[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

cattrang130390

Xe tăng
Chỉ cần 4-5 ông to xả chứng thì cả làng chạy hết mà xem, lúc đó tiền lại rút quay vào đất chứ còn đi đâu. Chứng bây giờ quyết định đến đất
Ô to mà xả. Sập sàn trắng mua thì lấy gì mà chạy vào đất à cụ.

longbive

Xe tải
Mọi con đường đều dẫn đến đích là đất tăng giá mà cụ, lý thuyết của đội cò nó vậy :D
đợt trc môi giới bảo em THM đấu giá 2,4 tỷ lô thủ thiêm nên đất tăng,hôm qua MG cũng bảo em THM bỏ cọc cổ phiếu bds giảm giá xuống,ck lao dốc mọi người lại rút tiền từ ck đi mua đất,bảo sao đất ko giảm,đúng là chỉ ai cắt lỗ rồi mới công nhận là đất có giảm thôi ạ :))

binh77

Xe tăng
Lý thuyết chuẩn quá nhỉ. THM đấu giá 2,4 tỷ/m2 nên đất cả nước tăng mạnh để về với giá trị thật giống như đất thủ thiêm, hôm nay THM bỏ cọc, các cụ lại có lý thuyết là CP BĐS giảm mạnh, nên dân lại rút tiền từ CK ra mua đất, nên BDS sẽ lại tăng mạnh. Mấy hôm nữa báo chí đăng BDS thủ thiêm ông THM bỏ cọc thì lại có ông giá bỏ thầu sau THM mua với giá trúng 2,3 tỷ nên BDS nó lại tăng mạnh, rồi thông tin, ......

BìnhMinh89

Xe tăng
đợt trc môi giới bảo em THM đấu giá 2,4 tỷ lô thủ thiêm nên đất tăng,hôm qua MG cũng bảo em THM bỏ cọc cổ phiếu bds giảm giá xuống,ck lao dốc mọi người lại rút tiền từ ck đi mua đất,bảo sao đất ko giảm,đúng là chỉ ai cắt lỗ rồi mới công nhận là đất có giảm thôi ạ :))
Vâng giờ thì chỉ có ai bán cắt lỗ thì mớ công nhận điều này thôi =))

Vivuvip

Xe buýt
Cụ chủ mở thớt mơ mộng từ tháng 8/2021 đến giờ vẫn chưa mơ xong. E rằng giấc mơ còn dài lắm. Nhiều ông lời x2 x3 rồi cũng nên. Em cũng mong nó giảm như cụ chủ nói mà càng mong đất càng tăng. :((

levietanh5555

Xì hơi lốp
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Cụ chủ mở thớt mơ mộng từ tháng 8/2021 đến giờ vẫn chưa mơ xong. E rằng giấc mơ còn dài lắm. Nhiều ông lời x2 x3 rồi cũng nên. Em cũng mong nó giảm như cụ chủ nói mà càng mong đất càng tăng. :((
May tháng 9 hết dịch cái tôi cũng đi đớp được 3 mảnh ở đấu giá phú lương, lên nhè nhẹ bây giờ cũng 30%.

levietanh5555

Xì hơi lốp
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Thì đợt rồi sóng đất BG, HD, HY, TB, NĐ, HN... rồi thì khắp cả nước mà cụ, chứ có phải riêng HN đâu.
Mình ko mua đất tỉnh, cứ Hà nội mà phang cho lành, tuy nhiên vốn dày mới chơi được

BìnhMinh89

Xe tăng
Có khi nào 3 lô còn lại ở thủ thiêm thiêm bỏ cọc nốt không các cụ nhỉ ;))

"Với tình hình tài chính như trên, việc Ngôi Sao Việt huy động 24.500 tỷ đồng trong vòng 100 ngày là không khả thi.
Trong đợt đấu giá đất Thủ Thiêm này, các công ty còn lại nhiều khả năng cũng sẽ đơn phương chấm dứt Hợp đồng mua bán đấu giá tài sản bởi không có khả năng tài chính:
Thứ nhất là Công ty CP Dream Republic (Dream Republic), đơn vị trúng đấu giá lô đất 3-5, diện tích 6.446 m2, giá khởi điểm 578 tỷ đồng, giá trúng 3.820 tỷ đồng, gấp 6,6 lần giá khởi điểm, bình quân 592 triệu đồng/m2. Dream Republic thành lập vào tháng 10/2017 với vốn đăng ký ban đầu 300 tỷ đồng. Trong các cổ đông sáng lập Dream Republic có ông Đặng Minh Thắng, cũng đồng thời là Chủ tịch HĐQT Công ty CP công nghệ Innoware, nơi bà Trương Huệ Vân và ông Lâm Khắc Vinh cùng là thành viên HĐQT. Bà Trương Huệ Vân và ông Lâm Khắc Vinh đồng thời là thành viên HĐQT của Công ty CP Phát triển & Quản lý Sunny World, nhà đầu tư và phát triển hàng loạt dự án đình đám của Tập đoàn Vạn Thịnh Phát như Times Square, Union Square, Sherwood Suites… Theo số liệu của cơ quan thuế, giai đoạn 2017-2020, Dream Republic không hề có doanh thu, hoạt động kinh doanh lỗ.
Thứ hai là Công ty CP Sheen Mega (Sheen Mega), đơn vị trúng đấu giá lô 3-8, diện tích 8.568 m2, giá khởi điểm 1.018,6 tỷ đồng, giá trúng 4.000 tỷ đồng, gấp 3,9 lần giá khởi điểm, bình quân 467 triệu đồng/m2. Sheen Mega thành lập tháng 11/2019, vốn đăng ký là 500 tỷ đồng. Tổng Giám đốc của Sheen Mega là bà Nguyễn Thị Huyền, đồng thời cũng là cổ đông sáng lập của Công ty CP xây dựng Đắc Vạn Hưng. Kể từ khi thành lập đến nay, Sheen Mega đều không phát sinh doanh thu, hoạt động kinh doanh lỗ.
Thứ ba là Công ty TNHH Đầu tư và Kinh doanh thương mại Bình Minh (Bình Minh), đơn vị trúng đấu giá lô 3-9, diện tích hơn 5.000 m2, giá khởi điểm 728,6 tỷ đồng, giá trúng 5.026 tỷ đồng, gấp 6,9 lần giá khởi điểm, bình quân 1 tỷ đồng/m2. Công ty Bình Minh mới thành lập tháng 9/2021, vốn đăng ký ban đầu là 100 tỷ đồng và tăng lên 200 tỷ đồng đầu tháng 12/2021.
"

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp mini62

Xe tải
Cụ chuẩn, còn mơ dài lắm. Cụ nào đại địa chủ cut đi phát lộc cho người mua với chứ nguồn cung thì không có, dân thì ngày càng giầu lên theo xu hướng tăng trưởng kt, cầu nhiều, cung ít lại đúng chu kì bơm tiền, hạ lãi suất cứu nền KT thì ko biết bds nó đến đâu. Nhớ nam 2019 Ecopark nó bán BT đảo 22 tỏi các cụ trên này chửi bọn ngu, rửa tiền mới mua, hôm trc hỏi sale báo 5x tỏi ko ai muốn bán.
Trên này nhiều cụ cao niên ko dám mạn bàn nhiều, chỉ thấy chưa khi nào tiền rẻ bơm ra nhiều mà đất, cát lại đứng chờ cả.

thangdaigia9x

Xe hơi
Cụ chuẩn, còn mơ dài lắm. Cụ nào đại địa chủ cut đi phát lộc cho người mua với chứ nguồn cung thì không có, dân thì ngày càng giầu lên theo xu hướng tăng trưởng kt, cầu nhiều, cung ít lại đúng chu kì bơm tiền, hạ lãi suất cứu nền KT thì ko biết bds nó đến đâu. Nhớ nam 2019 Ecopark nó bán BT đảo 22 tỏi các cụ trên này chửi bọn ngu, rửa tiền mới mua, hôm trc hỏi sale báo 5x tỏi ko ai muốn bán.
Trên này nhiều cụ cao niên ko dám mạn bàn nhiều, chỉ thấy chưa khi nào tiền rẻ bơm ra nhiều mà đất, cát lại đứng chờ cả.
Không biết công cuộc như nào nhưng giá đất x2 x3 bán ra thì khó nhưng mua lại dễ :))) =))).

xe đạp mini62

Xe tải
Không biết công cuộc như nào nhưng giá đất x2 x3 bán ra thì khó nhưng mua lại dễ :))) =))).
Bác bán ra khu nào mà kêu khó, mình cũng vừa bán, vừa mua giai đoạn tháng 12, mình thấy khu mình bán thì tk trong 1 lốt nhạc, giờ có chậm lại chút vì giá bị đẩy cao quá. Khu mua thì mỗi tuần một giá, chủ nhà huỷ kèo, nhưng chốt nhanh thì cuối cùng cũng xong.

Doraemon2003

Xe máy
Tiền cứ rơi vào đất nhiều, năm tới khi Fed tăng ls cung tiền ít đi. Dẫn đến ls vay sẽ tăng rồi xem đất có chững hoặc giảm không các cụ nhé. Phần lớn tiền ngân hàng giải ngân mới giờ là vào bđs đó. Tất nhiên cụ nào mua đất bằng tiền thịt của mình không lo, nhưng ông nào vay bank khi ls tăng là bắt đầu lo. Còn bây giờ thì ls vay quá rẻ và cung tiền nhiều. Một nguyên nhân nữa do sx kd bị đình đốn do covid nên lượng tiền dư thừa lại lao vào bds và ck. Nói chung đất và nhà sẽ chững và giảm khi hđ sx kd trở lại bt sau covid, Fed tăng ls hút tiền về dẫn đến ls vay ở Vn cao.

Jiren198

Xe điện
Tiền cứ rơi vào đất nhiều, năm tới khi Fed tăng ls cung tiền ít đi. Dẫn đến ls vay sẽ tăng rồi xem đất có chững hoặc giảm không các cụ nhé. Phần lớn tiền ngân hàng giải ngân mới giờ là vào bđs đó. Tất nhiên cụ nào mua đất bằng tiền thịt của mình không lo, nhưng ông nào vay bank khi ls tăng là bắt đầu lo. Còn bây giờ thì ls vay quá rẻ và cung tiền nhiều. Một nguyên nhân nữa do sx kd bị đình đốn do covid nên lượng tiền dư thừa lại lao vào bds và ck. Nói chung đất và nhà sẽ chững và giảm khi hđ sx kd trở lại bt sau covid, Fed tăng ls hút tiền về dẫn đến ls vay ở Vn cao.
Chính sách giờ vào giai đoạn linh hoạt...tức là thay đổi rất nhanh...ô việt nam đang câu giờ theo thế giới thôi cụ , sắp đến thời khắc đau thương rồi

xe đạp mini62

Xe tải
Vâng, cảm ơn nhận định của bác. Bao năm nay dù ko có covid,
Vâng, cảm ơn nhận định của cụ. Bao năm nay ko có covid, mặc FED tăng giảm thì bđs VN toàn chững với giảm. Giờ cụ nào cầm tiền mới giảm và đang giảm mạnh đấy, còn giảm nữa. Tiền giảm giá vs tài sản các cụ ạ :)

Doraemon2003

Xe máy
Chính sách giờ vào giai đoạn linh hoạt...tức là thay đổi rất nhanh...ô việt nam đang câu giờ theo thế giới thôi cụ , sắp đến thời khắc đau thương rồi
Vâng cụ, không có cái gì lên mãi được đâu. Vn tung gói kích thích nhưng Fed nó quan ngại lạm phát giá cả hàng hoá tăng nên tăng ls hút tiền về, khoảng tháng 5 là mình sẽ thấy tiền ít đi; mà chính sách Fed thì Vn ko thể đứng ngoài cuộc được. Tiền cứ đổ vào bđs nhiều thì cung tiền ít, nhnn bắt buộc tăng ls sớm thôi

Doraemon2003

Xe máy
Vâng, cảm ơn nhận định của bác. Bao năm nay dù ko có covid,

Vâng, cảm ơn nhận định của cụ. Bao năm nay ko có covid, mặc FED tăng giảm thì bđs VN toàn chững với giảm. Giờ cụ nào cầm tiền mới giảm và đang giảm mạnh đấy, còn giảm nữa. Tiền giảm giá vs tài sản các cụ ạ :)
Cụ cứ chờ khi sản xuất kd dv trở lại bình thường như trước dịch nhé, lúc đó ối người muốn bán nhà, ck để làm kd đó. Còn bây giờ cụ cứ enjoy. Bây giờ mua nhà và đất 10 ông thì 9 ông đầu cơ và mua đi bán lại