[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

kimthanh_jsc

Xe tăng
Tôi chắc vào SG sống những năm cuối. Đang ngắm mua 1 mảnh nhỏ ở An Bàng,Hội An để thi thoảng ra chơi
Về già ra biển ở đi cụ.
Không khí thoáng đãng là sống thêm được ít nhất 5 năm.
Em đang phân vân Đà nẵng, Quy Nhơn, Nha trang.

binh77

Xe tăng
Tôi chắc vào SG sống những năm cuối. Đang ngắm mua 1 mảnh nhỏ ở An Bàng,Hội An để thi thoảng ra chơi
Cụ đúng là đỉnh cao, chắc cụ có đủ cả: đất thành phố ở, đất thuê dòng tiền, đất rừng (chắc Ba Vì, Sóc Sơn hoặc Lương Sơn), giờ chắc thêm lô đất biển nữa là hoàn thành mảnh ghép để cuộc đời có thể dong chơi.

Goya

Xe buýt
Cụ định mua mảnh khoảng bao nhiêu m2 ạ.E cũng muốn mua 1 mảnh tầm 150m2 ở đây sau này dưỡng già vì thích vừa có biển vừa có văn hóa phố cổ sống chậm rãi nhưng giá vẫn dang vượt tài chính
Các cụ định mua chỗ nào để em cố về dưỡng già cùng các cụ???
Em thích mua dự án, có tiện ích, có bảo vệ mà dự án nào giá cũng cao quá. Nha Trang, Phú Quốc, Vũng Tàu, Đà Nẵng, Hội An... cứ xoay mòng mòng trong đầu em mấy tháng nay. Quê em cũng thích nhưng mỗi tội về quê em sợ suốt ngày đám giỗ đám hỏi phát rầu

binh77

Xe tăng
Về già ra biển ở đi cụ.
Không khí thoáng đãng là sống thêm được ít nhất 5 năm.
Em đang phân vân Đà nẵng, Quy Nhơn, Nha trang.
Cần phải có đủ cả cụ à: đất ở thành phố (HN và SG: mua thu thì ở HN, Đông thì ở SG), thi thoảng nghỉ tại vùng Biển, hè lên núi. Thời gian còn lại dong chơi như cụ Halinh07. Đỉnh cao là đây, chứ như nhiều cụ nói mua đất nghỉ dưỡng làm gì, có tiền đi chơi đây đó cho sướng - đó là suy nghĩ của người chưa có đủ các BDS này, còn tâm lý sở hữu, tâm lý ở nhà mình ở các vùng đất đó nó khác xa, còn việc dong chơi vẫn thực hiện để mở mang đầu óc như thường.

Quoccuong25

Xe tải
[QUOT="Halinh07, post: 61212756, member: 421212"]
Biết đủ là hạnh phúc cụ ạ. Tôi giờ cũng không còn máu đất cát như vài năm trước. Chắc do vài năm nay tiễn nhiều người thân ra đi quá nên suy nghĩ lại.
[/QUOTE]
ôi các cụ đang mấp mé 50 nên vậy thôi chứ qua mốc 50 lại hồi xuân lại đầu tư mê đủ thứ lúc đấy lại muốn tăng tài sản theo cấp số nhân . các mốc 20 30 40 50 là đều như vậy lúc đấy là nhiều tâm tư tình cảm lắm . sau qua mốc lại bình thường . em biết 1 bác 78 tuổi vẫn đi nhảy và làm mái tôn , bê vác như thanh niên ông con sn 64 thì nhìn như ông già suốt ngày sai bố bê vác . bác bảo mình nghĩ mình trẻ thì mình mới trẻ được . lúc thanh toán tiền bác viết tất cả các khoản đâu ra đó . hai vợ chồng bác mua 3 cái nhà mặt đường cho 3 đứa con . nhìn lịch sự và trẻ kinh khủng . đi làm mái tôn thì cứ sơ mi cắm thùng . bác bảo mình còn nhảy được là cái đầu mình điều khiển cái chân tốt .

Cần phải có đủ cả cụ à: đất ở thành phố (HN và SG: mua thu thì ở HN, Đông thì ở SG), thi thoảng nghỉ tại vùng Biển, hè lên núi. Thời gian còn lại dong chơi như cụ Halinh07. Đỉnh cao là đây, chứ như nhiều cụ nói mua đất nghỉ dưỡng làm gì, có tiền đi chơi đây đó cho sướng - đó là suy nghĩ của người chưa có đủ các BDS này, còn tâm lý sở hữu, tâm lý ở nhà mình ở các vùng đất đó nó khác xa, còn việc dong chơi vẫn thực hiện để mở mang đầu óc như thường.
Em thì thiên về cố gắng có ít cổ cánh vứt đấy lấy cổ tức ăn chơi tuổi già hơn là đất.
Đất chỉ cần 1 cái mình ở, 1 cái cho con có chỗ ở là đủ.

Quoccuong25

Xe tải
Thị trường nhà đất "xì hơi", người trúng đấu giá bỏ cọc tháo chạy. Cọc nhiều mà bỏ kinh phết[/SIZE
Thị trường nhà đất "xì hơi", người trúng đấu giá bỏ cọc tháo chạy. Cọc nhiều mà bỏ kinh phết

thì toàn gấp đôi giá khởi điểm (giá khởi điểm đã cao ) thì chả không bỏ cọc .

binh77

Xe tăng
Em thì thiên về cố gắng có ít cổ cánh vứt đấy lấy cổ tức ăn chơi tuổi già hơn là đất.
Đất chỉ cần 1 cái mình ở, 1 cái cho con có chỗ ở là đủ.
Đtu vào cổ cánh đúng là xu hướng của xã hội hiện đại, chỉ là với nền kt kém phát triển như hiện tại, 99% DN làm ăn phọt phẹt, kém minh bạch, đtu sai cổ cánh là dính đòn đủ, vụ này chắc mấy cụ làm tín dụng khối MHTM mới hiểu đc, như y tế việt nhật, gỗ trường thành, hag, đông á bank ... khi nó bung ra thì như giấy lộn. Em nhớ hồi hơn chục năm trc, bạn bè làm tín dụng, sau khi đi thẩm định dự án nông nghiệp của hag về gọi đt bảo mày cắm hết nhà cửa, đất đai vào con hag đi, tao vừa đi thẩm định nó về xng. Còn đất đai nếu chọn đất có sổ mà có sai chút thì vẫn còn giữ đc, ko như giấy lộn. Còn đứa bạn khác cũng hồi hơn chục năm tr, sau khi mua khu vin reverside, nó bảo mày mua đi, có hơn 30 chục/ m2, éo nghe đi mua hag.

Đtu vào cổ cánh đúng là xu hướng của xã hội hiện đại, chỉ là với nền kt kém phát triển như hiện tại, 99% DN làm ăn phọt phẹt, kém minh bạch, đtu sai cổ cánh là dính đòn đủ, vụ này chắc mấy cụ làm tín dụng khối MHTM mới hiểu đc, như y tế việt nhật, gỗ trường thành, hag, đông á bank ... khi nó bung ra thì như giấy lộn. Em nhớ hồi hơn chục năm trc, bạn bè làm tín dụng, sau khi đi thẩm định dự án nông nghiệp của hag về gọi đt bảo mày cắm hết nhà cửa, đất đai vào con hag đi, tao vừa đi thẩm định nó về xng. Còn đất đai nếu chọn đất có sổ mà có sai chút thì vẫn còn giữ đc, ko như giấy lộn. Còn đứa bạn khác cũng hồi hơn chục năm tr, sau khi mua khu vin reverside, nó bảo mày mua đi, có hơn 30 chục/ m2, éo nghe đi mua hag.
Ko ạ.
Đầu tư cổ cánh vứt đấy phải tầm HPG, FPT, TCB cụ ạ.
Mình cần tăng trưởng đều + an toàn, chứ ko cần gấp thếp nhanh ạ

Wilson07

Xe hơi
Tối muộn hôm qua cò vạc ở Hòa Lạc còn gọi điện nhắn tin cho em báo là đợt này dịch dã mà sốt đất ở mạn đó quá, anh mua nhanh đi kẻo hết hàng, một ngày bên em chốt 20-30 lô. Ngay lúc đấy em có ý nghĩ là "có vẻ sắp toang rồi" :D

Halinh07

Xe tăng
Cụ định mua mảnh khoảng bao nhiêu m2 ạ.E cũng muốn mua 1 mảnh tầm 150m2 ở đây sau này dưỡng già vì thích vừa có biển vừa có văn hóa phố cổ sống chậm rãi nhưng giá vẫn dang vượt tài chính
Tôi định mua từ 100-200m thôi vì sẽ sống ở SG là chính. Hiện nay ngắm mua ở Làng Chài thì hợp lý để 2-3 năm nữa sẽ xây. Đất phân lô Làng Chài phía gần HBT khoảng 22 triệu/m. Đất gần quán The Deck giờ vẫn đắt nên chắc tôi không mua. Năm trước ở đó xem mấy lô nhưng hơi đắt . Ông anh tôi có 600m ngay cạnh Aira rủ về gần đó mua nhưng chỗ đó ít mảnh bé mà giá đắt.

nguyenvanchien1999

Xe đạp
lần này covid đảo ngược, càng covid giá càng giảm, thế mới hay chứ
nó khác đợt covid trước cả về cường độ lẫn về tính chất

binh77

Xe tăng
Ko ạ.
Đầu tư cổ cánh vứt đấy phải tầm HPG, FPT, TCB cụ ạ.
Mình cần tăng trưởng đều + an toàn, chứ ko cần gấp thếp nhanh ạ
Chuẩn rồi cụ, mấy đứa em làm ck nó bảo có vào thì cứ thằng nào vốn hóa trên 10k tỷ thì chơi, nhỏ hơn chết lúc nào ko rõ.

Halinh07

Xe tăng
Em cũng thế hệ 7x như cụ mà giờ mới nghĩ thế là còn muộn đấy. Các bạn trẻ đặc biệt là thế hệ 8x có quan điểm và tư duy trong cuộc sống nó rất khác xa so với 6x-7x, sống năng động hưởng thụ hơn. Em thấy mô tuýp sống của 7x trở về trước không khác nhau là mấy!
Vâng Cụ. Con gái lớn của tôi năm sau vào ĐH và chúng nó cũng suy nghĩ khác nhiều thế hệ mình. Chúng nó sẽ sống hưởng thụ hơn và sẽ ít tích lũy hơn. Bọn trẻ giờ có hội công việc nhiều. Thế giới giờ phát triển nên có nhiều nghành nghề mới nên bạn nào năng động sẽ rất khá

Halinh07

Xe tăng
Cụ đúng là đỉnh cao, chắc cụ có đủ cả: đất thành phố ở, đất thuê dòng tiền, đất rừng (chắc Ba Vì, Sóc Sơn hoặc Lương Sơn), giờ chắc thêm lô đất biển nữa là hoàn thành mảnh ghép để cuộc đời có thể dong chơi.
Tôi thì cũng tự thấy đủ thôi. Kiếm việc gì làm online cho đầu óc bận rộn chút. Nhìn chung là đầy đủ cả theo góc nhìn cá nhân. Đại khái là thích ở đâu cũng có thể bố trí được

binh77

Xe tăng
Các cụ vào top này tham khảo, có second home thế này ai chả mê, mấy cụ/mợ như giangthu1998, thuatvoi, halinh07 mới đủ tầm, chứ còn như mấy ae mình lo ăn từng bữa, mới covid mùa thứ 4 đã loạn hết cả lên, cả ngày chỉ ngồi canh BDS sập thì bảo sao đầu óc còn nghĩ đc cái gì hay ho chứ.

Halinh07

Xe tăng
Các cụ định mua chỗ nào để em cố về dưỡng già cùng các cụ???
Em thích mua dự án, có tiện ích, có bảo vệ mà dự án nào giá cũng cao quá. Nha Trang, Phú Quốc, Vũng Tàu, Đà Nẵng, Hội An... cứ xoay mòng mòng trong đầu em mấy tháng nay. Quê em cũng thích nhưng mỗi tội về quê em sợ suốt ngày đám giỗ đám hỏi phát rầu
Tôi xây nhà ở quê ( đất 400m) xã Nguyễn Trãi,Thường Tín mà chả mấy khi về ngoài các ngày giỗ và việc Họ. Nếp sống ở quê rất khác mình. Dù nhà cô ruột ngay bên cạnh nhưng do khác nếp sống,khác văn hóa nên cũng khó ở lâu dài. Nhà cửa xây lên cũng nhờ cô chú trông giúp thôi chứ về quê nếp sống nhiều Hủ Tục mệt lắm. Mấy ông anh thì rượu chè suốt. Mệt