[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Nó chính là một sới bạc mà chủ sới liê

Thôi cụ comment với cái thằng phét lác đấy làm cái gì, nghe giọng văn là đúng với cái nick của

Lần sau có khoác lác thì cứ nâng lương lên 100-200tr/tháng rồi nó rơi xuống là vừa.
Em thỉnh thoảng ko kiềm chế được, khổ thế đấy.

botbeo

[Tịch thu bằng lái]

Thôi cụ comment với cái thằng phét lác đấy làm cái gì, nghe giọng văn là đúng với cái nick của

Lần sau có khoác lác thì cứ nâng lương lên 100-200tr/tháng rồi nó rơi xuống là vừa.
Kết bài =)) :))

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...

"Bà chị em bảo thế thì em biết thế", em thủng rồi cụ.
Các cụ chịu khó ngồi tư duy đi 1 tí. Từ đầu dịch 1/2020 đến bây h là gần 20 tháng. Tổng thu nhập 2 vc khoảng 33tr, con ô bà chăm, học thì học trg công. 1 tháng 2 vợ chồng để ra khoảng 20tr. Sơ sơ cũng hơn 400 củ rồi. Ngoài ra vợ chồng ng ta có khoản nọ khoản kia thì sao? Các cụ nhớ lại đầu dịch giá 1 hộp khẩu trang bao nhiêu, mà bà ấy còn cho e chục hộp đấy nhé. Sory các cụ, e biết chắc bà ấy đợt đầu dịch cũng phải kiếm từ việc bán khẩu trang 1 mớ, ko lẽ hỏi thẳng anh chị làm j mà kiếm nhiều tiền thế. 1 thằng ngân hàng làm hồ so tốt, khách cho 2-3tr /bộ hồ sơ là bt. 1 thằng làm phòng đất đai kiếm vài triệu đến chục triệu/bộ hs nếu làm dịch vụ cũng là bt. 1 thằng làm phòng vật tư, mua sắm thì có chiết khấu của nhà cung cấp... Làm 1 nghề lâu chịu khó tìm tòi sẽ có những cách kiếm tiền khác. Thời buổi bây h mà các cụ nghĩ chân phương như vậy, tròng trọc ra như vậy thì cũng xin chịu các cụ. Nhiều lúc đừng hỏi vì sao ng ta nhiều tiền thế, hay nó làm văn phòng mà lại mua đc cái nọ cái kia, nó là sự cố gắng và tiết kiệm của ng ta mà người ngoài làm sao biết đc. Đặc biệt về vấn đề kinh tế nhé.

nguyenvansinh

Xe máy
Tôi cũng như người bao người VN có tâm lý không thích TQ từ trong trứng nước. Nhưng không thể không công nhận TQ đã phát triển một cách thần kỳ mà không một nước nào có thể sánh kịp về tất cả các tiêu chí đánh giá, lại là đất nước của 1,4 tỷ dân. Theo đánh giá của cá nhân tôi TQ có các ưu điểm sau: Đào tạo con người; Dân tộc thông minh; Tận dụng được thời cơ thế giới chuyển đổi; Ẩn mình chờ thời hàng chục năm;
quan trọng nhất là dân nó chăm, làm việc có kỷ luật, nó hơn hẳn 90% những người như bác đấy :))
làm việc thử với.1 người bình thường trung quốc xem

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nói về ông hàng xóm bất luận nó hay thế nào em cũng đếch ưa. Ba cái trò chia ra để trị rồi chính sách mị dân, ngu dân để trị thì các cụ xem trên thế giới này ai sánh bằng nó ? Và cũng khắp trên thế giới này đã nước nào có cái trò chu di cửu tộc chưa ? Rồi các trò ném đá giấu tay, dương đông kích tây, … từ thuật ngữ đến cách làm khéo cũng toàn từ nó mà ra!

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Vượt nên qua hẳn tầm vĩ mô, trên phạm vi toàn cầu thì thằng hàng xóm này có thể nói là có tài nhưng éo có đức nên không chơi được. Em chốt thế cho vuông :))

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Vượt nên qua hẳn tầm vĩ mô, trên phạm vi toàn cầu thì thằng hàng xóm này có thể nói là có tài nhưng éo có đức nên không chơi được. Em chốt thế cho vuông :))
Mình bây h chơi vs Mỹ rồi cụ. Đa số dân mình éo ưa thằng hàng xóm như cụ đó. :)

kimthanh_jsc

Xe tăng
Các cụ chịu khó ngồi tư duy đi 1 tí. Từ đầu dịch 1/2020 đến bây h là gần 20 tháng. Tổng thu nhập 2 vc khoảng 33tr, con ô bà chăm, học thì học trg công. 1 tháng 2 vợ chồng để ra khoảng 20tr. Sơ sơ cũng hơn 400 củ rồi. Ngoài ra vợ chồng ng ta có khoản nọ khoản kia thì sao? Các cụ nhớ lại đầu dịch giá 1 hộp khẩu trang bao nhiêu, mà bà ấy còn cho e chục hộp đấy nhé. Sory các cụ, e biết chắc bà ấy đợt đầu dịch cũng phải kiếm từ việc bán khẩu trang 1 mớ, ko lẽ hỏi thẳng anh chị làm j mà kiếm nhiều tiền thế. 1 thằng ngân hàng làm hồ so tốt, khách cho 2-3tr /bộ hồ sơ là bt. 1 thằng làm phòng đất đai kiếm vài triệu đến chục triệu/bộ hs nếu làm dịch vụ cũng là bt. 1 thằng làm phòng vật tư, mua sắm thì có chiết khấu của nhà cung cấp... Làm 1 nghề lâu chịu khó tìm tòi sẽ có những cách kiếm tiền khác. Thời buổi bây h mà các cụ nghĩ chân phương như vậy, tròng trọc ra như vậy thì cũng xin chịu các cụ. Nhiều lúc đừng hỏi vì sao ng ta nhiều tiền thế, hay nó làm văn phòng mà lại mua đc cái nọ cái kia, nó là sự cố gắng và tiết kiệm của ng ta mà người ngoài làm sao biết đc. Đặc biệt về vấn đề kinh tế nhé.
Các cụ cứ bắt bẻ mấy cái linh tinh. Bà chị e bảo thế thì e biết thế, có phải ng trong cuộc đâu mà tính rõ đc. Từ đầu dịch là 1/2020 đến bây h đấy cụ ơi. Cụ rảnh thì tính đi. Thế mới bảo nhiều khi thấy thằng hàng xóm đi xe máy, lương chục triệu mà ko biết bên trong nó thế nào đâu. :)
riêng ngành y tế 2 năm vừa rồi ăn đủ, thực tế mình đi mua cho đứa em , nó làm 2 năm covid bằng khoảng 10 năm trước, năm 2019 mình mua cho hai đứa một lô LK giá 4,5 tỷ, hai đưa thế chấp vay 2,5 tỷ, năm ngoái năm 2020 trả hết nợ mua thêm lô đất vỡ nợ của ông anh trai giá 5 tỷ, 1 căn chung cư trả theo tiến độ bên teza an hưng là 3,7 tỷ dt rộng 130 m, năm này 2021 minh vưa đi cọc với nó đúng đợt dịch này căn bt giá 12 tỷ , nó sẽ xây hoàn thiện chuyển cty về luôn dự trù tổng 15 tỷ . hai vợ chồng có cty bên y tế làm mảng nước sát khuẩn và đúng phần test. Riêng đội làm ngành y tế đợt này đúng mảng chuyên môn thì ăn đủ, 3 đứa con học vin học phí 240 tr một năm. nhiêu người ko kiếm ra, nhưng nhiêu người dịch bệnh lại là cơ hội

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Mình bây h chơi vs Mỹ rồi cụ. Đa số dân mình éo ưa thằng hàng xóm như cụ đó. :)
Dịch dã nằm nhà mãi chán quá. Thế éo nào em lại cuốn vào xem mấy bộ phim kiếm hiệp mà thời sinh viên hay đọc như Anh Hùng Xạ Điêu, Thiên Long Bát Bộ, Thần Điêu Đại Hiệp, Tiếu Ngạo Giang Hồ, …… Phim nào cũng thấy báo thù truyền kiếp từ đời này qua đời khác, rồi khẩu khí ngút trời “quân tử trả thù mười năm chưa muộn”.

Chợt ngẫm! Mệ, đã là bậc chí nhân quân tử rồi lại còn Âu phục rình mò suốt ròng rã 10 năm để trả thù ? Và có thể sau hơn nữa vẫn trả thù và chưa bao giờ muộn ah ? :))

vietsky1507

Xe tải
Nói về ông hàng xóm bất luận nó hay thế nào em cũng đếch ưa. Ba cái trò chia ra để trị rồi chính sách mị dân, ngu dân để trị thì các cụ xem trên thế giới này ai sánh bằng nó ? Và cũng khắp trên thế giới này đã nước nào có cái trò chu di cửu tộc chưa ? Rồi các trò ném đá giấu tay, dương đông kích tây, … từ thuật ngữ đến cách làm khéo cũng toàn từ nó mà ra!
Cụ quên rồi,quên đêm trường trung cổ,quên chế độ thực dân, chế độ nô lệ, Vì sao cả 1 châu Mỹ/Châu Úc rộng lớn của cư dân bản địa mà giờ người ở đâu? Nói không xa thế kỷ 20 này cũng làm 2 cuộc thế chiến, giết người theo quy hoạch, Mấy cái trò bẩn thì sách gối đầu của Phương Tây là Niccolo Machiavelli, Machiavelli số 2 chưa chắc ai dám nhận số 1.
Dịch dã nằm nhà mãi chán quá. Thế éo nào em lại cuốn vào xem mấy bộ phim kiếm hiệp mà thời sinh viên hay đọc như Anh Hùng Xạ Điêu, Thiên Long Bát Bộ, Thần Điêu Đại Hiệp, Tiếu Ngạo Giang Hồ, …… Phim nào cũng thấy báo thù truyền kiếp từ đời này qua đời khác, rồi khẩu khí ngút trời “quân tử trả thù mười năm chưa muộn”.

Chợt ngẫm! Mệ, đã là bậc chí nhân quân tử rồi lại còn Âu phục rình mò suốt ròng rã 10 năm để trả thù ? Và có thể sau hơn nữa vẫn trả thù và chưa bao giờ muộn ah ? :))
Dịch này em ngồi ngâm mấy bộ Hán Sở Tranh Hùng, đặc biệt bộ Đông Chu Liệt Quốc, bộ này là gốc của nền văn minh Đông Á

terwa

Xe tăng
Tiền ko có ăn, có tiền cũng ko ăn dc. Đất cát là cái gì e quên mất luôn rồi

HenryFord

Xe điện
Các cụ ăn lồi mồm ra rồi, giờ bị tý có sao.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cụ quên rồi,quên đêm trường trung cổ,quên chế độ thực dân, chế độ nô lệ, Vì sao cả 1 châu Mỹ/Châu Úc rộng lớn của cư dân bản địa mà giờ người ở đâu? Nói không xa thế kỷ 20 này cũng làm 2 cuộc thế chiến, giết người theo quy hoạch, Mấy cái trò bẩn thì sách gối đầu của Phương Tây là Niccolo Machiavelli, Machiavelli số 2 chưa chắc ai dám nhận số 1.

Dịch này em ngồi ngâm mấy bộ Hán Sở Tranh Hùng, đặc biệt bộ Đông Chu Liệt Quốc, bộ này là gốc của nền văn minh Đông Á
Ý em đang nói về mấy cái trò bẩn bựa, mưu hèn - kế bẩn chứ không nói đến kiểu nô lệ khổ sai hay chiến tranh, đẫm máu. Còn phim ảnh thì thú thực em thích xem phim cứ phải có tý Gỉrl xinh mới trụ được :))

vietsky1507

Xe tải
Ý em đang nói về mấy cái trò bẩn bựa, mưu hèn - kế bẩn chứ không nói đến kiểu chiến tranh, đẫm máu. Còn phim ảnh thì thú thực em thích xem phim cứ phải có tý Gỉrl định mới trụ được :))
Bọn Tây lông nó ko đơn giản đâu, nhìn có vẻ tử tế thôi, trong bụng mưu mô lắm, chèn ép giết người, mưu hèn kế bẩn chưa chắc ai hơn ai

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Bọn Tây lông nó ko đơn giản đâu, nhìn có vẻ tử tế thôi, trong bụng mưu mô lắm, chèn ép giết người, mưu hèn kế bẩn chưa chắc ai hơn ai
Thế nó có trò Chu di Cửu tộc không cụ ? ;))

deverlex

Xe buýt
Các cụ đã đi lạc đề sang tận Tây Tàu rồi, rốt cuộc BĐS sắp tới toang hay tăng để em còn xử lý vì đang tính chuyển đổi vị trí đất. Toang thì em giữ nguyên, tăng thì em cũng giữ nguyên đợi chu kỳ đi xuống.

deverlex

Xe buýt
Chỉ có diệt chủng cả dân tộc thôi, chứ ko rõ có chu di cửu tộc không
chuẩn rồi, diệt chủng dân da đỏ, sau đó đem tên các bộ tộc da đỏ đặt cho các địa danh nổi tiếng, thật là Việt Cam Lào

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Chỉ có diệt chủng cả dân tộc thôi, chứ ko rõ có chu di cửu tộc không
Chiến tranh, tàn sát phe phái, diệt chủng có thể tước đi mạng sống của rất nhiều người nhưng nó khác hoàn toàn cái trò Chu di Cửu tộc cụ ah. Em nghĩ cụ đang lái vấn đề theo cách khác ạ!

vietsky1507

Xe tải
Chiến tranh, tàn sát phe phái, diệt chủng có thể tước đi mạng sống của rất nhiều người nhưng nó khác hoàn toàn cái trò Chu di Cửu tộc cụ ah. Em nghĩ cụ đang lái vấn đề theo cách khác ạ!
Chả có chiến tranh nào cả, cũng ko phải tàn sát phe phái, làm gì có cái gọi là chiến tranh da đỏ, chiến tranh do thái, chiến tranh với người da đen, chỉ có người phương Tây xách súng đến cướp và giết tất cả, phía bên kia hoàn toàn không thể chống cự nên ko phải là chiến tranh,nó là việc làm ăn thường ngày và có hệ thống.
Mà cụ nên đọc về Machiavelli để hiểu thêm về Phương Tây

Chỉnh sửa cuối: