạn bè rủ rê thế nào vào Thiên Khôi bh cũng mg bđs chả biết nổ đc phát nào chưa đầu tóc bóng lộn,nhìn như giám đốc,cách đây độ 4 tháng mới rủ rê chung nhau với bạn mua mảnh đất đến bh cứ nhắc đến mặt lại đần thối ra,khổ trong nhà có mấy trăm vợ dành dụm,nhét vào bằng sạch,h dịch ko có ăn nhìn nghệt cả mặt gọi điện thì toàn tò te tí :(
Sáng 3 cháu chung nhau 2 cái bánh mì không người lái xong hớp ngụm nước lọc rồi chém dự án ngàn tỏi mí khách . chết chết kinh quá toàn các cháu ăn chưa no lo chưa tới mí lại càng kinh chứ

Johnny Cupcakes

Xe điện
Lâu lâu ko thấy lan lan, đất đất giờ cũng nhạt bớt sốt

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
e sợ lúc mợ ý hạ tay thuận xuống chứ k sợ lúc mợ ấy vung tay lên cụ ạ haha

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Giờ em thấy chối tỷ nhất là nhiều dự án ở các vùng quê hẻo lánh, đồng không mông quạnh hay tít trên vùng đồi núi hoang vu nó cũng đặt cái tên bằng tiếng anh nghe rất mỹ miều. Nếu về ở mà các cụ hay bà con dưới quê nên thăm thì đọc thế đếch nào được địa chỉ bằng tiếng anh đấy để mà hỏi đường. Chưa kể nếu có tranh chấp khéo mình còn chả viết được tên dự án nên cũng ngại và kiện nó cái lỗi gì.

Đã thế về khoảng cách không gian nó toàn chơi chữ lập lờ để che đi cái cự ly thực tế là cách trung tâm thủ đô có xyz phút chạy xe nữa mới hài. Chạy xe thì mỗi người một kiểu nhanh hoặc chậm, tay lái lụa hay không đấy là còn chưa nói đến xe đạp hay xe đua :))

tobe11

Xe tăng
Giờ em thấy chối tỷ nhất là nhiều dự án ở các vùng quê hẻo lánh, đồng không mông quạnh hay tít trên vùng đồi núi hoang vu nó cũng đặt cái tên bằng tiếng anh nghe rất mỹ miều. Nếu về ở mà các cụ hay bà con dưới quê nên thăm thì đọc thế đếch nào được địa chỉ bằng tiếng anh đấy để mà hỏi đường. Chưa kể nếu có tranh chấp khéo mình còn chả viết được tên dự án nên cũng ngại và kiện nó cái lỗi gì.

Đã thế về khoảng cách không gian nó toàn chơi chữ lập lờ để che đi cái cự ly thực tế là cách trung tâm thủ đô có xyz phút chạy xe nữa mới hài. Chạy xe thì mỗi người một kiểu nhanh hoặc chậm, tay lái lụa hay không đấy là còn chưa nói đến xe đạp hay xe đua :))
Cháu ở Hà Nội, chỗ nào thế? Dạ chân núi Ba vì ạ, dự án Diamond RiverSide, cách trung tâm Hà Nội khoảng 60p chạy xe mùa Covid.

Hoặc: Em ở trung tâm HN, cụ thể ở đâu, dạ em ở Dương Nội Hà Đông :)

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cháu ở Hà Nội, chỗ nào thế? Dạ chân núi Ba vì ạ, dự án Diamond RiverSide, cách trung tâm Hà Nội khoảng 60p chạy xe mùa Covid.

Hoặc: Em ở trung tâm HN, cụ thể ở đâu, dạ em ở Dương Nội Hà Đông :)
Dương Nội khu A trên này còn đỡ hơn tý. Cái khu trung tâm như cụ nói nó tít tận dưới Yên Nghĩa cơ, mà bây giờ qua tay thằng cò Cen Group nó đặt tên là SolLake rồi cụ ơi :))

@ Hay em với cụ làm mảnh nho nhỏ trên Ba Vì rồi phân lô bán nền, đặt mẹ nó tên dự án là: Father - Diamond RiverSide cho nó oách =))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: