[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

binh77

Xe tăng
Tôi xây nhà ở quê ( đất 400m) xã Nguyễn Trãi,Thường Tín mà chả mấy khi về ngoài các ngày giỗ và việc Họ. Nếp sống ở quê rất khác mình. Dù nhà cô ruột ngay bên cạnh nhưng do khác nếp sống,khác văn hóa nên cũng khó ở lâu dài. Nhà cửa xây lên cũng nhờ cô chú trông giúp thôi chứ về quê nếp sống nhiều Hủ Tục mệt lắm. Mấy ông anh thì rượu chè suốt. Mệt

Đỉnh quá cụ, như em sẽ thích có thêm cái ao trước nhà.

Halinh07

Xe tăng
Về già ra biển ở đi cụ.
Không khí thoáng đãng là sống thêm được ít nhất 5 năm.
Em đang phân vân Đà nẵng, Quy Nhơn, Nha trang.
Vâng Mợ. Tôi thì sẽ ở Thảo Điền,Q2 là chính vì các cô em gái đều ở đó cả. Mua thêm đất biển ngay gần SG để tiện đi lại chơi cuối tuần ( Bà Rịa VT hoặc Cần Giờ,SG). Cần Giờ hiện gia đình đã có đất rồi nên mua thêm đất biển mạn Hội An. Vì ở đó có nét riêng rất thú vị

Halinh07

Xe tăng
Đỉnh quá cụ, như em sẽ thích có thêm cái ao trước nhà.
Đất ông bà để lại 2 sào nên sau khi chia thì bố tôi còn từng đó. Vì vậy cách đây 6 năm tôi về xây nhà để có chỗ thờ các Cụ và cho mấy bà cô mát mặt với họ hàng. Chứ vài năm nữa đi SG rồi nên chả mấy khi ra HN mà về đó. Đến lúc 250 thì lên Vĩnh Hằng nằm

vietdang89

Xe tải
Hợp đồng không có đâu cụ, trong sổ cũng ghi thời hạn sử dụng đất đến năm xxxx. Nhưng theo luật nếu nhà nước k qui hoạch gì đến thì được tiếp tục gia hạn thời gian sử dụng.
Giờ mới nó chưa động thủ. Đến lúc hết hạn thì tội gì gia hạn mới, giao chủ đầu tư khác thế là các bên đều kiếm mớ, có thằng mua là buồn

binh77

Xe tăng
Đất ông bà để lại 2 sào nên sau khi chia thì bố tôi còn từng đó. Vì vậy cách đây 6 năm tôi về xây nhà để có chỗ thờ các Cụ và cho mấy bà cô mát mặt với họ hàng. Chứ vài năm nữa đi SG rồi nên chả mấy khi ra HN mà về đó. Đến lúc 250 thì lên Vĩnh Hằng nằm
Như cụ là đỉnh rồi, đời người nỗ lực cũng chỉ mong đc như cụ. Như cụ gì trên ottofun nói, khi bạn bè hỏi nhà cụ ở đâu thì khó trả lời vì không rõ là ờ HN, SG, ĐN, Hội An, Khánh Hòa hay ở đâu.

cobangchuacotien

Xe tăng
Giờ mới nó chưa động thủ. Đến lúc hết hạn thì tội gì gia hạn mới, giao chủ đầu tư khác thế là các bên đều kiếm mớ, có thằng mua là buồn
Cụ đọc kỹ còm, em viết rõ nếu có qui hoạch mới thì sẽ thu hồi (nhà nước thu hồi có mục đích). Còn không vướng gì, kể cả có thằng khác nhảy vào quản lý vẫn gia hạn hợp đồng. Cái này có trong luật rồi.

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Nhà iêm cũng vậy, năm 2008, thấy cái nhà các cụ ở xuống cấp quá. Nhà iêm quyết định mua thêm đất hàng xóm xây dựng và quy hoạch lại. Cũng mất món kha khá, tuy nhiên, ông bà còn thì năng về chứ ông bà mà khuất thì có khi cả năm chả về - ở đâu quen đấy rồi.

khanhvt74

Xe hơi
Chỉ chết người có nhu cầu thật thôi. Còn đầu cơ họ không chết đâu mà phải lo

Halinh07

Xe tăng
Nhà iêm cũng vậy, năm 2008, thấy cái nhà các cụ ở xuống cấp quá. Nhà iêm quyết định mua thêm đất hàng xóm xây dựng và quy hoạch lại. Cũng mất món kha khá, tuy nhiên, ông bà còn thì năng về chứ ông bà mà khuất thì có khi cả năm chả về - ở đâu quen đấy rồi.
Vâng Cụ. Tính anh em mình vẫn ảnh hưởng của các Cụ thời trước. Lúc trẻ kiếm được cũng cố lo cho 2 bên trọn vẹn. May mắn tôi cũng làm được nhiều việc cho nội,ngoại. Giờ là lúc nghỉ ngơi và sống cho bản thân thôi. Chứ vài năm nữa yếu chả muốn đi đâu mà chỉ muốn ở gần Bác Sĩ

vietdang89

Xe tải
Cụ đọc kỹ còm, em viết rõ nếu có qui hoạch mới thì sẽ thu hồi (nhà nước thu hồi có mục đích). Còn không vướng gì, kể cả có thằng khác nhảy vào quản lý vẫn gia hạn hợp đồng. Cái này có trong luật rồi.
Lí thuyết thì là thế
Miếng ngon sói đói ngồi chờ chả nhẽ lại nhả
Bao khu đất đẹp nội đô đáng nhẽ chuyển thành công viên mà giờ cao 40-50 tầng đó cụ
Chỉ sợ đến lúc hết hạn lại băng rôn biểu ngữ đỏ lòm chào mừng đại hội thì đúng là người giàu cũng khóc

Goya

Xe buýt
Tôi xây nhà ở quê ( đất 400m) xã Nguyễn Trãi,Thường Tín mà chả mấy khi về ngoài các ngày giỗ và việc Họ. Nếp sống ở quê rất khác mình. Dù nhà cô ruột ngay bên cạnh nhưng do khác nếp sống,khác văn hóa nên cũng khó ở lâu dài. Nhà cửa xây lên cũng nhờ cô chú trông giúp thôi chứ về quê nếp sống nhiều Hủ Tục mệt lắm. Mấy ông anh thì rượu chè suốt. Mệt

Nhà quê mà đẹp quá cụ. Gia sản của cụ nhiều vậy nên cụ buông bỏ là đúng rồi, chứ như em còn nghèo, muốn kiếm chỗ nghỉ dưỡng thì cũng phải chọn chỗ nào mà nếu chưa ở thì còn cho thuê được, sau về già cần bán vẫn được giá để còn có tiền tự lo chữa bệnh, hoặc để lại cho con

Cukhoai9

Xe buýt
Như cụ là đỉnh rồi, đời người nỗ lực cũng chỉ mong đc như cụ. Như cụ gì trên ottofun nói, khi bạn bè hỏi nhà cụ ở đâu thì khó trả lời vì không rõ là ờ HN, SG, ĐN, Hội An, Khánh Hòa hay ở đâu.
Stay home rẻ mà, sao ăn mỗi cỗ lòng phải mua cả cọn lợn :)) Ở mũi Né, em thuê cả tháng trong resort bình dân phòng >20m2 có 5 củ thôi, cả ngày lượn ngoài đường còn gì

Ps- Bọn tây lông khi trẻ nó đi kiểu phượt càng nhiều càng tốt để có sự từng trải, đợi bao giờ có tiền mới đi là ngược ah

Cụ mở mang giúp e luật bđs sang năm áp dụng có điểm nào mới sẽ làm đất tăng phi mã với ? E mới chỉ biết sẽ xiết chặt quản lý phân lô, chuyển đổi mục đích sd, rồi đánh thuế lũy tiến ngôi nhà thứ 2, đánh thuế ts bỏ không sd ...e cũng mới tích cóp đc ít mảnh, lo quá ! e cảm ơn cụ !
vì đánh thuế bds thứ 2,3,4 luỹ tiến
Nên dân thay vì dàn trải bds vùng ven, tỉnh, heo hút…. Sẽ tập trung mua một ngôi nhà thật đẹp ở trung tâm, tiện học hành, làm việc, đi lại. Nếu có khả năng thì thêm 1 bds nữa để cho thuê
Nên đất ở trung tâm như HN, TP HCM sẽ tăng lên
Các vung ven, tỉnh, thì bds để ở thực tế mới có giao dịch, hạn chế nhiều việc mua để đó chục năm chờ tăng giá
Các nhà trong ngóc ngách hẻm sẽ quy hoạch thành cao tầng hết, đường tiêu chuẩn phải 2 oto tránh nhau
Bắc Kinh Thượng Hải đã làm và đã thành công, thay đổi bộ mặt của nước lạ

O Muong Te

Xe điện
Tôi cảm thấy cũng đủ rồi nên năm trước sắp xếp đi chơi 1 tháng. Đi được 15 ngày thì bùng dịch nên từ Hội An chạy vào Tuy Hòa chơi 3 ngày rồi bay ra HN. Năm nay định đi hết cả thời gian nghỉ học của bọn trẻ ( dự kiến 45 ngày) vậy mà lại dịch nên phải hủy. Thời gian với tôi giờ rất quý giá nên có thời gian là đi chơi thôi. Trước 40 tuổi thấy như thanh niên nhưng giờ 48 đã thấy khác nhiều dù hàng ngày vẫn duy trì tập 1h. Thời gian nó không đợi mình nên tranh thủ lúc còn khỏe mà lang thang cho vui.
Cụ chuẩn đấy. Em đặt mục tiêu cuộc đời phải đi đc 30 nước, giờ mới được 18 nước đã U60 mất rồi. Hết Covid phải đi chơi nhanh hơn.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Cháu vẫn loanh quanh bán kính HN 80km mà khoảng 5-700k/m2 đường oto tránh nhau khu dân cư tương đối đông đúc là cháu ôm. Tìm mãi 2 tháng nay mới chốt đc 2 mảnh. Cháu k vay cũng k có nhu cầu bán. Ít nhất 5 năm sau mới tính việc thanh khoản. Các cụ thấy hợp lý k ạ.
Như mảnh ở vị trí này.Cách Hn 75km. Cách UB xã 1km. 1700m2. Mặt đường bê tông 2 oto tránh nhau. 63m mặt đường. Cách đường tỉnh lộ 50m. Đang trải lại aphan mướt mườn mượt :D
Nhờ các cụ thẩm xem cháu mua giá bao nhiêu

Chỉnh sửa cuối: