[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi thật có mấy cụ lên đây hô hoán cả ngày vì mục đích gì? Các cụ onl lắm thế mà vẫn kiếm ra tiền mua đất em thấy thật là tài đấy. Mong các cụ chia sẻ cách kiếm tiền để khi nào đất toang em còn ôm 1 mảnh.
Thế cụ lại không biết rồi, ngày xưa nghèo mới bận kiếm tiền. :))
Giờ ông bô chia cho mảnh đất mấy chục tỏi, tiền thừa thãi không phải lo nghĩ gì mới rảnh lên đây chứ :))
Càng-nghèo-càng-bận.

trungleba

Xe buýt
Thế cụ lại không biết rồi, ngày xưa nghèo mới bận kiếm tiền. :))
Giờ ông bô chia cho mảnh đất mấy chục tỏi, tiền thừa thãi không phải lo nghĩ gì mới rảnh lên đây chứ :))
Càng-nghèo-càng-bận.
Các cụ đc ông bô cho mảnh đất mấy chục tỏi hô lên rảnh đã đành. Các cụ hô toang, vỡ cũng rảnh onl 24/7 luôn, ko hiểu kiểu gì cụ ạ. Nói chung giàu, nghèo gì cũng có thành phần nhàn và rảnh =))

Jiren198

Xe điện
Các cụ đc ông bô cho mảnh đất mấy chục tỏi hô lên rảnh đã đành. Các cụ hô toang, vỡ cũng rảnh onl 24/7 luôn, ko hiểu kiểu gì cụ ạ. Nói chung giàu, nghèo gì cũng có thành phần nhàn và rảnh =))
Đấy là tự do tài chính cụ ạ.....

không sợ gì

Xe tải
Em hỏi thật có mấy cụ lên đây hô hoán cả ngày vì mục đích gì? Các cụ onl lắm thế mà vẫn kiếm ra tiền mua đất em thấy thật là tài đấy. Mong các cụ chia sẻ cách kiếm tiền để khi nào đất toang em còn ôm 1 mảnh.
em cần gì phải kiếm tiền mua đất, vì mảnh đất của bố em tại Thái Bình tăng giá hàng chục tỷ.
Bố em cũng ko cần mua vì là nhờ ơn chính quyền cấp đất miễn phí.
Hồi đó mọi người trong làng đều muốn xin đất trong làng, riêng bố em có tầm nhìn xa nên xin mảnh đất rộng ở tận rìa làng để nuôi vịt.
cả làng cũng chê cười là ở đó hoang vu, trống trải.. (giống như nhiều cụ trên này đang chê cười em)

Trà đặc

Xe buýt

Annhienbk

Xe máy
em cần gì phải kiếm tiền mua đất, vì mảnh đất của bố em tại Thái Bình tăng giá hàng chục tỷ.
Hồi đó mọi người trong làng đều muốn xin đất trong làng, riêng bố em có tầm nhìn xa nên xin mảnh đất rộng ở tận rìa làng để nuôi vịt.
cả làng cũng chê cười là ở đó hoang vu, trống trải.. (giống như nhiều cụ trên này đang chê cười em)
Nhiều tiền thì không cần phải giải thích đâu cụ 😂😂😂

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng từ tầm nhìn nghe nó buồn cười ghê :))
Người có tầm nhìn xa được từ lúc mảnh nuôi vịt lên mảnh mấy chục tỷ, thì giờ chắc ngồi cùng mâm với anh Vượng chị Thảo rồi.
P/S: À mà mảnh đấy còn nuôi vịt không? :-?

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]

không sợ gì

Xe tải
Cụ dùng từ tầm nhìn nghe nó buồn cười ghê :))
Người có tầm nhìn xa được từ lúc mảnh nuôi vịt lên mảnh mấy chục tỷ, thì giờ chắc ngồi cùng mâm với anh Vượng chị Thảo rồi.
P/S: À mà mảnh đấy còn nuôi vịt không? :-?
bố mẹ mình lên HN rồi, mảnh ở quê thì cho thằng em họ thuê bán vật liệu xây dựng xu măng thép cát đá sỏi

Cukhoai9

Xe buýt
Hôm qua em vùa thanh toán một mảnh 3 tỷ 2, oái ăm bên bán yêu cầu nhận tiền mặt chứ
Báo hại em đi mấy CN rút tiền nhưng các CN không đủ tiền mặt toàn bảo phải gọi trước hoặc đợi, sau phải về Hội sở chính suýt trễ hẹn...
Hiện nay công cụ thanh toán onl qua điện thoại của VN có lẽ ở EU còn phải thèm muốn, nhưng có một số lưu ý như: trước tiên cần mở rộng hạn mức thanh toán trong ngày, hay phải để tiền ở vài tài khoản khi chuyển lần đầu các cụ chỉ chuyển 1-2 tr cho thông, sau đó một mã các cụ chuyển 499 tr để tiền nổi ngay...còn ký hợp đồng chuyển nhượng, cầm sổ luôn. Có một số NH thứ 7, CN phải sang tuần sau 1 ngày làm việc tiền mới nổi thì lại phải nói khó với bên bán...

Payroll

Xe điện
Hôm qua em vùa thanh toán một mảnh 3 tỷ 2, oái ăm bên bán yêu cầu nhận tiền mặt chứ
Báo hại em đi mấy CN rút tiền nhưng các CN không đủ tiền mặt toàn bảo phải gọi trước hoặc đợi, sau phải về Hội sở chính suýt trễ hẹn...
Hiện nay công cụ thanh toán onl qua điện thoại của VN có lẽ ở EU còn phải thèm muốn, nhưng có một số lưu ý như: trước tiên cần mở rộng hạn mức thanh toán trong ngày, hay phải để tiền ở vài tài khoản khi chuyển lần đầu các cụ chỉ chuyển 1-2 tr cho thông, sau đó một mã các cụ chuyển 499 tr để tiền nổi ngay...còn ký hợp đồng chuyển nhượng, cầm sổ luôn. Có một số NH thứ 7, CN phải sang tuần sau 1 ngày làm việc tiền mới nổi thì lại phải nói khó với bên bán...
En thấy cái vụ 499 này rất chối tỉ. Mua bán phải làm mấy lệnh mới xong. Rất mất thời gian và ức chế

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Có ai bị như em ko. Chuyển online smart banking 7 lênh 490. 5 lệnh đến người bán, 2 lệnh bị treo dù đã cắt tiền trong tài khoản.
Phải hôm sau tiền mới quay lại tk của mình

aquarius37

Xe máy
Ngu vậy mà cũng làm chuyên gia.......cụ đừng nghe nó nữa....lấy cubg tiền chia tỷ lệ ra số....:))
e đọc cũng tưởng là chuyên gia kinh tế +bds, nhưng đọc đến đoạn giải thích mua ngân hàng 0 đồng, là biết thuộc ngu mà chém gió rồi

prado2012

Xe điện
Em bớt 1 đồng tức 499.999.999 là ck đc nên vẫn tính 500 tr cụ ạ. Lúc đầu e cũng ko bít ck 499 bị lẻ tiền.

Thanhvuóng71

Xe điện
Em bớt 1 đồng tức 499.999.999 là ck đc nên vẫn tính 500 tr cụ ạ. Lúc đầu e cũng ko bít ck 499 bị lẻ tiền.
Giả sử chuyển 5 tỷ. B1 mình chuyển 10 đ thông tk. Sau đó cứ chuyển 10 mã 500tr thiêys ( thiếu 1 đ) là ok hả cụ.

FC Juventus

Xe buýt
Cụ nói đối tác mở tk ở cùng 1 NH như SCB hay PVB hoặc cty ck như VPBS (h mở online 5 phút xong) rồi ck nội ngân hàng/cty ck. Tầm ck dưới 5 tỷ như SCB, PVB hay VPBS làm 1+1 phát (phát đầu thăm dò mở đường) là xong. Muốn 10 tỷ ra NH đăng ký phát xong.