[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này vui phết

Amigo

Xe buýt

trungleba

Xe buýt
Các cụ cứ qua box chợ theo dõi xem tương tác và giao dịch thì sẽ có đánh giá tốt hơn đấy. Các cụ thử đăng giá hợp lý xem có bay trong vòng 1 nốt ko, cụ thể như bài này
hay bài này
Tầm tiền 5-6 tỷ hồi 2017-2018 muốn bán được cũng phải cả tháng trời (đã qua môi giới), thuộc dạng cũng khó bán rồi đấy.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Hôm trc cụ nào bảo bây h quay về mua bds nội đô. Mấy nay gần như phục hồi trc dịch gần 100% rùi. Học sinh sv, cả bọn trẻ mầm non đc đi học. Karaoke mát xa mát gần cũng đc mở lại. Đù, đường tắc kinh khủng khiếp. Xe máy còn lách đc chứ ô tô ngập đường đứng im cmnl. Cụ nào xu hướng mua đất nhà nội đô đầu tư nên xem lại xem tn.

Quê bầm

Xe điện
Hôm trc cụ nào bảo bây h quay về mua bds nội đô. Mấy nay gần như phục hồi trc dịch gần 100% rùi. Học sinh sv, cả bọn trẻ mầm non đc đi học. Karaoke mát xa mát gần cũng đc mở lại. Đù, đường tắc kinh khủng khiếp. Xe máy còn lách đc chứ ô tô ngập đường đứng im cmnl. Cụ nào xu hướng mua đất nhà nội đô đầu tư nên xem lại xem tn.
Thuê cái cc gần chỗ F1 học hay người lớn làm việc sẽ đỡ chứ giờ nó tắc mua chỗ nào ko gần chỗ học hay chỗ làm thì chả tắc chả cụ, F1 nó chuyển cấp mà bố mẹ cũng có làm cố định 1 chỗ mãi đâu đi chéo cánh sẻ thì lên Vđ 4-5 như mấy cụ hồ hào có giảm được thời gian đi lại đâu ạ

terwa

Xe tăng
Em nghĩ co tắc mới có giá chư. Như e ở tỉnh chả báo giờ tăc, giá thì thấp

muabenem123

Xe container
Em nghĩ co tắc mới có giá chư. Như e ở tỉnh chả báo giờ tăc, giá thì thấp
Giá nội đô quá cao rùi cụ ạ. Mấy năm nay đi ngang hoặc nhích nhẹ trừ nơi có đường mới. Nội đô mà đường ô tô thì rát ví lắm đấy. Còn đường ngõ ngách thì đầy, giá lại rẻ.
Xu hướng cả thế giới nhiều năm trở lại đây là ở nhà ngoại ô, kiểu thư giãn nghỉ ngơi, đi làm thì đi xe vào phố ấy. Điển hình đã có Vin riverside, ecopark....Ngoài ra sau 2 năm dịch bệnh còn có xu hướng second home, để cuối tuần nghỉ ngơi, hoặc phòng lúc dịch bệnh như vừa r. Túm lại xu hướng tất yếu của tương lai là đất ô tô phải vào đc. :D còn ô muốn mua ở đâu ô mua. :))

Thanhvuóng71

Xe điện
Cũng phải thôi, giá xe oto hiện tại so với thu nhập thực tế thì đã giảm nhiều. Với lại bây giờ mn tính thời gian để di chuyển chứ có tính khoảng cách di chuyển như xưa đâu.

anbinhloi

Xe tải
Ngoại ô giờ giá cũng chát quá rồi:

Amigo

Xe buýt
Các bác vừa rồi siết cổ các ô bds ác quá nên CP phải lên tiếng tí. :)
quả này đất nền sẽ chịu tác động nhiều nhất, ngay cả trong PQ cũng đang rà soát 1 loạt dự án không triển khai và chậm triển khai để chuyển giao sang các đơn vị khác làm, mà em nghĩ không chỉ riêng PQ mà nhiều địa phương cũng sẽ siết chặt mấy vụ này.

muabenem123

Xe container
quả này đất nền sẽ chịu tác động nhiều nhất, ngay cả trong PQ cũng đang rà soát 1 loạt dự án không triển khai và chậm triển khai để chuyển giao sang các đơn vị khác làm, mà em nghĩ không chỉ riêng PQ mà nhiều địa phương cũng sẽ siết chặt mấy vụ này.
Cụ vào page để đọc cụ thể nhé. Tổng quát là siết chặt quá sẽ ko có lợi cho nền kinh tế. Cũng như e chém gió cách đây chục page là bắt FLC và THM như cú tát vào mặt tt. Nó mang tính cảnh cáo dằn mặt cao. Chứ 2 ô kia chả là cái j để mà rung chuyển tt.
Sắp tới e dự là các vụ bắt mớ bên ngành kinh tế sẽ giảm. Đi đâu cũng bắt mớ thì kinh doanh j cũng rén lắm :)

Chỉnh sửa cuối:

Lyquangdieu1

Xe tăng
Có thông tin gì về vụ lấy dự án chậm hay k triển khai. Giao cho thằng khác làm k cụ. E thì thấy nhiều cái vẫn đắp chiếu

Cukhoai9

Xe buýt
Em hỏi ngu với, bia đồng loạt tăng giá có làm bds toang không các cụ
Kệ giá vàng suýt soát 70 đi

muabenem123

Xe container
Em hỏi ngu với, bia đồng loạt tăng giá có làm bds toang không các cụ
Kệ giá vàng suýt soát 70 đi
Bia thuộc loại hàng hoá thiết yếu. Bia tăng cùng theo xu hướng của hàng loạt hàng hoá thiết yếu khác thôi cụ. Chi phí sinh hoạt tăng thì cụ thử suy ra những cái còn lại xem. :)

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Ôi buồn cười cái lý thuyết cố nặn cho bđs tăng của các cụ quá.

- Hôm trước 1 cụ thì vạch ra 2 kịch bản:
+ kịch bản 1: Bđs ko hấp thụ tiền thì hàng hóa nó hấp thụ. => hàng hóa tăng giá. Dân ko có đủ tiền để trang trải cuộc sống. Tiền đâu mua bđs ?
+ kịch bản 2: bđs hấp thụ tiền. Thì hàng hóa ko tăng. => bđs tăng.
Cụ này cố lái sang kịch bản 2 để chứng minh bđs sẽ x. X. X.... tiếp mãi ko thôi.

- Hôm nay thêm 2 cụ vẽ ra kịch bản 3. Cốc bia tăng => hàng hóa tăng => bđs tăng.

Kịch bản của các cụ vẽ ra hài hước thật đấy. Tiếc là đợt này ông nhà nước đã ra tín hiệu muốn kìm bđs rồi. Các cụ có vẽ rồng, vẽ mây thì cũng thế cả thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Trà đặc

Xe buýt
Ôi buồn cười cái lý thuyết cố nặn cho bđs tăng của các cụ quá.

- Hôm trước 1 cụ thì vạch ra 2 kịch bản:
+ kịch bản 1: Bđs ko hấp thụ tiền thì hàng hóa nó hấp thụ. => hàng hóa tăng giá. Dân ko có đủ tiền để trang trải cuộc sống. Tiền đâu mua bđs ?
+ kịch bản 2: bđs hấp thụ tiền. Thì hàng hóa ko tăng. => bđs tăng.
Cụ này cố lái sang kịch bản 2 để chứng minh bđs sẽ x. X. X.... tiếp mãi ko thôi.

- Hôm nay thêm 2 cụ vẽ ra kịch bản 3. Cốc bia tăng => hàng hóa tăng => bđs tăng.

Kịch bản của các cụ vẽ ra hài hước thật đấy. Tiếc là đợt này ông nhà nước đã ra tín hiệu muốn kìm bđs rồi. Các cụ có vẽ rồng, vẽ mây thì cũng thế cả thôi.
haha:))