[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Quê bầm

Xe điện
Ôi buồn cười cái lý thuyết cố nặn cho bđs tăng của các cụ quá.

- Hôm trước 1 cụ thì vạch ra 2 kịch bản:
+ kịch bản 1: Bđs ko hấp thụ tiền thì hàng hóa nó hấp thụ. => hàng hóa tăng giá. Dân ko có đủ tiền để trang trải cuộc sống. Tiền đâu mua bđs ?
+ kịch bản 2: bđs hấp thụ tiền. Thì hàng hóa ko tăng. => bđs tăng.
Cụ này cố lái sang kịch bản 2 để chứng minh bđs sẽ x. X. X.... tiếp mãi ko thôi.

- Hôm nay thêm 2 cụ vẽ ra kịch bản 3. Cốc bia tăng => hàng hóa tăng => bđs tăng.

Kịch bản của các cụ vẽ ra hài hước thật đấy. Tiếc là đợt này ông nhà nước đã ra tín hiệu muốn kìm bđs rồi. Các cụ có vẽ rồng, vẽ mây thì cũng thế cả thôi.
Tín hiệu gì nữa cụ, mấy cú đấm nổ đom đóm mắt vừa rồi khiến hổ báo cáo chổn cũng nằm im nín thở hết rồi , giờ ai dũng cảm bơm vốn cho bđs hay phát hành trái phiếu giúp đại gia bđs nữa là dễ trúng thưởng lắm

BìnhMinh89

Xe tăng
Ôi buồn cười cái lý thuyết cố nặn cho bđs tăng của các cụ quá.

- Hôm trước 1 cụ thì vạch ra 2 kịch bản:
+ kịch bản 1: Bđs ko hấp thụ tiền thì hàng hóa nó hấp thụ. => hàng hóa tăng giá. Dân ko có đủ tiền để trang trải cuộc sống. Tiền đâu mua bđs ?
+ kịch bản 2: bđs hấp thụ tiền. Thì hàng hóa ko tăng. => bđs tăng.
Cụ này cố lái sang kịch bản 2 để chứng minh bđs sẽ x. X. X.... tiếp mãi ko thôi.

- Hôm nay thêm 2 cụ vẽ ra kịch bản 3. Cốc bia tăng => hàng hóa tăng => bđs tăng.

Kịch bản của các cụ vẽ ra hài hước thật đấy. Tiếc là đợt này ông nhà nước đã ra tín hiệu muốn kìm bđs rồi. Các cụ có vẽ rồng, vẽ mây thì cũng thế cả thôi.
Bỏ mợ! qua em đi mua hộp bcs nó cũng tăng giá cụ ah, trước 10k/ hộp 3 cái mà giờ nó răng lên 12k rồi. Em vừa bàn với vk kiểu này phải giảm tần suất xuống thôi, bình thường ngày 3 lần sáng trưa tối đều như vắt chanh nhưng giờ chắc phải giảm buổi trưa đi chỉ còn buổi sáng với tối thôi mà con vk em nó mặt ngắn, dài từ tối qua tới giờ đấy :))

doanquangpham

Xe tải
Bỏ mợ! qua em đi mua hộp bcs nó cũng tăng giá cụ ah, trước 10k/ hộp 3 cái mà giờ nó răng lên 12k rồi. Em vừa bàn với vk kiểu này phải giảm tần suất xuống thôi, bình thường ngày 3 lần sáng trưa tối đều như vắt chanh nhưng giờ chắc phải giảm buổi trưa đi chỉ còn buổi sáng với tối thôi mà con vk em nó mặt ngắn, dài từ tối qua tới giờ đấy :))
Giá đất tăng cao vậy thì cụ nên giảm tần suất hoặc mua loại BCS chất lượng tốt vào, nhỡ phát sinh đôi thêm 2 thằng cu thì lo lắm cụ ạ 😊

BìnhMinh89

Xe tăng
Giá đất tăng cao vậy thì cụ nên giảm tần suất hoặc mua loại BCS chất lượng tốt vào, nhỡ phát sinh đôi thêm 2 thằng cu thì lo lắm cụ ạ 😊
Đúng là tiến thoái lưỡng nan cụ ạ, giảm tần suất thì chết với mụ vk. Mà mua loại tốt thì lại không đủ tiền. Thôi em chạy cuốc grab đây hy vọng từ giờ tới tối kiếm đủ tiền mua được hộp chất lượng tốt như cụ bẩu :">

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ cả vk lẫn ck đều râm

mrland1234

Xe tải
Đất sắp xuống chưa các a để e còn chờ nào

Tuệ Châu

Xe hơi
Đất sắp xuống chưa các a để e còn chờ nào
xuống hay ko chưa biết,mà bán bây giờ là cũng khá khó rồi,em còn 2 lô vào năm trc khách đến cũng cưỡi ngựa xem hoa lắm.cảm giác ko máu như năm trc.có người vào còn trả thấp hơn giá mua,chắc cần phải chờ thời gian tích lũy rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
BĐS giờ đúng là lãi trên giấy các cụ nhỉ? mặt bằng giá thì lên đấy nhưng nó lên ảo quá thành ra giao dịch thực ít.

Các cụ cứ qua box chợ theo dõi xem tương tác và giao dịch thì sẽ có đánh giá tốt hơn đấy. Các cụ thử đăng giá hợp lý xem có bay trong vòng 1 nốt ko, cụ thể như bài này
hay bài này
Tầm tiền 5-6 tỷ hồi 2017-2018 muốn bán được cũng phải cả tháng trời (đã qua môi giới), thuộc dạng cũng khó bán rồi đấy.
cả 1 box bán BDS mới dc có vài bài của mấy cụ này đăng hợp lý thôi cụ ạ,thì bay là đúng,khổ cái các cụ khác đăng toàn ngáo, có bài vài tháng chưa bay,sao cụ ko đưa những ví dụ bài đó ra vậy
ví dụ như nhà phố bà triệu 256m bán 256 tỷ,nhà ngõ ba gác đống đa gần 180 triệu 1m,sóc sơn 24 triệu 1m,hòa bình tít trên bản 880m 4,8 tỷ,và rất nhiều bài khác nữa.sao mãi ko bay cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

trungleba

Xe buýt
cả 1 box bán BDS mới dc có vài bài của mấy cụ này đăng hợp lý thôi cụ ạ,thì bay là đúng,khổ cái các cụ khác đăng toàn ngáo, có bài vài tháng chưa bay,sao cụ ko đưa những ví dụ bài đó ra vậy
ví dụ như nhà phố bà triệu 256m bán 256 tỷ,nhà ngõ ba gác đống đa gần 180 triệu 1m,sóc sơn 24 triệu 1m,hòa bình tít trên bản 880m 4,8 tỷ,và rất nhiều bài khác nữa.sao mãi ko bay cụ nhỉ
Cụ cứ bẻ cong ý của em làm cái gì thế? Chỗ nào em bảo đăng giá ngáo bay nhanh? Em thấy BDS vẫn có giao dịch, đúng giá thì vẫn có ng mua sẵn sàng chốt nhanh, cái đấy em thấy ko có sai gì. Còn mua cái nhà éo phải mua bán mớ rau, 10 bài đăng có 2, 3 bài chốt là hợp lý.

Cụ cứ bẻ cong ý của em làm cái gì thế? Chỗ nào em bảo đăng giá ngáo bay nhanh? Em thấy BDS vẫn có giao dịch, đúng giá thì vẫn có ng mua sẵn sàng chốt nhanh, cái đấy em thấy ko có sai gì. Còn mua cái nhà éo phải mua bán mớ rau, 10 bài đăng có 2, 3 bài chốt là hợp lý.
cụ lại nóng tính rồi =)) trên này phản biện,tranh luận là chuyện bình thường mà cụ,bởi vì em thấy cụ dẫn chứng mang tính chất 1 phía quá,cụ có đếm trong box đó tỷ lệ 10 chốt 2 ko mà khẳng định vậy.nếu đã dẫn chứng thì phải đủ thông tin từ nhiều phía cụ à,còn lớn tuổi thì ăn nói cho lịch sự cụ nhé,ko người ta cười cho đấy.

trungleba

Xe buýt
cụ lại nóng tính rồi =)) trên này phản biện,tranh luận là chuyện bình thường mà cụ,bởi vì em thấy cụ dẫn chứng mang tính chất 1 phía quá,cụ có đếm trong box đó tỷ lệ 10 chốt 2 ko mà khẳng định vậy.nếu đã dẫn chứng thì phải đủ thông tin từ nhiều phía cụ à,còn lớn tuổi thì ăn nói cho lịch sự cụ nhé,ko người ta cười cho đấy.
Cụ đọc cmt của em mang tính 1 phía vì cụ chỉ thấy cmt nào ko theo phía cụ thì nó là phía ngược lại. Em còm từ đầu bảo các cụ là chạy sang box chợ mà xem tương tác để ra nhận định, tức là em chủ ý chỉ các cụ cách để lấy thêm thông tin. Còn em chả rảnh mà đi tổng hợp hết thông tin lên để dẫn chứng cho cụ là nó đang lên hay xuống, cụ nhá.

prado2012

Xe điện
hiểu gì về chu kỳ mà cũng chém, chu kỳ của Nhà nước đưa ra à, cứ thực tế đi đầu tư đã rồi hãy phán, 1 năm lên xuống 2 lần cũng coi như 2 chu kì rồi nhé
Thế gọi là sóng chứ không gọi là chu kì. Chu kì phải tính bằng nhiều năm, trong đó có nhiều sóng nhỏ.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Độ 6 tháng một năm nữa giá chắc giảm nhiều, nhất là đất vùng ven, đất ở các tỉnh vì đó đa phần là đầu cơ, lướt sóng. Trữ những khu đô thị vùng ven được quy hoạch và đầu tư lớn thì đất nền đa phần là ảo. Chả ai thích ở xa, ở nơi heo hút đâu. Nhu cầu mua để ở là cực ít, nên sẽ nằm chết dí thôi.

Đất nội đô và chung cư nội đô sẽ lại tiếp tục hot. Hết dịch ai cũng sẽ nhao hết về thành phố lớn thôi các cụ ạ.

Độ 6 tháng một năm nữa giá chắc giảm nhiều, nhất là đất vùng ven, đất ở các tỉnh vì đó đa phần là đầu cơ, lướt sóng. Trữ những khu đô thị vùng ven được quy hoạch và đầu tư lớn thì đất nền đa phần là ảo. Chả ai thích ở xa, ở nơi heo hút đâu. Nhu cầu mua để ở là cực ít, nên sẽ nằm chết dí thôi.

Đất nội đô và chung cư nội đô sẽ lại tiếp tục hot. Hết dịch ai cũng sẽ nhao hết về thành phố lớn thôi các cụ ạ.
đầu tư ven kiểu gì ai cũng phải quay về các quận nội đô thôi,chứ 10 ông đầu tư cả 10 đều ko ai ở,ko ai sử dụng,hết trend ko rút kịp là toang thôi cụ.chứ giá lên cao như thế bán sao dc cho dân địa phương.

Hanoiann

[Tịch thu bằng lái]
Em trên răng dưới roái nên ghét mấy lão có bđs quá. Em ước mơ bđs vỡ cho nó đỡ cay mà mãi nó ko vỡ cho.
Tài sản chúng nó x3, x4 trong khi em vẫn lẹt đẹt chạy ăn. Đúng là gậm 1 mối căm hờn trong cũi sắt. Phải tay em có tiền thì....:))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em vừa bị tụi nó lùa, đẩy cmn xuống hố vôi các cụ ah. Kỳ này mà toang là em nát một đời hoa luôn :((